Welcome, Guest. Please login or register.
May 09, 2024, 10:13:28 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Vintage Freestyle (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ขอย้ายมาห้องนี้ dyno
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10 Print
Author Topic: ขอย้ายมาห้องนี้ dyno  (Read 51131 times)
paba1
Intermediate

Email
« Reply #60 on: September 16, 2012, 02:01:40 AM »

รูปหาย  ท่านใดเคยเล่นบ้างครับ.......... Roll Eyes

เล่นอันนี้ได้คงจะเท่มาก  เล่นแบบทางไกลได้มั้นน้า Roll Eyes
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #61 on: September 16, 2012, 08:14:00 PM »

ครับ คุณ  paba1 ผมเอาไว้หัด  เล่น  ท่าจำพวก โรลลิ่ง บาล้านซ์น่ะครับ   เป็นพื้นฐานของท่า  พวก  hang-5 น่ะครับ Wink

วกเข้ามาเรื่อง แฮนด์ต่อ  ในภาพนั่น  ถ้าไม่สังเกต ดีๆ  ก็คงต้องบอกว่า แฮนด์ "ฮาโร่"  จะใช่หรือเปล่า  นี่ไม่ทราบจริงๆครับ  แต่ เป็น แฮนด์ ประเภท ฟรีสไตล์ แน่นอน   ที่ปลายแฮนด์สลักไว้  ตามภาพ     ถ้า่ให้ เดา ผลิด ปี 97 เดือน 12 หรือ เปล่า ไม่ทราบครับ Huh

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
keng_km8
B Pro

0840188128

phark_poom@hotmail.com
« Reply #62 on: September 16, 2012, 08:33:22 PM »

ครับ คุณ  knuun  Cheesy

ส่วนอันนี้  เมื่อ เอามาเทียบ กับ แฮนด์ ฟลีสไตล์  ทั้ง สี่ อันที่ผม มี  เจ้า ฮาโร่  รุ่นเก่า  นั่น  สูงกว่าช่าวบ้านเขาทั้งหมด ครับ

เจ้า แฮนด์นั่น แขวนอยู่ ที่ข้างฝาบ้าน  ผมมาน่าจะ ราวๆเกือบ  20 ปี เพิ่งจะเอา ออกมาเทียบๆ  กับแฮนด์รุ่นอื่นๆ ดู

ในภาพนั่น  เทียบกับ แฮนด์  0 องศา  ครับ

แฮน haro สวยจังพี่

จงทำดี จงทำดี จงทำดี
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #63 on: September 16, 2012, 08:37:03 PM »

อันนี้เรื่องขำๆ  ครับ  การที่กลับมาจับ  บีเอ็มเอ็กซ์ อีกครั้งนึง  ก็นึกว่าจะหา อะไหล่  ไม่ได้อีกแล้ว อย่างเช่น  ปลอกแฮนด์ สำหรับ บีเอ็มเอ็กซ์  ในประเทศไทยเราของใหม่ๆ  คงไม่มีอีกแล้ว  (แบบว่า โรงงานเลิกทำ  พ่อค้าไม่สั่งเข้ามาขาย  ถ้าเอามาขายแบบว่าไม่รู้จะขายให้ใคร เพราะ บีเอ็มเอ็กซ์ เป็นจักรยานสำหรับเด็ก  อะไรแบบนั้น ไม่เหมือนกับ วงการ MTB ผู้ซื้อมีกำลังซื้อสูง เพราะส่วนมากเป็นผู้ใหญ่)

เมื่อต้นเดือน ไปเดินตลาดนัดจักรยาน ทีโอที  เดืนผ่านแผงแบกับดิน มีของมือสองมาขาย เราก็เข้าไปคลำๆ  ปลอกแฮนด์
พ่อค้า บอก พี่ 100 เดียว  ผมก็คิด อื่อ ไม่แพง ก็เลยถาม แล้วจะเอาไปใส่แฮนด์ บีเอ็มเอ็กซ์  ได้หรือ เปล่าก็ไม่รู้
คนขายบอก  พี่ แฮนด์ มีขนาดเดียวครับ   เล่น เอาผมอึ้งเลย  เพราะไม่เคยทราบมาก่อน ว่าปลายแฮนด์น่ะ มีขนาดเดียว
เมื่อก่อนคิด อย่างเดียว ถ้าปลอกแฮนด์ มัน พัง แล้วจะซื้อที่ไหนนะ  เพราะ เขาเลิกทำเลิกผลิต อะไหล่ มารองรับ บีเอ็มเอ็กซ์กันหมดแล้ว
ครับ เพิ่งตาสว่าง  Undecided

ในภาพ  นั่น  ยี่ห้อ  โทเค่น   มีตัวล็อคกันเลื่อน สะดวกใช้ครับ  ทดสอบแล้ว ผมให้ผ่านนะ

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #64 on: September 16, 2012, 08:41:07 PM »

คุณ  keng_km8   รู้นะคิดไรอยู่     Roll Eyes

ผมเป็นนักเล่น  ไม่ใช่นักอนุรักษ์ รถที่ผมใช้งาน  อะไร ยังไงก็ได้  อิๆๆ  Cheesy

keng_km8
B Pro

0840188128

« Reply #65 on: September 16, 2012, 08:52:04 PM »

คุณ  keng_km8   รู้นะคิดไรอยู่     Roll Eyes

ผมเป็นนักเล่น  ไม่ใช่นักอนุรักษ์ รถที่ผมใช้งาน  อะไร ยังไงก็ได้  อิๆๆ  Cheesy
ผมมีแล้วพี่ พอแล้ว ครับเมื่อก่อนหายากมากครับ

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #66 on: September 16, 2012, 08:56:45 PM »

ผมมีแล้วพี่ พอแล้ว ครับเมื่อก่อนหายากมากครับ

ครับคิดว่าจะหา ไปใส่ กับเจ้า  ตัวมาสเตอร์ ปี88 นั่น
 ตอนนี้ผมเอามาใส่  กับ เจ้า  GT  Finale  เวลา ดึง รถ เล่น  เป๊กวิลลี่  ดึงง่ายดีครับ  ปลายแฮนด์ มันสูง ทำให้บาล้านซ์ เบาดีครับ Smiley

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #67 on: September 22, 2012, 07:28:39 PM »

หลายท่าน อาจจะสงสัยว่า  ทำไม คน อายุ ขนาดผม ยังมา เป็น ฟรีสไตเล่อร์ อยู่  ผมมีปัญหาเกี่ยวกับ ไขมันในเส้นเลือด และความดันสูงครับ   หมอ เตือนมาหลายปีแล้ว ว่า  ให้ไปตรวจร่างกาย และ รับยามากิน  แต่  ไม่เอาครับ ผมไม่อยากกินยาทุกวัน แต่จะใช้วิธีการ  ไม่ให้เครียด  ออกกำลังกาย บ้างเคย ไป วิ่ง แต่ ใจไม่รักครับ ปั่น จักรยานทัวริ่ง เหงื่อก็ไม่ออก  ทีนี้ เจ้าจักรยานทัวริ่ง โดนเจ้าเพื่อน รุ่นเดียวกัน  ขับรถบรรทุก เหยียบซะเกือบเละ  เลยต้องกลับมาจับ บีเอ็มเอ็กซ์ อีกครั้งหนึ่ง หลังจาก เลิกลาไปประมาณ สิบห้าปี
สิบห้าปี ที่ผ่านมาก็ ไปคลุกคลี กับ เครื่องบินบังคับด้วยวิทยุ  คือ ผมเป็นนักเล่น บ. อาร์ซี ระดับ ครูฝึกครับ ทำงานราชการในตำแหน่ง ผู้บังคับเป้าบิน(เครืองบินเล็กบังคับด้วยวิทยุขนาดใหญ่) ในสังกัดกองทัพบก ให้กับ  ปื่นใหญ่ต่อสู้อากาศยาน

จึงเป็นที่มา ของชื่อ   "pilotlek" ( นักบินเล็ก )

ผมเล่น จักรยานฟรีสไตล์ หลังจากทำงานแล้วครับ  เรียบจบ วิทยาลัยเทคนิคมีนบุรี ก็เข้ารับราชการทหารเลย(ใช้วุฒิบรรจุเป็นช่าง)
ผมจับ แฟลตแลนด์ ตอนอายุประมาณ 24 ครับ 
ปัจจุบัน  เล่น อยู่ในที่ทำงาน  ต้องต่อสู้กับสายตา  รุ่นน้องๆ  ที่มองเราในฐานะ  ที่เราไม่เจียมตัว  และ เล่น กีฬาไม่สมกับวัย
ครับ (สีทนได้)   Tongue

ุและ ถ้ามีเวลา จะเข้าไปเล่น ที่นี่ครับ  หลังศูนย์ราชการ ฯ  แถวๆ  "โกลเด้นเพลซ"
เล่น  พวกท่าโรลลิ่งบาล้านซ์ ได้สนุกสนานที่สุด Tongue(เปล่าๆ  ผมไม่เก่งครับ  เล่น แบบ งูๆ ปลาๆไปเรื่อยเปื่อย ท่ายากๆ ไม่เล่นครับ  กลัวเจ็บ  Cry)

keng_km8
B Pro

0840188128

« Reply #68 on: September 22, 2012, 07:38:17 PM »

วันหลังปั่นไปนั่งดูพี่ เล่นดีกว่าครับ อยากเห็นเล่นไม่เป็น

Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #69 on: September 22, 2012, 07:45:14 PM »

รูปหาย  ท่านใดเคยเล่นบ้างครับ.......... Roll Eyes

เล่นอันนี้ได้คงจะเท่มาก  เล่นแบบทางไกลได้มั้นน้า Roll Eyes

โดนใจมากๆครับ ฟรีสไตล์มากๆ

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #70 on: September 22, 2012, 10:29:50 PM »

คุณ keng_km8  จะมาดู อะไรคนแก่เล่น  ถ้าจะมา ก็มาวาดลีลา ที่นั่นได้เลย  ว่าแต่มียอดฝีมือแถวๆหลักสี่  ก็ร้านๆ แถวๆ  ทูแวลู่ นั่นแหละ  คนขายชื่อเจ้านัท นั่น  เคย เล่นด้วยกันมาก่อน ที่ อนุสาวรีย์ปราบกบฏ น่ะ

ครับ.......คุณ Punkmusic  สมัยก่อน  ผมไปขอยืม  แกีงค์ หัวหมาก เขาเล่นน่ะครับ เห็น  โปรบี บอกว่า  ฝรั่งเล่น มีท่าสำหรับเล่น ล้อเดียวพวกนี้ด้วยครับ ผมก็พยายามหา  แต่ไม่รู้ชื่อ เขาเีรียกว่าอะไรครับเลยหาไม่เจอ  มันเป็นการฝึก การวางตัวให้บาล้านซ์ ขณะ ทรงตัวด้วยล้อหน้าน่ะครับ   Smiley

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #71 on: September 23, 2012, 08:28:10 PM »

ใครบอก รถฟรีสไตล์  สั้นๆ  เล็กๆ  จะเล่นง่าย 
บอกตรงๆ ครับ  อะไรก็ได้ กับคันที่คุ้นเคยนั่นแหละ  จะอยู่มือที่สุด 
ผม ละ รักวงการ ฟรีสไตล์ จริงๆ  มีเงินไม่ถึง ห้าพันก็มี  จักรยานหรูๆ  ไว้ปั่นทำงานได้ครับ Smiley
ออปชั่นครบ

ในภาพ  Ares ครับ ท่านใดพอรู้จัก บ้างครับ ให้ทาย......... Roll Eyes

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #72 on: September 23, 2012, 08:38:14 PM »

ไม่ใช่  " อซูร่า"ครับ รับรอง( เจ้าอซูร่า นะ อซูร่า เล่นเอาขาเจ้าของเดี้ยงเลย Undecided)
ลองเทียบกันดูครับ Smiley

ขอบอก เจ้าตัวเขียวนั่น  ตัวถัง อลูมิเนียม ครับ Roll Eyes

เจ้าตัวขาวพร้อมขี่  นั่น  Ares  "อซูร่า" ครับ(อสูรร้ายหนักโครต Cheesy)

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #73 on: September 25, 2012, 09:30:21 PM »

ทำอย่างไรดีครับ...........ในเวบ  ที่ีใช้ อ้างอิง  ไม่มี เจ้าตัวเขียว ที่กล่าวถึง Roll Eyes

http://bmxmuseum.com/bikes/ares/

21points
Novice
**

« Reply #74 on: September 26, 2012, 01:50:44 AM »

พี่ครับในรูปลีเขียว นั่นไม่ใช่aresครับ
มันทรงคล้ายๆ มันเป็นตัวถังมิเนียมมาจากไต้หวันครับ
เคยมีตัวแทนนำเข้ามาขาย ส่วนมากคนจะนึกว่าเป็น ares
ครับผม เมื่อก่อนผมก็เคยใช้ เบาดีครับ แต่ไม่ค่อยทน
เมื่อก่อนมาจะมี 2สี เหลืองกับฟ้ามุข อันนี้ก็เป็นข้อมูลคร่าวๆครับผม

LIDO FAMILY  << Click เบา เบา~!
Pages: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length