Welcome, Guest. Please login or register.
May 05, 2024, 07:25:17 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  รูปบางส่วนจากMBKครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 ... 6 Print
Author Topic: รูปบางส่วนจากMBKครับ  (Read 32631 times)
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #15 on: August 24, 2009, 12:16:53 AM »

อาการคัน ของรุ่นพี่เอกซตรีม ที่อดไม่ได้ ที่ออกมาวาดลวดลาย ว่าไผเป็นไผ แต่ละท่า สุดยอดสุดๆครับ
ถ่ายภาพร่วมกันเป้นที่ระลึก ท้ายสุด กับทีมหัวหมากในตำนาน กับการได้มาเจอกันอีกครั้ง พี่เจี๊ยบ พี่อู๊ด พี่แย้ พี่ธนากรเป้นบุญผมจริงๆ ไม่ได้มา เสียใจตายเลย

แถม

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #16 on: August 24, 2009, 12:18:31 AM »

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #17 on: August 24, 2009, 12:19:52 AM »

bullterrier
A Pro

« Reply #18 on: August 24, 2009, 12:23:37 AM »

มีแบบแถมอีกมั้ยคับ พี่ ประสิทธ์ และขอบคุณสําหรับภาพสวยๆมาให้ชมกัน..... Cool
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #19 on: August 24, 2009, 01:30:23 AM »

ขอบคุณภาพสวยๆของพี่ประสิทธิ์ด้วยครับ มือระดับนี้ถ่ายยังไงก็สวยไปหมดโดยเฉพาะรถที่เอามาโชว์ในงาน มุมสูงดูคลาสสิคมากเลยครับ   Shocked

แต่ตอนเล่นโชว์รู้สึกว่ามือตกไปนิดในเรื่องมุมกล้องหรือเปล่าครับ สงสัยจะเอาแต่ดูจนไม่มีสมาธิจะถ่าย Grin Grin

ตอนแรกตั้งใจจะเอาเครื่องมือไปวัดองศา และความยาวของรถ OS-BMX ระดับเทพที่มีอยู่ในเมืองไทย แต่ไปช้าเตรียมตัวไม่ทันเลย รองาน Meeting ปลายปี แล้วกัน Smiley

สนุกมากสำหรับการทำกิจกรรมของชาว OS-BMX ทั้ง ปั่นช้า และ Bunny Hop Cool

และขอบคุณสปอนเซอร์ในการแจกรางวัลให้กับผู้เข้าร่วมกิจกรรมทั้งเสื้อ และ อะไหล่จักรยาน (หลังจากแข่งเสร็จ ผู้เข้าร่วมกิจกรรมบางท่านบอกว่าแข่งเสร็จเดินแทบไม่เป็นเพราะขาเป็นตะคริวบ้าง, เส้นยึดบ้าง สงสัยต้องแวะหาหมอนวดแถววัดโพธิ์ รัชดากันบ้างปล่าวไม่รู้ )  Grin Grin

ขอบคุณทางทีมงานและผู้จัดของ MBK ครับที่ทำให้ผมได้มาออกแอ๊กชั่นแบบปล่อยแก่ และดีใจครับที่ได้กลับมาเล่นโชว์ด้วยกันอีกครั้งกับกลุ่มหัวหมากในอดีต หลังจากที่ไม่ได้เล่นโชว์ด้วยกันมานานกว่า 21 ปี อาจจะไม่สุด...เท่าไรเพราะ 20 ปีที่ผ่านมากล้ามเนื้อผมบอกว่าจำท่าได้ไม่หมดจริงๆ แถมไม่รู้จริงๆเลยว่าจะต้องมาเล่นโชว์คนดูที่ลานแข่งขัน จะได้ซ้อมมาบ้าง และยินดีด้วยกับทีมงานกรรมการของการแข่งขัน Flatland ที่ดูแล้วเกิดอาการคันจนทนไม่ไหว ต้องเข็นรถออกมาร่วมแจมด้วยกัน Tongue

"พี่เจี๊ยบ" พี่ใหญ่ของกลุ่มหัวหมากแอบมาดูการเล่นครั้งนี้โดยไม่บอกว่าจะมา แถมบอกว่า"ดูแล้วคันจริงๆเลย" พี่ใหญ่ตำนานฟรีสไตล์ผู้ชอบเล่นท่าแบบ ฮาร์ดคอร์ บอกหลังจากจบการโชว์ Smiley

ปล. รอภาพสวยๆจากกล้องอ.เชอรี่และอีกหลายๆท่านด้วยครับ และที่ต้องขอรบกวนอีกท่านครับ  พี่ชวนครับผมขอไฟล์ VDO ที่อัดไว้ด้วยนะครับ Wink

ขอโทษด้วนนะครับพี่ต้นที่ไม่ได้ไปพระราม5 ตอนเย็น เพราะติดฝนแลยทำให้เก็บของได้ลำบาก เลยไปดูการแข่งกระโดดสูงและกระโดดไกลต่อบนลานจอดรถชั้น6 กว่าจะเสร็จปาไปร่วม 5 ทุ่ม  Cry

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
kaweepong
AA Pro

« Reply #20 on: August 24, 2009, 01:41:10 AM »

งานสนุกมากมากครับ ดีใจมากที่ได้พบกับพี่พี่ทุกคนและมีความสุขที่ได้เห็นรถในอดีต ไว้ปัหน้าขอไปดูรถสวยสวยจากพี่พี่ทุกคนอีกนะครับ และจะไปทุกปีที่จัดงานนะครับ ขอบคุณมากจากใจจริงครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #21 on: August 24, 2009, 06:55:09 AM »

ขอบคุณสำหรับภาพครับ
ภาพสวย คนงาม น้ำใจดี  Grin Grin Grin
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #22 on: August 24, 2009, 10:08:14 AM »

...ขนาดแค่ชมภาพยังสนุกอย่างแรง...ในงานจริงจะมันส์ขนาดใหน..เสียดายจริงๆที่งานนี้ติดภารกิจไม่สามารถอยู่ในงานได้...แต่ดีใจครับที่เห็นรถ BMX ยุคเก่าที่ปัจจุบันหลายคันยังอยู่ในกรุหรืออยู่ในสภาพเศษเหล็ก..ได้กลับมาฟื้นคืนชีพมีชีวิต..โลดแล่น..อีกครั้ง... Wink

Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #23 on: August 24, 2009, 10:10:05 AM »

...เออ..ลืมไป..ชอบรูปแถมอ่ะครับคุณประสิทธิ์..มีอีกป่ะ.. Grin Grin Grin

Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #24 on: August 24, 2009, 10:20:52 AM »

ใครมีรูปลงให้ชมอีกนะครับ  เท่าที่จำได้ถ่ายไว้หลายคนเลย... Grin
wut@bangkae
B Pro

« Reply #25 on: August 24, 2009, 12:07:47 PM »

ประทับใจมากครับ งานนี้ ได้พบ ได้เจอ ได้คุย กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทำให้ภาพเก่าๆ ในอดีตมีชีวิตขึ้นอีกครั้ง ได้ดูรถแต่ละคันแล้ว บอกได้คำเดียวว่า สุดยอดจริงๆครับ
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #26 on: August 24, 2009, 12:33:37 PM »

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ.... Cheesy เสียดายมากๆที่ไม่ได้ไปร่วมงาน  Sad
ชอบรูปแถมเหมือนกันครับ...ดูแล้วได้อารมณ์...(อย่าคิดมาก).......................เหมือนอยู่เมืองนอก  Grin Grin Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
kaweepong
AA Pro

« Reply #27 on: August 24, 2009, 09:13:38 PM »

รูปเพิ่มเติมอีกหน่อยนะครับ
เริ่มจาก DB คันงามสีน้ำเงินของพี่นะ

ล้อ Max Sky way รุ่นแรก Gen 2 สุดแสนหายากกับสภาพแบบนี้ พร้อมกับบันได Rat trap และชุดจาน Mongoose ตรงยุคกับเฟรม ได้แต่มองตากระพริบกระพริบ

ตามมาด้วย Mongoose คันงานของพี่พจน์ พร้อมกับ Max Sky way รุ่นแรก Gen 1 สุดแสนหายาก

ติดติดกันมาคนแห่ดู Hutch Pro Racer คันงานของพี่บอย สภาพยังกิ๊กมาก สวยจริงจริงครับคันนี้

คันนี้มาไกลจากจากย่าโม่ RedLine ProLine ของเฮียตรง พร้อมสุดยอด 1 ในชุดจาน RedLine Sugino 400 พร้อมบันได DX สีแดง NOS ชาตินี้คงไม่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของ สีเจ็บมากมากครับ

ตามมาด้วย DB Silver Streak คันงานสภาพเดิมเดิมที่อะไหล่ตรงรุ่นแสนหายาก ของเฮียวัฒน์ จากแดนย่าโม่อีกคัน

kaweepong
AA Pro

« Reply #28 on: August 24, 2009, 09:50:39 PM »

มาต่อกันอีกนิดนะครับ
Quandangel สีฟ้า Baby blue ของพี่อุ๊ สวยทุกระเบียบนิ้วเลยครับ

Hand CW Racing Pro Bar สุดสวย ปล.ฝากหาสักอันหน่อยนะครับพี่อุ๊

ตามด้วยพี่น้อง SE Racing (Ripper) คันงามของพี่ต้น สวยลงตัวทุกอย่างเลยครับ

และ PK Ripper ของพี่นุ่น ดอนเมือง ดำทอง สุดสวยอีกคัน

น้องสุดท้องSE Racing (Ripper) เฟรมกับตะเกียบ เดิมเดิม แต่อะไหล่นี้มันแปลกแปลกนะครับคุณพี่นุชา

พร้อมกับ Toker สุดสวยและหายากของพี่ต้น โครเมี่ยม ทอง สวยมากครับ

สุดท้ายฝากบันได Shimano DX สีน้ำเงิน NOS ของพี่วุฒ เมอริด้า ปล.เบื่อเมื่อไรบอกทางนี้หน่อยนะครับพี่วุฒ
Red-pio
AA Pro

« Reply #29 on: August 24, 2009, 10:13:01 PM »

***ดีครับ...ภาพสวยพร้อมคำบรรยาย...ได้อรรถรส
ผม........ก็แทบไม่ได้ดูรถเลย..ละลานตาจน...มึน!!!!! Grin Grin Grin Grin
Pages: 1 [2] 3 4 ... 6 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length