Welcome, Guest. Please login or register.
May 16, 2024, 06:36:51 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ประกาศถึงท่านสมาชิก / Announcements Heard By All
| |-+  สมาชิกใหม่แวะทักทายแนะนำตัว / Way up & Welcome (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  แนะนำตัวครับ หน้าใหม่แต่มือเก่า
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 Print
Author Topic: แนะนำตัวครับ หน้าใหม่แต่มือเก่า  (Read 11449 times)
โก๋บอยปากเกร็ด
Intermediate

« on: August 04, 2011, 12:17:13 PM »

สมาชิกใหม่ครับ โก๋บอยปากเกร็ด อดีตเด็กคลองเตย พอดีเห็นลูกชายมาถามข้อมูลอยู่บ่อยๆในสมัยนั้น
 เห็นเค้าวามีคนยุคเดียวกับผมเล่นอยู่เยอะ ก็เลยเข้ามาแนะนำตัว พร้อมกับรูปถ่ายในยุค2524 ตอนนั้นใช้ เมอริด้าโมโน(หนักมากกกก) หลังจากนั้นก็เก็บเงินซื้อตัวถัง ปรีดา ตอนออกมาขายใหม่ๆไม่ถึงอาทิตย์ ราคาจำไม่ค่อยได้น่าจะ700บาท ถ้าจำไม่ผิดเพราะนานมาแล้ว ก๊วนผมสมัยนั้นปั่นอยู่แถวโรงหมู (ปัจจุบันเป็นทางเข้าการท่าเรือ)
ยุคนั้นมีตัวเด่นๆในก๊วนก้อมี แก่น สแกมเบิ้ล(เบอร์25) แก สแกมเบิ้ล(เบอร์72) หรั่ง กับ พงษ์ สแกมเบิ้ล และมีเพื่อนๆในก๊วนอีกหลายคน ที่ไม่ได้แนะนำ(เพราะว่าไม่ค่อยจะดังกับเค้ารวมตัวผมด้วย555) ผมเล่นจักรยานมาตั้งแต่สมัยยังไม่มีbmx ตอนนั้นไปตะเวนแข่ง ตามสนามมอเตอร์ไซด์ที่เค้าแข่งกัน รถที่ใช่แข่งส่วนมากเป็นรถโช๊คเดี่ยว บ้างก้อโช๊คคู่ นิยมแต่งกันคล้าย มอเตอร์ไซด์วิบาก บางคนก้อใช้รถเบา เป็นรถ สปอร์ตทํวร์ลิ่ง รึเปล่า มี่เป็นตัวถังโค้ง เบาะยาวมีพนักพิงหลัง แฮนด์ยาว ส่วนมากจะยี่ห้อ อีเกิ้ล อันนี้สภาพเดิมยังไม่แต่ง ถ้าแข่งก้อแต่งเหมือนกับ bmx ปัจจุบัน    ในก๊วนก้อพอได้ถ้วยได้รางวัลกับเค้าบ้าง ตอนหลังเพื่อนๆหลายคนก้อได้เข้าไปเล่นให้ ทีมโรงงาน
รู้สึกว่าน่าจะเป็นโรงงานร่วมเจริญนะ รถที่ใช่แข่ง ช่วงแรกจะเป็น ไดมอนด์แบล็ก ต่อมาจะเป็นpk สกายเวย์ เป็นต้น
แต่ตัวผมส่วนมากจะอยู่เบื้องหลัง เวลาเค้าแข่งกันเสร็จ ก้อไปอิ่มกับเค้าด้วย(เนียนตลอด)
          ตอนนั้นก้อมีอีกก๊วนนึง ในยุคเดียวกัน เป็นเด็กแถวตลาดคลองเตย ที่จำชื่อได้ก้อมี ซ้ง เอี๋ยว เป็นต้น ก๊วนนี้เค้าจะขี่ประจำที่สนามฟุตบอลท่าเรือ ช่วงเย็นๆทุกวัน ก๊วนนี้แข่งยุคแรก จำได้ว่าเสื้อแข่งจะเป็นเสื้อยืดแขนยาวสีเหลือง ด้านหน้าสกรีนว่า ทีมคลองเตย เป็นภาษาอังกฤษ ด้านล่างจะเป็นรูป คนขี่จักรยานเล่นท่าอีเกิ้ลนอนแบนชู2นิ้วด้วย       ....ผมว่าเยอะไปแล้วลืมไปว่านี่อยู่ในช่วงแนะนำตัว ไว้คราวหน้าจะมาเล่าให้อ่านอีกครับ อย่างว่าคนรุ่นเก่าเวลาเมาชอบเล่าเรื่องอดีต(ที่พอจำได้) วันนี้แนบรูปมาให้ดูด้วยครับ ยุคนั้นนะ

nut1do
AA Pro

Email
« Reply #1 on: August 04, 2011, 12:42:23 PM »

สวัดดี ครับ ลุงโก๋บอย...............ผม นัด คับ อยู่ท่าอิฐ........เมืองนนท์คับ...ใกล้กัน

สมัยเด็กๆ ผมอยู่เรือนจำคลองเปรม (แม่เป็นผู้คุม) เด็กแถวบ้าน ลุงโก๋บอยมาอยู่กันเยอะ (เรือนจำ)5555

ยินดีที่ได้รู้จักครับ...................................................... โก๋ เก่า แน่นอน (คอกหมู ดังมาก) Grin
rushy
B Pro

"ค่อยๆปั่นค่อยๆเก็บ"

« Reply #2 on: August 04, 2011, 12:44:44 PM »

ยินดีต้อนรับครับพี่ ชอบอ่านความหลังกับรูปภาพเก่าๆครับ Cheesy
เวปนี้มีรุ่นใหญ่เยอะเลยครับ ส่วนผมรุ่นเล็กครับ Cheesy

« Reply #3 on: August 04, 2011, 01:03:26 PM »

เช่นกันครับคุณ นัด ท่าอิฐ แถวบ้านคุณผมก้อมีเพื่อนอยู่เยอะเหมือนกันครับ
ยินดีเช่นกันครับ RUSHY ผมขอฝากเนื้อฝากตัวเหี่ยวๆไว้ด้วยนะครับ 555
nut1do
AA Pro

Email
« Reply #4 on: August 04, 2011, 01:13:16 PM »

เช่นกันครับคุณ นัด ท่าอิฐ แถวบ้านคุณผมก้อมีเพื่อนอยู่เยอะเหมือนกันครับ
ยินดีเช่นกันครับ RUSHY ผมขอฝากเนื้อฝากตัวเหี่ยวๆไว้ด้วยนะครับ 555
ฝากเนื้อ OK เลยครับ แต่ ว่า อือ อือ ... ตัวเหี่ยวๆ นี่ ขอคิดดูก่อน นะ พี่บอย.. Cheesy Cheesy

พี่บอย ครับ หมดหน้าฝนไปปั่นเล่นกันนะครับ ( ถ้ามีแรง ) ขำ ขำ นะ พี่... Cheesy Cheesy
Oisher
AA Pro

★CHIANG - MAI★

801263600 puridat@hotmail.com oisher Oisher
Email
« Reply #5 on: August 04, 2011, 01:37:20 PM »

สวัสดีครับลุงโก๋ ไว้มีเรื่องราวหรือข้อมูลเก่าๆในสมัยลุง มาเล่าสู่กันฟังนะครับ  Grin
Jame
AA Pro

« Reply #6 on: August 04, 2011, 02:11:36 PM »

ตอนนี้พี่ซ้งคลองเตยอยู่ที่น่านครับเจอกันบ้างตามสนามครับ Wink

For Love Or Money
Beephomet
AA Pro

—• วัยรุ่นเพชรเกษม •—

« Reply #7 on: August 04, 2011, 04:24:14 PM »

สวัสดีครับ โก๋บอย ผมไม่ใช่เด็กคลองเตยแต่ทำงานอยู่ตรงข้ามสนามบอลท่าเรือคร้าบบ Grin Cheesy

• ลาก่อย •

« Reply #8 on: August 04, 2011, 04:55:05 PM »

จำได้ว่าแต่ก่อน หน้าสนามบอลท่าเรือ จะมีสมาคมชิบปิ้ง(โต๊ะสนุ๊กเกอร์) ต๋องศิษย์ฉ่อย เคยแทงอยู่โต๊ะนั่นมั้ง แต่ตอนนั้นต๋องต้องต่อโต๊ะขึ้นไปแทงนะ ไม่รู้ว่าปัจจุบันยังมีอยู่หรือป่าวไม่ได้ไปมากว่า20ปีแล้ว   เออ..ลืมบอกไปว่าสมัยก่อนที่สนามบอล จะมี4 สนามใหญ่ ยังไม่มีสโมสร ด้านในสุดจะเป็นโรงเรียน ท่าเรือวิทยา ปัจุบันโรงเรียนหายไปแล้ว สนามบอลก้อหายไป3สนาม ....คิดถึงอดีตจัง เพราะผมเรียนจบ มศ.3 ที่นั่นครับ
Beephomet
AA Pro

—• วัยรุ่นเพชรเกษม •—

« Reply #9 on: August 04, 2011, 05:40:51 PM »

จำได้ว่าแต่ก่อน หน้าสนามบอลท่าเรือ จะมีสมาคมชิบปิ้ง(โต๊ะสนุ๊กเกอร์) ต๋องศิษย์ฉ่อย เคยแทงอยู่โต๊ะนั่นมั้ง แต่ตอนนั้นต๋องต้องต่อโต๊ะขึ้นไปแทงนะ ไม่รู้ว่าปัจจุบันยังมีอยู่หรือป่าวไม่ได้ไปมากว่า20ปีแล้ว   เออ..ลืมบอกไปว่าสมัยก่อนที่สนามบอล จะมี4 สนามใหญ่ ยังไม่มีสโมสร ด้านในสุดจะเป็นโรงเรียน ท่าเรือวิทยา ปัจุบันโรงเรียนหายไปแล้ว สนามบอลก้อหายไป3สนาม ....คิดถึงอดีตจัง เพราะผมเรียนจบ มศ.3 ที่นั่นครับ
สมาคมชิปปิ้งยังมีอยู่ครับ

• ลาก่อย •
Gimmie
B Pro

Old's Cool

Email
« Reply #10 on: August 05, 2011, 06:24:10 PM »

หวัดดีครับบ... Cheesy

BMX ให้มากกว่าคำว่าจักรยาน...
www.facebook.com/gimmie.chavin
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #11 on: August 05, 2011, 06:38:10 PM »

หวีดดีครับ อดีตนักแข่งเหมือนกันเลย Grin Grin Grin

« Reply #12 on: August 06, 2011, 09:23:18 AM »

หวัดดีครับบ... Cheesy
หวัดดีครับ..ยินดีที่ได้รู้จักน่ะครับ Cheesy

« Reply #13 on: August 06, 2011, 09:23:53 AM »

หวีดดีครับ อดีตนักแข่งเหมือนกันเลย Grin Grin Grin

หวัดดีครับ..ยินดีที่ได้รู้จักน่ะครับ Cheesy
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #14 on: August 06, 2011, 10:08:21 AM »

สวัดดี ครับ ลุงโก๋บอย...............ผม นัด คับ อยู่ท่าอิฐ........เมืองนนท์คับ...ใกล้กัน

สมัยเด็กๆ ผมอยู่เรือนจำคลองเปรม (แม่เป็นผู้คุม) เด็กแถวบ้าน ลุงโก๋บอยมาอยู่กันเยอะ (เรือนจำ)5555

ยินดีที่ได้รู้จักครับ...................................................... โก๋ เก่า แน่นอน (คอกหมู ดังมาก) Grin

เฮ้ย...เรียกลุงเลยเหรอ แค่พี่ก็พอแล้วววววววว Grin Cheesy Wink

สวัสดีคร๊าบบบบบบบบบบบ  รุ่น โมโนโช๊ค รุ่นเดียวกับ พี่ชายผมเลย Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
Pages: [1] 2 3 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length