Welcome, Guest. Please login or register.
May 28, 2024, 09:53:58 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals
| | |-+  รวมกระทู้ Hot Hot ที่นี่ครับ (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | | |-+  กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 3 [4] 5 6 ... 19 Print
Author Topic: กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ  (Read 117201 times)
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #45 on: March 10, 2009, 12:33:09 AM »

เห็นรูปแล้วพูดไม่ออก Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
Tos-os
B Pro

it cool

ragnatos@hotmail.com
Email
« Reply #46 on: March 10, 2009, 02:45:45 PM »

สวัสดีครับ

ยังไม่ได้แนะนำตัวเลย

เห้อออ

ผม ปนัจพล ธีระวรชาติ ชื่อเล่นซันโตสครับ

อายุ17-18อยู่ ม.5ขึ้นม.6(ยังแก0ม.4ไม่ผ่านเลย)

อยู่ ร ร สวรรคอนันต์วิทยา อ.สวรรคโลก จังหวัดสุโขทัย

จบ ม.6 อยากเรียน สถาปัตน์ หรือ ตกแต่งภายใจ

ตอนนี้กำลังหาเงิน  ทำ pk ไทยครับ(กำลังตองการใบสไปเดอร์อย่างแรงงงงงงงงง)

เงินตัวเองหมดเลยไม่ได้ขอพ่อแกเลย

เลยช้าๆมากๆๆเห้อออออ

ชอบbmxเพราะว่าคุนพ่อมีครับ

ตังแต่เล่นos bmx มา

ได้ประสมการนณ์ ดีเยอะๆๆ ทั้งเรื่องดีๆเรื่องแย่ๆเป็นบทเรียนที่ดีมากๆๆครับ

แล้วถ้าผมทำอะไรที่ไม่ดีหรือทำให้ใครรู้สึกแย่

ผม   ขอโทษ   ด้วยครับ 

ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนครับ Smiley Smiley Grin

0904431316 โตสครับ 

และเเล้วก็ต้องกลับมา osbmx มันอยู่ในสายเลือดดดดด
aok_baby
B Pro

« Reply #47 on: March 10, 2009, 07:22:09 PM »

สวัสดีครับ....ผมเอครับ
เกิด    พ.ศ.  2515 
เป็นคนกรุงเทพฯโดยกำเนิด 
เริ่มขี่จักรยาน BMX ได้ตอน 9 ขวบ  (คันแรกของผม คือ สกอร์เปี้ยนครับ)
ตอนเรียนมัธยม  ความใฝ่ฝัน  คือ  PK  ถึงกับต้องไปปีนต้นหมาก/มะพร้าว (ต้นละ  3  บาท)  เพื่อเก็บเงินมาประกอบ PK 1 คัน
กว่าจะได้อะไหล่แต่ละชิ้น  เล่นเอาเหนื่อยครับ 
มีเพื่อนซี้  อยากเล่น BMX ด้วยกัน  จนเพื่อนรอไม่ไหว  ต้องควักเงินให้ยืม  ซื้อวงล้อและอะไหล่บางอย่างก่อน (กว่าจะใช้หนี้หมด  ก็เป็นปีเหมือนกัน)
จนถึงทุกวันนี้  PK ของผมและเพื่อนก็ยังอยู่ทั้งคู่ครับ
ใครเห็น  อาแปะ  ปั่น PK สีโครเมี่ยมน้ำเงิน  แถวศาลาน้ำเย็น ทุกเช้า  เพื่อนๆ  ไม่ต้องลงไปจีบเลยนะครับ  เพราะมันเป็นของเพื่อนผมเอง

Cheesy Cheesy Cheesy
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #48 on: March 10, 2009, 08:49:24 PM »

อย่างนี้ ต้องยกให้ เป็น สาวก พีเค ตัวจริง ครับ ...... ตอนนี้ ยังปีน หมากไหว ไหมครับ พี่เอ

« Last Edit: March 10, 2009, 08:55:04 PM by knuun » Logged

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #49 on: March 10, 2009, 10:46:35 PM »

..อ้าว..ตกลงจะโชว์พระแล้วหรือ....ถ้ามีแบบนี้หลายองค์ก็แบ่งเอามาแลกอะไหล่ได้น่ะ... Grin Grin

knuun
AA Pro

Email
« Reply #50 on: March 11, 2009, 07:55:08 AM »

..อ้าว..ตกลงจะโชว์พระแล้วหรือ....ถ้ามีแบบนี้หลายองค์ก็แบ่งเอามาแลกอะไหล่ได้น่ะ... Grin Grin

บรรยากาศ เดียวกันกับพี่เอ นะครับ หาเงินเช่า เอง เมื่อ ราว 15-20ปี ก่อน 300 บาท  นะครับ 
แท้ ไม่แท้ สวยไม่สวย  ถูกหรือแพง ไม่ใช่เหตุผล ที่ จะห้อยบูชา นะครับ พี่วี แต่แขวนแล้ว สบายใจ นะครับ

« Last Edit: March 11, 2009, 07:59:08 AM by knuun » Logged

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
chao chao
AA Pro

« Reply #51 on: March 11, 2009, 10:13:05 PM »

Smiley Smiley Smiley

สงสัยแถวนี้ผีดุ  แต่ไม่เป็นไร ยังไงหงส์แดงก็แชมป์  555+

มันเป็นคนละเรื่องเดียวกันแล้วครับ   อิอิ
« Last Edit: March 12, 2009, 03:58:31 PM by chao chao » Logged
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #52 on: March 16, 2009, 09:57:12 AM »

ขอโทษแฟนบอลทุกคนด้วยนะครับ..ไม่ว่าจะเป็นหงส์ดำ หำเขียวอะไรก็ไม่สน สนแต่ bmxอย่างเดียวและผู้หญิงนิดหน่อยครับ Grin Grin Grin Grin Grin

moonman
B Pro

Email
« Reply #53 on: March 16, 2009, 09:59:30 AM »

ไม่มีใครอยากให้เพื่อนๆพี่ๆรู้จักมากกว่านี้แล้วหรือ? Huh

tongCM
B Pro

Email
« Reply #54 on: March 16, 2009, 10:42:26 AM »

อย่างนี้ ต้องยกให้ เป็น สาวก พีเค ตัวจริง ครับ ...... ตอนนี้ ยังปีน หมากไหว ไหมครับ พี่เอ

Shocked Shocked  Shocked  องค์นี้สวยลเยคับะนุ่น นึกว่าพระอะไร ที่แท้ ก้อไม่ไกลจากบ้านผมเท่าไหร่คับ พระรอด ลำพุน นี่เองนะ บ้านพี่มิ้ง แกนะ 555 Grin Grin
Dirty old man
Expert

« Reply #55 on: March 16, 2009, 11:15:47 AM »

สวัสดีครับ

ยังไม่ได้แนะนำตัวเลย

เห้อออ

ผม ปนัจพล ธีระวรชาติ ชื่อเล่นซันโตสครับ

อายุ17-18อยู่ ม.5ขึ้นม.6(ยังแก0ม.4ไม่ผ่านเลย)

อยู่ ร ร สวรรคอนันต์วิทยา อ.สวรรคโลก จังหวัดสุโขทัย

จบ ม.6 อยากเรียน สถาปัตน์ หรือ ตกแต่งภายใจ

ตอนนี้กำลังหาเงิน  ทำ pk ไทยครับ(กำลังตองการใบสไปเดอร์อย่างแรงงงงงงงงง)

เงินตัวเองหมดเลยไม่ได้ขอพ่อแกเลย

เลยช้าๆมากๆๆเห้อออออ

ชอบbmxเพราะว่าคุนพ่อมีครับ

ตังแต่เล่นos bmx มา

ได้ประสมการนณ์ ดีเยอะๆๆ ทั้งเรื่องดีๆเรื่องแย่ๆเป็นบทเรียนที่ดีมากๆๆครับ

แล้วถ้าผมทำอะไรที่ไม่ดีหรือทำให้ใครรู้สึกแย่

ผม   ขอโทษ   ด้วยครับ 

ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนครับ Smiley Smiley Grin
เห็นด้วยเเต่จบด้านนี้มา เพื่อนๆพี่ (เรียกพี่ดีก่าจะได้เป็นหนุ่มอะ..) :Dจบมาไม่ได้ทำงานด้านนี้ อะ
พี่จบถาปัด เเละตกเเต่งภายใน ไม่ได้ทำงานที่เรียนมาเลยอะ ตอนนี้เป็นกุ๊กทำอาหาร เเละพนักงานเสริฟ์อะ อิอิอิ;)
ตอนนี้มาปัดกวาดธุรกิจเรื่องอาหาร เเทนอะ Cheesy
(ผมคิดว่างานเลือกไม่ได้ เเละไม่ต้องเลือกงานมีงานอะไรก็ลุย ทำไปก่อน เเต่วิชาชิีพสภาปัตยเป็นอาชีพที่ต้องมองในรูป3มิติ
มาใช้ในชิวิตประจำวันเเทน คบคนก็คบกัน3มิติไปเลยคับ.ทำอะไรคิดไปในรูปเเบบภาปัดไปคับ . )
เเต่เพื่อนๆพี่ที่จบไปถึงระดับปริญญาโท ปริญญาเอก สภาปัตตอนนี้ไปเป็นอาจารย์กันหมดอะ.. Huh
เเต่เพื่อนๆอื่นๆที่ประสบความสำเร็จในธุรกิจ ส่วนใหญ่เบสิกจบถาปัด มาเเต่ไม่ได้ทำงานถาปัดอะ
ไปทำธุีรกิจเรื่องของกินของดื่มเป็นส่วนใหญ่อะ..เเปลกไหมครับ  Grin

knuun
AA Pro

Email
« Reply #56 on: March 16, 2009, 01:34:24 PM »

Shocked Shocked  Shocked  องค์นี้สวยลเยคับะนุ่น นึกว่าพระอะไร ที่แท้ ก้อไม่ไกลจากบ้านผมเท่าไหร่คับ พระรอด ลำพุน นี่เองนะ บ้านพี่มิ้ง แกนะ 555 Grin Grin

********** ปล่อยไก่ ตัวเบ้อเร้อ เลยนะ นายต้อง  จังหวัดนะถูก แต่ เป็น พระคง ไม่ใช่ พระรอด นะครับ**************

moonman
B Pro

Email
« Reply #57 on: March 28, 2009, 12:27:53 AM »

ขุดขึ้นมา เพื่อนใหม่จะได้แนะนำตัว

chest
B Pro

Back to Old school

pichestnewell@hotmail.com
Email
« Reply #58 on: March 28, 2009, 02:00:12 AM »

ว่าจะ แอบ อยู่ในมุมมืดของเวปแล้วเชียว ผมเป็นคนง่ายๆไม่เรื่องมาก ชอบ ตกปลาเป็นชีวิตจิตใจชอบมาตั้งแต่ป.2แล้ว พี่ๆท่านใดชอบเหมือนกัน PM มาได้นะครับ อ้อ แนะนำตัวก่อน ชื่อ เชษฐ อยู่สุพรรณนะครับ ตอนนี้ทำงานไปด้วยเรียนไปด้วยอยู่ครับ เหลวไหลไปนาน เพราะความง่ายๆเลยทำให้ยังไม่จบ ป.ตรีเลย แต่ตอนนี้ ปี4แล้วครับ
ส่วนเรื่องความชอบจักรยานมาเป็นอันดับ 2 ครับ ปัจจุบันที่เล่น เพราะได้แต่ เจอะ เจอ แต่สิ่งดีๆจากพี่ๆในเวปหยิบยื่นให้ ทำให้หลงไหลในสังคมนี้มากกว่า จะบ้าจักรยาน BMX นะครับ  Wink
เพราะถึงยังไงผมก็บ้า ตกปลา อยู่เหมือนเดิมนะครับ แคช แอนด์ รีริช ตกแล้วปล่อย วันข้างหน้าเราจะได้มีตกกันอีก
แค่เราตกได้ปลาขึ้นมาแล้วก็ถือว่าเราชนะ เราไม่จำเป็นต้องเอาชีวิตเขาเลย เราเป็นนักกีฬาไม่ใช่ นักล่า
แค่ได้ตกก็มีความสุขแล้ว ถึงแม้บางครั้งจะไม่ได้ปลาเลยก็ตาม  Grin อ้อ เกือบลืม ชอบแมน ยู มากๆๆด้วยครับ
(Glory Glory United)ๆ สู้ๆ 5 แชมป์  Cheesy
wat_sa
Expert

หลวงพ่อทวด วัดช้างให้

Email
« Reply #59 on: March 28, 2009, 04:46:26 PM »

เพิ่งเปิดอ่านครับพี่นุ่น

พระพี่นุ่นบ่งบอกถึงประสบการณ์จริง ๆ เลย

อายุ อานามก็ไม่มาก  แค่พันกว่าปีเอง  (องค์นี้สุดยอดเลยพี่นุ่น)

ตอนเด็ก ๆ  พ่อเคยให้ผมแขวนนะ

แต่พอโตขึ้นหน่อยผมก็เลยเปลี่ยนเป็นแขวนหลวงปู่ทวด วัดช้างให้  ติดตัวตลอดเลย

แต่แค่สลับองค์บ้างเป็นบางครั้ง

***********ผมว่าคนที่น่าจะมีหลวงปู่ทวดเยอะน่าจะเป็นพี่อุ๊  กับพี่ต้น นะ***********

เพราะพี่อุ๊เป็นคนจังหวัดนราธิวาส  ไม่ไกลกับปัตตานีมากนัก

ส่วนพี่ต้น  น่าจะเป็นมรดกตกทอดมาจากคุณพ่อ  เพราะคนสมัยก่อนมักนิยมชมชอบพระเครื่อง Cheesy Cheesy Cheesy
Pages: 1 2 3 [4] 5 6 ... 19 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length