Welcome, Guest. Please login or register.
May 13, 2024, 04:46:26 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ถ้วยคอโอเวอร์ไซส์
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: ถ้วยคอโอเวอร์ไซส์  (Read 3501 times)
peeepee
Expert

"BMX"หล่อๆเท่ห์ๆ"

« on: July 13, 2009, 11:02:02 PM »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ"ถ้วยคอโอเวอร์ไซส์"สามารถใส่กับเฟรมไดมอนแบ๊กไทยทับร่องหรือเฟสสันbmxได้หรือป่าวครับ ขอบคุณมากๆครับ...................... Grin Cheesy Wink Smiley
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #1 on: July 13, 2009, 11:21:43 PM »

ส่วนใหญ่เฟรมไทย..จะใช้ชุดถ้วยคอ 1" ครับ...ยกเว้นตัวโครโมลี่จะใช้โอเวอร์ไซส์ครับ  Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Red-pio
AA Pro

« Reply #2 on: July 14, 2009, 08:40:28 AM »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ"ถ้วยคอโอเวอร์ไซส์"สามารถใส่กับเฟรมไดมอนแบ๊กไทยทับร่องหรือเฟสสันbmxได้หรือป่าวครับ ขอบคุณมากๆครับ...................... Grin Cheesy Wink Smiley

***ใส่นะใส่ได้ แต่น๊อตล็อกตัวบนสุด...รูเป็น 21.1 ก็ต้องใส่คอเล็กอยู่ดีครับ (คอนอก)
หรือ หากระเบิดรู...เพิ่มอีก 1 มม. /กลึง...ก็ใช้กับคอไทยขนาด 22.2 ได้ครับ
ส่วนจะแข็งแรงขนาดไหน ไม่รู้!!! (เพราะลูกหมากต้องเบ่งเพิ่ม/ เคยถามจานปืนมาแว้วววว)
peeepee
Expert

"BMX"หล่อๆเท่ห์ๆ"

« Reply #3 on: July 14, 2009, 10:50:11 AM »

***ใส่นะใส่ได้ แต่น๊อตล็อกตัวบนสุด...รูเป็น 21.1 ก็ต้องใส่คอเล็กอยู่ดีครับ (คอนอก)
หรือ หากระเบิดรู...เพิ่มอีก 1 มม. /กลึง...ก็ใช้กับคอไทยขนาด 22.2 ได้ครับ
ส่วนจะแข็งแรงขนาดไหน ไม่รู้!!! (เพราะลูกหมากต้องเบ่งเพิ่ม/ เคยถามจานปืนมาแว้วววว)
งั้นแสดงว่าถ้าผมใช้เฟรม"DBไทยทับร่อง"แล้วใส่คอจับแฮนด์"ซันทัวร์"ก็สามารถใส่ถ้วย"คอโอเวอร์ไซส์"ได้ใช่ไหมครับ ขอบคุณมากครับ.... Smiley Wink Cheesy Grin
chaiwat68
Expert

G.Greenday BMX / Bangkhen BKK

chaiwat_68@hotmail.com
« Reply #4 on: September 21, 2009, 04:16:43 PM »

งั้นแสดงว่าถ้าผมใช้เฟรม"DBไทยทับร่อง"แล้วใส่คอจับแฮนด์"ซันทัวร์"ก็สามารถใส่ถ้วย"คอโอเวอร์ไซส์"ได้ใช่ไหมครับ ขอบคุณมากครับ.... Smiley Wink Cheesy Grin

ต้องกลึงถ้วยคอรองลูกปืนบน-ล่าง ที่สวมกับเฟรมให้เหลือสัก 30 mm   ส่วนน๊อตล็อกตัวบนสุด...รูเป็น 21.1 ใส่คอจับแฮนด์"ซันทัวร์" ได้พอดีครับ ลูกหมากตัวเดิม แค่ถ้าเป็นคอไทย 22.2 ก็คว้านรูน๊อตล็อกตัวบนสุด  ตามตำราคนไทยนักดัดแปลงอยู่แล้ว  ผมทำมา 2 คันแล้วครับ  PK ไทย  และ DB Turbo ทับร่อง  ร่วมเจริญทั้งคู่   ใส่คอไทย pioneer ทั้งคู่ครับ

ชัยวัฒน์ ประถมพันธ์     [ โจ ครับ ]   ที่อยู่  124/82 หมู่ 3 แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพฯ 10220 

บช.ไทยพานิชย์ สาขา สะพานใหม่-ดอนเมือง เลขที่บัญชี 0812544672
โทร  089-500-5096

Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length