Welcome, Guest. Please login or register.
May 14, 2024, 11:26:30 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  เชิญชม....ภาพกิจกรรมการแข่งขัน 4/10/09
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: เชิญชม....ภาพกิจกรรมการแข่งขัน 4/10/09  (Read 7836 times)
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« on: October 06, 2009, 07:08:42 PM »

...ว่าแล้วก็เข้าไปชมกันโลด.... Grin

http://www.bmxracingthailand.com/forum/index.php?topic=269.0

http://www.bmxracingthailand.com/forum/index.php?topic=270.0

http://www.bmxracingthailand.com/forum/index.php?topic=271.0

http://www.bmxracingthailand.com/forum/index.php?topic=272.0

http://www.bmxracingthailand.com/forum/index.php?topic=273.0

http://www.bmxracingthailand.com/forum/index.php?topic=276.0

pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #1 on: October 06, 2009, 07:30:38 PM »

เห็นแล้วมีความสุขครับ....ขอบคุณครับป๋า  Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Red-pio
AA Pro

« Reply #2 on: October 06, 2009, 08:35:32 PM »

***ชอบ...รุ่นจิ๋ว...น่ารักดี
เยาวชน...ของชาติ!!! Grin Grin Grin
motocompo
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #3 on: October 07, 2009, 12:00:06 AM »

ต้องขอขอบคุณพี่หน่อยอีกครั้งสำหรับกิจกรรมมันมันที่สร้างความสนุก ความฮา ความสมหวังและผิดหวัง ซึ่งทั้งหมดมันก่อเกิดเป็นมิตรภาพที่ดี
โดยมีของกำนัลจากพี่ตำรวจแล้วลืมเหนื่อยไปเลย และผมขอสัญญาว่าจะพยายามปรับปรุงสนามพี่ให้น่าขี่ ปลอดภัย และดียิ่งขึ้นไปอีกครับ

ปล. พี่ภาวีลองหาที่ว่างดูกันมั๊ยครับพี่ เผื่อจะได้ทำสนามแถวบ้านเล่นกันมันมันครับ
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #4 on: October 07, 2009, 07:09:36 AM »

ดูจากรูปแล้ว ความมันส์ยังคงเส้นคงว่าดีครับ

BMX Rules!!!!!

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #5 on: October 08, 2009, 12:47:04 PM »

สนุกมากครับ...บรรยากาศมิตรภาพจริงๆ... Wink
Au/Job
AA Pro

Email
« Reply #6 on: October 08, 2009, 01:22:05 PM »

เสียดายครับ ชาว osbmx เรามากันน้อย..หรืออาจเพราะไม่ชอบกันแล้ว...ไปหาของมาขายดีกว่า.ได้ตังค์ด้วย..มันส์กว่ากันเยอะเลย.. Grin (ล้อเล่นนะ)..งานหน้ามากันเยอะๆนะครับ..แหล่งข่าวบอกมาว่า หลายคนเขาพูดกันว่า " มันไม่ชอบกันจริงหรอกตามกระแสไปงั้นแหละ..เดี๋ยวพวกมันก็ปั่นราคาให้สูงๆ ขายเอาเงินกันหมด..จะมีกีคนที่ชอบกันจริงๆ...และมีความหลังฝั่งใจ..กับอดีตวันหวาน..เฮ้ย " ผมได้ยินแบบนั้นเซ็งไปเลยครับ..ผมก็บอกไปว่า...ไม่จริงหรอกครับ  คนชอบจริงๆมีตังเยอะ ไม่เช่นนั้นจะเกิดการรวมตัวกันทำมั้ย.. จริงป่ะ  Kiss KissKiss
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #7 on: October 08, 2009, 03:32:41 PM »

ใครกัน....ทำไมพูดแบบนี้ Huh ให้เวลามันพิสูจน์ดีกว่า นี่ก็ขี่กันมาตั้งแต่เด็กยังไม่เลิกขี่เลย อาจมีหยุดไปขี่อย่างอื่นบ้าง(มันส์กว่า) การค้า มันมีคนซื้อ คนขาย จะถูก จะแพง จะกำไร ขาดทุนมันก็เป็นเรื่องธรรมดา ชอบก็ซื้อ ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ การปั่นราคาถ้าไม่มีคนซื้อ ปั่นให้ตายก็ขายไม่ได้ มันเป็นวงจรอุบาทย์ครับ ถ้าพูดถึงกระแส ผมว่ามันเป็นกันทั้งโลกครับ ที่ไหนมีbmxที่นั้นเรื่องมีการปั่นราคา(ที่จริงเป็นทุกวงการ) อย่าเรียกว่าปั่นเลยเรียกว่าทำกำไรจะดีกว่า เหมือนเดิมครับชอบซื้อ ไม่ชอบไม่ต้องซื้อ ใครอยากซื้อ ก็ซื้อ ใครอยากขาย ก็ขาย ง่ายๆ อย่าเครียด Grin Grin Grin ที่ไม่ไปกันคงติดธุระ พอคนนี้ไม่ไป คนนั้นก็เลยไม่ไปบ้าง อะไรแบบนี้มากกว่า ตัวหลักๆที่จะไปไม่ว่าง ก็เลยตามแห่ครับ ไม่ไปก็ไม่ไป คงแค่นี้ เรื่องบ้าคลั่งอะไหล่คงมีบ้างตามประสาแต่ที่จะถึงกับเลิกเล่นไปเลยก็คงมี แต่เพราะความอิ่มตัวมากกว่าครับ Grin Grin Grin

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #8 on: October 08, 2009, 04:00:34 PM »

เห็นภาพเด็กๆ มากับครอบครัว ไม่ว่ากีฬา ชนิด อะไร ผมก็มีความสุขครับ

ชอบที่เขามีเวที ให้เขาได้ทำกิจกรรม   

สำหรับ เรื่อง old school  ใครจะคิดอย่างไร จะว่าอย่างไร ก็คง ต้องปล่อยเขาไปนะครับ  พี่อุ๊

ดีเหมือนกัน ให้ เลิกกันไป   ผมจะได้ เอามา เก็บไว้ ให้หมดเลย

จะทำ เคแซด ทู   แบบในหนัง อีที 

จะเอาสกายเวย์  กระโดด เนินดิน   จะ ใช้ จานดูดดีเอ็กซ์ ให้ พังไป กับ มือ เลย  Grin

ใครจะเลิก ก็เลิก  ผมจะรอ ...................... Cheesy

ใครไม่เห็น ความงาม ก็ ช่างเขา  ผมกับพี่หนุ่ย เรามัน บ้า  แต่อย่า มาบ้า ตามเรา แล้ว  กันนนนนนน... Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
ped
Expert

Email
« Reply #9 on: October 08, 2009, 05:43:06 PM »

โห้..ใครหนอช่างเขี่ยให้ต่อมโมโหแตก....ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ไป เนื่องจากติดงานที่โคราช...แต่ก็ได้ส่งลูกกับหลานไปร่วมกิจกรรมการแข่ง Grin  เสียดายอยู่เหมือนกัน ถ้าวันนั้นอยู่ในสนามก็คงได้ประท้วงเรื่องการแข่งขันกันบ้างแหละ Huh

SUPA
B Pro

มิตรภาพเกิดขึ้นด้วยสองล้อ

Email
« Reply #10 on: October 08, 2009, 09:19:17 PM »

Grin ก็ว่ากันไปนะครับหลายความคิด ผมว่าบางคนอยากไปมากๆแต่ภาระทางครอบครัวก็ต้องเพื่อไว้บ้างเน๊อะ..มันจะได้ไปคู่กันอย่างไม่สดุด...รักไม่น้อยไปกว่า ผบ.ที่บ้านแน่ๆ  Grin Grin สนามหน้าเจอกันทุกคนครับ รักOSนานๆ
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #11 on: October 08, 2009, 10:56:32 PM »

ผมเองติดธุระ จำเป้น ตัวจึงไม่ได้ไป แต่ก็ส่งรถไปแทนครับ  อย่าไปเคลียดเลยครับ ภาระทุกคน ก็ต้องมี ความสุขใครก็อยากได้ ชอบไม่เหมือนกัน หนทางที่เดินอาจจะแตกต่างกัน ต่างที่มา หลากความคิด
 แต่ถ้าชอบ แบบเดียวกัน มาหาความสุขด้วยกันดีกว่าครับ
ถ้ายังไม่เบื่อเสียก่อน เรายังเจอกันอีกนาน ชีวิต ยังต้องดำเนินต่อไปครับ Cheesy Cheesy Cheesy

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #12 on: October 08, 2009, 11:31:34 PM »

ผมเป็นคนหนึ่งครับที่ไม่อยากให้กิจกรรมเกี่ยวกับ OS-BMX หรือการขี่จักรยานของผู้ใหญ่วัยกลางคนนี้ต้องอันตรธาน หายไปก่อนเวลาอันควร เพราะก่อนหน้านี้ก็พยายามดันการแข่งขันของรุ่น 30ขึ้นไปให้มีการแข่งขันที่เขาเขียว พอมาเป็นการแข่งขันในระดับสนามย่อยๆเช่นสนามมีศักดิ์ หรือ ปาร์ค53 ที่ผ่านมา ทุกครั้งผมก็มีธุระยุ่งเกือบทุกครั้งและบอกตรงๆว่าไม่เคยที่จะพร้อมเพื่อลงทำการแข่งขันเลยไม่มีการซ้อมทุกครั้งกลับมาจากต่างจังหวัด เอารถเสร็จก็มาแข่งเลย(จนเจ้าของสนามต่อว่าบ่อยๆเกี่ยวกับเรื่องการไม่ฟิตซ้อมแล้วมาขี่) แต่ผมก็หวังเพียงเข้ามาร่วมสนุก, สร้างความสุข และเพิ่มสีสรรค์ให้กับงานแข่งตามที่เจ้าของสนามเชื้อเชิญ และอยากจะให้เป็นเท่านั้น Cheesy

และในทุกๆครั้งที่ไปถึงสนามผมจะต้องเข้าไปถามที่บริเวณสมัครแข่งขันว่ามีคนเข้ามาสมัครกี่คนแล้ว ผลทุกครั้งก็คือมี 2 คน บ้าง 1 คนบ้าง ผมก็ต้องลงมาชวนป๋าวีร์บ้าง น้องอั้น บ้างเพื่อไม่ให้อายรุ่นอื่นๆ และอยากให้มีการแข่งขันในรุ่นนี้ต่อๆไป  Smiley

เพราะถ้าเป็นผมเองถ้าเป็นเจ้าของสนามถ้าเห็นคนมาสมัครแข่งในรุ่นที่อุตส่าห์จัดขึ้นเป็นพิเศษเพื่อเอาใจคนกลุ่มหนึ่งแล้วยังไม่มีคนสนใจ ผมก็คงต้องยกเลิกเช่นกัน เพราะเรียกว่าดันไม่ขึ้นว่างั้นเหอะ Huh

เคยบอกกลุ่มเพื่อนๆหลายคนว่าถ้าคนสมัครมากพอผมก็จะไม่ลงแข่ง อยากเป็นคนดูและเชียร์บ้าง  Wink

ส่วนเรื่องกระแส...มันเป็นเรื่องปกติครับสำหรับบ้านเรา ต้องถามว่ากระแสของอะไร...คนปั่น...คนสะสม...คนหาของมาขาย...มันเป็นไปได้ทั้งนั้น...(ถ้าไม่คิดมากคิดว่ามันเป็นระบบ Supply Chainก็ดีนะ Grin Grin) แต่ก็อย่างที่ท่าน moonman ว่าละครับรอเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ เพราะจากเวลาที่ผ่านมาบนเวบ osนี้มันก็ชี้ให้เห็นแล้ว โดยเฉพาะท่านที่มาเข้ามาอ่านเรื่องราวต่างๆอย่างต่อเนื่องนั้นก็คงจะรู้ว่าใครจัดอยู่ในกระแสแบบใหน ส่วนผมวันหนึ่งคงอยู่ในกระแส...นั่งดู  Grin Grin (รถดีๆของเพื่อนๆ)

แต่บางทีบนความเงียบเหงาของคน OS-BMX มันก็มีสิ่งดีๆให้กับตัวเองเหมือนกัน เพราะครั้งนี้ ผบ.ฯ ของผมไปส่งอย่างไม่เต็มใจนักและจริงๆแล้วไม่เคยสนับสนุนให้ผมมาขี่จักรยานประเภทนี้เลย แต่เชื่อมั๊ย ท่านผบ.ฯ ของผมได้เอาโทรศัพท์ถ่ายตอนแข่งเป็นคลิปถึงแม้ว่าจะถ่ายได้ไม่ดี และการขี่ของผมก็ไม่ได้ดีอะไร แต่พอมานั่งดูมันก็ได้มีความสุขแบบขำๆตัวเองว่าทำไปได้ เป็นความสุขชิ้นใหม่ที่เพิ่งเจอหลังจากกลับมาที่บ้านแล้ว  Tongue

ปล. ต้องขอโทษพี่เอ(สน. ทองหล่อ)ด้วยที่เคยบอกว่าจะจัดงานเลี้ยงปิดสนามนี้ แต่วันนั้นไม่ได้มาคนเดียวและตกลงกันไว้ว่างานจบกลับทันที
เลยต้องทำตามสัญญามิฉะนั้นเที่ยวหน้าอดมาแหงๆ... ไม่ยังงั้นลุยกันถึงดึกแน่ครับ

เสียดายครับ ชาว osbmx เรามากันน้อย..หรืออาจเพราะไม่ชอบกันแล้ว...ไปหาของมาขายดีกว่า.ได้ตังค์ด้วย..มันส์กว่ากันเยอะเลย.. Grin (ล้อเล่นนะ)..งานหน้ามากันเยอะๆนะครับ..แหล่งข่าวบอกมาว่า หลายคนเขาพูดกันว่า " มันไม่ชอบกันจริงหรอกตามกระแสไปงั้นแหละ..เดี๋ยวพวกมันก็ปั่นราคาให้สูงๆ ขายเอาเงินกันหมด..จะมีกีคนที่ชอบกันจริงๆ...และมีความหลังฝั่งใจ..กับอดีตวันหวาน..เฮ้ย " ผมได้ยินแบบนั้นเซ็งไปเลยครับ..ผมก็บอกไปว่า...ไม่จริงหรอกครับ  คนชอบจริงๆมีตังเยอะ ไม่เช่นนั้นจะเกิดการรวมตัวกันทำมั้ย.. จริงป่ะ  Kiss KissKiss

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
Au/Job
AA Pro

Email
« Reply #13 on: October 09, 2009, 09:44:48 AM »

ไม่มีอะไรมากหรอกครับ..อย่าไปสนใจเลย...สำหรับผม..พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ..ชาว osbmx น่ารักทุกคนเลย...ผมเป็นคนหนึ่งที่ทำทุกอย่าง..และจะช่วยเหลือทุกอย่างให้วงการ bmx อยู่กับประเทศไทยไปนานแสนนาน..จนหมดลมหายใจ.. Kiss (เท่ห์ม่ะ  Wink)..ระยะหลังมานี้นักขี่รุ่นพี่หลายท่านที่เคยโด่งดังและเคยขี่ลงแข่งในอดีตเริ่มกลับคืนสู่วงการอีกครั้ง..เป็นภาพน่าประทับใจมากครับ...เห็นท่าของพี่ ไก่ ท่าพระ แล้วบอกตรงๆ คิดถึงพี่เป็ด เมอริด้า..ที่ถ่ายลงปกหนังสือจักราน ในสมัยก่อนเลย...มาเร็วๆพี่เป็ด เมอริด้า มาโดดเทเบิ้ลท๊อปให้ชมอีกรอบพี่ รถผมพร้อมครับ Grin
Au/Job
AA Pro

Email
« Reply #14 on: October 09, 2009, 09:54:21 AM »

รูปนี้สวยจริงๆ..พี่ไก่ ท่าพระ  อดีตนักแข่ง ระดับแชมป์ แห่งทีม เรดไรน์-ท่าพระ..ผมชอบรูปนี้มากครับ..วันนั้นเห็นของจริงแล้วสุดยอดครับ...พี่เป็ด  เมอริด้าครับ..เอาโดดแบบลงปกหนังสือเลยนะพี่..จะขอเก็บไว้เป็นที่ระรึก.. Grin

Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length