Welcome, Guest. Please login or register.
May 14, 2024, 11:41:43 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ใส่จานอะไรได้ครับเฟรมกระโหลกเล็กครับ ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ(มือใหม่ใจรักbmxosครับ)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: ใส่จานอะไรได้ครับเฟรมกระโหลกเล็กครับ ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ(มือใหม่ใจรักbmxosครับ)  (Read 10519 times)
Kuku
Looking Over the Fence
*

Email
« on: October 21, 2011, 09:15:46 PM »

ตอนนี้ยังงงมากครับ อยากรู้ว่ามันใส่จานสลักของsrได้ไหมครับหรือใส่จานไรที่สวยๆได้ครับ
แนะนำทีนะครับ พี่ๆน้าๆอาๆ ทั้งหลายครับ Cheesy

แน่จริงอย่ายืนปั่นดิวะ!!
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #1 on: October 21, 2011, 09:23:37 PM »

ตอนนี้ยังงงมากครับ อยากรู้ว่ามันใส่จานสลักของsrได้ไหมครับหรือใส่จานไรที่สวยๆได้ครับ
แนะนำทีนะครับ พี่ๆน้าๆอาๆ ทั้งหลายครับ Cheesy

เห็นหากระโหลกใหญ่อยู่ ไหนเป็นกระโหลกเล็กซะงั้น Huh Huh Huh Grin Cheesy Wink

ใส่ จานดูด สวยๆได้เลย Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
wow os
B Pro

Email
« Reply #2 on: October 21, 2011, 09:25:16 PM »

จานสลัก sr ใส่ได้เลยครับ แต่จานดูดก่อน่าจะได้เหมือนกันนะ ยกเว้นขาเลื้อยนะ  (รอผู้รู้ท่านอื่นมาเพิ่มเติมอีกทีนะครับ)

surapan
A Pro

เดี๋ยวตืบเยย

« Reply #3 on: October 24, 2011, 01:39:46 PM »

ขาจาน มี3ชนิด 1จานดูด 2จานเลื้อย 3 จานตอกสลัก

เฟรมกระโหลกใหญ่ ใส่ได้ทุกจาน

เฟรมกระโหลกเล็ก ใส่จานเลื้อยไม่ได้อย่างเดียว

แต่ทุกๆจาน ต้องมี ถ้วยลูกปืนกับแกนของใครของมัน 
kr
AA Pro

« Reply #4 on: October 24, 2011, 09:49:10 PM »

เฟรมกระโหลกเล็กใส่จานได้สองแบบคือ ตอกสลัก กะ ดูด
อยู่ที่ว่าต้องการใส่แบบใด หากชอบตอกต้องใส่แกนมีบากหาซื้อง่ายตามร้านจักรยานบ้านๆครับ 
หากชอบดูดให้ใส่แกนดูด(ต้องเป็นแกนดูดของกระโหลกเล็กนะ)และวัดความยาวของแกนให้ดี
ชุดกระโหลกเล็กหาซื้อไม่ยากถ้าไม่เน้นยี่ห้อครับ
Kuku
*

Email
« Reply #5 on: October 25, 2011, 11:21:03 PM »

ขอบคุณทุกท่านชี้แนะครับ จักรยานมันลึกซึ้งจริงๆครับ Grin

แน่จริงอย่ายืนปั่นดิวะ!!
nava.lava
Novice
**

Email
« Reply #6 on: November 11, 2011, 01:23:29 PM »

ถ้าอยู่เชียงใหม่ร้านแถวประตูช้างเผือกมีแกนจานดูดแกนเล็กขายราคา ถ้าจำไม่ผิด 220 บาทแต่ เมดอิน ชัยนาท
ส่วนจานเลื้อย ผมว่าน่าจะใส่ได้เพราะเห็นจักรยานของเด็กแถวบ้านเป็นแกนเล็กแต่ใส่จานเลื้อยมา ถ้าเย็นนี้เจอจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ
แต่น่าจะหาซื้อยากหน่อย
surapan
A Pro

เดี๋ยวตืบเยย

« Reply #7 on: November 11, 2011, 01:43:58 PM »

แปลกดีครับ ไม่เคยเห็น จานเลื้อยในรถเฟรมกะโหลกเล็ก
Oisher
AA Pro

★CHIANG - MAI★

801263600 puridat@hotmail.com oisher Oisher
Email
« Reply #8 on: November 11, 2011, 03:59:43 PM »

แปลกดีครับ ไม่เคยเห็น จานเลื้อยในรถเฟรมกะโหลกเล็ก

นั้นสิครับ รอชมครับ ขาเลื้อยในกระโหลกเล็ก  Grin
nava.lava
Novice
**

Email
« Reply #9 on: November 12, 2011, 09:15:55 PM »

ขอโทษทุกท่านวันศุกร์มาไม่ทันเด็กเลยไม่ได้ถ่าย เดี๋ยวรอวันจันทร์นะครับ
hanaka22
*

Email
« Reply #10 on: January 10, 2012, 01:58:15 PM »

พี่ๆๆครับช่วยแนะนำยี้ห้อชุดจานดูดเกรดกลางๆๆ ที่พอจะใส่bmx กะโหลกเล็กหน่อยคับ  พอดีผมก็ได้เฟสสันโครงโคเมียมกระโหลกเล็กมาคันหนึ่ง  แต่ของเดิมยังไม่เสียคับ หรือใส่ของเดิมไปก่อนเป็นของติดรถมาเลย แล้วบันไดใช้ตัวไหนดีมือใหม่แต้ๆๆคับ

วิรัชพงศ์ คะปูคำ
107/1 ม.4 ต.สันปูเลย อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่ 50220
kr
AA Pro

« Reply #11 on: January 10, 2012, 02:43:18 PM »

พี่ๆๆครับช่วยแนะนำยี้ห้อชุดจานดูดเกรดกลางๆๆ ที่พอจะใส่bmx กะโหลกเล็กหน่อยคับ  พอดีผมก็ได้เฟสสันโครงโคเมียมกระโหลกเล็กมาคันหนึ่ง  แต่ของเดิมยังไม่เสียคับ หรือใส่ของเดิมไปก่อนเป็นของติดรถมาเลย แล้วบันไดใช้ตัวไหนดีมือใหม่แต้ๆๆคับ

รถผมก็เฟสสันกระโหลกเล็กครับ ใส่จานดูดได้โดยใช้ชุดกระโหลกแบบเดิมครับ ที่จะต้องเปลี่ยนคือแกนครับที่เอาไว้ใส่จานดูดสำหรับกระโหลกเล็ก
ตอนไปเลือกซื้อแกนต้องเอาที่มันยาวหน่อย ถ้าใช้ของเสือหมอบแกนมันสั้นเดี๋ยวตอนใส่ขาจานมันจะตีกับตัวเฟรม หน้าตาแกนก็ประมาณนี้ครับ

Uploaded with ImageShack.us

ส่่วนชุดขาจานดูดมีหลายยี่ห้อ ทั้งของไต้หวัน ญี่ปุ่น อิตาลี เมกา ทั้งขาโครโม ขามิเนียม ราคาเบาก็ขามิเนียมไต้หวันAlunสภาพnosไม่ต่ำกว่าสองพันบาทครับ มีหน้ามีตาหน่อยก็ของ
ญี่ปุ่นTakagiสภาพnosไม่ต่ำกว่าสามพันบาท หรีอSugino ATก็ราคาใกล้เคียงกัน ถ้าเงินในกระเป๋าพอซื้อได้แนะนำให้ซื้อสภาพnosเพราะจะไม่มีปัญหากวนใจเรื่องการใช้งานครับ

ชุดกระโหลกเล็กก็มีหลายเกรดหลายยี่ห้อครับ สามารถนำของวินเทจมาใส่ได้ ทั้งของญี่ปุ่นและอังกฤษ ชุบโครเมี่ยมสวยงาม และคุณภาพดีกว่าของจีนเยอะมากๆครับ

บันไดที่จะใช้กับขาจานดูดก็เป็นแบบแกนใหญ่หรือ9/16" ครับ ถ้าจานที่ติดรถเป็นชุดขาจานสลักอยู่ก็นำบันไดมาใส่กับขาจานดูดได้ครับแกนเท่ากัน

ถ่ายรูปรถมาให้ชมหน่อยสิครับเผื่อมีอย่างอื่นเพิ่มเติม
hanaka22
*

Email
« Reply #12 on: January 10, 2012, 02:59:18 PM »

คือชุดจากดูดนี้ต้องเปลี่ยนยกชุดใช่ไหมครับ  ราคาแรงจัง ถ้าเปลี่ยนแล้วจะแข็งแรงกว่าที่ติดมากับรถไหมคับ

บันได sr ใส่กับขาปั่นเดิมได้ไหมครับ ถ้าว่างๆๆผมจะถ่ายรูปรถมาให้ดูครับ ขอบคุณมากคับ คุณkr พอมีเบอร์ติดต่อไหมครับไว้คุยสอบถาม

ผู้มีประสบการณ์ใช้เฟสสันมาก่อนครับ ผมอาร์ตคับ

107/1 ม.4 ต.สันปูเลย อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่ 50220
hanaka22
*

Email
« Reply #13 on: January 11, 2012, 08:46:44 AM »

บันไดใช้ของอะไรได้บ้างครับ ท่านผู้ช่วยหน่อยคับ

hanaka22
*

Email
« Reply #14 on: January 11, 2012, 08:51:55 AM »

ถ่ายรูปรถมาให้ชมหน่อยสิครับเผื่อมีอย่างอื่นเพิ่มเติม

สภาพรถผมใช้ได้ไหมครับ คุณ kr มีอะไรช่วยแนะนำด้วยคับ น้องใหม่ os bmx   ผมอยู่เชียงใหม่คับ

Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length