Welcome, Guest. Please login or register.
May 07, 2024, 12:09:11 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  รบกวนสอบถามเรื่องของโรเตอร์กับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: รบกวนสอบถามเรื่องของโรเตอร์กับ  (Read 2258 times)
may.pk
Looking Over the Fence
*

« on: May 11, 2014, 09:09:04 PM »

มือใหม่จักรยานครับ รบกวนสอบถามเรื่องของโรเตอร์ (เรียกถูกไหมหว่า)
เดิมที่ได้รถมา มีชุดโรเตอร์มาอยู่แล้วครับ แต่เก่าเลยอยากจะเปลี่ยนให้ดูใหม่หน่อย
ก็เลยสั่งซื้อชุดมา คือมีโรเตอร์กะสายเบรค แต่พอจะลองเปลี่ยนเองดู
แง่ว หัวมันเข้าไม่ได้ แล้วตัวล่างสุดก็เชื่อมติดกับตัวเฟรม ตัวบนสุดใส่ลงคอไม่ได้
ส่วนตัวกลาง ใส่ได้และเท่าของเดิมครับ เลยอยากจะลองสอบถามว่า หัวแบบนี้
มันเปลี่ยนกันได้ไหมครับ

แล้วล้อแบบนี้ พอมีทางทำให้ใหม่ขึ้นแบบไหนบ้างครับสมมุติว่าไปร้านทำสีรถยนต์เนี่ย
ถ้าพ่นสีทั้งวง สมมุติว่าสีดำ แล้วเวลาเบรคยางมันจะครูดสีออกไหมครับ
หรือพี่ๆน้องๆมีไอเดียไหนบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

สานฝันสมัยวัยรุ่น...
Old-Eagle
*

Email
« Reply #1 on: May 11, 2014, 11:52:05 PM »

หวัดดีครับ   ยินดีต้อนรับครับ   
อย่างแรกรู้สึกชื่นชม คุณที่มีความสนใจในจักรยานนะครับ  ขอเดาว่าคุณไม่น่าเกิน 30  ถ้าผิดขอโทษด้วย  ส่วนใหญ่สมาชิกในนี้ ก็ 40 อัพกันเกือบหมด แต่ใจ 16-17 เหมือนเดิม
สมัยใหม่ เล่นรถกันเป็นคันๆ  ร้านขายอะไหล่ดีๆ เป็นชิ้นๆ ไม่ค่อยมี มักจะขายรถจีนสวยๆ  แต่คุณภาพก็ว่ากันไป   
สำหรับ ผู้ที่รักจักรยานและต้องการปรับปรุงเอง ต้องมีใจดัวยและชอบ ออกมาก็จะดีครับ มีความอดทนด้วย  ของพี่บ้าง กว่าจะเสร็จเกือบ 4 ปี ก็มี 

1. เรียก โรเตอร์ - เบรค  ถูกแล้วครับ แต่ถ้วยคอล่างไม่ต้องใช้เพราะ เฟรมของน้องออกแบบมาสำเร็จแล้ว ลองถอดดูก่อน ถ้าใช้ไม่ได้ เดี๋ยวคงมีอาจารย์ในนี้หลายท่านแนะนำครับ   เบรคแบบนี้เข้ามาตอนพี่เลิกขี่ BMX แล้ว เลยไม่ค่อยถนัด 

2. ล้อพ่นสี โดยเบรคย่อมลอกเป็นธรรมดา  สวยสุดน่าจะปัดเงา เป็นโครเมี่ยมแหระครับ แต่จะดูใหม่สวยขึ้น ควรหาซี่ลวดเลสใส่จะได้ วาวแวบ แปร๋บ 

พี่พี่ที่นี้...น่ารักทุกคน  เก่งมั๊กมาก ด้วย   สมัยเด็กๆ  ผมว่าผมก็ไม่เป็นรองใครในซอย เรื่อง BMX นะ  หนังสือนอกเต็มบ้าน  ที่บ้านค้าขาย เลยจิ๊กตั้งเตี๋ยบ่อยๆ   เจอเว๊่บนี้  เพิ่งรู้ว่ายังห่างเยอะ  ... ม  า  ก   ก ก  ก    ๅHA  HA  HA 
may.pk
*

« Reply #2 on: May 12, 2014, 09:58:15 AM »

ขอบคุณที่ให้ความรู้นะครับ
เดี๋ยวลองไปแก้ไขก่อน ได้เรื่องยังไงเดี๋ยวมาแชร์ประสบการณ์ครับ

สานฝันสมัยวัยรุ่น...
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length