Welcome, Guest. Please login or register.
May 15, 2024, 03:42:41 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ยังจำกันได้ใหม จุดกำเหนิดของสังคม Old School Bmx ในบ้านเรา.
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] Print
Author Topic: ยังจำกันได้ใหม จุดกำเหนิดของสังคม Old School Bmx ในบ้านเรา.  (Read 8387 times)
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #15 on: November 30, 2012, 01:20:07 PM »

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=182667

ทันแต่ประมาณตอนนี้ นะครับ มาทีหลังนะครับ   Smiley

อำ.....   นะครับ ไม่ทัน เหมือนกัน   Cheesy Cheesy

ยุคแรกๆ ผมติดตามประมาณ ปลายๆ บอร์ดเก่าแล้วนะครับ   แต่ผมทันตอนบอร์ด ยุคเริ่มต้นของเว็ปนี้ นะครับ  ก่อนที่จะเปลี่ยนมาโฉมปัจจุบัน  Smiley Smiley

งานแรกที่ไป เป็นงาน หน้าห้างมาบุญครอง ครั้งแรก  ขอบอกว่า อย่างเท่ห์ เลยครับ   Cheesy Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
jimjan
AA Pro

« Reply #16 on: December 02, 2012, 12:21:50 AM »

เห็นพี่ ๆแสดงความคิดเห็นกัน ผมขอแสดงความคิดเห็น บ้างครับ

ผมเกิดไม่ทัน ครับสำหรับ Old School Bmx 

แต่ที่ผมรู้สึกได้ คือการรวมตัวของคนที่รัก จักรยาน Old School Bmx เหมือนกัน แบ่งบันกันช่วยเหลือกันในหลายๆเรื่องที่อาจจะไม่

เกี่ยวด้วยซ้ำ  ขอบพระคุณที่ทำให้ผมได้มีความรู้สึกถึงคำว่า ความสุขในอีกรูปแบบหนึ่ง

Drop Out Saver 550฿

FB :
https://www.facebook.com/groups/bkkoldschoolbmx/
มันไม่ยากเลยครับ ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้ออ
KK
AA Pro

« Reply #17 on: December 02, 2012, 10:10:55 AM »

เห็นพี่ ๆแสดงความคิดเห็นกัน ผมขอแสดงความคิดเห็น บ้างครับ

ผมเกิดไม่ทัน ครับสำหรับ Old School Bmx 

แต่ที่ผมรู้สึกได้ คือการรวมตัวของคนที่รัก จักรยาน Old School Bmx เหมือนกัน แบ่งบันกันช่วยเหลือกันในหลายๆเรื่องที่อาจจะไม่

เกี่ยวด้วยซ้ำ  ขอบพระคุณที่ทำให้ผมได้มีความรู้สึกถึงคำว่า ความสุขในอีกรูปแบบหนึ่ง
ผมรู้แต่ว่า ผมชอบบีเอ็มเอ็กซ์ และมันทำให้ผมมีเพื่อน(รุ่นพี่) เพิ่มมากขึ้น  Grin Grin Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
Is s a bmx
AA Pro

Email
« Reply #18 on: December 02, 2012, 10:28:21 AM »

ผมรู้แต่ว่า ผมชอบบีเอ็มเอ็กซ์ และมันทำให้ผมมีเพื่อน(รุ่นพี่) เพิ่มมากขึ้น  Grin Grin Grin

ถูกใจมากเลยKK  Grin
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #19 on: December 02, 2012, 12:45:16 PM »

ถูกใจมากเลยKK  Grin

เอากันเข้าไป

แต่มันทำให้ผม เป็นเด็กตลอดกาลลลลลลลลลลลลลลลครับ Cheesy Cheesy Cheesy

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
ponchai
Expert

Email
« Reply #20 on: December 02, 2012, 02:32:32 PM »

ส่วนตัวผม...
OSBMX คือ การเติมอดีตที่ผมเก็บเกี่ยวมาไม่หมด
               เติมความคิดผิดๆ ของผม ที่คิดว่า BMX ยุคนั้นไม่มีแล้ว
               เติมสังคมแคบๆ ของผม ให้กว้างขึ้น
               จากการเรียนรู้เทคโนโลยี่
               เรียนรู้กลุ่มคนที่มีใจรักในสิ่งเดียวกัน
               มองแต่สิ่งดีๆ ที่ได้รับการหยิบยื่นให้
               และไม่ใส่ใจกับความผิดพลาดที่ได้รับมา
               และสุดท้าย...
               ผมรักพ่อกับแม่มากครับ
               ที่ 31 ปีที่แล้ว เมตตาซื้อ BMX ให้ผม
               เพื่อเป็นความทรงจำที่ดีๆ ตลอดไป

เฮียมาแว๊วววว  ^_^
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #21 on: December 02, 2012, 03:01:45 PM »

OSBMX คือ การเติมอดีตที่ผมเก็บเกี่ยวมาไม่หมด
               เติมความคิดผิดๆ ของผม ที่คิดว่า BMX ยุคนั้นไม่มีแล้ว
               เติมสังคมแคบๆ ของผม ให้กว้างขึ้น
               เรียนรู้กลุ่มคนที่มีใจรักในสิ่งเดียวกัน
               มองแต่สิ่งดีๆ ที่ได้รับการหยิบยื่นให้
               และไม่ใส่ใจกับความผิดพลาดที่ได้รับมา
               ที่ 31 ปีที่แล้ว เมตตาซื้อ BMX ให้ผม
               เพื่อเป็นความทรงจำที่ดีๆ ตลอดไป

นี่พี่แสง คนใหม่เหรอ Cheesy Cheesy Cheesy

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
kr
AA Pro

« Reply #22 on: December 05, 2012, 12:30:38 AM »

เจ๋งครับพี่แสง....  ผมชอบบบบบบ Grin Smiley Wink
jimjan
AA Pro

« Reply #23 on: December 11, 2012, 02:51:28 PM »

Drop Out Saver 550฿

FB :
https://www.facebook.com/groups/bkkoldschoolbmx/
มันไม่ยากเลยครับ ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้ออ
ซันห่าว
AA Pro

Email
« Reply #24 on: December 11, 2012, 03:21:39 PM »

คมมาก ครับเฮีย  Wink Cheesy

จอง = เอา
นางสาว ณัฐนันท์  กิติยาโกศัยยากุล ธ. กรุงศรีอยุธยา 289 121 8657 ออมทรัพย์
ชายเมืองศรี
B Pro

Email
« Reply #25 on: December 24, 2012, 06:01:05 AM »

ยอมรับครับว่าสิ่งนี้ทำให้ชีวิตผมเปลี่ยนไปเยอะจริงๆ ตั้งแต่เกิดมาผมไม่ชอบเล่นกีฬาหรือออกกำลังใดๆเลยนอกจาก bmx เฉพาะ os ด้วยครับ Grin Grin
และผมไม่ชอบเก็บสะสมอะไรเลยสักอย่าง จนมาถึงวันนี้นับได้ 9 เดือนจากการเริ่มเป็นสมาชิกเวปนี้ ผมเก็บอะไหล่และรถทุกคันรอบห้องนอน(ตลอด 30 ปีที่อยากสัมผัสแต่ไม่รู้ไปหาที่ไหนเพราะอยู่ต่างจังหวัด และใช้คอมพิวเตอร์ไม่เป็น ทุกวันนี้เวลาเสริชหาข้อมูลเจอเวปไทยๆพวกนี้ ผมจะดูชือคนเขียนก่อนเลยครับ ถ้าเป็นชื่อพี่ KB ผมจะตั้งใจอ่านเป็นพิเศษครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ที่อยู่ในการส่งของครับ
ดีชัย เจริญรุ่ง
1417/8 ซอยอุบล 3
ถ. อุบล
ต. เมืองใต้  อ. เมือง
จ. ศรีสะเกษ 33000  โทร. 081-9158922

https://www.facebook.com/horpaksansuk
KB
AA Pro

« Reply #26 on: December 24, 2012, 06:31:55 AM »

ยอมรับครับว่าสิ่งนี้ทำให้ชีวิตผมเปลี่ยนไปเยอะจริงๆ ตั้งแต่เกิดมาผมไม่ชอบเล่นกีฬาหรือออกกำลังใดๆเลยนอกจาก bmx เฉพาะ os ด้วยครับ Grin Grin
และผมไม่ชอบเก็บสะสมอะไรเลยสักอย่าง จนมาถึงวันนี้นับได้ 9 เดือนจากการเริ่มเป็นสมาชิกเวปนี้ ผมเก็บอะไหล่และรถทุกคันรอบห้องนอน(ตลอด 30 ปีที่อยากสัมผัสแต่ไม่รู้ไปหาที่ไหนเพราะอยู่ต่างจังหวัด และใช้คอมพิวเตอร์ไม่เป็น ทุกวันนี้เวลาเสริชหาข้อมูลเจอเวปไทยๆพวกนี้ ผมจะดูชือคนเขียนก่อนเลยครับ ถ้าเป็นชื่อพี่ KB ผมจะตั้งใจอ่านเป็นพิเศษครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ขอคุณครับที่สนใจข้อความที่ผมโพสไว้. อันที่จริงผมไม่ใช่ผู้รู้ ข้อมูลเกี่ยวกับ OS BMX มากนักครับ. ผมก็แค่อยู่ร่วมสมัยที่ BMX ระบาดในเมืองไทย อย่างรุนแรง (แต่ก็ยังไม่แรง(ราคา)เท่ายุคนี้)  มมไม่ใช่นักแข่ง ไม่เคยแข่ง. แต่ผมชอบและเป็นคนหาซื้ออะไหล่ให้กับน้องๆในทีม ผมเดินวรจักรทุกๆ วันเสาร์ เพื่อหาของเล่นใหม่ๆ ก็เลยรู้ราคาและที่ขายของแบบแปลกๆ หายากๆ

ข้อแตกต่างระหว่างการเล่นยุคนั้นกับยุคนี้ คือ ยุคนั้นประกอบรถโดยใช้อะไหล่ที่ตรงใจ คือซื้อเฟรมและชิ้นส่วนตามที่อยาก หรือตามที่จินตนาการไว้(แต่หาของจากนอกได้ยากสั่งมาไม่สะดวกเหมือนทุกวันี้)ดังนั้นยี่ห้อแปลกๆ ปีเก่าๆ หรือแบบซื้อยกคันไม่ค่อยมีคนเล่น.

แต่ยุคปัจจุบันเล่นแบบตรงแบบตรงรุ่นที่โรงงานทำออกมาขายเป็นคันๆยิ่งปีลึกๆยิ่งปีลึกๆยิ่งน่าเก็บไว้เรียกว่าเล่นตามฝรั่งก็ว่าได้ครับ. ส่วนตัวผมเองก็เล่นเท่าที่ใจยากเหมือนเดิมครับ Cheesy

Leadership is Action not a Position[/font][/color][/b]
โก๋บอยปากเกร็ด
Intermediate

« Reply #27 on: December 24, 2012, 09:48:20 AM »

ผมเป็นคนในยุคโน้นเหมือนกัน ที่ไม่ชอบเล่นรถตรงรุ่น
เล่นแบบตามใจ อะไหล่ แบรนด์เนม......................
Pages: 1 [2] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length