Welcome, Guest. Please login or register.
May 22, 2024, 09:27:37 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Today BMX Racing (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  สนาม 3 ขอลงด้วยคน กับน้า บุก ธนู รุ่นอายุ 40 ปีขึ้นไปชาย
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: สนาม 3 ขอลงด้วยคน กับน้า บุก ธนู รุ่นอายุ 40 ปีขึ้นไปชาย  (Read 3833 times)
Worldwide_Connection
B Pro

« on: March 14, 2011, 04:29:10 PM »

หลังจากที่ไปลงแข่งในสนาม 2 เขาเขียวมาแล้ว รู้สึกคันไม้คันมือและอยากเจอเพื่อนๆ ในสมัย 20 ปีแล้ว อย่างเช่น พี่หนุ่ม เฟสสัน

พี่สุรชัย เฟสสัน และล่าสุด คุณ จี๊ดเฟสสันคุยกันถูกคอในสไตล์คนสมัยเดียวกัน สนาม 3 ไปแน่นอน ตอนนี้ซุ่มซ้อมอยู่ที่สนามคุณ ป๊อป บางแค

ปัจจุบันน้าบุกขี่จักรยานมาตลอดแต่ขี่พวก Crosscountry และเห็นเพื่อนๆกลับมาขี่ BMX Racing กันเยอะขึ้น น้าบุกบอกว่าความหลังมันฝังใจ

ที่ผ่านมาขับ Taxi  และได้รางวัล คนดีเก็บกระเป๋าเงินนำส่งผู้โดยสาร รับถ้วยกับท่าน พณ.สรยุทธ์ จุลานนท์  นายกรัฐมนตรี

[/url

[url=http://image.ohozaa.com/show.php?id=6eef21196263cfc64c86eddb39b6b515]

Crazy Rider
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #1 on: March 15, 2011, 07:36:48 PM »

คงได้เห็นฝีไม้ลายมือของพี่เร็วๆนี้ครับผม  Wink

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #2 on: March 16, 2011, 08:56:32 PM »

ไม่ยักกะรู้นะว่าพี่นูได้รับรางวัลคนดีด้วย...ขอปรบมือดังๆให้อีกครั้งครับ...เป็นอีกคนครับพี่นู หรือ บุกธนู อดีตแชมป์ประเทศไทยอีกคน ก่อนพี่หมึก เมอร์รินด้า
วันก่อนได้มีโอกาสพูดคุยกับพี่เหลา หลานหลวง คนดังในอดีตอีกคน.วางๆจะเอารูปแกในอดีตมาลงให้ดู..บอกได้เลยลีลาไม่เบา..ลอยเหาะไปเลย Grin
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #3 on: March 17, 2011, 12:43:11 PM »

รุ่นน้องๆคงดีใจกันถ้วนทุกคน เพราะพี่ๆได้แสดงสปิริตลงแข่งกันอีกครั้งหนึ่ง
แบบนี่แหล่ะครับที่เรียกว่า "Back to the future" ตัวจริงเสียงจริง Smiley
ped
Expert

Email
« Reply #4 on: March 17, 2011, 03:14:39 PM »

ไม่ยักกะรู้นะว่าพี่นูได้รับรางวัลคนดีด้วย...ขอปรบมือดังๆให้อีกครั้งครับ...เป็นอีกคนครับพี่นู หรือ บุกธนู อดีตแชมป์ประเทศไทยอีกคน ก่อนพี่หมึก เมอร์รินด้า
วันก่อนได้มีโอกาสพูดคุยกับพี่เหลา หลานหลวง คนดังในอดีตอีกคน.วางๆจะเอารูปแกในอดีตมาลงให้ดู..บอกได้เลยลีลาไม่เบา..ลอยเหาะไปเลย Grin
มายินดีและร่วมภูมิใจกับเพื่อนบุกธนู ที่เป็นคนดีของสังคม แต่ต้องอนุญาตและขออภัยคุณอุ๊ที่เข้ามาแก้ไขนิดนึงนะครับ ว่าในสมัยนั้น มีแชมประเทศไทยอยู่เพียงสองคนครับ คนแรกคือ พี่ยุทธนา ผาณิชพิเชษวงศ์ ขี่เมอริด้าโมโนโช๊ค ชนะทุกสนาม ส่วนคนที่สองคือ วีรยุทธ เมฆส่อน ที่สามารถคว้าแชมป์ได้ 5 สมัยรวดครับ ในสมัยนั้นจะมีแชมป์ปีละ 1 คนเท่านั้น คือคนที่เก่งทำคะแนนรวมปลายปีได้ดีที่สุดในรุ่นใหญ่ แต่มิใช่ว่าไม่เคยมีใครไม่ชนะเจ้าหมึกนะครับ มีเพื่อนๆอีกหลายคนที่เคยเอาชนะเค้าได้ ไม่เหมือนปัจจุบัน ที่การแข่งขันแบ่งกันหลายระดับอายุจึงมีแชมป์ตามรุ่นอายุนั้นๆปีละหลายคน หากใครมาบอกว่าเป็นแชมป์ประเทศไทยในสมัยนั้น ในรุ่นใหนๆ ลองถามให้ทีครับว่าปีไหน แล้วผมจะไปร่วมแสดงความยินดีย้อนหลังครับ Grin
A-KiT
B Pro

Email
« Reply #5 on: March 17, 2011, 03:41:04 PM »

น้าเค้าเป็นคนดี..ซื่อสัตย์ คุยก็น่ารักเฮฮาเป็นกันเอง
บุกธนู สู้ๆๆ สนาม 3 ไม่รู้ว่า กว่าจะเข้ารอบชิง ต้องแข่งกันกี่รอบ  อย่างน้อยต้องมี 5 โมโตแน่ๆ
รุ่น 40 up เป็นรุ่นยอดนิยมจริงๆ

เรารักในหลวง
Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #6 on: March 17, 2011, 05:08:58 PM »

มายินดีและร่วมภูมิใจกับเพื่อนบุกธนู ที่เป็นคนดีของสังคม แต่ต้องอนุญาตและขออภัยคุณอุ๊ที่เข้ามาแก้ไขนิดนึงนะครับ ว่าในสมัยนั้น มีแชมประเทศไทยอยู่เพียงสองคนครับ คนแรกคือ พี่ยุทธนา ผาณิชพิเชษวงศ์ ขี่เมอริด้าโมโนโช๊ค ชนะทุกสนาม ส่วนคนที่สองคือ วีรยุทธ เมฆส่อน ที่สามารถคว้าแชมป์ได้ 5 สมัยรวดครับ ในสมัยนั้นจะมีแชมป์ปีละ 1 คนเท่านั้น คือคนที่เก่งทำคะแนนรวมปลายปีได้ดีที่สุดในรุ่นใหญ่ แต่มิใช่ว่าไม่เคยมีใครไม่ชนะเจ้าหมึกนะครับ มีเพื่อนๆอีกหลายคนที่เคยเอาชนะเค้าได้ ไม่เหมือนปัจจุบัน ที่การแข่งขันแบ่งกันหลายระดับอายุจึงมีแชมป์ตามรุ่นอายุนั้นๆปีละหลายคน หากใครมาบอกว่าเป็นแชมป์ประเทศไทยในสมัยนั้น ในรุ่นใหนๆ ลองถามให้ทีครับว่าปีไหน แล้วผมจะไปร่วมแสดงความยินดีย้อนหลังครับ Grin

ต้องขอโทษด้วยนะครับ..ผมคงจำผิดไปครับ... Grin..ไม่ว่ากันนะครับพี่ๆน้องๆ และพี่เป็ดด้วยนะครับ.. Grin.. Kiss Kiss Kiss
อ.แดง/สุพรรณบุรี
Novice
**

« Reply #7 on: March 31, 2011, 11:46:17 AM »

เห็นฝีมือการขี่ของน้าบุกแล้วครับ ที่สนาม 3 พระพุทธบาท

เอาใจช่วยนะครับ อยากเห็นนักแข่งรุ่นพี่กลับมาขี่กันเยอะๆ
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length