Welcome, Guest. Please login or register.
May 09, 2024, 06:05:15 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Product Review & Catalog (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  Review Diamond Back III Turbo
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] Print
Author Topic: Review Diamond Back III Turbo  (Read 9479 times)
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #15 on: May 01, 2009, 12:15:00 AM »

หรือว่าไปอยู่ในเล่มที่ขาดไปเล่มหนึ่ง (เคยคุยกับพี่ J A T E / N พี่เขาบอกว่าขาดไป 1 เล่มแต่ผมจำไม่ได้ว่าเล่มใหน) Huh

ปล. ความคิดผมน่ะ....ผมคิดว่าเป็นตัวเดียวกันเลย แต่ทางโรงงานร่วมเจริญคงอยากทำตลาดให้มีความแตกต่าง ก็เลยเจาะรูข้าวหลามตัด 2 รูที่ท้ายหางปลาเพื่อสร้างความแปลกใหม่และแตกต่าง...เพราะความรู้สึกในตอนนั้น DB Cro-mo รุ่นแรกที่ออกมานานแล้ว รู้สึกเหมือนรถสไตล์เก่าๆยังไงไม่รู้ เพราะช่วงนั้นรถนอกก็เริ่มที่จะเป็นทรงหยดน้ำกันเกือบหมดแล้ว รวมทั้งรถไทยบางรุ่นเช่น Pioneer DX ที่ผมก็ยังใช้รถที่ทรงทันสมัยกว่าก่อนที่จะมามี DB Cro-mo ทั้ง 2 รุ่นที่เป็นทรงโบราณคือ "ทรงกลมเล็กธรรมดา" แต่ถึงจะทรงโบราณยังไง มันก็เป็นรถที่ดีที่สุดของคนไทยที่เบี้ยน้อย-หอยน้อยในสมัยนั้น และยังเป็นรถที่ทำให้ผม Bunny Hop สูงถึงขนาดข้ามเข่งใส่ถ่านแบบทรงยาวได้เลยครับ:P

มีข้อมูล DB fx cr-mo ไหม ครับ อยากดูอีกครั้ง
หาหมดทุกเล่มที่คุณ Jate ได้รวมรวมมาให้แล้วครับ
« Last Edit: May 01, 2009, 12:36:11 AM by Lt. PT. / BMX freestyler » Logged

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #16 on: May 04, 2009, 10:11:51 PM »

ณ ตอนนี้ DB Turbo III คือรถไปจ่ายตลาดประจำของผมครับใช้ Seal Bearing ที่กระโหลกและดุมล้อลื่นอย่างไม่น่าเชื่อ
ส่วนตัวลงหนามคือ LA Jumper มิติปั่นมันเหมาะสำหรับผม โดยไม่เน้นลีลามากนักครับ Cool
Pages: 1 [2] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length