Welcome, Guest. Please login or register.
May 14, 2024, 12:23:24 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ***เพิ่ม...ออปชั่น ให้ "ป้ายเบอร์"...1 เดียวในโลก...!!!!
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: ***เพิ่ม...ออปชั่น ให้ "ป้ายเบอร์"...1 เดียวในโลก...!!!!  (Read 7182 times)
Red-pio
AA Pro

« on: May 30, 2009, 05:38:34 PM »

ลอง...ทำดูครับ จะได้มุมมองหลากหลายขึ้น
สงสัยว่างมาก งานการไม่ทำ มานั่ง...หั่นเล่น!!!

***เห็นป้ายเบอร์พวกที่มี "รู" สัณนิฐานไว้ก่อนว่า...แพง!!!
ไอ้เรางบน้อยเลยต้องลงมือเอง เห็นของ "จานปืน" ที่ใส่ใน pk ลองทำมั่ง!!!

เครื่องมือ : เลื่อยฉลุ (ยืมเพื่อน), กรรไกร, คัทเตอร์, กระดาษกาว (ไม่เวิร์ค), เลยใช้ กาวตราช้าง
ไม้หนีบผ้า, เจ๊บอกว่าตะแกรงกันไก่ (ไม่รู้เรียกไร),...มาม่า 1 ห่อ!!!

วิธีทำ : ป้ายเบอร์ถูกๆ ส่วนใหญ่มีทุกคน อยากได้แบบไหน จัดการหั่นตามชอบใจ
สี่เหลี่ยม/ สามเหลี่ยม/ แอ๊ปแตก/ นีโอคลาสสิก/ อาร์ต แอนด์ เดกโค...

ใช้...ปากกา...มาร์ค...เลื่อยฉลุ...ตัด...ให้ได้รูปทรงตามต้องการ แล้วเก็บขอบให้เรียบ
ตะไบเล็บเมียนี่แหละ...อย่าบอกให้รู้...ไม่งั้นโดนด่า!!! Grin Grin

อะไรไม่รู้...เจอที่ร้านขายต้นไม้แถวบ้าน เป็นตาข่ายพาสติก เจ๊...บอกไว้ล้อมรั้วกันเป็ด-ไก่ คุ้ยต้นไม้
ราคาเมตรละ 40 บาท สงสัยใช้ได้ 10 กว่าอัน มีหลายขนาด จริงๆ อยากได้เล็กกว่านี้ แต่ไม่มี
เอาเล็กที่สุดที่หาได้...ในร้าน!!! Grin Grin

ตัด...ให้ได้รูปทรงตามป้ายเบอร์ที่ออกแบบไว้...แปะ...เข้าไปด้วยเทปกาว ตอนแรกคิดว่าจะอยู่ ไม่อยู่ซะงั้น
เลยเปลี่ยนแผนเป็น...การตราช้าง...เอาไม้หนีบๆ ไว้ ทิ้งไว้...ไปกินมาม่า 1 ชาม!!! (รู้แล้วใช่ไหม)

พอได้ไหม...??...เริ่มดูดี "มีสกุล" ขึ้นมาทันที ดิบๆ แบบนี้ก็ได้ หรือ จะปริ้นนนนสี/ ลาย สวยๆ ทับลงไป
วันนี้อยู่บ้านเลย "ปริ๊น" ไม่ได้ ลองเดินหารอบๆ บ้าน เอาว๊ะ...ลองเอาเศษสติ๊กเกอร์ที่เสียๆ ปิดทับไป
อาร์ตตัวพ่ออย่างผมก็...เลย...ไม่ทิ้งคอนเซ็พท์ "สิงห์ลำพอง" เข้าท่าแฮะ (ชมตัวเองก็เป็น)
...ลองดูครับ...สนุกดี ไม่ซ้ำแบบใคร สุดท้ายเอาเบอร์เหลือๆ จากของเดิมที่มาพร้อมป้าย
ติดลงไป...เป็น...อันเสร็จวิธีการ...จะติดสติ๊กเกอร์อะไรเพิ่มก็ตามถนัดครับ...
จะฮาโลด...ฮาร่า...ฮอทเพลท...มังคุด...เส้นแดง...เชิญ!!!! 

ปล. ขอบคุณพ่อ-แม่ ที่เลี้ยงผมมาอย่างดี
คุณครูทุกท่าน ที่คอยบ่มฟักนิสัย/ ความรู้ขั้นพื้นฐาน
อ. ปืน ผู้เป็นแรงบันดาลใจ / ภรรยาที่ไม่เคยบ่นเรื่องซื้อรถ
และสุดท้าย...เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ให้กำลังใจ...ผมทำได้แค่นี้ครับ!!! Grin Grin
« Last Edit: May 30, 2009, 10:49:15 PM by Red-pio » Logged
friendgroup
B Pro

Email
« Reply #1 on: May 30, 2009, 05:43:35 PM »

แจ่มมากครับ Shocked Shocked    ว่างไม่ได้เลยนะท่านพี่......( สงสัยว่ามาม่า 1 ห่อ  จะพอเหลอ ครับ ) 

!!!  GO HARD OR GO HOME  !!!
guttsu
AA Pro

« Reply #2 on: May 30, 2009, 05:48:13 PM »

ที่บ้านมี1อันพอดีว่างๆจะลองดูมั่ง ถ้าใช้ มาม่า 2 ห่อ งานจะออกมาดีกว่ามั้ยครับ Grin Grin Grin Grin

จักรยานของพี่ราคาไม่กี่ร้อยบาท. ถึงช้าอืดอาดแต่ก็เมดอินไทยแลนด์ ...
Jame
AA Pro

« Reply #3 on: May 30, 2009, 05:51:49 PM »

โอโฮ๊ะๆๆ เจ๋งมากๆพี่หนุ่ย ขอสักอันสิครับ Grin

For Love Or Money
peeepee
Expert

"BMX"หล่อๆเท่ห์ๆ"

« Reply #4 on: May 30, 2009, 05:57:05 PM »

แจ๋วๆๆๆๆไปเลยคับ Shocked Grin Shocked
stUsSy_NY
Expert

« Reply #5 on: May 30, 2009, 06:16:27 PM »

เข้ามาทำหั้ยที่บ้านมั่งสิพี่ชาย

แลกกะเด็กๆน้องๆ ดัดฝัน 2 คน  55+  Grin
friendgroup
B Pro

Email
« Reply #6 on: May 30, 2009, 06:18:12 PM »

เข้ามาทำหั้ยที่บ้านมั่งสิพี่ชาย

แลกกะเด็กๆน้องๆ ดัดฝัน 2 คน   55+  Grin

ไปด้วย ดิ ว่าแต่ ชาย หรือ หญิง อ่ะ

!!!  GO HARD OR GO HOME  !!!
mink-lam
AA Pro

Email
« Reply #7 on: May 30, 2009, 09:38:07 PM »

ปล. ขอบคุณพ่อ-แม่ ที่เลี้ยงผมมาอย่างดี
คุณครูทุกท่าน ที่คอยบ่มฟักนิสัย/ ความรู้ขั้นพื้นฐาน
อ. ปืน ผู้เป็นแรงบันดาลใจ / ภรรยาที่ไม่เคยบ่นเรื่องซื้อรถ

และสุดท้าย...เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ให้กำลังใจ...ผมทำได้แค่นี้ครับ!!

ป้ายสวยมากคุงพี่ ไอเดีย เกิดอีกแล้วคับ แต่ผมชอบ ประโยคสีแดงมากที่ซู๊ดดดดดดดดดดดดดด
surapan
A Pro

เดี๋ยวตืบเยย

« Reply #8 on: May 30, 2009, 09:40:14 PM »

ทำไมพี่หนุ่ยถึงใช้ เบอร์ 3 ครับบอกหน่อย

ผมใช้เบอร์ประจำตัวผม 27 เพราะผมกลับมาเริ่มกะBMXอีกครั้งตอนอายุ นี้

แต่จะให้แฟน1คัน ผมจะเลือกเบอร์ 69  Grin
Red-pio
AA Pro

« Reply #9 on: May 30, 2009, 09:56:24 PM »

ทำไมพี่หนุ่ยถึงใช้ เบอร์ 3 ครับบอกหน่อย

ผมใช้เบอร์ประจำตัวผม 27 เพราะผมกลับมาเริ่มกะBMXอีกครั้งตอนอายุ นี้

แต่จะให้แฟน1คัน ผมจะเลือกเบอร์ 69  Grin

***แบบว่า...ไม่มีอะไรเป็นนัย...หาเจอเบอร์นี้...เบอร์เดียว!!!!

***นี่รถแฟน...นึกว่าคิดคนเดียวววววว...ซะอีก...กา-มา-สุ-ตา!!!! Grin Grin Grin

surapan
A Pro

เดี๋ยวตืบเยย

« Reply #10 on: May 30, 2009, 10:15:29 PM »

69เป็นตัวเลขอารบิค มันธรรมดาไปครับทั่วโลกเค้าก็ใช้กัน จะให้ดีต้อง เป็นรูปคนครับ  จะได้มี69เบอร์เดียวในโลก   Grin
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #11 on: May 31, 2009, 09:09:16 PM »

69 เป็นรูปคน น่าดูชม ครับ  Grin

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

YESTERDAY
AA Pro

« Reply #12 on: May 31, 2009, 09:41:33 PM »

ไอเดียกระฉุด เยี่ยมยอด (หนังม้าลายติดไว้ก่อน ทริปนี้ลูกพี่สั่งเบรคยังไม่ให้ไป เสียดาย Cry)
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #13 on: May 31, 2009, 09:57:02 PM »

..... Grin Grin Grin Grin....ชอบ...

Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length