Welcome, Guest. Please login or register.
May 14, 2024, 12:31:51 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ไปตามหา Old school ฺ ในญี่ปุ่นมาคับ..ภาค3 กันต่อคับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 Print
Author Topic: ไปตามหา Old school ฺ ในญี่ปุ่นมาคับ..ภาค3 กันต่อคับ  (Read 17590 times)
Dirty old man
Expert

« on: February 25, 2009, 01:44:37 AM »

คราวนี้มาถึงร้านที่เรียกว่าร้านโดเรม่อนก็ว่าได้คับ เพราะมีทุกๆอย่างๆเลยคับ ร้านนี้เป็นร้านเก่าๆเเก่ร้านหนึ่งเพราะเพื่อนชาวญี่ปุ่นบอกให้ไปถามดูคับ (เพื่อนที่้้เล่นสตรีทด้วยกันคับ)
ร้านนี้เจ้าของร้านเคยเป็นนักเเข่ง RaceของทีมKuwahara Japanทีมด้วยอะ..น่าเสียดายรถที่เเกใช้ในเพื่อนไปหมดเเล้วครับ
(สมัยนั้นเเกเล่าว่ารถของทีมเเข่งทุกคันเป็นโปรโตไทป์ที่ออกเเบบให้เเต่ละไรเดอร์ต่างกันไปทั้งความยาวเเละเพรมครับ) Smiley
ตอนนี้เป็นประธานฺฺBMXRacing sportเขตคันไซอีกด้วยคับ.. Cheesy
อยากรู้เเล้วใ่ช่ป่าววาอยู่ไหนร้านนี่อยู่กลางเมืองโอ.ซาก้า ถ้าเเฟนเก่าๆโอลลสครูมาต้องร้องกรี่้ดกันเเน่ๆเพราะถามอะไหล่อะไรก็ไปหยิบมาให้ดูหมดเลยคับ...เหมือนโดเรม่อนหาอะไหล่อะไรมีหมดคับ.. Cheesy
เเต่ต้องบอกว่าร้านนี้รับเฉพาะเงินสดเท่านั้นคับ...มาดูกันครับ

มาดูภายในกันครับ ร้านนั้ไม่ใช่เเค่ร้านจักรยานธรรมดา มีอะไหล่Old school ,มากมายซุึกซ่อนในร้านครับ..
เพราะที่ถามๆมามีอะไหล่พอสำหรับประกอบรถได้ครับ Cheesy เเต่ราคาไม่ได้ถูกเหมือนขายทิ้งเ้บบร้านในเมืองไทยนะคับ
เพราะอะไหล่Old schoolที่เป็นญี่ปุ่นเเท้ๆหาไม่ได้ง่ายๆเเล้วคับเพราะราคาได้เเพงหรือขายตามราคาป้ายไปครับ.
ใครที่สามารถหาราคาพิเสษๆลดราคาไม่เเพงน่าจะเป็นที่เมืองไทยเเหละครับ ผมว่าราคายังถูกอยู่คับ...สำหรับอะไหล่ เด็ทสต็อกในเมืองไทยอะ
(อย่าให้หลุดไปนอกเมืองไทยเลยเพราะฝรั่งเข้ามากว้านซื้อไปถูกๆเยอะไปขายก็มากในอ่าวเบยไงละคับ..)
มาดูกันต่อคับเเฟนๆฟรีสไตล์กะรถคันนี้ ฮ่าโร่ฟรีสไตล์คับ ที่เก่าๆกะสีเดิมๆสภาพเดิมๆครับ

มาดูในร้านมีลายเซนตตนดังในสมัย old school,,มากมายอะ  บอบส ออสบอน สตูทอมสัน  สก็อต คราส์เป็นต้น
ซึ่งท่านที่อยู่ในวัยผมต้องรู้จัก้เพราัะยอดนัก้้เเข่งเหล่านี้เป็นสุดยอด ไรเดอร์ในสมัยนั้นเลยครับ..
ไปดูเอาเองไม่สาารถอธบายได้คับ.. Grin

OTTO
B Pro

Email
« Reply #1 on: February 25, 2009, 05:49:01 AM »

PK งามมากครับ ตีเป็นเงินไทยเท่าไรพี่ แล้วก็บันได KKT อ่าครับ

!!+++Reggae+++!!สมานฉันท์

081-1700890 อ๊อฟครับ
james
B Pro

old school อยู่ในกล่อง

name_james@hotmail.com
WWW Email
« Reply #2 on: February 25, 2009, 06:13:36 AM »

จะช็อคตาย
ของเด็ดๆร้านนี้เยอะจริงด้วย
อยากไปเดินดูมั่งจัง
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #3 on: February 25, 2009, 07:25:30 AM »

พี่หรั่งครับ.....เลือดกำเดาผมจะทะลักแล้วครับพี่...เพลาๆหน่อย....อิอิ  Grin

ปล....AP ที่ข้อมือเด็ดที่ซู๊ดเลย  Grin

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #4 on: February 25, 2009, 07:31:47 AM »

เฟรม quadangle สีน้ำทะเล นั่น NOS เลยนะครับคุณหรั่ง
เห็นแล้วอยากได้มาก ๆ  Shocked  Shocked  Shocked

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #5 on: February 25, 2009, 08:38:37 AM »

เห็นด้วยกะพี่ธนิตเลย Quadangle สีนี้โดนมากๆ
baaBMX
B Pro

Email
« Reply #6 on: February 25, 2009, 09:30:00 AM »

อยากให้เมืองไทยมีshopแบบนี้จัง คงจะshopingกันสนุกแน่ๆ                                                         
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #7 on: February 25, 2009, 09:56:03 AM »

โห Grin
« Last Edit: May 05, 2009, 06:48:06 PM by Spammer » Logged
Expert

« Reply #8 on: February 25, 2009, 11:25:39 AM »

เฟรม quadangle สีน้ำทะเล นั่น NOS เลยนะครับคุณหรั่ง
เห็นแล้วอยากได้มาก ๆ  Shocked  Shocked  Shocked
ขอบคุณครับคุณ Thanit  ครับ ช่วงนี้เเฟนเริ่มบ่นเเล้วว่า ทำไมรถจักรยานBMXเพิ่งขึ้นอย่างรวดเร็ว คนเดียวใช้3คัน
ล่าสุดโดดงาน บ่อยๆเมียเริ่มสงสัย เพราะช่วงบ้านาลิกาก็ไปซื้อเซฟมาใส่ ข่วงนี้บ้าจักรยานไปหาาอะไหล่มาเต็มบ้านเเทนคับ
ล่าสุดไปซื้อเครื่องมือมาอีก ไปยึดที่เก็บของที่บ้านเป็นทีเก็บจักรยานอีกคับ..(ถ้าเเฟนไปดูเเล้วอาจจะตกใจ ทำไมมีเเต่เศษเหล็กเต็มบ้านไปหมด) Cry
ส่วนSE ขายเป็นเซ็ตครับ เปิดราคามาเเพงมากๆ ที เป็นเงินไทยเกือบๆ5หมื่นบาทครับ Cry
Expert

« Reply #9 on: February 25, 2009, 11:28:29 AM »

PK งามมากครับ ตีเป็นเงินไทยเท่าไรพี่ แล้วก็บันได KKT อ่าครับ
เเพงอะบันไดคู่ละ12000 เยนคับ ส่วยเพรมขายเป็นเซ็ตครับ ทั้ง2เพรม (มีตะเีกียบมาพร่อมด้วยครับ )ราคาเปิดมาที่5หมื่นบาท ขายเป็นเช็ดอีกด่วยอะ
หมดตังค์เเล้ว เดือนนี้สอยไปเยอะมากๆครับ.. :'(ติดไว่้ก่อนเดือนหน้า)
chao chao
AA Pro

« Reply #10 on: February 25, 2009, 11:34:14 AM »

สุดยอดครับ   Grin
Expert

« Reply #11 on: February 25, 2009, 11:46:09 AM »

โห ขายทรัพย์ส่วนส่วนตัวให้หมดเลยดีมั้ย เพื่อความฝันอันสูงสุด
- Magnum 37 อยากทราบราคาจริงๆ เผื่อสู้ไหว Shocked
- Quadฯ มีตังค์ล่ะเอาไปแย้ว Kiss
- สาวก P.K. NOSๆ โอกาสทองครับ อย่าพลาดๆ Grin
Magnum 37ขายคับเเต่ราคาเเพงมากๆผมถามไเเล้วบอกมาที่ราคาเปิดเท่ากันกะฮ่าโร่ฟรีสไตล์สีออรจินัลคับ ที่คันละ120000 เยนคับ..
ส่วนQuad กะPK ปล่อยเป็นเซ็ตราคาเเพงมากๆที มากๆที่คึิืดเป็นเงินไทยราคากว่า5หมื่นบาทคับ Cry
ตอนนี้ไปซื้อKuwaharaKZ1 คอมพรีทไบ่ท มาคัน หมดเเอสไปก่อนคับ..เดี๋ยวไปขอเงินเเฟนดูไม่รู้ว่าจะได้หรือป่าว
(เพิ่งซื้อต่างหูในวันวาเลนไทร์ไปเดี๋ยวไปลองต่อรองกันไว้ก่อนคับ) Cheesy
เเต่อะไหล่ญี่ปุ่นที่มีเยอะมากๆคับล้อ อารยา AERO ก็มี ชุดคอเก่าๆก็มีอะล่าสุดไปได้น็อตร้อยจานที่มีสลักSuntour,มาอีกคับ. :Dเเละไปได้เสคอรหลังชิมาโน่ 17ฟัน 16ฟันเเกนเล็กมาอีกคับ
ผมว่าเเฟนOldschoolที่นิยม made in japanต้องชอบเเน่ๆคับ

mink-lam
AA Pro

Email
« Reply #12 on: February 25, 2009, 12:26:16 PM »

โอ้วววววว อยากได้จังคับสวยๆๆทั้งนั้นคับ
Jame
AA Pro

« Reply #13 on: February 25, 2009, 12:34:49 PM »

บอกได้คำเดียวว่าเด็ด  Shocked Shocked Shocked

For Love Or Money
kaweepong
AA Pro

« Reply #14 on: February 25, 2009, 03:27:15 PM »

พี่หรั่งครับแฮนสกายเวส์ ราคาเท่าไรอะครับสวยโครต ชุดจานดูดสีน้ำเงินอยุ่ที่ร้านยังเหลืออีกไหมอะครับพี่หรั่ง
« Last Edit: February 25, 2009, 03:29:53 PM by kaweepong » Logged
Pages: [1] 2 3 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length