Welcome, Guest. Please login or register.
May 16, 2024, 02:06:27 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  โชว์รูม BMX / BMX Showroom
| |-+  ชุดขาจาน / Cranks (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  Shimano DX DX DX DX ..อุอุอุ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 Print
Author Topic: Shimano DX DX DX DX ..อุอุอุ  (Read 19590 times)
Dirty old man
Expert

« on: April 02, 2009, 01:57:39 AM »

ตอนเป็นเด็กๆไม่มีปัญญาชื้อเพราะบ้านจนอะ Cheesy..พอโตขึ้นก็ลืมไปเสาะหา พอมาหาอีกทีอายุปาไปที40ขวบก่าๆเเล้วอิคับ...อุอุอุ Grin
ไหนๆชิมาโน่ในสมัยก่อนทำใน โอซาก้า ญี่ปุ่น ..จะว่าไปเมืองโอซาก้าเป็นเมืองเเห่ง ฺBMX old school จิงๆเลยคับ..ก่าจะได้มาชุดต้องไป
ทำตัวเหมือน ฆ่าช่้างเอางาครับ... ;)ตอนนี้ตามล่ามานอนในบ้านทั้งค่าอะไหล่ ค่าเพรมทั้ง รถใหม่เเละเก่าๆไม่กล้านับ เป็นเงินไทยอะ..
คงมีป่มบ้าคนเดียวละมั้งคับ ขายปาเต็กขายทิ้งออกหมดไปเเล้วไปซื้อเเต่ ฺBMX อะ..(โชดดีที่ซื้อไปขายไปเท่าทุน)
เเต่ช่างมันเถะปาเต็กมีเเต่ราคาลง เล่นมาเยอะเกร็งกำไรราคาติดดอยไปหลายคน .. ;Dมาเก็บเศษเหล์กเศษอะลูมิเนียมดีก่า
มารื้อให้มือเปลื่้อน มานั่งประกอบเองทำสีเองสนุกดีคับ... Grin
นอกเรื่องไปเยอะมาดูกันคับผมว่าคงหาดูได้ยากสำหรับคู่มือ shimano DX ที่ผมนำภาพจากหนังสือญี่ปุ่นทีมีทั้งระบบเกียร์เปลี่นรสปิดได้กะ single speed ไงละคับ.. Wink
มาดูกันคับคู้มือสมัยก่อนๆสะ28ปีที่เเล้วเป็นอย่างไรคับ

ไปบิ้ตะบันซื้อจนเมียบ่นคับ..ทั้งอะไหล่เก่าๆเเละรภมาคับ.. Cry เอามาไว้ก่อนอะไหล่BMXไม่เน่าเเละไม่มีราคาร่วงต่อให้เป็นมือสองคับ
เเต่ราคาที่ถูกที่สุดผมว่าน่าจะเป็นราคาในกระดานขายของ OS เเหละคับ..ราคาถูกก่าที่ผมมาหาซื้อในญี่ปุ่นมากๆครับ.. Grin
อิจฉาเพื่อนๆในเมืองไทยที่สามารถไ้ด้ของดีดีราคาถูกๆใหม่ๆครับ..เพราะท่านที่มาขายดูๆราคาเเล้วน่าจะถูกที่สุดในโลกไปด้วยอะ..
เเต่โขดดีทั้ง4ชุดสามารภหาได้อะไหล่ได้ครบๆทั้งลูกปืน้เเละเเกนเบ้าได้อยู่ครับถ้าไม่ครบเเย่เลยไม่รู็ว่าจะไปหาที่ไหนเเล้วเหมือนกัน
(ต่อให้อยู่ในเมิืองโอซาก้่าเมืองต้นกำเนิดของชุดจานชิมาโน่DXครับ..ก๋หาไม่ได้คับ.)

ปล..เพิ่งสังเกตุลองเอาเเผ่นเกียรซูจิโน่มาทาปกะชิมาโน่รุ่น2ชั้นสามารถใส่กันได้คับ.. ;)เอาเเผ่นเกียรของ คุรุปี้มาก็ใส่ได้เเน่ๆเพราะ
รูตรงกัน..สร้างความหวังให้ผมอีกคับ ไว้้เพียงมาเเก่้สีที่สีทำอะโนไซท์เเบบ ห่วยๆมาในระบบจาน2ชั้นึครับ..
จบครับเขียนมาเยอะ หมดเเอส(ตูด)ไปเเล้ว เรียบร้อยโรงเรี่ยนญี่ปุ่นคับ.. Undecided

admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #1 on: April 02, 2009, 07:17:17 AM »

ไอ้หยาๆๆ......เงียบไปนึกว่าไปทำอะไรมาที่แท้ท่านพี่...แอบไปสอยขา DX มานั่นเอง...โอ้ว!!!!!!  Shocked Shocked

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
kaweepong
AA Pro

« Reply #2 on: April 02, 2009, 07:18:34 AM »

ขอสีน้ำเงินสักอันหน่อยนะครับพี่หรั่ง Grin Grin Grin
อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #3 on: April 02, 2009, 07:49:16 AM »

พระเจ้ายอด มันจอร์ชมากกกกก  Shocked Shocked Shocked
aok_baby
B Pro

« Reply #4 on: April 02, 2009, 07:54:54 AM »

อยากได้มั่งจัง  แต่ไม่มีปัญญาหา   Cheesy
james
B Pro

old school อยู่ในกล่อง

name_james@hotmail.com
WWW Email
« Reply #5 on: April 02, 2009, 08:03:12 AM »

ชาตินี่จะมีบุญได้ NOS กับเค้าสักชุดไหมเนี่ย
พี่หรั่งลงแบบนี้ ผมพูดไม่ออกเลย
มันเป็นที่สุดของที่สุด  Grin
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #6 on: April 02, 2009, 08:15:29 AM »

ชุดเดียวยังหายากโคตร ๆ เลยครับ

นี่คุณหรั่งเล่นมีซะคนเดียว 4 ชุด อืมม...นะ...อิจฉาจัง... Cry

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #7 on: April 02, 2009, 10:38:40 AM »

.....โอว..พระเจ้า... Shocked Shocked Shocked Shocked

K.tri
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #8 on: April 02, 2009, 12:17:48 PM »

ที่สุด ของที่สุด   Shocked Shocked Shocked
chest
B Pro

Back to Old school

pichestnewell@hotmail.com
Email
« Reply #9 on: April 02, 2009, 04:27:32 PM »

โอ้ว....มายก๊อด แค่ คู่เดียวยังไม่มีปัญญาเลย พี่เล่นมี 4 คู่ เดี๋ยวผมเก็บเงินซื้อตั๋วเครื่องบินไปนอนบ้านพี่สักอาทิดนะครับ จะไปหาสักคู่นึง  Grin
Jame
AA Pro

« Reply #10 on: April 02, 2009, 08:05:49 PM »

ไร้คำบรรยาย Shocked

For Love Or Money
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #11 on: April 02, 2009, 09:37:25 PM »

ชอบมากครับ คงมีวันได้ไว้ชื่นชม สักชุดครับ
ผมเชื่อว่า ถ้าเราใจเย็นพอ และมีแรงใจ ที่มากพอ  ส่งใจไป...
แล้วของสิ่งนั้น จะมาหาเราไม่ช้าก็เร็ว เสมอ นะครับ  Smiley

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
ao_bmx
AA Pro

Email
« Reply #12 on: April 04, 2009, 04:41:36 AM »

ทำแบบนี้ได้ไงพี่
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #13 on: April 04, 2009, 07:10:37 AM »

สูดดดดดดดดดด ยอดดดดดดดด Smiley
aaba
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #14 on: June 01, 2009, 10:24:13 PM »

อยากทราบว่าตอนนี้ชุดจาน DX พร้อมกระโหลกชุดละเท่าไหร่ครับ ใหม่และมือสอง อยากทราบราคาครับ
Pages: [1] 2 3 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length