Welcome, Guest. Please login or register.
May 28, 2024, 09:34:59 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals
| | |-+  รวมกระทู้ Hot Hot ที่นี่ครับ (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | | |-+  กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 19 Print
Author Topic: กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ  (Read 117175 times)
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #135 on: March 05, 2010, 01:55:45 PM »

ตกลงจะมึนหรือเมาดีละคุณyuttana Grin Grin Grin
4TbyTEE
Novice
**

MAHASIN_JR.BIKE@HOTMAIL.COM
Email
« Reply #136 on: March 05, 2010, 03:45:38 PM »

แล้วเมื่อไหร่จะได้เริ่มละ ผู้จัดการทีม FOURTY UP RACING TEAM หาเลขาน่ารักๆ มาช่วยจิ้มซี
[/quote

หาให้หน่อยครับจะได้ใช้จิ่มอย่างอื่นแทน(มาจิ่มด้วยกันไม)]

4TbyTEE
Novice
**

MAHASIN_JR.BIKE@HOTMAIL.COM
Email
« Reply #137 on: March 05, 2010, 03:48:17 PM »

อยากแนะนำตัวแต่พิมพ์ไม่เป็นใช้จิ่มเอาเมื่อยแย่ขอตั้งหลักก่อน

Grin Grin Grin

อั้นหัวเราะอะไรเดี๋ยวใช้มาจิ่มซะเลย

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #138 on: March 05, 2010, 05:11:30 PM »

จะไปไหมล่ะเดี๋ยวพาไปเลือกพนักงาน แต่เขาขอทำงานเป็นกะนะ กะละ 2 ชั่วโมง  Grin
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #139 on: March 06, 2010, 10:30:45 AM »

ชอบอ่านกระทู้นี้ครับ สนุกดี

ทำให้ได้รู้จักกันมากขึ้นอย่างที่ อ.เชอรี่ ตั้งหัวกระทู้ไว้จริง ๆ

ส่วนบางท่าน อ่านประวัติแล้ว ถึงกับ อึ้ง ทึ่ง (ไม่)เสียว เลยทีเดียว

อย่างคุณดำ เตาปูน ผมพยายามนึกหน้าน้าแก ตอนทำงานอยู่ฝ่ายการเงินแล้ว
บอกตามตรง ผมว่ามันไม่เข้ากับหน้าตาเลย ทำร้านจักรยานดูเท่ห์กว่าเยอะครับ

พึ่งอ่านเจอที่พี่ธนิตเขียนไว้ก็เลยขอเอาซะหน่อย............ผมก็คิดเหมือนกันเลย ถ้าบอกว่า"ผมชื่อดำเคยขี่bmx ตอนหลังผมเป็นโจร"ยังน่าเชื่อกว่าอีก ฝ่ายการเงินอะไรฟ่ะหน้ายังกับเสือฟ้าย555555 Grin Grin Grin Grin

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #140 on: March 06, 2010, 10:46:28 PM »

อดึต ดูแลแกรเงิน กองรายรับ ก้อต้องหน้าโหดๆแบบนีซิครับ มันถึงจะได้เงิน เอาหน้าอ่อนไปก้อไม่ได้เงินซิ จาน
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #141 on: March 07, 2010, 08:52:39 AM »

พึ่งรู้ว่าพี่ดำของเรามีหน้าเป็นอาวุธ555 Grin

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
Katkaew
Novice
**

Email
« Reply #142 on: March 07, 2010, 09:56:19 AM »

ผมชื่อ  ประกิจ  เกษแก้วครับ  เกิด พ.ศ. 2517  อาชีพครู  เดิมครอบครัวเป็นคนอยุธยา  แต่ผมมาเกิดที่จันทบุรี  เรียนที่จันทบุรี  ตอนอยู่ป.เตรียม - ป.4 เรียนที่โรงเรียนอำนวยวิทย์  แล้วย้ายมาเรียนที่โรงเรียนสฤษดิเดช  ตอนป.5-6  จากนั้นก็มาต่อที่วิทยาลัยนาฏศิลปจันทบุรี  (ต้องบอกไว้ก่อนน่ะครับว่าผมไม่ได้เป็นอะไรอย่างว่า  ผมเป็นชายแท้ๆครับ  ที่มาเรียนที่นาฏศิลปเพราะว่าตอนที่มีอาจารย์มาแนะแนว  มีเพื่อนๆในกลุ่มจะสมัครกันหลายคนก็เลยชวนกันมา  แต่มาจริงๆแค่ 2 คน  ก็เลยตามน้ำไป  และอาจารย์ท่านบอกว่า นักเรียนชายม.1 สามารถไว้ผมรองทรงสูงได้  และที่สำคัญผู้หญิงเยอะมากๆ ผมยาวๆ น่ารักทั้งนั้นก็เลยมาเรียนครับ)  เรียนจนจบอนุปริญญา  แล้วไปต่อที่วิทยาลัยนาฏศิลปกรุงเทพอีก 2 ปี  จนจบปริญญาตรี  และก็มาสมัครเป็นครูอยู่โรงเรียนเอกชนอยู่ 2-3 ปี  แถววัดลาดปลาเค้า  จากนั้นก็สอบบรรจุเป็นครูได้อยู่ที่ตราด  ก็ทำงานมาจนถึงตอนนี้ก็  11 ปีแล้วครับ  และสาเหตุที่รู้จักเวปนีก็เพราะชอบจักรยานอยู่แล้ว  โดยเฉพาะ BMX  และอยู่มาวันหนึ่งเกิดนึกถึงจักรยานที่เคยมี  แต่ตอนนั้นเด็กมากจำยี่ห้อไม่ได้  แต่ก็ลองค้นหาดู  ก็เลยมาเจอกับเวปนี้   แบบว่าตอนแรกตกใจที่มีคนยังสะสมและรักรถBMX อยู่  ตอนแรกคิดว่ามีแต่ผมคนเดียว  เพราะจังหวัดที่ผมอยู่ไม่มีใครมี OS เลย  และตั้งแต่นั้นมาทุกวันก็จะเปิดเวปนี้ทุกครั้งก่อนสอนหนังสือ  และทุกเวลาที่ว่าง
ปล.1 มีอะไรแนะนำผมบางก็ได้น่ะครับ  เพราะบางอย่างผมก็ทำผิดบ้างถูกบ้างตามประสาครับ  ผิดเป็นครูครับ
ปล.2 ชอบเวปนี้จัง  เพราะเข้ามาแล้วรู้สึกว่าเป็นเด็กอีกครั้ง

ส่งว่าที่เรือตรีประกิจ  เกษแก้ว
โรงเรียนอนุบาลตราด
5  ถนนสันติสุข  ต.บางพระ  อ.เมือง  จ.ตราด  23000
โทร.0901297208  (กิจ)
Seirogang
Expert

Don't Care Media

« Reply #143 on: March 08, 2010, 11:31:02 AM »

จะไปไหมล่ะเดี๋ยวพาไปเลือกพนักงาน แต่เขาขอทำงานเป็นกะนะ กะละ 2 ชั่วโมง  Grin

ผมไปด้วยได้มะ พี่ดำ

ความ มันส์ ใน การ ปั่น มันอยู่ ที่แรง ดัน และ แรง ถีบ
Seirogang
Expert

Don't Care Media

« Reply #144 on: March 08, 2010, 11:53:20 AM »

ขอมั่งละกัน

ชื่อ ศรายุทธ วงเสนา เกิด 2527  ที่พักอาศัยตอนแรก อยู่ อุดมสุขถึงอายุ 20ปี แต่ตอนนี้ ย้ายมาอยู่ แถวประเวศอาชีพ ธุรกิจส่วนตัว เกิดที่ รพ.หัวเฉียว BMX คันแรกจำไม่ได้ เพราะตอนนั้น ไม่รู้เรื่อง อะไร แต่ไม่ใช่ ฮาโล่ แต่ทำมันพังก่ะมือ จน แม่ซื้อ ฮาโล่ ให้ขี่ แล้วก็แต่งสุดตามภาษาเด็ก แล้วก็ถูกขโมยไป เลยไปซื้อคันใหม่มาอีก ก็อยู่ได้ไม่นาน ก็ ถูกขโมยไปอีกเป็นคันที่ 2 เลยคิดว่าขอแม่ซื้อ มอไซร์ดีก่า แต่แม่ไม่ยอมซื้อให้เลยซื้อ ฮาโล่เป็นคันที่ 3 ให้แทน ยังไม่ Y ก็ถูก ขโมยไปอีก แต่ตอนนี้มีครอบครัวแล้ว มีลูก 2 คน ชาย คน ญ คน คร๊าบพี่น้อง
จบ ปวส.ที่ ศรีวิกรม์ สาขา คอมพิวเตอร์  จบ ปวช ที่ อรรถวิทย์ จบ. มอ3 ที่ นวมินทราชินูทิศเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ  จบ.อนุบาล2 ถึง ป.6 ที่โรงเรียน พระแม่มารี พระโขนง

จบ

ยินดีที่ได้รู้จัก กับ พี่ๆ น้องๆ ชาว os ทุกคน นะครับ

ความ มันส์ ใน การ ปั่น มันอยู่ ที่แรง ดัน และ แรง ถีบ
baaBMX
B Pro

Email
« Reply #145 on: April 09, 2010, 12:43:15 PM »

มือใหม่หัดปั่นน่ะ ไม่กล้าออกถนนใหญ่น่ะ
baaBMX
B Pro

Email
« Reply #146 on: April 09, 2010, 12:52:52 PM »

มือใหม่หัดปั่นน่ะ ไม่กล้าออกถนนใหญ่น่ะ
chaichok
B Pro

« Reply #147 on: June 10, 2010, 10:10:50 PM »

สวั สดีครับชื่อ  โฆษกะ  โอสายไทย   ชัย   จบเพาะช่าง  Product design  ปัจจุบันขายเพชร ขายทอง ที่ จ. กาฬสินธ์  ชอบ bmx  ชอบรถสปอร์ตแรงม้าเยอะฯ  และชอบทําบุญเข้าวัดทุกเดือน ทั้งครอบครัว สร้างวิหาร  พระประทาน  เจดีย มานับสิบกว่าปี  จนเป็นประทานศูนย์กัลยาณมิตร จ. กาฬสินธ์  นําทีมพาคนไปวัดพระธรรมกายเป็นพันคน  ผลบุญทําให้ผมขายดีที่สุดในจังหวัด  ลูกค้าบางวันสามร้อยกว่าคนต่อวัน  ต้องใช้คนขายถึงสิบสี่คนบริการลูกค้า   ยินดีที่รู้จักครับ 
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #148 on: June 15, 2010, 10:21:16 AM »

มิวเซี่ยมเสร็จเมื่อไหร่อย่าลืมส่งข่าวนะครับ ผมจะหาโอกาสไปเยี่ยมเฮียชัยที่กาฬสินธุ์ให้ได้ซักครั้งครับ... Grin

สวั สดีครับชื่อ  โฆษกะ  โอสายไทย   ชัย   จบเพาะช่าง  Product design  ปัจจุบันขายเพชร ขายทอง ที่ จ. กาฬสินธ์  ชอบ bmx  ชอบรถสปอร์ตแรงม้าเยอะฯ  และชอบทําบุญเข้าวัดทุกเดือน ทั้งครอบครัว สร้างวิหาร  พระประทาน  เจดีย มานับสิบกว่าปี  จนเป็นประทานศูนย์กัลยาณมิตร จ. กาฬสินธ์  นําทีมพาคนไปวัดพระธรรมกายเป็นพันคน  ผลบุญทําให้ผมขายดีที่สุดในจังหวัด  ลูกค้าบางวันสามร้อยกว่าคนต่อวัน  ต้องใช้คนขายถึงสิบสี่คนบริการลูกค้า   ยินดีที่รู้จักครับ 

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
ped
Expert

Email
« Reply #149 on: June 15, 2010, 05:18:19 PM »

ผมเคยไปแข่งรถบีเอ็มเอ็กซ์ที่กาฬสินธุ์ในนามทีมโชคชัยเมอริด้าเมื่อยี่สิบกว่าปีก่อนครับ เคยไปพักที่ร้านทองแห่งหนึ่งที่อยู่ใกล้กับวงเวียนอะไรสักอย่างนี่แหละครับ(ปัจจุบันมีหลายวงเวียนมาก) จำได้ว่ามีเพื่อนที่เป็นลูกสาวที่ร้านทองแห่งนั้นมีชื่อว่าคุณไก่ ทุกวันนี้เมื่อมีโอกาสได้ไปทำงานที่กาฬสินธุ์ก็ลองมองๆหาอยู่ว่าเป็นร้านทองร้านไหนกันน๊าที่เคยได้ไปรบกวนเป็นที่พัก...แต่เมื่อครั้งที่ผ่านมาก็มีโอกาสได้เจอกับคุณเป็ดกาฬสินธุ์ ผู้ทำทีมบีเอ็มเอ็กซ์ของกาฬสินธุ์ ตัวแกเล็กแต่ใจใหญ่น่าดูเลยครับ มีโอกาสไปอีกครั้งคงได้พบกันนะครับ คุณโฆษกะ Grin Grin
Pages: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 19 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length