Welcome, Guest. Please login or register.
May 07, 2024, 05:43:21 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  สนามศรีสมาน
0 Members and 2 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 91 92 [93] 94 95 ... 199 Print
Author Topic: สนามศรีสมาน  (Read 726308 times)
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #1380 on: June 05, 2010, 02:03:59 PM »

มีหลายๆท่านโทร.มาถามผมเกี่ยวกับเรื่องการมาใช้สนามศรีสมานด้วยความเกรงใจครับ.... Smiley
ผมเลยขอถือโอกาสนี้ชี้แจงเป็นทางการเล็กน้อยนะครับ.... Cheesy

สนามนี้สร้างมาเพื่อสนองตัณหาของผู้มีอดีตกับ bmx ที่ยังรู้สึกคึกๆอยู่...และพร้อมกันนี้ก็จะปลุกปั้นเด็กรุ่นใหม่ที่สนใจกีฬาประเภทนี้ไปในตัวด้วย...สุดท้ายก็จะเป็นที่นัดรวมตัว+สังสรร...สำหรับคนที่มีใจรักใน bmx เหมือนกัน(อันนี้สำคัญมาก) Tongue

ส่วนคำถามที่เจอบ่อยว่า...ไม่ได้มาช่วยสร้าง,ไม่มีทุนทรัพย์จะมาเล่นได้มั๊ย Huh Huh
มาได้เลยครับ...อยากให้มาเล่นกัน...มาพบปะกัน...ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ
ขอเพียงมีใจครับ...และก็ถ้าอยากจะหิ้วอะไรมา..ก็นำมาได้..หรือจะมาลงขันกันที่สนามก็ไม่ว่ากันครับ... Cheesy

ที่เน้นๆ...ก็จะเป็นความสะอาดของสนาม...ช่วยกันดูแลสภาพสนาม(ให้คิดว่าเป็นสนามของพวกเราทุกคน)...และความปลอดภัย(หมวกกันน็อค,รองเท้าผ้าใบ,ชุดป้องกัน...ที่สำคัญอย่ามาคนเดียวครับ)...เพียงแค่นี้ล่ะครับ  Grin

มามีความสุขกับอดีตที่ยังไขว่คว้าได้ในปัจจุบันกันครับ...อย่าซีเรียสครับ Cheesy

มีอะไรเพิ่มเติม...ช่วยกันชี้แจงด้วยนะครับ.... Cheesy ขอบคุณครับ....................... Grin Grin Grin

....ตามนั้นครับ...แต่ที่อยากฝากเป็นพิเศษให้ช่วยๆกันคือเรื่องช่วยกันดูแลเนินดิน , รักษาความสะอาดของสนามและบริเวณพื้นที่รอบๆ เศษขวดน้ำพลาสติก,กระดาษชำระ,ถุง,กระป๋องเครื่องดื่ม ฯลฯ กรุณาทิ้งลงถุงพาสติกแล้วนำกลับไปทิ้งข้างนอก อย่าทิ้งไว้เกลื่อนกลาด เพราะไม่มีใครมาเก็บให้ท่าน ช่วยๆกันทุกคนครับ......และอีกอย่างที่เน้นเป็นพิเศษคือ การปั่น BMX ในสนาม ไม่ว่าปั่นเร็ว หรือปั่นช้า โดดเนินหรือจะแค่ไต่เนิน กรุณาสวมเครื่องป้องกันให้เรียบร้อย ในเบื้องต้นมีหมวกกันน๊อคแบบเต็มหน้า,รองเท้าผ้าใบ เป็นต้น เพื่อให้เป็นตัวอย่างและวัฒนธรรมอันดี....ก็ขอกันเพียงเท่านี้แหละครับ... Wink..

knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #1381 on: June 05, 2010, 09:37:13 PM »

บอกตรงๆ เลยนะ  เนิน สเต็ปอัฟ นี้ ด้านขวาสุดทำแบบเรียบ ได้ไหมสัก ฟุตครึ่ง ก็ได้    โอสคูล ปั่นแล้ว ลุ้นตลอดดดดดดด    Sad

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #1382 on: June 05, 2010, 11:11:01 PM »

บอกตรงๆ เลยนะ  เนิน สเต็ปอัฟ นี้ ด้านขวาสุดทำแบบเรียบ ได้ไหมสัก ฟุตครึ่ง ก็ได้    โอสคูล ปั่นแล้ว ลุ้นตลอดดดดดดด    Sad
...คงต้องแก้ไขอีกครับ...ขยายฐาน Stepขึ่น,ยอดเนิน,Stepลง ให้กว้างเท่ากับความยาวของรถในแต่ละ Step...ดินยังพอเหลือครับ... Grin

Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #1383 on: June 05, 2010, 11:11:32 PM »

...ประกาศ...จากการที่ได้ประชุมทีมงานศรีสมาน พาร์คเมื่อเย็นวันนี้ งานวันอาทิตย์ที่ 6 ที่จะจัดขึ้นในวันพรุ่งนี้ จะเป็นงานกิจกรรมเรารัก BMX ซึ่งมีแนวคิดและรูปแบบที่เน้นความสมัครสมานสามัคคีเป็นหลัก ท่านจะพบกับรูปแบบกิจกรรม BMX ที่แปลกใหม่ ฉีกหนีความจำเจแบบเดิมๆ ซึ่งทางทีมงานศรีสมาน พาร์คจัดเตรียมไว้ให้ รูปแบบกิจกรรมจะเต็มไปด้วยความสนุกสนานเฮฮาให้สมกับสไตล์ของสนามและผู้ริเริ่มก่อตั้งทั้งหลาย.....เตรียมตัวเตรียมใจกันให้พร้อมครับ....ปล่อยใจให้ว่าง....งานนี้มันส์แน่นอน..... Grin

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #1384 on: June 05, 2010, 11:15:10 PM »

ต้องฝึกครับ อย่าไปกลัว ทำเนินเรียบๆ ก้อไม่มันซิน้องนุ่น เนิน 2 ลุกแรกมันธรรมดาสำหรับ OS แล้ว เราต้องพัฒนา ที่สำคัญนะน้องนุ่น ใจ ใส่มาเลยไม่ต้องกลัว ถ้ากลัวแล้วเมื่อไหร่เราจะโดดได้ จริงไหม Grin Grin Grin
knuun
AA Pro

Email
« Reply #1385 on: June 05, 2010, 11:15:57 PM »

รับทราบ ครับ  

พรุ่งนี้ จะเข้าไปช่วยงาน ราวบ่ายสองครับ   Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
Jong _bmx
Looking Over the Fence
*

« Reply #1386 on: June 05, 2010, 11:18:05 PM »

...ประกาศ...จากการที่ได้ประชุมทีมงานศรีสมาน พาร์คเมื่อเย็นวันนี้ งานวันอาทิตย์ที่ 6 ที่จะจัดขึ้นในวันพรุ่งนี้ จะเป็นงานกิจกรรมเรารัก BMX ซึ่งมีแนวคิดและรูปแบบที่เน้นความสมัครสมานสามัคคีเป็นหลัก ท่านจะพบกับรูปแบบกิจกรรม BMX ที่แปลกใหม่ ฉีกหนีความจำเจแบบเดิมๆ ซึ่งทางทีมงานศรีสมาน พาร์คจัดเตรียมไว้ให้ รูปแบบกิจกรรมจะเต็มไปด้วยความสนุกสนานเฮฮาให้สมกับสไตล์ของสนามและผู้ริเริ่มก่อตั้งทั้งหลาย.....เตรียมตัวเตรียมใจกันให้พร้อมครับ....ปล่อยใจให้ว่าง....งานนี้มันส์แน่นอน..... Grin
ท่าทางจะมันสำหรับทุกท่าน.
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #1387 on: June 05, 2010, 11:21:37 PM »

ผมขอเสนอแนะหน่อยหนึ่ง ผู้ที่คุยกันเมื่อหัวค่ำ ผมอยากให้เป้นกรรมการครับ ไม่อยากให้ลงแข่ง เพราะรู้และเข้าใจในกฎกติกาแล้ว
ขอให้จัดเป้นกรรมการดีกว่า รวมทั้งตัวผมด้วยครับ
knuun
AA Pro

Email
« Reply #1388 on: June 06, 2010, 12:27:19 AM »

พี่ดำ ในมาด โปร สุดๆ  แวว มาแล้ว  สู้ต่อไป   Cheesy

JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #1389 on: June 06, 2010, 02:45:42 AM »

มีใครผ่านมาแถว ลาดพร้าว 101 ปะ ขอติดรถไปด้วยคนดิ Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #1390 on: June 06, 2010, 06:09:57 AM »

รูปวันเสาร์5มิย 53ครับ Cheesy Cheesy Cheesy
น้องอุ๊ คนอะไร แต่ละ มาดล้อ หล่อ

น้องทิดอีอป โอลดสคูลเต็มๆ

วันนี้มากันเพียบ

พี่หน่อย เนินนี้ชิวๆ Grin

จะรถประเภทใหนก้มันสืได้

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #1391 on: June 06, 2010, 06:31:11 AM »

น้องกิ๊ก กับท่าสวยๆ

น้องตี๋ กับท่าหล่อๆ

ป๋าวีเรา สุโค่ย Grin

man in black

เอาเรียงคิวกันเข้ามาครับ ได้กันทุกคน Grin Grin

พี่ตี่เรา หาใช่ย่อยเลย Cheesy

น้องอุ๊ เมน่วล

เหม่ น้องตี๋เหินซะ ทำเอาเขินเลย Grin

แจ่มมาก น้องเอิ๊ก

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #1392 on: June 06, 2010, 06:49:13 AM »

อ.ศล ลีลาเหลือร้ายจริง Cheesy

พี่ตี๋พริ้ว

พี่กบ สบายมากห่ายห่วง

เขาคือน้อง tongsuใช่ป่าวคับ

ผู้ชมล้นหลาม

น้องหญิง ผยัคย์ร้ายสวยเสมอ Cheesy

ภาพที่ไม่ค่อยได้เห็นกันบ่อยในศรีสมานพาร์ค

คลื่นรุ่นใหม่

ถอดไม่ออก Grin

prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #1393 on: June 06, 2010, 07:01:19 AM »

อินทรีสาว

ทิดอ๊อป เสื้อ40ออริจินอลตัวนี้เจ๋งดีอ่ะ Grin

จบรายงาน จากสำนักข่าวหัวเสียว Grin Grin Grin

knuun
AA Pro

Email
« Reply #1394 on: June 06, 2010, 09:55:06 AM »

ขอบคุณภาพสวยๆ  ครับ พี่ประสิทธิ์  Smiley

Pages: 1 ... 91 92 [93] 94 95 ... 199 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length