Welcome, Guest. Please login or register.
May 19, 2024, 06:19:10 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals
| | |-+  รวมกระทู้ Hot Hot ที่นี่ครับ (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | | |-+  กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 19 Print
Author Topic: กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ  (Read 117103 times)
tongsu
A Pro

Love to Ride

Email
« Reply #210 on: July 21, 2011, 06:14:43 PM »

สวัสดิ์ ดีครับ พี่ๆ ทุกคน

ผมชื่อ นาย ภูริเดช คันธา ชื่อเล่น โอ อายุ 21 ปี ครับ

บ้านเกิด อยู่ อ.สันกำแพง จังหวัด เชียงใหม่

ตั้งเเต่เเรกที่ได้รู้จัก  BMX ก็ไม่ได้สนใจอะไรมากมาย จนกระทั้ง อยู่ ม.4 ผมได้ไปเจอเพื่อนๆ เล่น BMX Srteet กัน

เลยไปอ้อนเเม่ อยากได้ BMX เเล้วก็ได้มา คันนึง ช่วงนั้นออกไปปั่นเล่นท่ากับพวกเพื่อนๆ ได้ 2 ปีกว่า

จนกระทั้ง ขึ้น ปี 1 เป็นช่วงที่ ปรับตัวอะไรไม่ทันเลย วุ่นวายไปหมด สุดท้าย ผมก็ได้เลิกเล่น BMX เพราะ ต้องเรียน

เเละไม่มีเวลา ที่จะเล่นทุกเย็น เหมือนเคยๆ

เเล้ว วันนึง ก็ได้ หันมาเล่น BMX รุ่นเก่าๆ ก็ BMX OS นี้เอง ความฝันเก่าๆเริ่ม กลับมาเป็นเหมือนเดิม

หาอะไหล่ อยู่ตั้งนาน กว่าจะได้มาเป็น 1 คัน มันไม่ง่ายเหมือนของใหม่เลย

ผมชอบ คำพูด คำนึงว่า "ของใหม่ มีเงินเท่าไหร่ก็หาซื้อได้ เเต่ของเก่าๆ มีเงินมากเพียงใด เเต่ถ้าเจ้าของเค้าไม่ขาย ก็จะไม่ได้มาครอบครอง"

บัน มี BMX 2 คัน ครับ - DIAMONDBACK FX ,  PIONEER SX

ยินดีที่ได้รู็จัก พี่ๆทุกคนนะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
งั้นก็คอเดียวกัน

Old School .....................Never Die 88888888

ขายรถแปลก ๆ bmx  เก่า คลิ๊กที่ Link ได้เลยครับ http://www.facebook.com/pages/Tongsu-Bike/201339656647760

เลขที่บัญชีสำหรับการโอนเงินน่ะครับ
ชื่อ สยมภู ธนาคาร กรุงไทย เลขที่บัญชี 5190204235
เบอร์ติดต่อ 086 - 9215967 Top ครับ
rodkukao
B Pro

WWW Email
« Reply #211 on: July 28, 2011, 04:29:38 PM »

สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านคับ ผม อุ๊ เกิดต้นปี 1983 คับยุคที่ bmx รุ่งเรือง
เล่นos คันแรกปี 51 คับได้จากร้านขายของเก่าซื้อมา 300.มีอาราย่าแดงหน้าหลังติดมาด้วยเลยคับ แล้วก็เริ่มหาอะไหล่หายางจากเวปขายของเก่าไทกู้ดเต้อได้ยางโก๋แดงมาโคราช ราคาไม่แพงคับแล้วทำสีเฟรมสีขาวตอนนั้นไม่รู้ว่าเฟรมที่ได้มายี่ห้ออะไรรู้แค่รถแบบนี้เค้าเรียก bmx ย้อนยุคแค่นั้นจริงๆคับปั่นเล่นอยู่แต่ในซอย วันนึงเปิดเวป os bmx งานมิตติ้งครั้งแรกคับเห็นพี่คนนึงหน้าตาคุ้นๆ bmx สีเหลืองเหมือนคนในซอยคับ เลยลองขี่หาบ้านพี่คนนี้หาไม่เจอคับ แล้วอยู่ๆเช้าวันนึงผมขี่ไปซื้อของอยู่ๆก็มีคนขี่จักรยานตามหลังมาเรียก ไอ้น้องอยู่เวป os ป้าว ผมก็ดีใจนิดนึงเจอแล้วคับตัวจริง ผมบอกว่าป่าวคับผมสมัครยังไม่ได้คับผมคุยเรื่องเวปอยู่พักนึงผมก็ถามพี่เค้าไปว่าเฟรมผมยี่ห้อไร พี่เค้ามองนิดเดียวคับ คุวาไทยไอ้น้องแล้วพี่เค้าก็ถามชื่อผมก็ถามกลับบ้างพี่ชื่อไรคับ พี่คนนี้คือ พี่เอ คับนิสัยดีมากแล้วพี่ก็ชวนผมถ้าว่างเข้าไปบ้านพี่ ผมก็ไปเย็นนั้นเลยเข้าไปก็ งงๆคับ พี่เค้าพาไปเปิดหูเปิดตาคับกลับบ้านมา วิ้งๆ งงๆ ที่เราเห็นมาคือไรเยอะไปหมด แล้วปัจจุบันนี้ผมก็ได้มีโอกาสไปปั่นเล่นกับพี่เอบ่อยๆคับแล้วพี่เค้าแนะนำสิ่งดีๆให้+ความรู้เรื่องของเฟรมและอะไหล่คับ ผมโชคดีคับที่อยู่ซอยเดียวกับพี่เอ โชคดีที่มีพี่ๆอีกหลายคนในเวป os bmx เก็บเรื่องราวในอดีตที่สวยงามไว้ให้ศึกษาคับ ขอบคุณอีกทีครับ

คิดอยู่นานคับว่าโพสดีมั้ยเพราะเคยโพสกระทู้แนะนำตัวไปแล้ว

เจ้าของเดียวกับ :: bmx เด็กเมื่อวานซืน
KK
AA Pro

« Reply #212 on: July 28, 2011, 06:51:14 PM »

สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านคับ ผม อุ๊ เกิดต้นปี 1983 คับยุคที่ bmx รุ่งเรือง
เล่นos คันแรกปี 51 คับได้จากร้านขายของเก่าซื้อมา 300.มีอาราย่าแดงหน้าหลังติดมาด้วยเลยคับ แล้วก็เริ่มหาอะไหล่หายางจากเวปขายของเก่าไทกู้ดเต้อได้ยางโก๋แดงมาโคราช ราคาไม่แพงคับแล้วทำสีเฟรมสีขาวตอนนั้นไม่รู้ว่าเฟรมที่ได้มายี่ห้ออะไรรู้แค่รถแบบนี้เค้าเรียก bmx ย้อนยุคแค่นั้นจริงๆคับปั่นเล่นอยู่แต่ในซอย วันนึงเปิดเวป os bmx งานมิตติ้งครั้งแรกคับเห็นพี่คนนึงหน้าตาคุ้นๆ bmx สีเหลืองเหมือนคนในซอยคับ เลยลองขี่หาบ้านพี่คนนี้หาไม่เจอคับ แล้วอยู่ๆเช้าวันนึงผมขี่ไปซื้อของอยู่ๆก็มีคนขี่จักรยานตามหลังมาเรียก ไอ้น้องอยู่เวป os ป้าว ผมก็ดีใจนิดนึงเจอแล้วคับตัวจริง ผมบอกว่าป่าวคับผมสมัครยังไม่ได้คับผมคุยเรื่องเวปอยู่พักนึงผมก็ถามพี่เค้าไปว่าเฟรมผมยี่ห้อไร พี่เค้ามองนิดเดียวคับ คุวาไทยไอ้น้องแล้วพี่เค้าก็ถามชื่อผมก็ถามกลับบ้างพี่ชื่อไรคับ พี่คนนี้คือ พี่เอ คับนิสัยดีมากแล้วพี่ก็ชวนผมถ้าว่างเข้าไปบ้านพี่ ผมก็ไปเย็นนั้นเลยเข้าไปก็ งงๆคับ พี่เค้าพาไปเปิดหูเปิดตาคับกลับบ้านมา วิ้งๆ งงๆ ที่เราเห็นมาคือไรเยอะไปหมด แล้วปัจจุบันนี้ผมก็ได้มีโอกาสไปปั่นเล่นกับพี่เอบ่อยๆคับแล้วพี่เค้าแนะนำสิ่งดีๆให้+ความรู้เรื่องของเฟรมและอะไหล่คับ ผมโชคดีคับที่อยู่ซอยเดียวกับพี่เอ โชคดีที่มีพี่ๆอีกหลายคนในเวป os bmx เก็บเรื่องราวในอดีตที่สวยงามไว้ให้ศึกษาคับ ขอบคุณอีกทีครับ

คิดอยู่นานคับว่าโพสดีมั้ยเพราะเคยโพสกระทู้แนะนำตัวไปแล้ว
ยินดีที่ได้รู้จักครับ หวัดดีครับพี่ ผมKK สมาชิกเว็ปตัวน้อย ณ.ดอนเมือง กทม. มีอะไรอยากแนะนำ พีเอ็มมาเลยครับ............. Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
KK
AA Pro

« Reply #213 on: July 28, 2011, 06:56:51 PM »

หวัดดีคับ  ผม ชื่อ คอส  อายุ29 อยู่เชียงใหม่  จบไทวิแล้วต่อ  ราชมงคล  เจ็ดยอด  จบศิลปกรรม         เมื่อก่อน   ผมเพ้นรูปขาย  แต่เปลี่ยนมาสักแทนตอนนี้ เลิ่มจะไม่สักแต่ทำ bmx แทน สักแลกอะไหล่ Grin

ผมชอบของเก่ามากๆๆคือ สะสม ว่างั้น   ยิ่งตุ๊กตาเด็กดำผมครั่งมาก และก็  bmx ครั่งพอๆๆกันทุกวันต้องดูสำพัส ลูบคำ งั้นมันขาดๆๆอะไรไปไม่รู้
ตอนนี้  ผม  เปิดร้านสัก ที่ เชียงใหม่คับ 
ทำไม มหาลัยไม่มี คนะ bmx บ้างนะ
ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านที่อ่าน มา เชียงใหม่แวะมาแอ่วหาที่ร้านได้คับ
เรียนจบ ไทวิ มาหรา ผม จบช่างฝีมือทหาร มาครับ............หวาดดีครับ คอส

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #214 on: July 28, 2011, 07:02:07 PM »

หวัดดีคับ  ผม ชื่อ คอส  อายุ29 อยู่เชียงใหม่  จบไทวิแล้วต่อ  ราชมงคล  เจ็ดยอด  จบศิลปกรรม         เมื่อก่อน   ผมเพ้นรูปขาย  แต่เปลี่ยนมาสักแทนตอนนี้ เลิ่มจะไม่สักแต่ทำ bmx แทน สักแลกอะไหล่ Grin

ผมชอบของเก่ามากๆๆคือ สะสม ว่างั้น   ยิ่งตุ๊กตาเด็กดำผมครั่งมาก และก็  bmx ครั่งพอๆๆกันทุกวันต้องดูสำพัส ลูบคำ งั้นมันขาดๆๆอะไรไปไม่รู้
ตอนนี้  ผม  เปิดร้านสัก ที่ เชียงใหม่คับ 
ทำไม มหาลัยไม่มี คนะ bmx บ้างนะ
ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านที่อ่าน มา เชียงใหม่แวะมาแอ่วหาที่ร้านได้คับ
เรียนจบ ไทวิ มาหรา ผม จบช่างฝีมือทหาร มาครับ............หวาดดีครับ คอส
โอ้นายทหารแน่ๆเลย Grin Grin Grin Grin
KK
AA Pro

« Reply #215 on: July 28, 2011, 07:25:49 PM »

โอ้นายทหารแน่ๆเลย Grin Grin Grin Grin
โอ๊ยยยย.....แค่พนักงานออฟฟิต ฟิตๆถึงจะออฟ เท่านั้นครับ

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #216 on: July 28, 2011, 07:31:52 PM »

โอ๊ยยยย.....แค่พนักงานออฟฟิต ฟิตๆถึงจะออฟ เท่านั้นครับ
อ้าวนึกว่าท ทหาร อดทน Grin Grin Grin
surapan
A Pro

เดี๋ยวตืบเยย

« Reply #217 on: July 28, 2011, 10:27:17 PM »

ผมเปิดกระทู้ดูตั้งแต่ มีพี่ๆ เล่าประวัติคนแรกๆ  ผมอ่าน ตลอด  แต่วันนี้ไล่ดูทุกหน้าเพิ่งรู้ตัวว่า ผมยังไม่ได้แนะนำตัวเลยนี่หว่า   แล้วผมมัวไปทำไรอยู่ Tongue

ขอไป เกลาประวัติย่อโดยละเอียดก่อน(งงป่าวย่อโดยล่ะเอียด Grin)  แล้วจะมาแนะนำตัว น่ะครับ  Grin Grin Grin
fluk tattoo
Expert

Fluk Tattoo Chiang - mai

Email
« Reply #218 on: August 10, 2011, 02:07:52 PM »

หวัดดีคับพี่ๆๆน้องๆๆ ผมชื่อฟลุ๊คคับ อยู่เชียงใหม่คับ กำลังหัดเล่นคับยังไงฝากเนื้อฝากตัวและหัวด้วยนะคับ Smiley Wink Cheesy Grin Angry Sad Shocked Cool Huh Roll Eyes Tongue Embarrassed Lips sealed Undecided Kiss Cry
โก๋บอยปากเกร็ด
Intermediate

« Reply #219 on: August 30, 2011, 04:48:08 PM »

..สวัสดีครับ..
ผมชื่อ ฉลอง ชูตระกูล (โก๋บอย)  เป็นเด็กคลองเตยโดยกำเนิด 
ตอนเด็กๆเรียนป1-ป7ที่โรงเรียนไทยประสิทธิ์ศาสตร์ (ปัจจุบันไม่มีแล้ว)..(วัดคลองเตย) 
มาเรียนต่อม.ศ.1-ม.ศ.3ที่โรงเรียนท่าเรือวิทยา (ปัจจุบัน..ก็ไม่มีแล้ว) 
และมาเรียนต่อ ปวช. ที่โรงเรียนไทยวิจิตรศิลป์ (ศิลปกรรมรุ่นแรก) 
ความรู้ก็มีแค่นี้แหล่ะครับ  ปัจจุบัน..อายุ 28 ปี (ลูกชายคนโต ^__^) 
ในสมัยวัยเด็ก..ไม่ต้องพูดถึงก็น่าจะเดาได้  ตามประสาเด็กคลองเตย  ใช้ชีวิตวัยรุ่นอยู่คลองเตยได้ไม่นานก็ต้องเตลิดไปทั่ว 
ปัจจุบัน..เป็นไท  ใช้ชีวิตอยู่เมืองนนท์  มีโรงงานผลิตกางเกงยีนส์เป็นทุนในการดำรงชีวิต 
สถานะภาพ..เมีย 3  ลูก 4  แม่ยาย 5  พ่อตา 6 ^__^  ปัจจุบัน..โสด 
ชอบสะสมของเก่า (ยกเว้น..เมียเก่า) ฯลฯ  ปัจจุบัน..จักรยาน BMX ด้วย
สุขภาพไม่ค่อยดี..มีโรคประจำตัว โรคหัวใจ(ง่าย)..โรคซาง(จั๊บ)..โรคชัก(หน้าไม่ถึงหลัง) 
ปัจจุบัน..ดำเนินชีวิตอยู่แถวปากเกร็ด 
อนาคต..อยากเปิดสถานเลี้ยงเด็ก(โต)  หรือเปิดให้ทุนอาหารกลางคืน ให้กับนักศึกษาสาวที่มีความประพฤติดี
อย่างว่าล่ะครับ..พอเริ่มอายุมากขึ้น  ก็ชอบทำบุญทำทาน..ตามประสา 
    ทุกวันนี้..ใช้ชีวิตเรียบง่าย  กินเหล้าแล้วเข้านอน  ไม่ทำความเดือดร้อนให้ใครก็พอแล้วครับ 
เอาแค่นี้..พอสังเขปน่ะครับ
                                                                    ..โก๋บอย..

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #220 on: August 30, 2011, 04:59:11 PM »

ต้องไปเยี่ยมเยือนบ้างแล้ว Grin Grin Grin
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #221 on: August 30, 2011, 09:45:59 PM »

ผมชื่อ ฉลอง ชูตระกูล (โก๋บอย)  เป็นเด็กคลองเตยโดยกำเนิด 
ตอนเด็กๆเรียนป1-ป7ที่โรงเรียนไทยประสิทธิ์ศาสตร์ (ปัจจุบันไม่มีแล้ว)..(วัดคลองเตย) 
มาเรียนต่อม.ศ.1-ม.ศ.3ที่โรงเรียนท่าเรือวิทยา (ปัจจุบัน..ก็ไม่มีแล้ว) 
และมาเรียนต่อ ปวช. ที่โรงเรียนไทยวิจิตรศิลป์ (ศิลปกรรมรุ่นแรก) 
ความรู้ก็มีแค่นี้แหล่ะครับ  ปัจจุบัน..อายุ 28 ปี (ลูกชายคนโต ^__^) 
ในสมัยวัยเด็ก..ไม่ต้องพูดถึงก็น่าจะเดาได้  ตามประสาเด็กคลองเตย  ใช้ชีวิตวัยรุ่นอยู่คลองเตยได้ไม่นานก็ต้องเตลิดไปทั่ว 
ปัจจุบัน..เป็นไท  ใช้ชีวิตอยู่เมืองนนท์  มีโรงงานผลิตกางเกงยีนส์เป็นทุนในการดำรงชีวิต 
สถานะภาพ..เมีย 3  ลูก 4  แม่ยาย 5  พ่อตา 6 ^__^  ปัจจุบัน..โสด 
ชอบสะสมของเก่า (ยกเว้น..เมียเก่า) ฯลฯ  ปัจจุบัน..จักรยาน BMX ด้วย
สุขภาพไม่ค่อยดี..มีโรคประจำตัว โรคหัวใจ(ง่าย)..โรคซาง(จั๊บ)..โรคชัก(หน้าไม่ถึงหลัง) 
ปัจจุบัน..ดำเนินชีวิตอยู่แถวปากเกร็ด 
อนาคต..อยากเปิดสถานเลี้ยงเด็ก(โต)  หรือเปิดให้ทุนอาหารกลางคืน ให้กับนักศึกษาสาวที่มีความประพฤติดี
อย่างว่าล่ะครับ..พอเริ่มอายุมากขึ้น  ก็ชอบทำบุญทำทาน..ตามประสา 
    ทุกวันนี้..ใช้ชีวิตเรียบง่าย  กินเหล้าแล้วเข้านอน  ไม่ทำความเดือดร้อนให้ใครก็พอแล้วครับ 
                                                                    ..โก๋บอย..

ไทยวิจิตร เหมือนกันเลย ผมถาปัตย์ รุ่น5 ขอคารวะรุ่นพี่ครับ Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
kr
AA Pro

« Reply #222 on: August 30, 2011, 10:22:47 PM »

เพิ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ครับ Cheesy เรื่องราวของพี่ๆแต่ละท่านแจ่มๆทั้งนั้นครับ Cheesy

กระผมลืมตาดูโลกในปี1976 ที่เมืองเพชรบุรี   มีจักรยานBMXคันแรกราวปี1985-86แต่รถมันผลิต84 ผมซื้อมือสองมาคือ เฟสสันที่เก็บไว้จนทุกวันนี้ครับ
ชอบการปั่นBMXมากๆ ปั่นได้ทั้งวันที่เป็นวันหยุด ปั่นไปกลับรร.ทุกวัน เพื่อนๆไปขี่NOVAกันหมดแล้ว แต่ผมก็ยังปั่นอยู่ครับ Cheesy
เข้ามาเรียนต่อ ศิลปกรรม จุฬา รุ่นปี38  ปัจจุบันขีดๆเขียนๆวาดๆ เลี้ยงชีพครับ Grin

ผมเคยคิดจะกลับมาเล่นBMXราว5-6ปีที่แล้ว แต่ดันไปได้รถมะริกันมาเสียก่อนก็เลยไปหมกมุ่นกับมัน ทุกวันนี้ขายแลกข้าวไปหมดแล้ว เหลือแต่BMXเท่านั้น Grin
ลูกหมาน้อย
Looking Over the Fence
*

เธอลำเอียง

dararat_sudkhanngan@hotmail.com
Email
« Reply #223 on: October 04, 2011, 04:17:13 PM »

..โก๋บอย..

555 ประวัติโดนจายจริงๆค่ะ

Rocket_Boys
Expert

« Reply #224 on: October 06, 2011, 11:22:12 PM »

;Dสวัสดีครับ ผมชื่อ จิราวัฒน์ สวามิชัย ชื่อเล่น โจ้ ครับ
เรียน ม.ต้น และ ม.ปลาย ที่ อ.พุทไธสง จ.บุรีรัมย์
เรียน มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ จบคอมพิวเตอร์ศิลปะและการออกแบบครับ
ชอบรถเก่าพวกสกุ๊ตเตอร์ รถตระกูลยามาฮ่า แต่ตอนนี้อะไหล่และของแต่งสกุ๊ตเตอร์แพงมาก
เลยคิดจะไม่แต่งแล้ว เก็บตังค์ซื้อจักรยานดีกว่า
   มีจักรยานคันแรก คือ ฮาโร่ พ่อซื้อให้ตอน ป. 4 ส่วนพี่ชายได้เสือภูเขา
พอรถเริ่มเก่าก็เก็บตังค์ซื้อสีสเปรย์มาพ่นเอง จำได้ว่ารถผมเปลี่ยนสีทุกเดือนครับ 555
จากนั้นมันก็หายไปจำไม่ได้ว่าใครเอามันไปขายเป็นเศษเหล็ก
   เริ่มสนใจจักรยานอีกครั้ง ปี 52 มีโอกาศได้ทำ Ad โฆษณาของ Jumb Sport
หน้ากลางของนิตยสารเล่มหนึ่ง แต่รถใหม่ันแพงมมาก เลยลองดูรถเก่าดีกว่า
จึงมาเจอ Web OS ก็เลยศึกษาดูตอนนี้ติดเว็บนี้แล้วครับ ส่องทุกวัน
เข้าใจคนเล่นพระเลยครับ 555
   ปัจจุบันทำงานที่กรุงเทพฯ อยู่แถวห้วยขวาง
   ปัจจุบันกว่าทำงานที่บริษัทเกมส์แห่งหนึ่งเป็นบริษัทฝรั่ง ทำได้หกเดือนแล้ว ตอนนี้ถูกเลิกจ้าง
สิ้นเดือนกันยายนนี้เอง ตอนนี้ว่างครับ T-T
   ตอนนี้มีโปรเจคจะทำ ฮาโร่เพื่อ เป็นสีสันของเว็บฯไม่อยากให้เว็บฯเงียบเกินไป แล่ะว่างด้วย
โดยใช้ทุนจากประกันสังคม 555 พยายามจะใช้เงินน้อยที่สุดและคุ้มที่สุด ไม่สวยก็อย่าว่ากันนะครับ
ขอบคุณครับ Wink

Pages: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 19 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length