Welcome, Guest. Please login or register.
May 27, 2024, 06:10:40 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ***ทริปเล็กๆ...เสาร์ ๕***
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 3 [4] Print
Author Topic: ***ทริปเล็กๆ...เสาร์ ๕***  (Read 21650 times)
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #45 on: September 07, 2009, 02:02:27 PM »

วันนั้นยังคุยกับพี่ต่ออยู่เลยว่า วัยสะรุ่นสะหมัยนี้ (ลองใช้ดูบ้างซิ) ใช้ภาษาแปลกเช่นคำว่า "สุโค่ยยยยยยยยยยย..." ยังถามอยู่เลยแปลว่าอะไร ไม่รู้มันจะระบาดมาในเวปคนแก่อย่างพวกเรารึเปล่า แต่ที่แน่ๆ พี่ต่อเอามาแพร่เชื้อแล้ววันนี้ ระวังนะครับใช้ผิดวัย เอ๊ะหรือว่าไปติดมาจาก เล้าเป็ด เล้าไก่ (เอ๊ะนั่นมันไข้หวัดนกนี่นา) Grin Grin ใครใช้ภาษาไทยผิดๆถูกๆ เดี๋ยวต้องต้องให้ครูดาวมาจัดการซะแล้ว Wink

มันยังมีอีกเยอะ คำแบบนี้ ผมไปเอามาจากเวปวัยรุ่น เช่น หวาดดี... , จะดั่ยรู้จักชื่อ..., ลงวั่ยหั่ยแล้วนะครับ...,ใครอยากหั่ยทั่ม..., ผม ว่า ทุก คน ระ ครับ... , อา   ราย   กราน   ฟะ,... เมิงจะมาไหม..., คงมั่ยดั่ยปัยแล้วละ...,  กรูล่ะกลุ้มก่ะเมิ่งเจงๆ..., โดยปลอดภัยแร่ะนะ...,  บอกได้คำเดียว ว่า สุโค่ย.....  มาก.......... เป็นต้น Huh (งง ทำไม ต้องเป็นต้นด้วย ) Grin Grin

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
 Grin Grin ขอขอบคุณ คุณประสิทธ์ และครอบครัวมากๆครับ ที่ให้การต้อนรับเพื่อนๆชาว os-bmx อย่างดีเยี่ยม
 Grin Grin อาหารเที่ยง แบบทุ่งๆ รสชาดไม่ทุ่งเลยครับ เพื่อนๆ เติมข้าวทุกคน ( ผมด้วย )
 Grin Grin ลานดินมหาสนุก ทำให้ลืมอายุจริงๆ ( ใจจด ใจจ่อ รอดูรูปครับ )
 Grin Grin สรุปว่างานนี้ ซือโค้ยยยยยยยยยยยยย

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #46 on: September 07, 2009, 02:22:26 PM »

วันนั้นยังคุยกับพี่ต่ออยู่เลยว่า วัยสะรุ่นสะหมัยนี้ (ลองใช้ดูบ้างซิ) ใช้ภาษาแปลกเช่นคำว่า "สุโค่ยยยยยยยยยยย..." ยังถามอยู่เลยแปลว่าอะไร ไม่รู้มันจะระบาดมาในเวปคนแก่อย่างพวกเรารึเปล่า แต่ที่แน่ๆ พี่ต่อเอามาแพร่เชื้อแล้ววันนี้ ระวังนะครับใช้ผิดวัย เอ๊ะหรือว่าไปติดมาจาก เล้าเป็ด เล้าไก่ (เอ๊ะนั่นมันไข้หวัดนกนี่นา) Grin Grin ใครใช้ภาษาไทยผิดๆถูกๆ เดี๋ยวต้องต้องให้ครูดาวมาจัดการซะแล้ว Wink

มันยังมีอีกเยอะ คำแบบนี้ ผมไปเอามาจากเวปวัยรุ่น เช่น หวาดดี... , จะดั่ยรู้จักชื่อ..., ลงวั่ยหั่ยแล้วนะครับ...,ใครอยากหั่ยทั่ม..., ผม ว่า ทุก คน ระ ครับ... , อา   ราย   กราน   ฟะ,... เมิงจะมาไหม..., คงมั่ยดั่ยปัยแล้วละ...,  กรูล่ะกลุ้มก่ะเมิ่งเจงๆ..., โดยปลอดภัยแร่ะนะ...,  บอกได้คำเดียว ว่า สุโค่ย.....  มาก.......... เป็นต้น Huh (งง ทำไม ต้องเป็นต้นด้วย ) Grin Grin

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
 Grin Grin ขอขอบคุณ คุณประสิทธ์ และครอบครัวมากๆครับ ที่ให้การต้อนรับเพื่อนๆชาว os-bmx อย่างดีเยี่ยม
 Grin Grin อาหารเที่ยง แบบทุ่งๆ รสชาดไม่ทุ่งเลยครับ เพื่อนๆ เติมข้าวทุกคน ( ผมด้วย )
 Grin Grin ลานดินมหาสนุก ทำให้ลืมอายุจริงๆ ( ใจจด ใจจ่อ รอดูรูปครับ )
 Grin Grin สรุปว่างานนี้ ซือโค้ยยยยยยยยยยยยย

..เอาน่า..น้ากร...สมัยเราเป็นวันรุ่นผู้ใหญ่เขาก็คงปวดหัวไม่น้อย คำใหนที่ไม่เข้าท่าเดี๋ยวมันก็หายไปเองแหละ..ส่วนคำใหนที่ดูดีเขาก็บันทึกในพจนานุกรม...พูดแล้วก็..เซ็งเป็ด...เซ็งห่าน....กรูละกุ่ม....สุโค้ยยยยยย....ซือโค่ยยยยย.....เป็นต้น....สรุปว่ามันแปลว่าไรฟะ.....กรูก็มั้ยรู้เหมียลกัลลล.... Grin Grin Grin Grin Grin

ped
Expert

Email
« Reply #47 on: September 07, 2009, 04:50:25 PM »

แล้วทำไมต้องเซ็งเป็ดด้วยละ หรือว่าที่มาช้าเพราะเซ็งเป็ด ฮ่า...ฮ่า...เป็ดเลยกลับก่อน(เหมือนรู้ตัว)..คริ..คริ..
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #48 on: September 07, 2009, 05:19:39 PM »

แล้วทำไมต้องเซ็งเป็ดด้วยละ หรือว่าที่มาช้าเพราะเซ็งเป็ด ฮ่า...ฮ่า...เป็ดเลยกลับก่อน(เหมือนรู้ตัว)..คริ..คริ..

อ้าว...โดนเข้าให้อย่างจังเลยครับคุณเป็ด  Cheesy เซ็งเป็ดด้วย...กับ..กับ..กับ..กับ...ก่อน 5555+  Grin Grin Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #49 on: September 07, 2009, 08:37:17 PM »

วันนี้ พี่เป้ด โทรมา เห็นรูป ตอนไป ปั่นกันตอนเย็นต่อ  เกิด อาการ คันอย่างแรง เสาร์หน้า ถ้าไม่ติด ธุระอะไร จะ พาครอบครัวมาด้วย อยากมาปั่นสำรวจ หา พื้นที่แจ่มๆอีก แบบว่า ยังไม่หนำใจอะ
แต่วันเสาร์หน้าช่วงเช้า มีธุระนิดหน่อย ไม่แน่ใจจะว่างหรือเปล่า
แต่ ถ้าเป้นช่วงบ่ายเป็นต้นไป น่าจะสะดวก ถ้าฝนไม่ตก ได้สนุกกันแน่
ใครสะดวก มาปั่นเอามันกันอีกรอบก็ดีครับ อย่างนี้ต้องซ้ำจะได้ อยู่ตัว
เดี๋ยวถ้า มีเวลาว่าง จะลอง ขับรถ สำรวจ หาพื้นที่แจ่มๆ อันที่มีเนินเผื่อใว้อีก ไม่แน่อาจจะได้ที่ใหม่ ไฉไลกว่าเก่า
แต่ ถ้าไม่เจอ จริง อันเดิม ก้มัน พะยะค่ะแล้วครับ ยังไง จะแจ้งให้ทราบ ล่วงหน้า ก่อนอีกทีครับ เผื่อว่า จะมีทริป อื่นครับ Cheesy Cheesy Cheesy

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #50 on: September 07, 2009, 08:56:00 PM »

ไม่ติดอะไร...ไปด้วยค๊าบ.... Cheesy ต้องซ้ำ-ต้องซ้ำ...ไม่ใช่ล้มซ้ำๆนะครับ  Grin Grin Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #51 on: September 08, 2009, 10:21:59 AM »

สุโกย เป็นภาษาญี่ปุ่น แปลว่า ยอดเยี่ยม สุดยอด อะไรประมาณนี้

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
ped
Expert

Email
« Reply #52 on: September 08, 2009, 11:46:30 AM »

ครั้งหน้าทำไลน์ วกไปวนมา แล้วปล่อยตัวเลยดีไหมครับ เอาแบบสมัยก่อนเวลาซ้อมสปริ้นซ์ไง
pum
AA Pro

Email
« Reply #53 on: September 08, 2009, 12:48:46 PM »

ครั้งหน้าทำไลน์ วกไปวนมา แล้วปล่อยตัวเลยดีไหมครับ เอาแบบสมัยก่อนเวลาซ้อมสปริ้นซ์ไง

น่าสนุกครับ...ใช้หลักปักก็ได้ครับ...แล้วขับอ้อมแบบเจ๊ตสกี  Grin งานนี้สาดฝุ่นกันมันส์สุดๆแน่  Grin Grin Grin
ว่าจะทำเนินไม้ซักตัว...ดีมั๊ยน๊อ  Huh Cheesy

DA CONCRETE VAMPIRE
Intermediate

Email
« Reply #54 on: September 08, 2009, 01:57:35 PM »

มันหยดไปเลยคับบแต่ละท่าน :Dคราวหน้าคงได้เจอกันครับ

ที่สนามสุภดีมั๊ยครับบบบบบ Grin
prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #55 on: September 08, 2009, 02:08:20 PM »

มันหยดไปเลยคับบแต่ละท่าน :Dคราวหน้าคงได้เจอกันครับ

ที่สนามสุภดีมั๊ยครับบบบบบ Grin
วันใหนครับน้องนัท ถ้าไม่ติดภาระกิจใดๆจะได้ ขอวีซ่าแต่เนิ่นๆครับ Cheesy Cheesy Cheesy

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

DA CONCRETE VAMPIRE
Intermediate

Email
« Reply #56 on: September 08, 2009, 03:07:57 PM »

เดี๋ยวพี่ธนากรจะแจ้งอีกทีคงน่าจะเป็นเสาร์นี้ครับ

ก็ถ่านเก่ามาดันติดไฟนั้นสิคับ Grin
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #57 on: September 08, 2009, 04:03:39 PM »

แวะเข้ามาดูด้วยความอิจฉาครับ... Cry

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
pum
AA Pro

Email
« Reply #58 on: September 08, 2009, 10:00:46 PM »

แวะเข้ามาดูด้วยความอิจฉาครับ... Cry

ว่างๆ...เวลาลงตัว...คุณธนิตมาลองปล่อยอดีตแบบมันส์ลากไส้ดูซักครั้งนะครับ  Cheesy
รับประกันความมันส์....โดย...เป็ด เมอริด้า ครับ  Grin Grin Grin

prasith_p
AA Pro

Email
« Reply #59 on: September 09, 2009, 06:42:11 AM »

น่าสนุกครับ...ใช้หลักปักก็ได้ครับ...แล้วขับอ้อมแบบเจ๊ตสกี  Grin งานนี้สาดฝุ่นกันมันส์สุดๆแน่  Grin Grin Grin
ว่าจะทำเนินไม้ซักตัว...ดีมั๊ยน๊อ  Huh Cheesy
เข้าท่าดี พี่ป้ำ เอาเตี้ยๆ พอเป็น ออเดริฟก่อน นะพี่ป้ำ กลัวเดี้ยงอะ Grin Grin Grin

Pages: 1 2 3 [4] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length