Welcome, Guest. Please login or register.
May 10, 2024, 07:43:37 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Today BMX Racing (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ยืนยันแล้ว แชมป์โลก BMX มาไทยแน่นอน
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: ยืนยันแล้ว แชมป์โลก BMX มาไทยแน่นอน  (Read 10133 times)
minidoggy
Novice
**

Email
« on: October 04, 2010, 03:58:20 PM »

FREE AGENT จักรยาน BMX ของแชมป์โลก จะเปิดทีมจักรยาน BMX RACING ในเมืองไทย ในชื่อ FREE AGENT THE RACING โดยจะเปิดตัวอย่างเป็นทางการต้นเดือนธันวาคมนี้ ที่สนาม BMX ซึ่งออกแบบโดยแชมป์โลกจากทีม FREE AGENT สหรัฐอเมริกา สนามอยู่บริเวณถนนศรีนครินทร์ (กำลังดำเนินการก่อสร้าง) ในวันเปิดตัวจะได้พบกับ Maris Strombergs แชมป์โลก BMX หลายสมัย

admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #1 on: October 04, 2010, 05:14:35 PM »

ว้าวข่าวดีสำหรับแฟน Racing ครับ....มีโอกาสต้องไปชมครับ

ขอขอบคุณสำหรับข่าวสารครับผ๊ม  Wink

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
rushy
B Pro

"ค่อยๆปั่นค่อยๆเก็บ"

« Reply #2 on: October 04, 2010, 06:16:34 PM »

ว้าววะวะว้าว Shocked
minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #3 on: October 04, 2010, 08:09:30 PM »

ในส่วนของการรับนักกีฬาเข้าร่วมทีมและสิ่งที่นักกีฬาจะได้ จะแจ้งให้ทราบต่อไปครับ

Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #4 on: October 04, 2010, 10:22:13 PM »

เป็นข่าวดีสำหรับวงการ BMX Racing ในเมืองไทย...ดีใจด้วยกับ เยาวชน/ยุวชน ไทยในอนาคตครับ Cheesy

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #5 on: October 04, 2010, 11:50:25 PM »

มาแล้วครับ สวัสดิการเบื้องต้นของนักกีฬาทีม FREE AGENT THE RACING

สวัสดิการเบื้องต้นของนักกีฬา
1 รถจักรยาน FREE AGENT รุ่นแข่งขัน สำหรับฝึกซ้อมและแข่งขันตลอดระยะเวลาที่เป็นนักกีฬาของทีม โดยจะเปลี่ยนให้เมื่อมีรถรุ่นใหม่ออกมา
2 เครื่องแต่งกายในการซ้อมและแข่งขันทั้งหมด หมวกกันน็อค เสื้อ ถุงมือ กางเกง ถุงเท้า รองเท้า และอุปกรณ์ความปลอดภัยทั้งหมด
3 สนามซ้อมที่ได้มาตรฐาน
4 ได้รับการฝึกสอนโดย ผู้ฝึกสอนที่มีประสบการณ์สูง เป็นแชมป์หลายสมัยและฝึกสอน BMX มาเป็นเวลานาน
5 ได้รับการเทรนจากนัก BMX ระดับโลก โดยในปีแรกจะได้รับการเทรนจาก Maris Strombergs แชมป์โลกหลายสมัย
6 ที่พักและอาหารในการเดินทางไปแข่งขัน
7 ยานพาหนะที่ใช้เดินทางไปแข่ง
8 สนับสนุนเข้าร่วมทีมภูมิภาคเอเซีย
9 เดินทางไปร่วมการแข่งขันในต่างประเทศ
และสวัสดิการอื่นๆที่อยู่ในระหว่างการเจรจากับผู้สนับสนุน

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #6 on: October 05, 2010, 11:40:28 AM »

เวบไซท์ชั่วคราวของทีม FREE AGENT THE RACING ขอเชิญเยี่ยมชมครับ

http://theracing.siamvip.com

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #7 on: October 05, 2010, 03:24:08 PM »

พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ หลานๆ ท่านใดที่สนใจจะเข้าร่วมทีม FREE AGENT THE RACING ควรจะ

มาซ้อมที่สนามได้อาทิตย์ละ 2 วัน คือวันเสาร์และอาทิตย์

ไม่ติดสัญญาหรือภาระผูกพันธ์กับทีมหรือชมรมอื่น

และถ้าอายุต่ำกว่า20ปีต้องได้รับอนุญาติจากผู้ปกครองครับ

พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ หลานๆ ท่านใดที่สนใจ ส่งอีเมล์ ระบุ

ชื่อ - นามสกุล

วันเดือนปีเกิด

รูปถ่าย

ประวัติ ผลงาน มีรูปด้วยจะดีครับ

ส่งมาที่ ohmracing@gmail.com

หรือโทรคุยรายละเอียดได้ที่ 0836070009 ครับ

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #8 on: October 06, 2010, 11:38:10 AM »

กำหนดการคัดเลือกตัวนักกีฬาครับ คัดเลือกตัวที่สนามซึ่งกำลังสร้างที่ถนนศรีนครินทร์ครับ สนามจะสร้างเสร็จปลายเดือนนี้ สนามเสร็จก็คัดเลือกนักกีฬากันเลย เพราะกำหนดที่แชมป์โลกจะมาประมาณวันที่ 10 ธ.ค. นักกีฬาของเราจะต้องซ้อมระยะหนึ่งก่อนเพื่อรอรับการเทรนจากแชมป์โลกตอนต้นเดือน ธ.ค. และนักกีฬาของทีมจะได้แข่งโชว์กับแชมป์โลกในวันเปิดสนามด้วยครับ

Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #9 on: October 07, 2010, 01:35:12 AM »

แล้วจะไปดูการคัดเลือกนักกีฬาด้วยคนครับ Wink

ปล. ขอแผนที่ทางไปสนามด้วยครับ Smiley

กำหนดการคัดเลือกตัวนักกีฬาครับ คัดเลือกตัวที่สนามซึ่งกำลังสร้างที่ถนนศรีนครินทร์ครับ สนามจะสร้างเสร็จปลายเดือนนี้ สนามเสร็จก็คัดเลือกนักกีฬากันเลย เพราะกำหนดที่แชมป์โลกจะมาประมาณวันที่ 10 ธ.ค. นักกีฬาของเราจะต้องซ้อมระยะหนึ่งก่อนเพื่อรอรับการเทรนจากแชมป์โลกตอนต้นเดือน ธ.ค. และนักกีฬาของทีมจะได้แข่งโชว์กับแชมป์โลกในวันเปิดสนามด้วยครับ

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #10 on: October 08, 2010, 12:40:06 PM »

แผนที่สนามจะเอามาลงให้ในโอกาสต่อไปครับ ขอคุณที่สนใจครับ

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #11 on: October 08, 2010, 12:40:26 PM »

ก่อนอื่นขอขอบคุณทุกท่านที่สนใจส่งเมล์รายละเอียดส่วนตัวและประวัติมาเพื่อเข้าร่วมการคัดเลือกตัวครับ

แจ้งความคืบหน้าครับ ทุกท่านที่เข้าร่วมการคัดเลือกตัวจะได้เข้าร่วมกิจจกรรมในวันเปิดตัวที่แชมป์โลกมาโชว์ด้วยครับ

ส่วนก็การคัดเลือกตัวไม่ได้เน้นคนที่ได้ที่1ครับ แต่จะถ่ายเป็นคลิปส่งกลับไปทาง FREE AGENT เพื่อดูเทคนิคและเบสิคว่าท่านใดสามารถพัมนาต่อไปได้ แล้วจึงจะแจ้งว่าท่านใดร่วมทีมครับ

ท่านใดสนใจเข้าร่วมกิจกรรม ส่งเมล์รายละเอียด ชื่อ นามสกุล อายุ ส่วนสูง น้ำหนัก รายละเอียดประสบการณ์ และรูปถ่าย มาได้ที่อีเมล์ ohmracing@gmail.com หรือสอบถามรายละเอียดได้ที่ 0836070009 ครับ

minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #12 on: October 12, 2010, 12:09:23 PM »

แจ้งข่าวเพิ่มเติมครับ

ในการทดสอบเข้าร่วมทีมจะแบ่งเป็น 2 ส่วน
1. จับเวลาบุคคล
2. แข่งขันกัน
แล้วนำข้อมูลส่งไป FREE AGENT

ส่วนท่านที่ติดสัญญาหรืออยู่ทีมอื่นก็เข้าร่วมเพื่อทดสอบเวลาและความสามรถได้ครับ เพราะไม่ได้บังคับว่ามาร่วมกิจจกรรมแล้วจะต้องเข้าร่วมทีม

ท่านที่สนใจเข้าร่วมกิจกรรมจะต้องส่งอีเมล์รายละเอียดส่วนตัวมายัง ohmracing@hotmail.com ล่วงหน้าครับ เพื่อจะได้รวบรวมส่งกลับไปทาง FREE AGENT และจัดการเกี่ยวกับสถานที่และสิ่งอำนวยความสะดวกครับ

ขอบคุณครับ

Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #13 on: October 13, 2010, 01:44:40 PM »

มีสวัสดิการดีๆอย่างนี้...ก็ควรสนับสนุนเป็นอย่างยิ่ง..เมืองไทยจะได้มีหลากหลายมากขึ้น ..
แต่ถ้าไม่เป็นนักแข่งไปขี่ที่สนามได้มั้ยครับ...หรือต้องมีค่าใช้จ่ายอย่างบ้างครับ..ขอบพระคุณครับ
minidoggy
Novice
**

Email
« Reply #14 on: October 14, 2010, 11:45:52 AM »

สนามที่จะสร้างไม่ได้เป็นสนามของทีม FREE AGENT THE RACING ครับ เราเพียงแค่ช่วยสร้างสนาม โดยการใช้สนามในการซ้อมทางทีมจะเช่าซ้อมครับ ส่วนท่านอื่นจะใช้สนามก็คงจะได้ครับ รายละเอียดจะเอามาแจ้งให้ทราบต่อไปครับ

Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length