Welcome, Guest. Please login or register.
May 12, 2024, 04:33:01 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ว่าด้วยเรื่องยางลาย Comp II สำหรับทีม 40 UP และสมาชิกที่สนใจ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: ว่าด้วยเรื่องยางลาย Comp II สำหรับทีม 40 UP และสมาชิกที่สนใจ  (Read 6860 times)
Thanit
Moderator
AA Pro

« on: May 10, 2010, 02:50:22 PM »

ตามที่คุยกับคุณเป็ดไว้เมื่อวันเสาร์ที่ศรีสมาน ว่าจะลองช่วยหายางลาย Comp II (คอม 2) ให้ ไว้ใช้แข่ง

สรุปว่าที่ร้าน porkshop เมกา มีลงขายอยู่ ทั้ง 2 ขนาด (2.125" กับ 1.75")

เป็นของ Cheng Shin ถ้าซื้อเป็นคู่ ราคาน่าจะซัก คู่ละ 1,100 บาท แต่ถ้าแยกเส้นเดี่ยว น่าจะเส้นละ 600 บาท

ลองดูกันนะครับ ใครสนใจลงชื่อ พร้อมขนาด และจำนวนไว้ในกระทู้นี้ได้เลย เดี๋ยวอีกซัก 2-3 วัน ผมจะเข้ามารวบรวมรายการแล้วค่อยสั่งของ

อันนี้เป็นรูปยางขนาด 2.125" มีสกรีน CST ที่แก้มยาง

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #1 on: May 10, 2010, 02:53:06 PM »

ส่วน 3 รูปนี้เป็นรูปยางขนาด 1.75" ไม่มีสกรีน CST ที่แก้มยาง

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Jame
AA Pro

« Reply #2 on: May 10, 2010, 03:04:07 PM »

ขอหน้าใหญ่หลังเล็กสักคู่นึงครับพี่ธนิต ขอบคุณครับ

For Love Or Money
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #3 on: May 10, 2010, 03:29:01 PM »

...รบกวนอีกสักนิสสครับ...ฝากถามร้านขาหมูให้หน่อยว่ายางตัวนี้เป็นยางเก่าเก็บหรือยางผลิตใหม่..หรืออย่างน้อยขอแค่ทราบว่าเป็นยางที่ผลิตในปีอะไรครับ...... Wink

Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #4 on: May 10, 2010, 03:30:06 PM »

ใหนๆก็ถามแล้ว..ขอข้อมูลน้ำหนักของยางด้วยก็จะแหล่มครับ..(ถ้าได้)... Wink

SUPA
B Pro

มิตรภาพเกิดขึ้นด้วยสองล้อ

Email
« Reply #5 on: May 10, 2010, 03:54:04 PM »

Grin คือแบบว่า..ถ้าเป็นยางที่ทำใหม่จะขี่ได้ทนมากครับ ดอกจะไม่ค่อยสึกเร็ว..แต่ถ้าเป็นเก่าเก็บจะมีปัญหาในเรื่องดอกยางสึกเร็วกว่าปรกติเพราะตามสภาพอายุของยางนะครับ  Grin
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #6 on: May 10, 2010, 04:00:50 PM »

เดี๋ยวผมถามเรื่องปีผลิตให้นะครับ

ส่วนเรื่องน้ำหนัก จากลิ้งค์ข้างล่าง แจ้งไว้ว่า ถ้าเป็น หน้าใหญ่ หลังเล็ก ตกคู่ละ 3 ปอนด์ครึ่ง ก็ประมาณ 1.6 ก.ก. เลยครับ
(น้ำหนักเยอะใช่เล่น สงสัยค่าส่งจะไม่ธรรมดาซะแล้ว...)

http://www.porkchopbmx.com/Comp-2-tread-BMX-gumwall-knobby-STAGGERED-tires-20-BLACK-TICH20C183STAGGERED.htm

ped
Expert

Email
« Reply #7 on: May 10, 2010, 04:28:07 PM »

ผมคิดว่ายางตัวนี้ดอก(5แถว)จะใหญ่และมีน้ำหนักเยอะไปนิดนึงครับ ถ้าเป็นดอกแบบนี้แต่เล็กกว่านี้(ดอก7แถว) และตามร่องด้านขวางให้มีดอกยางขวางร่องสักหน่อย จะเกาะพื้นดีมากครับ ;Dแต่ยางตัวนี้ก็เหมาะสำหรับนำมาใส่ซ้อมสนามดินนะครับ Grin
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #8 on: May 10, 2010, 04:42:29 PM »

ดอกเล็ก (ดอก 7 แถว) ที่คุณเป็ดพูดถึง น่าจะประมาณรูปข้างล่างนี้

เสียดายว่า ยางรุ่นนี้หมดเกลี้ยงไปแล้ว งวดก่อนได้มา 4 คู่ ตกคู่ละ 900 บาทเองครับ

ผมคิดว่ายางตัวนี้ดอก(5แถว)จะใหญ่และมีน้ำหนักเยอะไปนิดนึงครับ ถ้าเป็นดอกแบบนี้แต่เล็กกว่านี้(ดอก7แถว) และตามร่องด้านขวางให้มีดอกยางขวางร่องสักหน่อย จะเกาะพื้นดีมากครับ ;Dแต่ยางตัวนี้ก็เหมาะสำหรับนำมาใส่ซ้อมสนามดินนะครับ Grin

ped
Expert

Email
« Reply #9 on: May 10, 2010, 04:49:59 PM »

เสียดายจังครับที่หมดแล้ว แต่ไม่เป็นไร รอๆไปอาจมีเจ้าอื่นอีกก็ได้ครับ... Grin Grin
wut@bangkae
B Pro

« Reply #10 on: May 10, 2010, 04:55:33 PM »

หน้าใหญ่ หลังเล็ก มี สกรีน cst 1คู่ครับ
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #11 on: May 10, 2010, 08:56:12 PM »

คุณธนิต...พ่วงซื้อใบจานด้วยได้มั๊ยครับ  Huh ถ้าได้ขอรบกวนด้วยครับ  Grin

1.ใบจานทรง tuff-neck สีฟ้ากับสีทอง...สีละ 1 ใบ
http://www.porkchopbmx.com/Chop-Saw-II-Chainring-110-130-bcd-44T-BLUE-ANODIZED-CS2-44T-BLUE.htm
http://www.porkchopbmx.com/Chop-Saw-II-Chainring-110-130-bcd-44T-GOLD-ANODIZED-CS2-44T-GOLD.htm

............ขอบคุณครับ  Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #12 on: May 11, 2010, 07:27:48 AM »

ได้คำตอบมาแล้ว

เป็นของผลิตใหม่ made in Chaina ไม่ใช่ของ Taiwan ครับ

...รบกวนอีกสักนิสสครับ...ฝากถามร้านขาหมูให้หน่อยว่ายางตัวนี้เป็นยางเก่าเก็บหรือยางผลิตใหม่..หรืออย่างน้อยขอแค่ทราบว่าเป็นยางที่ผลิตในปีอะไรครับ...... Wink

Chaiyuth
Expert

« Reply #13 on: May 14, 2010, 09:51:31 AM »

หน้าใหญ่ หลังเล็ก มี สกรีน cst 1คู่ครับ

mikah_ce
AA Pro

***SLOW MAN***

Email
« Reply #14 on: May 14, 2010, 05:44:30 PM »

ขอพ่วง ใบจาน ด้วยครับพี่ 1 ใบ

http://www.porkchopbmx.com/Chop-Saw-II-Chainring-110-130-bcd-44T-SILVER-ANODIZED-CS2-44T-SILVER.htm

Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length