Welcome, Guest. Please login or register.
May 11, 2024, 02:03:47 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ห้องคนไม่หลับไม่นอน / Sleepless Society
| |-+  ห้องคนไม่หลับไม่นอน / Sleepless Society (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ของเล่น ของสะสม ของรักเก่า ในความทรงจำ
0 Members and 2 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 19 Print
Author Topic: ของเล่น ของสะสม ของรักเก่า ในความทรงจำ  (Read 90483 times)
chockdee
AA Pro

Email
« Reply #90 on: May 23, 2012, 10:49:19 PM »

5555 Cheesy

“ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง”
nolimit
B Pro

Email
« Reply #91 on: May 24, 2012, 06:42:19 PM »

มีแต่ของพื้นๆครับ   Wink Wink Wink

บัญชีธนาคารกสิกรไทย  444-2-31315-1 ธนเศรษฐ บูรณธนิต

Tel. 085-7761048 โก้ครับ
Bmxz
Expert

ซักวันนึง ...

« Reply #92 on: May 24, 2012, 06:52:36 PM »

ชอบทีวีสีแดงจังครับ .... ยังใช้งานได้อยู่ไหมน้า .....  Smiley Smiley Smiley

เก็บเล็กผสมน้อย
nolimit
B Pro

Email
« Reply #93 on: May 24, 2012, 07:35:40 PM »

เปิดติดครับ แต่ไม่มีภาพ  Grin Grin Grin

บัญชีธนาคารกสิกรไทย  444-2-31315-1 ธนเศรษฐ บูรณธนิต

yuttana
B Pro

SE THAILAND TEAM

Email
« Reply #94 on: May 25, 2012, 08:54:46 AM »

มีแต่ของพื้นๆ จริงๆ ด้วย เหนือพื้นก็ยังมีอีก Grin Grin Grin
kr
AA Pro

« Reply #95 on: May 25, 2012, 12:02:07 PM »

ชอบลังไบเล่ครับ ตอนเด็กๆชอบกินมาก Grin  แต่เพื่อนๆเขาชอบกินRCกัน Cheesy
newBMX
Novice
**

ถูก ดี และเร็ว

« Reply #96 on: May 25, 2012, 12:49:55 PM »

ชอบพัดลม จังเย้ย Wink
KK
AA Pro

« Reply #97 on: May 29, 2012, 12:17:43 PM »

มีแต่ของพื้นๆ จริงๆ ด้วย เหนือพื้นก็ยังมีอีก Grin Grin Grin
+1 อันน้นเป็นของ แค๊ปๆ
มีของพื้นๆ กะของแค๊ปๆ............................. Cheesy Cheesy Cheesy

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
yuttana
B Pro

SE THAILAND TEAM

Email
« Reply #98 on: May 29, 2012, 02:44:19 PM »

+1 อันน้นเป็นของ แค๊ปๆ
มีของพื้นๆ กะของแค๊ปๆ............................. Cheesy Cheesy Cheesy
Cheesy Cheesy
nolimit
B Pro

Email
« Reply #99 on: May 29, 2012, 08:40:00 PM »

เพิ่งเริ่มเก็บครับ ท่านใดสะสมของเก่าๆเอามาแบ่งปันกันชมบ้างนะครับ  Cheesy Cheesy

Master_fat
Expert

Email
« Reply #100 on: July 04, 2012, 11:40:05 PM »

เปิดติดครับ แต่ไม่มีภาพ  Grin Grin Grin

เหมือนของผมเลยครับ ตอนนั้นที่ได้มาใหม่ๆ นั่งขัดๆถูๆอยู่ ก็เลยอยากรู้ว่าใช้งานได้ไหม
ก็เลยลองเสียบปลั๊กไฟดู(เป็นจังหวะที่เสียงพลุงานศพดังพอดี บ้านผมอยู่ใกล้ๆกับวัดครับ)
เท่านั้นแหละครับ แต๋วแตกเลย นึกว่ามือของผมจะหายไปทั้งมือซะแล้ว
ที่ไหนได้เสียงพลุนี่เอง ประสบการร์นี้ทำให้ผมไม่กล้าเสียบทีวี โบราณที่ได้มาใหม่ อีกเลยครับ 555 Grin
dogtown36
Expert

We'll ride it to death.

dogtown36@hotmail.com
Email
« Reply #101 on: July 06, 2012, 11:10:21 PM »

อันนี้เกือบเก่าครับไว้ตียุงที่บ้าน Grin Grin Grin

มือถือ 082-0616016 ไบ๊ท์
ธ.กรุงเทพ สาขา สามแยกไฟฉาย ชื่อ นาย นที สดุดี บัญชีเลขที่ 159-4-18208-9
E-mail dogtown36@hotmail.com Line Chat ID:bytecycle
รับสักร่างกายทุกรูปแบบ ใน-นอกสถานที่ สะอาดปลอดภัย รายละเอียดตามเฟสนี้ http://www.facebook.com/sickarttattoo
♥♥♥♥♥♥BMX♥♥♥♥♥♥
herewat
Expert

« Reply #102 on: July 10, 2012, 11:21:40 AM »

สิบแปดนี้กลับมาจะขอโชว์บ้างรอชมนะน้องๆ Wink

เฮียวัฒน์เองแหละ  0897171534
ธีรสุวัฒน์ งามฮุย 261-3 ถ.จอมพล ต.ในเมือง อ.เมือง
จ.นครราชสีมา 30000
บช.301-0-71300-2 ธ.กรุงไทย นครราชสีมา
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #103 on: July 10, 2012, 12:10:14 PM »

เห็น..mustang..ของพี่ Kr แล้วก็นึกถึงสมัยก่อน..ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์กันบ้างนะครับ.. Cheesy
         เคยมีคนมาขอเช่ารถผมเอาไปถ่ายมิวสิคของ พี่อ๊อด คีรีบูน ครับ...ไม่เห็นรถหรอกคับ..เห็นแต่เบาะ.. Grin
 Concept งานเค้าถ่ายแต่ข้างใน..พอดีเค้าอยากได้รถที่ข้างในมันกว้างๆเบาะสีแดงๆ..ผมเคยใช้ Pontiac '66 ครับ..เข้าเส้นกันอยู่พักใหญ่เลยครับ..แต่ก็ไม่ได้หลงไหลมากเท่ารถ Off road ครับ.. Grin
       จะเรียกว่ารัก..หรือเรียกว่าบ้า..ผมเองก็ไม่รู้ตัวคับ..แต่ผมก็ใช้ชีวิตอยู่กับรถแบบนี้มาเป็นสิบๆปีเลยครับ..มันผ่านเข้ามาในชีวิตหลายคันคับ.. Wink

ได้เห็นโลกในแง่มุมที่คนทั่วไปไม่ได้เห็น..ไปมาทั่วแล้วครับ..ประเทศไทศ.."นอนกลางดินกินเหล้าทั้งคืน"..คันนี้เป็นคันสุดท้ายที่ผมใช้.. Cheesy
                           ตอนนั้นมีเหตุนิดหน่อยที่ทำให้ต้องขาย..ขายไปเมื่อสี่ห้าปีที่แล้วเห็นจะได้.. Wink
              แต่ถ้าผมมีโอกาส..ผมก็จะกลับมาใช้มันอีกครับ..ผมรักและชอบรถแบบนี้พอๆกับ BMX เลยครับ.. Cheesy
                                  มันวิ่งวนอยู่ในกระแสเลือดและจิตสำนึกผมอยู่ตลอดเวลาครับ.. Wink

เอารถไปถ่ายมิวสิคของ พี่อ๊อด คีรีบูนครับ..เค้ามาขอเช่าถ่าย..ไม่เห็นรถหรอกคับ..เห็นแต่เบาะ.. Grin
เค้าถ่ายแต่ข้างใน..พอดีเค้าอยากไดรถที่ข้างในมันกว้างๆเบาะสีแดงๆ..ผมเคยใช้ Pontiac '66 ครับ..เข้าเส้นกันอยู่พักใหญ่เลยครับ.. Grin
                            หลังจากเลิกเที่ยวป่าก็มาเที่ยวในเมือง.. Grin

วันนี้ผมได้คุยกับน้องคนหนึ่งครับ ทำให้ผมนึกถึงอดีตขึ้นมา ช่วงของความระเริงช่วงหนึ่งในชีวิต
ทำให้ต้องหยิบเอาภาพเก่าๆออกมาดูอีก ซึ่งก็มีเพียงไม่กี่ภาพครับ  มันคือรถที่รักคันหนึ่งในความทรงจำ

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #104 on: July 10, 2012, 12:53:02 PM »

เห็น..mustang..ของพี่ Kr แล้วก็นึกถึงสมัยก่อน..ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์กันบ้างนะครับ.. Cheesy
         เคยมีคนมาขอเช่ารถผมเอาไปถ่ายมิวสิคของ พี่อ๊อด คีรีบูน ครับ...ไม่เห็นรถหรอกคับ..เห็นแต่เบาะ.. Grin
 Concept งานเค้าถ่ายแต่ข้างใน..พอดีเค้าอยากได้รถที่ข้างในมันกว้างๆเบาะสีแดงๆ..ผมเคยใช้ Pontiac '66 ครับ..เข้าเส้นกันอยู่พักใหญ่เลยครับ..แต่ก็ไม่ได้หลงไหลมากเท่ารถ Off road ครับ.. Grin
       จะเรียกว่ารัก..หรือเรียกว่าบ้า..ผมเองก็ไม่รู้ตัวคับ..แต่ผมก็ใช้ชีวิตอยู่กับรถแบบนี้มาเป็นสิบๆปีเลยครับ..มันผ่านเข้ามาในชีวิตหลายคันคับ.. Wink

ได้เห็นโลกในแง่มุมที่คนทั่วไปไม่ได้เห็น..ไปมาทั่วแล้วครับ..ประเทศไทศ.."นอนกลางดินกินเหล้าทั้งคืน"..คันนี้เป็นคันสุดท้ายที่ผมใช้.. Cheesy
                           ตอนนั้นมีเหตุนิดหน่อยที่ทำให้ต้องขาย..ขายไปเมื่อสี่ห้าปีที่แล้วเห็นจะได้.. Wink
              แต่ถ้าผมมีโอกาส..ผมก็จะกลับมาใช้มันอีกครับ..ผมรักและชอบรถแบบนี้พอๆกับ BMX เลยครับ.. Cheesy
                                  มันวิ่งวนอยู่ในกระแสเลือดและจิตสำนึกผมอยู่ตลอดเวลาครับ.. Wink

เอารถไปถ่ายมิวสิคของ พี่อ๊อด คีรีบูนครับ..เค้ามาขอเช่าถ่าย..ไม่เห็นรถหรอกคับ..เห็นแต่เบาะ.. Grin
เค้าถ่ายแต่ข้างใน..พอดีเค้าอยากไดรถที่ข้างในมันกว้างๆเบาะสีแดงๆ..ผมเคยใช้ Pontiac '66 ครับ..เข้าเส้นกันอยู่พักใหญ่เลยครับ.. Grin
                            หลังจากเลิกเที่ยวป่าก็มาเที่ยวในเมือง.. Grin

วันนี้ผมได้คุยกับน้องคนหนึ่งครับ ทำให้ผมนึกถึงอดีตขึ้นมา ช่วงของความระเริงช่วงหนึ่งในชีวิต
ทำให้ต้องหยิบเอาภาพเก่าๆออกมาดูอีก ซึ่งก็มีเพียงไม่กี่ภาพครับ  มันคือรถที่รักคันหนึ่งในความทรงจำ

ถ้ามีโอกาสกลับไปเล่นมันอีก ผมขอติดรถไปด้วยคนนะ (ชอบทั้งลุยๆ และ อเมริกัน แต่...เป็นคนขี้เกียจขับรถ Grin Grin Grin)

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
Pages: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 19 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length