Welcome, Guest. Please login or register.
May 05, 2024, 07:54:50 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ข้าวเที่ยง...ต่อลานดิน..ณ.ชมลมฯ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] Print
Author Topic: ข้าวเที่ยง...ต่อลานดิน..ณ.ชมลมฯ  (Read 9696 times)
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #15 on: October 22, 2009, 08:46:28 AM »

..อือฮือ...เส้นทางแจ๋มจริงๆ..แบบนี้ชอบมากมาย...เส้นทางแบบนี้แหละครับที่เรียกว่าซิงเกืลแทรคที่พวกเสือภูเขาครอสคันทรี่เขาปั่นกัน แต่จะโหดกว่านี้มาก ผมมีเส้นทางแบบนี้(แต่โหดกว่านิดหน่อย)ที่สามารถใช้ฝึกซ้อมได้อยู่แถวถนนราชพฤกษ์ (ตรงข้ามร้านส้มตำ) ทางมาปากเกร็ด ระยะทาง 1 รอบยาวประมาณ 700 เมตร ระยะกำลังดีเลยครับ ถ้าสนใจบอกมาจะพาไปครับ.... Grin

Jame
AA Pro

« Reply #16 on: October 22, 2009, 09:13:30 AM »

แหม...มีของเล่นใหม่อีกแล้ว Grin

For Love Or Money
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #17 on: October 22, 2009, 10:22:13 AM »

อยากเห็นรูป(BBQ) ครับ Grin
จัดไปBBQ stak

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

Jame
AA Pro

« Reply #18 on: October 22, 2009, 11:54:42 AM »

Shocked Shocked Shocked งวดหน้าๆไม่พลาด(เห็นแก่ BBQ นะเนี่ย Grin)

For Love Or Money
DIRTDIRT
Expert

prapas.su@thaiairways.com

Email
« Reply #19 on: October 22, 2009, 01:29:38 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
 Grin Grin Grin ช่วงนี้ ได้แต่แอบอิจฉาครับ
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #20 on: October 22, 2009, 04:58:25 PM »

น่าสนุกจังเลย คราวหน้าขอไปด้วยครับ Cheesy

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
ped
Expert

Email
« Reply #21 on: October 23, 2009, 11:44:13 AM »

ปั่นแถวเมืองทองดีมั๊ยครับ มีที่จอดรถ แถมถ้าขยันอยากขับไกลลองข้ามพระราม 4 วิ่งเข้าไปสนามโมโตครอสดีมั๊ย พี่ปั๊ม(ถ้ามาก่อน 3 โมง)  เว้นช่วงเข้าไปชมลมฯบ้างดีกว่า ปล่อยให้ทางเจ้าบ้านเคลียร์งานให้หมดดีกว่า เดี๋ยวถึงวันงาน meeting แล้ว visaไม่ผ่านล่ะยุ่งตาย...เลย:D

รู้สึกว่าตอนเย็นมีกลุ่มจักรยานBMXมาปั่นด้วย จะได้ดูน้องๆกลุ่ม Street เล่นท่ากัน เล่นลานดินบ่อยแล้วมาเล่นลานปูน-ยางมะตอยบ้างดีกว่า เอาเป็นช่วงเย็นวันเสาร์มั๊ย ผมกลับมาจากราชบุรีตอนเย็น ขี่กัน 2 คนก็ปั่นนะครับ   

คุยกับน้าป้ำและธนากรว่า วันเสาร์จะไปปั่นกันแถวๆเมืองทอง และจะไปดูสถานที่ทำสนามไว้ขี่เล่นแถว เชิงทางด่วนศรีสมาน เพราะมีคุณชัยยุทธ(BMXRACINGTHAILAND) ได้ติดต่อผู้ดูแลที่ไว้ให้แล้ว   เนื่องจากผมอยากเห็นเด็กไทยได้มีโอกาสไปแข่งกีฬาที่ผมรักในต่างประเทศเพื่อสร้างชื่อเสียงให้เมืองไทยกับเขาบ้าง ในใจผมครั้งแรกนั้นอยากทำสนามแล้วหารถบีเอ็มเอ็กซ์ สัก4-5คัน เพิ่อสร้างโอกาสให้เด็กๆที่มีพรสวรรค์ แต่ขาดทุนทรัพย์ได้แสดงความสามารถในการขี่ ส่งเสริมให้เด็กใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ ดึงออกมาจากหน้าจอเกมส์และยาเสพติด คิดจะหาหน่วยงานใหนห้างร้านใดมาช่วยก็ไม่รู้จักใครสักคน และก็ยังคิดไม่ออกอยู่ดีว่าจะทำอย่างไร จึงต้องเริ่มด้วยการมีสนามเสียก่อน

การทำสนามนั้นผมคงต้องขอปรึกษาและคำแนะนำจากเพื่อนๆหลายท่าน แต่ผมคิดว่าอยากทำเป็นสองยุดคือแบบยุคปัจจุบันและย้อนยุคให้ขี่คู่กันไป(สองไลน์) ซึ่งตัวผมเองนั้น ที่กลับมาขี่ก็เพราะเพื่อสุขภาพ,มิตรภาพและความสนุก จะให้ขี่แบบน้องๆรุ่นใหม่ก็คงไม่ใหว เอาแบบเบาๆก็พอ อยากให้ทุกท่านมีส่วนร่วมในกิจกรรมนี้นะครับ โดยผม/พี่ป้ำและธนากร จะเข้าไปดูที่กันก่อนแล้วจะมาเล่าให้ฟัง ท่านใดสนใจจะไปปั่นดูที่ด้วยกัน นัดหมายได้เลยครับ คาดว่าเป็นบ่ายๆเสาร์ที่ 24นี้(ขออภัยที่แจ้งกระทันหัน)
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #22 on: October 23, 2009, 03:29:27 PM »

ปั่นแถวเมืองทองดีมั๊ยครับ มีที่จอดรถ แถมถ้าขยันอยากขับไกลลองข้ามพระราม 4 วิ่งเข้าไปสนามโมโตครอสดีมั๊ย พี่ปั๊ม(ถ้ามาก่อน 3 โมง)  เว้นช่วงเข้าไปชมลมฯบ้างดีกว่า ปล่อยให้ทางเจ้าบ้านเคลียร์งานให้หมดดีกว่า เดี๋ยวถึงวันงาน meeting แล้ว visaไม่ผ่านล่ะยุ่งตาย...เลย:D

รู้สึกว่าตอนเย็นมีกลุ่มจักรยานBMXมาปั่นด้วย จะได้ดูน้องๆกลุ่ม Street เล่นท่ากัน เล่นลานดินบ่อยแล้วมาเล่นลานปูน-ยางมะตอยบ้างดีกว่า เอาเป็นช่วงเย็นวันเสาร์มั๊ย ผมกลับมาจากราชบุรีตอนเย็น ขี่กัน 2 คนก็ปั่นนะครับ   

คุยกับน้าป้ำและธนากรว่า วันเสาร์จะไปปั่นกันแถวๆเมืองทอง และจะไปดูสถานที่ทำสนามไว้ขี่เล่นแถว เชิงทางด่วนศรีสมาน เพราะมีคุณชัยยุทธ(BMXRACINGTHAILAND) ได้ติดต่อผู้ดูแลที่ไว้ให้แล้ว   เนื่องจากผมอยากเห็นเด็กไทยได้มีโอกาสไปแข่งกีฬาที่ผมรักในต่างประเทศเพื่อสร้างชื่อเสียงให้เมืองไทยกับเขาบ้าง ในใจผมครั้งแรกนั้นอยากทำสนามแล้วหารถบีเอ็มเอ็กซ์ สัก4-5คัน เพิ่อสร้างโอกาสให้เด็กๆที่มีพรสวรรค์ แต่ขาดทุนทรัพย์ได้แสดงความสามารถในการขี่ ส่งเสริมให้เด็กใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ ดึงออกมาจากหน้าจอเกมส์และยาเสพติด คิดจะหาหน่วยงานใหนห้างร้านใดมาช่วยก็ไม่รู้จักใครสักคน และก็ยังคิดไม่ออกอยู่ดีว่าจะทำอย่างไร จึงต้องเริ่มด้วยการมีสนามเสียก่อน

การทำสนามนั้นผมคงต้องขอปรึกษาและคำแนะนำจากเพื่อนๆหลายท่าน แต่ผมคิดว่าอยากทำเป็นสองยุดคือแบบยุคปัจจุบันและย้อนยุคให้ขี่คู่กันไป(สองไลน์) ซึ่งตัวผมเองนั้น ที่กลับมาขี่ก็เพราะเพื่อสุขภาพ,มิตรภาพและความสนุก จะให้ขี่แบบน้องๆรุ่นใหม่ก็คงไม่ใหว เอาแบบเบาๆก็พอ อยากให้ทุกท่านมีส่วนร่วมในกิจกรรมนี้นะครับ โดยผม/พี่ป้ำและธนากร จะเข้าไปดูที่กันก่อนแล้วจะมาเล่าให้ฟัง ท่านใดสนใจจะไปปั่นดูที่ด้วยกัน นัดหมายได้เลยครับ คาดว่าเป็นบ่ายๆเสาร์ที่ 24นี้(ขออภัยที่แจ้งกระทันหัน)

...ไปด้วยเด๊ะ....

Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #23 on: October 24, 2009, 01:04:02 AM »

ดูๆแล้วตัวหลักๆที่จะไปก็จะเป็นชุดเดิมๆ ถ้าไม่มีใครมาเพิ่มอีก ได้คุยกับพี่เป็ดและป๋าวีร์แล้ว สงสัยอาจจะขอเลื่อนไปเป็นวันอาทิตย์ดีมั๊ยครับ หรือยืนยันเป็นวันเสาร์ เพราะขอวีซ่าไว้แล้ว เอางี้ครับ...ไว้ตอนเช้าโทรคุยกันอีกที... แต่ก็เอาเสียงส่วนรวมเป็นหลักครับ Cheesy

ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับพี่ต้น ไว้ไปปั่นกันซักรอบก่อนงานประจำปีก็ดีนะครับ Smiley

น่าสนุกจังเลย คราวหน้าขอไปด้วยครับ Cheesy

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
Pages: 1 [2] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length