Welcome, Guest. Please login or register.
May 14, 2024, 04:11:57 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  Mx1000โครมเมียมลอก จะทำไงดี พาวเดอร์โค็ตหรือลอกโครมแล้วไดท์สี?
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: Mx1000โครมเมียมลอก จะทำไงดี พาวเดอร์โค็ตหรือลอกโครมแล้วไดท์สี?  (Read 3381 times)
pom
Expert

WWW Email
« on: November 27, 2012, 07:16:51 AM »

พอดีผมมีmx1000ชุบโครเมียมมา แต่โครเมียมมันเริ่มลอกแล้วตรับ
ใจจริงอยากๆได้สีดำ จะหาใหม่ก็หนักเอาการอยู่(งบหมด)ประกอบกับต้องเอาตะเกียบไปทำสีพาวเดอร์โค็ต ขาจานต้องเอาไปไดท์สี
เลยอยากถามว่า
1ถ้าเอาไปลอกโครเมียมออก  แล้วเอาไปไดท์สี ตัวหนังสือข้างหลังมันจะหายหรือเปล่าครับ เข้าใจว่ามันต้องขัดต้องถู
2ถ้าเอาไปทำพาวเดอร์โค็ต สีมันจะหนาจนกลบตัวหนังสือด้านหลังไหมครับ

JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #1 on: November 27, 2012, 09:23:17 AM »

พอดีผมมีmx1000ชุบโครเมียมมา แต่โครเมียมมันเริ่มลอกแล้วตรับ
ใจจริงอยากๆได้สีดำ จะหาใหม่ก็หนักเอาการอยู่(งบหมด)ประกอบกับต้องเอาตะเกียบไปทำสีพาวเดอร์โค็ต ขาจานต้องเอาไปไดท์สี
1ถ้าเอาไปลอกโครเมียมออก  แล้วเอาไปไดท์สี ตัวหนังสือข้างหลังมันจะหายหรือเปล่าครับ เข้าใจว่ามันต้องขัดต้องถู ไม่หาย
2ถ้าเอาไปทำพาวเดอร์โค็ต สีมันจะหนาจนกลบตัวหนังสือด้านหลังไหมครับ ไม่หาย

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
pom
Expert

WWW Email
« Reply #2 on: November 27, 2012, 09:31:19 AM »

1ถ้าเอาไปลอกโครเมียมออก  แล้วเอาไปไดท์สี ตัวหนังสือข้างหลังมันจะหายหรือเปล่าครับ เข้าใจว่ามันต้องขัดต้องถู ไม่หาย
2ถ้าเอาไปทำพาวเดอร์โค็ต สีมันจะหนาจนกลบตัวหนังสือด้านหลังไหมครับ ไม่หาย

ขอบคุณครับพี่ Smiley

james
B Pro

old school อยู่ในกล่อง

name_james@hotmail.com
WWW Email
« Reply #3 on: November 29, 2012, 06:29:44 PM »

ระวังนะครับ
ร้านชุบชื่อดัง (ไม่ขอเอ่ยนาม)
เค้าเก็บรายละเอียดให้ผมบางตำแหน่งที่เป็นรอยถลอก
เค้าก็ปัดลบให้จนหาย และของแถมปัดด้านหลังตัวหนังสือให้ด้วยเลย
จนคำว่าmx japan หายแทบมองไม่เห็น
ก้ามเบรคมือสองผม ราคาพันสองพันบาท เหลือแค่ 200ในบัดดล
เซ็งไปหลายวันครับ งานนั้น Cry
pom
Expert

WWW Email
« Reply #4 on: November 30, 2012, 08:23:16 AM »

ระวังนะครับ
ร้านชุบชื่อดัง (ไม่ขอเอ่ยนาม)
เค้าเก็บรายละเอียดให้ผมบางตำแหน่งที่เป็นรอยถลอก
เค้าก็ปัดลบให้จนหาย และของแถมปัดด้านหลังตัวหนังสือให้ด้วยเลย
จนคำว่าmx japan หายแทบมองไม่เห็น
ก้ามเบรคมือสองผม ราคาพันสองพันบาท เหลือแค่ 200ในบัดดล
เซ็งไปหลายวันครับ งานนั้น Cry

ขอบคุณครับพี่เจมส์มากครับที่แชร์ประสพการณ์  Cry

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #5 on: December 15, 2012, 11:17:30 AM »

ต้องหาร้านประจำ ช่างรู้จักชื้นงานบอกได้ว่าตรงไหน เอาหนักเอาเบาครับ แถวบ้านผม ก้อมีนะ สั่งงานได้เลยครับ
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length