Welcome, Guest. Please login or register.
May 09, 2024, 11:07:27 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Vintage Freestyle (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ขอย้ายมาห้องนี้ dyno
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 10 Print
Author Topic: ขอย้ายมาห้องนี้ dyno  (Read 51132 times)
paba1
Intermediate

Email
« Reply #75 on: September 26, 2012, 02:36:19 AM »

Smiley Smiley Smiley
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #76 on: September 26, 2012, 07:05:38 AM »

พี่ครับในรูปลีเขียว นั่นไม่ใช่aresครับ
มันทรงคล้ายๆ มันเป็นตัวถังมิเนียมมาจากไต้หวันครับ
เคยมีตัวแทนนำเข้ามาขาย ส่วนมากคนจะนึกว่าเป็น ares
ครับผม เมื่อก่อนผมก็เคยใช้ เบาดีครับ แต่ไม่ค่อยทน
เมื่อก่อนมาจะมี 2สี เหลืองกับฟ้ามุข อันนี้ก็เป็นข้อมูลคร่าวๆครับผม

ครับ ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล  เพราะ ปกติ จะไม่ค่อย ได้เห็น เฟรม ฟรีสไตล์ ที่เป็น อลูมิเนียม สักเท่าไร
แต่   มันมีเ้จ้า ที่เห็น ในลิ้งค์นั่น   แต่ ผมยังสับสน ตรง กระโหลกขาจาน   กับ  บริเวณหางปลา ครับ
ว่าข้อมูลไม่ตรงกัน 

http://www.global-flat.com/parts/part/80

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #77 on: September 26, 2012, 07:11:09 AM »

Smiley Smiley Smiley

ขอบคุณ คุณ paba1 มากนะครับ ที่ทำให้ เจ้า ล้อเดียว นั่นเป็นจริง   ด้วยราคามิตรภาพครับ Smiley

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #78 on: September 26, 2012, 07:29:29 AM »

รูปครับ   ความเหมือนที่แตกต่าง............. Grin

21points
Novice
**

« Reply #79 on: September 26, 2012, 07:38:22 AM »

ครับ ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล  เพราะ ปกติ จะไม่ค่อย ได้เห็น เฟรม ฟรีสไตล์ ที่เป็น อลูมิเนียม สักเท่าไร
แต่   มันมีเ้จ้า ที่เห็น ในลิ้งค์นั่น   แต่ ผมยังสับสน ตรง กระโหลกขาจาน   กับ  บริเวณหางปลา ครับ
ว่าข้อมูลไม่ตรงกัน 

http://www.global-flat.com/parts/part/80

อันนี้ตัวถังเป๊นยทเทเนี่ยม ครับ กะโหลกจะเป็น euro
ซึ่งกะโหลกจะเล็กกว่า จะใส่ได้แต่ขาจาน 3ชิ้น
เพื่อนำ้าหนักจะลดลง ซึ่เฟรมตัวนี้มีราคาสูงมาก
เลยไม่ค่อยมีคนนิยมใช้กัน

[/quote]

LIDO FAMILY  << Click เบา เบา~!
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #80 on: September 26, 2012, 10:02:35 PM »

ขอบคุณ คุณ  21points  มากครับ  Smiley

สำหรับข้อมูล ที่คลาย ปริศนาครับ

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #81 on: October 01, 2012, 06:59:29 PM »

เอาไปเต็ม ๆ อีกครั้ง  กับ  "อซูร่า จอมโหด"

ขอบอกว่า มันหนักมากครับ  เพราะ คนออกแบบ ต้องการความแข็งแรง แบบชนิดพิเศษ Huh

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #82 on: October 01, 2012, 07:28:55 PM »

ถ้า มี ระหว่าง Ares   Ashura    กับ   GT  finale

ให้เลือก  GT  finale  ครับ  ผมเทใจให้ แบบหมดใจ Tongue

ความคุ้นเคย  องศา  ต่างๆ  ใกล้เคียง  Dyno  Procomp  (คันกลาง) ที่ปลดประจำการ ที่กลายเป็น  ยานพาหนะ เต็มรูปแบบ  Wink

เก็บไว้ครับ อายุมัน  25 ปีแล้ว  ไม่อยากเอามา ปู้ยี่ปู้ยำ Grin

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #83 on: October 04, 2012, 07:27:26 PM »

เป็น  ฟรีสไตเลอร์   อย่างน้อยถ้่าเป็นไปได้ ควรมี ฟรีคลอสเตอร์ ครับ    มันมีความสำคัญยิ่งกว่า  เบรค หน้า  และ หลังอีกครับ
จะเห็นได้ว่า   ่จักรยานฟรีสไตล์  ยุคปัจจุบัน  ไม่ต้องใช้  โรเตอร์   มีบ้างที่ใช้ เบรคหน้า   และ แทบจะไม่มีใครใช้ เบรคหลังครับ
นั่่น เป็นท่าในการเล่น ของยุคปัจจุบัน  ที่ เน้นไปทาง พวก สปิน (หมุนควง) ทั้ง ล้อหน้า และ หลัง

ในภาพ หัวใจสำคัญ ในกระบวนการ  สนุกกับการ ชัฟเฟิ้ล (ไถ) ล้อหลังครับ   เป็นชิ้่นส่วนภายใน ฟรีคลอสเตอร์ยุค ประมาณ สิบปีก่อน
ยี่ห้อ " Taska " ประกอบด้วย แกน 10 มิลฯพร้อมตัวแปลง เป็น 14 มิลฯ  ลูกปืนพวง 3 พวง
เฟืองขับหลัง  เฟืองเดือยหมูดึงและดันครัช ,  ครัช    Roll Eyes

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #84 on: October 05, 2012, 05:21:49 AM »

ขอวก เข้าเรื่องเกี่ยว กับ เฟรม Ares  Ashura  มันหนัก เล่น และควบคุมลำบาก  แต่  ในคลิ๊บ ผมมั่นใจว่ารถจักรยาน มันคือ  "Ashura" ผู้ขับขี่ ก็ไม่ได้มีขนาดรูปร่างใหญ่โต  แต่ทำไม ควบคุมมันได้พริ้ว แบบนั้น Shocked

น้ำหนักรถสำคัญไฉน..........

http://www.youtube.com/watch?v=A2LTVhqHAdo&feature=rellist&playnext=1&list=PLF29C309B952A1D63

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #85 on: October 05, 2012, 06:21:24 AM »

หลังจากค้นไป ค้นมา  ไปเจอในเวบนึง  เอามาขายในบ้านเรา เป็นของมือสอง  เป็น อซูร่า ตัวถัง อลูมิเนียม  ผมเชื่อนะว่าใช่  อลูฯ  ดูจากรอยเชื่่อมครับ.........

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #86 on: October 05, 2012, 05:50:49 PM »

ทีนี้  ก็นั่นแหละ  อันความ(ไม่)รู้เรื่อง ปลอกแฮนด์ ก็นึกว่า  ปลอกแฮนด์ที่มีขายในปัจจุบันจะใส่กับ แฮนด์รุ่นเก่าๆ  หรือ แฮนด์ บีเอ็มเอ็กซ์ ไม่ได้  จะซื้อมาใช้่  ก็นึกว่าขนาดไม่เท่ากัน  กลัวว่า ยางจะแข็ง ใช้งานแล้วเจ็บมือ
ไม่กล้าซื้อครับ  พยายามหาซื้อ แบบที่เคยใช้  ก็ไม่มีขาย มีขาย เห็นราคาแล้วรับ ไม่ได้ครับ  เคยใช้แต่  โอดีไอ  โอดิสซี่    โอจีเค

ทีนี้ยี่ห้อใหม่ๆ  อย่าง อีิสเทอร์น  บางท่านอาจจะกล้าซื้อมาใช้ ผมลองสัมผัสดูแล้วครับ  ใช้ได้เลย เหนียวนุ่มติดมือ  เห็นขายในเวบ พร้อมส่ง อยู่ สามร้อยบาท  ไม่ต้องไปหาค้น ไปขุด  ปลอกแฮนด์เก่าๆ ราคาเป็นพัน  ครึ่งพัน  มาใส่ Tongue

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #87 on: October 06, 2012, 07:46:59 PM »

ข้อมูลเพิ่มเติม  เกี่ยวกับ  เฟรมอลูมิเนียม  ที่ ทำเหมือน   Ares  Ashura  คือรุ่นนี้  ครับ   ................"Choice"

http://www.global-flat.com/parts/part/76

pay_b13
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #88 on: October 08, 2012, 05:12:12 PM »

สวัสดีครับพี่เมื่อวันอาทิตย์ผมแอบดูพี่ ปั่น BMX อยู่ครับ   

ถ้ากลุ่มผมรวมตัวกันที่นี่อีก  ผมจะนำ BMX  ไปปั่นเล่นด้วยครับ
http://www.b13society.com/index.php?topic=283.0

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #89 on: October 08, 2012, 08:51:06 PM »

สวัสดีครับพี่เมื่อวันอาทิตย์ผมแอบดูพี่ ปั่น BMX อยู่ครับ   

ถ้ากลุ่มผมรวมตัวกันที่นี่อีก  ผมจะนำ BMX  ไปปั่นเล่นด้วยครับ
http://www.b13society.com/index.php?topic=283.0

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ    อิๆ Grin

เห็น คลับ B13 แล้วอบอุ่นดีครับ  (เสียดายที่ผม ยังรัก เจ้า บี11 อยู่)
ส่วนเรื่องจักรยาน สถานทีี่แบบนั้น รับรองครับ เป็นใครมีท่าอะไร  ใส่ให้หมด  ขอบตรงอากาศดี พื้นกว้างเรียบ
สมัยก่อนที่จะสร้าง ศูนย์ราชการ ผมจะไปเล่น  ตามประสา ตรงลาน ใกล้ๆ อนุสาวรีย์ ฯของ กสท.ครับ
ตามสะดวกครับ  หลักสี่มีลาน ให้เล่น อย่าเหลือเฟือจริงๆ Cheesy

Pages: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 10 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length