Welcome, Guest. Please login or register.
May 15, 2024, 12:31:20 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Vintage Freestyle (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  อยากทราบท่านได้ ยังเป็นคอฟรีสไตล์อยู่ และเคยเริงเล่นท่าอยู่ในยุคฟรีสไตล์บ้างครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 [3] Print
Author Topic: อยากทราบท่านได้ ยังเป็นคอฟรีสไตล์อยู่ และเคยเริงเล่นท่าอยู่ในยุคฟรีสไตล์บ้างครับ  (Read 17602 times)
montree
A Pro

Email
« Reply #30 on: May 12, 2010, 11:11:28 AM »

ผมอยู่ ท่าดินแดง ชื่อจิล ไม่รู้รู้จักไหม
เมื่อก่อน เล่นอยู่พระปก 2ทุ่ม
สวัสดีครับ คุณจิล ไม่ทราบว่าอยู่ท่าดินแดงช่วงไหน ถ้าอยู่ระแวกตลาด ในแฟลต หรือ ซ.ช่างนาค ซ.หระพิศาล ถ้าอยู่มานานแล้วสมัยนั้นจะมีร้านชื่อร้านขนมพจนา อยู่ปากซอยท่าดินแดง13 นั้นแหละครับบ้านผมเอง และได้เลิกกิจการมาได้ 15ปีแล้ว ในกลุ่ม จะมี ชื่อ กิมฮง ที่บ้านทำปลาทูนึ่งขาย ถ้าอยู่มานานในแฟลตท่าดินแดงต้องรู้จักทุกคนปัจจุบันก็ได้เลิกกิจไปนานมากแล้ว เอกเพื่อนสนิทมากอยู่ล็อค2 ปัจจุบันย้ายออกไปแล้ว หมูข้าวต้มรอบดึกปัจจุบันมาขายข้าวหน้าเป็ด หมี ไก่ ลูกชายร้านตัดผมอนุรักษ์ร้านนี้ก็เหมือนกันคนแถ้วนั้นรู้จัทุกคน และอีกหลายคนที่จำไม่ได้ ส่วนที่เล่น ประจำรวมตัวที่บ้านผม ซ.ช่างนาค (มีบ้านพัก 1หลัง ร้าน1ร้าน) และไปเล่นที่ ซ.ช่างนาค ที่สมัยนั้นเขาจะเรียกว่าซอยกลาง และจะไปรวมกันที่ตลาดอีกเพื่อรอ ร้านข้าวต้มเลิก และรวมกันไปที่สะพานพุทธ บริเวณลานจอดรถตรงสวนย่อมตรงข้าม ซอยพญาไม้ บางวันข้ามไปอู่รถเมล์สาย8 ตอนที่ผมขี่ยังไม่มีตลาดเลย และสะพานพระปกก็เพิ่งสร้างเสร็จใหม่  ส่วนรถที่ใช้กัน กลุ่มผมไม่ทันยุคฟรีสไตล์ครับ สมัยนั้นใช้ DB KUWA RL เป็นส่วนใหญ่มาดัดแปลงเล่นฟรีสไตล์กันหลังจากเลิกเล่นไปประมาณ 1-2 ปีก็เริ่มมี ฟรีสไตล์ เข้ามา คือ GT PERFORMER ผมได้มา1ตัวตอนนั้น จากร้านไซเคิลสปอร์ต ราคาตอนนั้นอยู่ประมาณ 9000บ.ตัวถังตะเกียบนะครับ ตอนที่ขี่อยู่ผมจะไปที่ร้านนี้ทุกวันเสาร์-อาทิตย์ ขี่เล่นหน้าร้าน เป็นประจำเลยได้มาในราคาที่ถูกกว่า และนี่คือประวัติคราวๆ แต่พอเล่าแล้วก็นึกถึง เพื่อนสมัยนั้นและอีกหลายคนที่จำได้แต่หน้าแต่จำชื่อไม่ได้ คุณจิล อาจจะเคยคุ้น กันบ้าง ตอนนี้ผมก็ยังไปที่ตลาดท่าดินแดง ทุกเช้าวันเสาร์ อาทิตย์ จะกลับตอนประมาณ 10โมง ว่างๆก็แวะเข้ามาในตลาดแล้วถามแม่ค้าว่าแผง ขนมหวานป้าพจนา อยู่ตรงไหน แม่ค้าในตลาดจะรู้จักกันหมด ผมจะอยู่ที่นั้นแหละครับ คงได้เจอกันนะครับเราอาจจะเคยรู้จักหรืออยู่ก๊วนเดียวกันก็ได้ ออเกือบลืม ร้านจักรยานเก่าแก่ที่ให้ความรู้ในการซ่อมรถพวกผมก็ร้านตรง รร กุลศิริ ในปัจจุบันเฮียรุ่นลูกเขาเปิดซ่อมอยู่พ่อเขาวางมือไปแล้วถ้าทันรุ่นคุณพ่อ ของเฮียเขาก็OK และอยู่ในยุคเดียวกันแน่นอน
[/quote]

ช่วงนั้นผมปันGTล้อukai อายุน่าจะ12ปีย้ายมาจากตลาดพลู มาอยู่ซอย16เ กือบสุดซอยครับ รู้จัก หมูล้อACS บอยกับน้องปัน DB เห่นง อีกกพลายคนจำไม่ได้ และก็ไปเล่น2ทุ่มใต้พระปก แ ละ ย้ายไปมาระหว่างสะพานพุทจำได้เเต่พี่ใบ้อีกหลายคนจำไม่ได้อีกคนเลิกและขี่มอไซNSR250ร้านตรง รร กุลศิริ เด็กเรียกร้านเคี้วยครับ

ไม่โพส ไม่PM ไม่ต้องโทรมาจอง ต้องโทรมาซื้อ ใครมาก่อนได้ก่อน โทรมาช่วยกินเหล้า ดูหญิงไป
เงินใครมาเข้ากระเป่าผมเอาไปเลย โอนเงินเกินไม่คืน นัดรับของอยู่กทมครับ โทร087-0957455 โทรได้ 24ชั้วโมง นาย มนตรี รัชคร /ธนาคาร UOB ออมทรัพย์ / 240-2-04112-9
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #31 on: May 14, 2010, 07:27:56 AM »

ผมเองช่วงนั้นอาศัยอยุ่บางแค2525-2530
จะร่วมก๊วนกับเพื่อนๆ แถวอ้อมน้อยอ้อมใหญ่ และเพื่อนๆแถวบางไผ่  และบางครั้งก็ปั่นไปตลาดพลู  วงเวียนใหญ่และ สะพานพุทธ
 พระปกกำลังสร้าง ท่าพระตัดใหม่เดอะมอลล์เพิ่งจะลงเสา นาาเป็นช่วงเวลาที่ใกล้เคียงกัน 
ที่ตอนแรกๆเพื่อนคนหนึ่งชื่อจุ่ง ย้ายมาจากท่าดินแดงติดต่อเพื่อนที่ตลาดท่าดินแดง ผมเป็นคนไปซื้อตัวถัง ripper ที่ขายต่อให้ ท่าใช่น่าจะเคยเจอกัน
ก่อนจะย้ายไปอยู่ครุใน ย่านพระประแดงในปี2531
และกลับมาอยู่หมุ่บ้านเศรษฐกิจปี2535
และย้ายมาอยู่ถาวรที่ปทุมปี2550
 และพี่ใบ้ที่ว่า ไม่ทราบว่าคนเดียวกันหรือเปล่า เพราะเป็นเพื่อนที่ปั่นอยุ่ย่านนั้นด้วยกัน เพิ่งเจอกันเมื่องานคาร์ฟรีเดที่ผ่านมานี้เอง  Cheesy Cheesy Cheesy

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

montree
A Pro

Email
« Reply #32 on: May 15, 2010, 03:14:07 AM »

ผมเองช่วงนั้นอาศัยอยุ่บางแค2525-2530
จะร่วมก๊วนกับเพื่อนๆ แถวอ้อมน้อยอ้อมใหญ่ และเพื่อนๆแถวบางไผ่  และบางครั้งก็ปั่นไปตลาดพลู  วงเวียนใหญ่และ สะพานพุทธ
 พระปกกำลังสร้าง ท่าพระตัดใหม่เดอะมอลล์เพิ่งจะลงเสา นาาเป็นช่วงเวลาที่ใกล้เคียงกัน 
ที่ตอนแรกๆเพื่อนคนหนึ่งชื่อจุ่ง ย้ายมาจากท่าดินแดงติดต่อเพื่อนที่ตลาดท่าดินแดง ผมเป็นคนไปซื้อตัวถัง ripper ที่ขายต่อให้ ท่าใช่น่าจะเคยเจอกัน
ก่อนจะย้ายไปอยู่ครุใน ย่านพระประแดงในปี2531
และกลับมาอยู่หมุ่บ้านเศรษฐกิจปี2535
และย้ายมาอยู่ถาวรที่ปทุมปี2550
 และพี่ใบ้ที่ว่า ไม่ทราบว่าคนเดียวกันหรือเปล่า เพราะเป็นเพื่อนที่ปั่นอยุ่ย่านนั้นด้วยกัน เพิ่งเจอกันเมื่องานคาร์ฟรีเดที่ผ่านมานี้เอง  Cheesy Cheesy Cheesy

พี่ใบ้ ต้องเ จอตัวครับ  ขวาสุดตัวใหญ่ ชื่อ นุ รู้จักผมดี แต่ผมเล่นมาก่อนหลายปีแล้ว

ไม่โพส ไม่PM ไม่ต้องโทรมาจอง ต้องโทรมาซื้อ ใครมาก่อนได้ก่อน โทรมาช่วยกินเหล้า ดูหญิงไป
เงินใครมาเข้ากระเป่าผมเอาไปเลย โอนเงินเกินไม่คืน นัดรับของอยู่กทมครับ โทร087-0957455 โทรได้ 24ชั้วโมง นาย มนตรี รัชคร /ธนาคาร UOB ออมทรัพย์ / 240-2-04112-9
โจอี้ลาดพร้าว
Looking Over the Fence
*

WWW Email
« Reply #33 on: May 26, 2010, 04:34:12 AM »

หวัดดีครับ โจอี้ ครับ ผมอยู่ในยุค โดดเนินหลังสระว่ายน้ำ ที่หัวหมากครับ รุ่นผม จะมี เอาที่จำได้นะ ช.อ้น มนต์ (ถ่าน)
แย้ อู๊ด ต๊ะ ดิ่ง บู๊ เจี๊ยบ แจ๊ค จิม จาย บ่าว ปี 27 ทำสนามแข่งที่บ้านผมครับ ลาดพร้าว 62 สุดซอย ผมคิดว่าหลายๆท่านคงเคยไปนะ แล้วก็มาเล่นที่ SN ลาดพร้าวอยู่ทีมโชว์ ฟรีสไตล์ ของ SN ออกโชว์ตามห้างดังๆในสมัยนั้น เรื่องมันยาวเอาแค่นี้ก่อน เพื่อนๆท่านใดที่ยังจำกันได้ ติดต่อกันมาได้นะครับ สมัยนั้น ใช้ DB สีขาว แล้วก็ PK.สีขาวครับ
jimjan
AA Pro

« Reply #34 on: May 26, 2010, 12:28:18 PM »

เคยได้ยินจากร้านจักรยานหน้าปาก ซ . ว่า แต่ก่อนมีสนามอยู่ท้าย ซ. 62  ข้างหลังยังเป็นสวนผักอยู่เลย  Grin
พี่โจ โชว์หน่อยดิวันหลัง

Drop Out Saver 550฿

FB :
https://www.facebook.com/groups/bkkoldschoolbmx/
มันไม่ยากเลยครับ ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้ออ
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #35 on: May 26, 2010, 09:52:08 PM »

คนนี้สงสัยจะเก่าแก่จริงๆรู้จัก 4 พี่น้องซ.ตลาดตะวันรุ่ง (ลาดพร้าว62) ด้วย...ตอนนี้เหลือแค่ 3 พี่น้องแล้ว...(ถ้าไม่เขียนถึงคนที่2 ผมก็ลืมไปแล้วว่ามี4คนพี่น้อง)...ลืมคนนนึงมั๊ง...นาย แมค แมคคอมิค ไม่เจอกันนานมากแล้ว...ปี 27 ผมมารู้จักกับกลุ่มนี้ตอนทีมาโดดเนินหลังสระว่ายน้ำ...วันก่อนก็เพิ่งโทรคุยกับถ่าน(ชื่อเรียกในยุคนั้น...)..แกบอกว่าตอนนี้หมดวัยแล้วต้องเลี้ยงลูกเล็ก 2 คน...เป็นคนที่โดดเนินเก่งมากคนนึงเลยตอนนั้น...look back แบบสุดๆ กับ โดด 360 ตอนนั้น... Wink

meeting ครั้งที่1 น้า(มนต์,จาย,อ้น,อู๊ด,แย้) ก็มาแจมฟรีสไตล์แบบน้ำจิ้มกันด้วย Cheesy

ปล. หลายๆคนก็ยังเจอกันอยู่...ไม่รู้ใครเจอบู๊(บอล)บ้าง...ไม่รู้ไปเล่นดนตรีอยู่ที่ใหนแล้ว Smiley

หวัดดีครับ โจอี้ ครับ ผมอยู่ในยุค โดดเนินหลังสระว่ายน้ำ ที่หัวหมากครับ รุ่นผม จะมี เอาที่จำได้นะ ช.อ้น มนต์ (ถ่าน)
แย้ อู๊ด ต๊ะ ดิ่ง บู๊ เจี๊ยบ แจ๊ค จิม จาย บ่าว ปี 27 ทำสนามแข่งที่บ้านผมครับ ลาดพร้าว 62 สุดซอย ผมคิดว่าหลายๆท่านคงเคยไปนะ แล้วก็มาเล่นที่ SN ลาดพร้าวอยู่ทีมโชว์ ฟรีสไตล์ ของ SN ออกโชว์ตามห้างดังๆในสมัยนั้น เรื่องมันยาวเอาแค่นี้ก่อน เพื่อนๆท่านใดที่ยังจำกันได้ ติดต่อกันมาได้นะครับ สมัยนั้น ใช้ DB สีขาว แล้วก็ PK.สีขาวครับ

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
โจอี้ลาดพร้าว
*

WWW Email
« Reply #36 on: May 26, 2010, 11:56:49 PM »

คนนี้สงสัยจะเก่าแก่จริงๆรู้จัก 4 พี่น้องซ.ตลาดตะวันรุ่ง (ลาดพร้าว62) ด้วย...ตอนนี้เหลือแค่ 3 พี่น้องแล้ว...(ถ้าไม่เขียนถึงคนที่2 ผมก็ลืมไปแล้วว่ามี4คนพี่น้อง)...ลืมคนนนึงมั๊ง...นาย แมค แมคคอมิค ไม่เจอกันนานมากแล้ว...ปี 27 ผมมารู้จักกับกลุ่มนี้ตอนทีมาโดดเนินหลังสระว่ายน้ำ...วันก่อนก็เพิ่งโทรคุยกับถ่าน(ชื่อเรียกในยุคนั้น...)..แกบอกว่าตอนนี้หมดวัยแล้วต้องเลี้ยงลูกเล็ก 2 คน...เป็นคนที่โดดเนินเก่งมากคนนึงเลยตอนนั้น...look back แบบสุดๆ กับ โดด 360 ตอนนั้น... Wink

meeting ครั้งที่1 น้า(มนต์,จาย,อ้น,อู๊ด,แย้) ก็มาแจมฟรีสไตล์แบบน้ำจิ้มกันด้วย Cheesy

ปล. หลายๆคนก็ยังเจอกันอยู่...ไม่รู้ใครเจอบู๊(บอล)บ้าง...ไม่รู้ไปเล่นดนตรีอยู่ที่ใหนแล้ว Smiley

ไม่ได้ลืม แมค นะครับ นึกไม่ออกจิงๆ ถ้างั้น ก็ต้องรู้จัก จุ่น ที่ขับ RIPPER ด้วยสิ
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #37 on: May 27, 2010, 10:50:24 PM »

ผมจำชื่อ"จุ่น"'ไม่ได้อ่ะ...ส่วนripper ตัวที่ว่าใช่ตัวที่ต๊ะเอาไปใช้ตอนหลังหรือปล่าว...ถ้าใช่ตอนหลังต๊ะขายให้เพื่อนผมมาอีก3มือ...ตัวที่โดดกระดานโค้งแล้วหัวขาดหรือปล่าวครับ Wink

ไม่ได้ลืม แมค นะครับ นึกไม่ออกจิงๆ ถ้างั้น ก็ต้องรู้จัก จุ่น ที่ขับ RIPPER ด้วยสิ

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
chate
*

wittet@hotmail.com
Email
« Reply #38 on: July 03, 2010, 04:33:17 PM »

ผมก็ฟรีสไตล์ครับ  Grin

ร้านซ่อมจักรยานเล็กๆ  chattybike
http://www.facebook.com/ChattyBikeService
montree
A Pro

Email
« Reply #39 on: July 05, 2010, 10:37:15 AM »

Cool

prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #40 on: July 06, 2010, 06:36:30 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าอ่านในกระทู้ครับ
 จากความคิดแรกๆที่อยากจะรวบรวมคนคอฟรีสไตล์ เพราะรักในจักรยานเหมือนกัน แต่ระยะทางพิสุจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน  การกระทำ สำคัญกว่าพูดจริงๆ ขอกราบขออภัยทุกๆท่านครับ
ส่วนหนึ่งก็ยังรักอยุ่ ถึงจะรถพร้อม และสถานที่ก้พร้อม  แต่ตอนนี้ ถอดใจครับ ขอหยุดตั้งตัวทบทวนสักนิดครับ ใว้ทำใจได้ ค่อยว่ากันอีกที

ขอยก หน้าที่นี้ให้พี่ธนากร ครับ เพราะดุแล้ว เหมาะสมที่สุดแล้ว มีความพร้อมในทุกๆด้าน สำหรับผม ขอเป้นกำลังใจให้ทุกๆท่านครับ
ขอมิตรภาพ สองล้อยั่งยืนครับ

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

mr.keng
Novice
**

Email
« Reply #41 on: May 25, 2012, 05:48:33 PM »

เก่งครับ

เก่งงี่ฮง

เล่นทีพระปก ตลาดพู  ลานพระรูปทุกวันเสาร์ในอดีด

ต้อนนี้กำลังรวบรวมสมาชิกรุ่นเดียวกันอยู่ครับได้กลับมาหลายคนล่ะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
nemg
Novice
**

« Reply #42 on: May 25, 2012, 10:28:10 PM »

สุดยอด บุคคลในตำนาน สมัยเรายังไม่เกิด Smiley
SKID ROW
Intermediate

Email
« Reply #43 on: May 31, 2012, 02:13:20 PM »

Smiley :
สวัสดีครับ ผมน้อง พระประแดงครับอยู่ในยุคฟรีสตาย์เหมือนกาน ครับ
ป         
KK
AA Pro

« Reply #44 on: May 31, 2012, 04:53:25 PM »

ผมเด็กยุคใหม่ครับ
พี่ชายเพื่อนขี่รถ racing เล่นแถวบ้าน
ทันแค่ยางสีๆ ยางฟ้า ยางแดง สมัยนั้น ไม่มีใครชอบยางแบบนี้ บอกว่าตลก 55+
เพื่อนแถวๆบ้าน ขี่ haro chrome ,GT chrome
ได้แต่ดูครับ เราปั่นรถบ้าน รถเหล็กล้วนๆ
ตอนเล็กๆอยากทำเป็นท่าเดียว คือยืนบนแฮนด์ขานึง อีกขาเหยียบบนเบาะ แต่ก็ทำไม่ได้
ทุกวันนี้ ตั้งใจไว้ว่า จะทำให้ได้ ด้วยรถที่มี
ขอบคุณครับ  Grin Grin Grin Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
Pages: 1 2 [3] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length