Welcome, Guest. Please login or register.
May 16, 2024, 08:07:55 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  โชว์รูม BMX / BMX Showroom
| |-+  Before & After (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  = Redline = " Proline PL20 "
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 5 Print
Author Topic: = Redline = " Proline PL20 "  (Read 22395 times)
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #15 on: January 06, 2010, 07:33:05 PM »

....รุ่นนี้ปั่นมันส์อย่าบอกใคร.... Wink

Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #16 on: January 07, 2010, 12:49:58 AM »

Shocked เด็ดดวงจริงๆเลยครับพี่KB  ถ่ายหลายมุมเลย แต่มุมที่ผมสนใจของ PL20 มีแค่ 2 มุมคือด้านหลังหลักอาน กับ ใต้กระโหลก Smiley.....ผมอยากทราบว่าตัวนี้รหัสอะไรครับ ...ถ้าเอาเก็บแล้วดูเก๋าสำหรับตัวญี่ปุ่น...ต้องรหัส RA เลยครับเหมาะกับพี่เลยแต่มันอาจจะเล็กไปหน่อยเวลาเอามาขี่ Lips sealed....แต่ถ้าจะเอาขี่แล้วมันคงต้องเป็นรหัส RC เพราะพี่ตัวใหญ่กว่าผมน่าจะขี่ไซส์นี้ได้ Smiley....แต่ถ้าเป็นรหัส RB ต้องเอามาให้ผมใช้ดีกว่า...มันไซส์ผมเลย Wink Grin Grin

ปล. แต่ตัวใหนก็คงดีหมดครับ...สงสัยซื้อความทรงจำในอดีตกลับมาใช่มั๊ยพี่...หรือจะเอามาลงสนามแข่งด้วยครับ...หรือเป็นรหัสเดียวกับที่พี่เคยมี Cheesy

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
KB
AA Pro

« Reply #17 on: January 07, 2010, 07:57:48 AM »

Shocked เด็ดดวงจริงๆเลยครับพี่KB  ถ่ายหลายมุมเลย แต่มุมที่ผมสนใจของ PL20 มีแค่ 2 มุมคือด้านหลังหลักอาน กับ ใต้กระโหลก Smiley.....ผมอยากทราบว่าตัวนี้รหัสอะไรครับ ...ถ้าเอาเก็บแล้วดูเก๋าสำหรับตัวญี่ปุ่น...ต้องรหัส RA เลยครับเหมาะกับพี่เลยแต่มันอาจจะเล็กไปหน่อยเวลาเอามาขี่ Lips sealed....แต่ถ้าจะเอาขี่แล้วมันคงต้องเป็นรหัส RC เพราะพี่ตัวใหญ่กว่าผมน่าจะขี่ไซส์นี้ได้ Smiley....แต่ถ้าเป็นรหัส RB ต้องเอามาให้ผมใช้ดีกว่า...มันไซส์ผมเลย Wink Grin Grin

ปล. แต่ตัวใหนก็คงดีหมดครับ...สงสัยซื้อความทรงจำในอดีตกลับมาใช่มั๊ยพี่...หรือจะเอามาลงสนามแข่งด้วยครับ...หรือเป็นรหัสเดียวกับที่พี่เคยมี Cheesy

ตัวที่ผมได้มานี่ระหัส RC ครับคนขายมันบอกว่าเป็นของญี่ปุ่นทำ แต่ผมไม่ค่อยเชื่อเพราะดูจากรอยเชื่อมแต่ละจุด ฝีมือไม่น่าใช่ญี่ปุ่นมันดูไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหล่  มุมด้านหลังหลักอาน ไม่มีอะไรเพิ่มเติม

ผมเคยมีตัวRA ตอนนั้นไซด์เคิลสปอตร์นำเข้ามาขาย แต่มันพังไปแล้วเนื่องจากใช้งานหนัก ตะเกียบบิดเสียศูนย์ หาอะไหล่ไม่ได้เพราะเป็นคอแบบ5 นิ้ว

Leadership is Action not a Position[/font][/color][/b]
chao chao
AA Pro

« Reply #18 on: January 07, 2010, 02:40:33 PM »

พี่ kb ครับ จะ ra หรือ rb หรือ rc ถ้าให้ผม ผมปั่นได้ทุกคันครับ Grin
rushy
B Pro

"ค่อยๆปั่นค่อยๆเก็บ"

« Reply #19 on: January 07, 2010, 05:58:29 PM »

หนึ่งในเบญจภาคีของผม สวยครับพี่ Shocked Shocked Shocked Shocked
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #20 on: January 08, 2010, 09:13:07 AM »

...เฟรมผลิตที่อเมริกาหรือที่ญี่ปุ่น...ดูง่ายๆเห็นเขาว่าถ้ามีรหัสขึ้นต้นเป็น RA RB RC และที่เฟรมมีเชื่อมคานกลางอันสั้นๆที่เชนสเตย์ด้านหลังกระโหลก เขาว่าจะเป็นเฟรมที่ผลิตในญี่ปุ่นน่ะครับพี่ KB......ส่วนเฟรมที่ผลิตในอเมริการหัสเฟรมจะมีแค่ตัวเลข ไม่มีรหัสเป็นตัวหนังสือและไม่มีเหล็กเชื่อมคานกลางที่เชนสเตย์...ผิดถูกอย่างไรต้องให้ท่านเจ้าสำนัก....มาชี้แนะอีกทีครับ.... Grin

KB
AA Pro

« Reply #21 on: January 08, 2010, 10:50:21 AM »

ที่ผมไม่ค่อยเชื่อว่าทำที่ญี่ปุ่นเพราะดูฝีมือการเชื่อมอย่างเดียวครับ เมื่อเทียบรอยเชื่อมกับเฟรมญี่ปุ่น ยี่ห้ออื่น เช่น  kuwahara  Tange ที่รอยเชื่อมสวยและเรียบร้อยกว่ามาก  รอยเชื่อมมันคล้ายกับ quad 83 ครับ

Leadership is Action not a Position[/font][/color][/b]
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #22 on: January 08, 2010, 08:26:40 PM »

อ๊าวป๊ะป๋าน้องเชาว์...มีRAไปแล้วตัวนึงนื๊ Lips sealed..ขอผมบ้างเหอะ Wink

พี่ kb ครับ จะ ra หรือ rb หรือ rc ถ้าให้ผม ผมปั่นได้ทุกคันครับ Grin

ผมเคยอ่านผ่านๆและพอรู้มาว่าช่วงหลังใกล้ๆปี กลางๆช่วง80-ปี90 Redline เองก็จ้าง TAIWAN ทำแต่จำไม่ได้ว่ารุ่นใหนบ้าง Undecided...แต่มือปืนรับจ้างอย่าง TAIWAN ฝีมือก็ไม่ธรรมดานี่ครับจะเป็นรองญี่ปุ่นก็เรื่องQC กระมัง...พี่อาจจะได้ตัวที่เชื่อมดีน้อยที่สุดในไลน์ของวันนั้นก็ได้ Embarrassed...คนทำงานอาจจะเห็นใกล้เลิกงานแล้วเลยรีบเชื่อมไปหน่อย Grin
ที่ผมไม่ค่อยเชื่อว่าทำที่ญี่ปุ่นเพราะดูฝีมือการเชื่อมอย่างเดียวครับ เมื่อเทียบรอยเชื่อมกับเฟรมญี่ปุ่น ยี่ห้ออื่น เช่น  kuwahara  Tange ที่รอยเชื่อมสวยและเรียบร้อยกว่ามาก  รอยเชื่อมมันคล้ายกับ quad 83 ครับ

Shocked ผมเหมือนเดาใจพี่KB ถูกเลยครับ Embarrassed...ตัวเก่าเป็น RA จริงๆ แถมตัวใหม่ที่ได้มายังไม่ถ่ายรหัสกับด้านหลังที่เป็นตัวเชื่อมเป็นแผ่นดามด้านหลังหลักอานจุดที่ต่อกับท่อคู่ที่ไปหางปลา(ของพี่เป็นอย่างนี้หรือปล่าวครับ...ตรงนี้ผมว่าเป็นการแก้ปัญหาของRedline เองที่เฟรมชอบร้าวที่จุดนี้ ไม่รู้เพราะอะไร ของผมที่เคยใช้ก็ร้าวเหมือนกัน) และอีกจุดคือผมเห็นรอยเชื่อมที่ตะเกียบเป็นเกล็ดปลาเลยเดาๆว่าน่าจะเป็นตัวรหัส RC (แต่เชื่อมอย่างนี้ผมว่าน่าจะแข็งแรงกว่าสมัยก่อนในรหัสRAและRBที่ใช้บากเข้าไปแล้วเชื่อมด้วยทองเหลืองบางๆ...เมื่อก่อนผมเล่นหูฉีกจนขาดไปเลยครับ)...แต่อีกข่อนึงนั้นอาจจะเดาผิดก็ได้...ผมว่าพี่น่าจะตั้งใจซื้อนะครับ...เพราะต้องรู้อยู่แล้วว่าตัวนี้ไซส์ใหญ่ที่สุดในตระกูล PL-20 ที่ผลิตนอกอเมริกา...อาจจะทำให้พี่ขี่สบายกว่าตัวที่ผลิตก่อนหน้านี้...ขอบคุณครับที่ตามมาตอบคำถามผม Cheesy

ตัวที่ผมได้มานี่ระหัส RC ครับคนขายมันบอกว่าเป็นของญี่ปุ่นทำ แต่ผมไม่ค่อยเชื่อเพราะดูจากรอยเชื่อมแต่ละจุด ฝีมือไม่น่าใช่ญี่ปุ่นมันดูไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหล่  มุมด้านหลังหลักอาน ไม่มีอะไรเพิ่มเติม
ผมเคยมีตัวRA ตอนนั้นไซด์เคิลสปอตร์นำเข้ามาขาย แต่มันพังไปแล้วเนื่องจากใช้งานหนัก ตะเกียบบิดเสียศูนย์ หาอะไหล่ไม่ได้เพราะเป็นคอแบบ5 นิ้ว [/u]

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
mink-lam
AA Pro

Email
« Reply #23 on: January 08, 2010, 09:08:04 PM »

ว๊าววววววว แห้งเดิมมากคับ พี่KB

สวยมากคับผม
KB
AA Pro

« Reply #24 on: January 08, 2010, 10:49:32 PM »

ที่จริงผมว่าจะไม่ซื้อ OSBMX เพิ่มแล้วนะครับ เพราะตัวที่ผมอยากเก็บก็มีหมดแล้ว เกินมาด้วยซ้ำ แต่พอนึกถึงเจ้า Proline II คันเก่าแล้วยังนึกถึงมันอยู่พอดีเจอเจ้าตัวนี้ใน อีเบย์ ราคาไม่แรงเท่าไหร่ก็เลย ซื้อมาอีก 1 ตัว ให้หายคิดถึง   พอได้เฟรมมาก็ไม่จบต้องหาอะไหล่ที่ตรงแบบตรงรุ่นมาเพื่อให้มันเป็นคันที่สมบุรณ์แบบ  ตอนนี้ผมก็ได้เกือบครบแล้ว  เป็นสีแดงล้วนๆ ให้เหมือนคันเดิม

ถ้าจะถามว่าผมอยากได้คันอื่นอีกใหม  มีครับแต่ก็ไมได้อยากมากมายนัก  ก็มี   ทอร์เกอร์  ไทยทำ(เป็นรถคันแรกที่มี) และก็ เมอร์ริด้า 280(คันที่2ที่ซื้อ) ส่วนรุ่นอื่นๆคงไม่เอาเนื่องจากไม่เคยมีความหลังกับมัน  Grin Grin Grin

KB
AA Pro

« Reply #25 on: January 08, 2010, 10:59:12 PM »

ขอแก้นิดหน่อย เมอริด้ารุ่น 210 ไม่ใช่ 280 ครับ

bm...x
B Pro

คิดถึงพ่อ

Email
« Reply #26 on: January 12, 2010, 01:12:25 AM »

มีแว๊บไฟใส่ซะด้วย Cheesy

พ่อผมขอโทษ...ผมอยากได้รถคันนั้นกลับคืนมา (T_T)
KB
AA Pro

« Reply #27 on: January 24, 2010, 11:05:53 AM »

After ครับ เพิ่งประกอบเสร็จยังไม่เรียบร้อยเท่าไหรเอามา อัพเดทให้ชมก่อน

KB
AA Pro

« Reply #28 on: January 24, 2010, 11:08:08 AM »

Grin Grin Grin

guttsu
AA Pro

« Reply #29 on: January 24, 2010, 11:10:01 AM »

red สมชื่อ โดนใจคนชอบแดงเลยครับพี่

จักรยานของพี่ราคาไม่กี่ร้อยบาท. ถึงช้าอืดอาดแต่ก็เมดอินไทยแลนด์ ...
Pages: 1 [2] 3 4 5 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length