Welcome, Guest. Please login or register.
May 18, 2024, 09:32:22 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ประกาศถึงท่านสมาชิก / Announcements Heard By All
| |-+  สมาชิกใหม่แวะทักทายแนะนำตัว / Way up & Welcome (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  มาแนะนำตัวครับ เพิ่งได้เป็นสมาชิก
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: มาแนะนำตัวครับ เพิ่งได้เป็นสมาชิก  (Read 5189 times)
Chaiyuth
Expert

« on: December 08, 2009, 08:54:46 AM »

สวัสดีครับ  ขอบคุณ Web Master ที่ให้โอกาสผมได้เป็นสมาชิกบ้าง

ผมชื่อชัยยุทธ  ปัจจุบันอายุเลยหลัก 4 ไปแล้ว  เคยมีประสบการณ์กับ BMX มาในช่วงปี 2524-2529  แต่ได้สัมผัสกับการแข่ง ขันอย่างจริงจังในช่วงปี 26-28  โดยส่วนใหญ่จะแข่งที่สนาม ท.อ  ซึ่งในสมัยนั้นผมขี่อยู่แถวบางมด  ถนนพระราม 2 โดยใช้ชื่อทีมว่าบางมด   เราแข่งกันจนถึงวาระสุดท้ายของสนาม ท.อ.  หลังจากนั้นก็มีประปรายตามสนามชานเมือง สนามต่างจังหวัดบ้าง  จัดแข่งเองบ้าง  จนเข้ามหาวิทยาลัย  ก็เลยห่างจากวงการ BMX ไปอย่างชิ้นเชิง   และก็ไปเล่นกิจกรรมต่างๆ  ทั้งฟุตบอล กอล์ฟ เล่นรถบังคับ เเครื่องบินบังคับ  มาจนเมื่อกลางปีนี้  น้องชายไปเที่ยวเขาเขียวในช่วงจังหวะที่เขามีการแข่งขัน BMx ชิงแชมป์ประเทศไทยพอดี  จะได้เจอกับ คุณหนุ่ม เฟสสัน  ที่พาลูกสาวไปแข่งจึงได้ทราบว่า  BMX ได้กลับมาสู่ประเทศไทยอีกครั้ง  และคุณหนุ่ม ได้บอกว่ามีสนามของคุณหน่อย ที่ถนนมอเตอร์เวย์  จึงเป็นจุดที่ผมได้เกิดความคิดที่จะดึงลูกชาย 2 คน วัย 13 ปีกับ 9 ปี  ออกจากเกมคอมพิวเตอร์   ก็พาเขาไปดูที่สนามมีศักดิ์     และก็จัดหารถให้เขาคนละคัน เป็น SE Racing 1 คัน ที่ซื้อยี่ห้อนี้เพราะเราฝังใจว่ามันสุดยอดมากในสมัยที่เราใช้มันแข่ง  แต่มาทราบภายหลังก็ไม่ค่อยอยากได้ตัวนี้เลย เพราะบริษัทที่ขาย............  จึงมาซื้อ RED LINE กับคุณหน่อยให้ตัวเล็กอีกคัน   ส่วนของผมตอนนี้กำลังปลุกปั้น เจ้า PK RIPPER คันเก่าที่จอดอยู่ที่บ้าน  ในสภาพที่ใช้งานมาตลอด 26 ปี  กำลังจะคืนชีพมันให้ได้

ดีใจที่มีเด็กๆมาขี่ BMX กันอีกครั้ง  และอยากพบปะเพื่อนๆที่เคยเจอกันในสมัยก่อน  ไม่รู้ว่าอยู่ใน O.S. BMX กันบ้างไหม  เช่นวินัย(ป้อ)เฟสสัน  เล็ก เฟสสัน   แขก พีดีเค  บิ๊ก สงวนสิน(ระยอง)  หรั่ง ซันแอร์ฟอร์ต  วิบูลย์ หลานหลวง  เหลา หลานหลวง  สุรเดช สแกรมเบิ้ล 

mikah_ce
AA Pro

***SLOW MAN***

Email
« Reply #1 on: December 08, 2009, 11:08:51 AM »

สวัสดี ครับ พี่

ได้อ่านเรื่องราวแล้ว มัน สุดยอด มัน สุดยอด  มัน สุดยอด  จรึงๆ ครับ

ผม กิม ครับ  26 ขวบ ครับพี่

ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ 

Kate6614
AA Pro

ยินดีไม่มีปัญหา ^^มาปั่นกัน

WWW Email
« Reply #2 on: December 08, 2009, 08:22:05 PM »

หวัดดีเช่นกันครับ พี่น้อง หัวใจเดียวกัน BMX ครับ ผม อ้ายหนึ่งยินดีครับผม... Grin Grin Grin Grin Grin

49ers
Novice
**

www.4Tminibikeparts.com

eak49ers@hotmail.com
WWW Email
« Reply #3 on: December 08, 2009, 08:42:09 PM »

สวัสดีครับ ผม เอก สมาชิกใหม่เช่นกันครับ
อ่านประวัติพี่แล้ว ไม่ธรรมดาจริง ๆ ครับ ผมก็เด็กบางมดครับ(ตระกูลผมอยู่บางมด) แต่มาโตสมุทรปราการ
คงได้คุยกันครับพี่

เอก

JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #4 on: December 09, 2009, 05:42:48 PM »

ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าบบบบบบบบบบบบบ เจี๊ยบคร๊าบบบบบบบบ

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
49ers
Novice
**

www.4Tminibikeparts.com

eak49ers@hotmail.com
WWW Email
« Reply #5 on: January 11, 2010, 03:11:35 PM »

เมื่อวาน 10-01-10 ได้คุยกันบ้างแล้วที่ สนาม อ.หน่อย ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ พี่ชัยยุทธ และที่ผมแนะนำก็ รุ่นพี่ผม พี่ตี๋ 4TbyTee พาลูกชายมาซ้อม และ ถอย GT ให้ลูกเพื่อนเค๊าอีกคัน สนามใกล้เสร็จแล้วครับ ขยันซ้อมกันใหญ่ อีกไม่กี่อึดใจคงได้มันส์กันหล่ะครับ แล้วเจอกันนะครับ พี่ชัยยุทธ

admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #6 on: January 11, 2010, 05:13:16 PM »

หวัดดีครับคุณ Chaiyuth ยินดีต้อนรับครับผ้ม  Grin

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Jame
AA Pro

« Reply #7 on: January 11, 2010, 05:16:59 PM »

สวัสดีครับพี่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ Wink

For Love Or Money
โจ นพรัตน์
Expert

Email
« Reply #8 on: January 11, 2010, 05:31:24 PM »

หวัดดีคร้าบ เด็กหลักสี่เหมือนกัน ยินดีด้วยครับ
Wut MERIDA
Intermediate

« Reply #9 on: January 11, 2010, 09:30:20 PM »

ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการ..ท่านพี่chaiyuth ครับผม
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #10 on: January 11, 2010, 10:05:50 PM »

..เราเคยเจอกันแล้วน่ะครับ..เดี๋ยววันอาทิตย์ที่ 17 นี้คงได้เจอกันอีก.... Grin

Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #11 on: January 12, 2010, 10:22:37 AM »

อาทิตย์นี้ไปทำสนามโดดกันต่อดีมั๊ยครับพี่... Wink เจอตัวจริงเพิ่มมาอีกคนแล้วไง Cheesy

อายุน้องกิมกับเจ้า SE ของพี่เค๊า เป็นเพื่อนกันได้เลย Grin Grin

สวัสดี ครับ พี่

ได้อ่านเรื่องราวแล้ว มัน สุดยอด มัน สุดยอด  มัน สุดยอด  จรึงๆ ครับ

ผม กิม ครับ  26 ขวบ ครับพี่
ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ 
สวัสดีครับ  ขอบคุณ Web Master ที่ให้โอกาสผมได้เป็นสมาชิกบ้าง

ผมชื่อชัยยุทธ  ปัจจุบันอายุเลยหลัก 4 ไปแล้ว  เคยมีประสบการณ์กับ BMX มาในช่วงปี 2524-2529  แต่ได้สัมผัสกับการแข่ง ขันอย่างจริงจังในช่วงปี 26-28  โดยส่วนใหญ่จะแข่งที่สนาม ท.อ  ซึ่งในสมัยนั้นผมขี่อยู่แถวบางมด  ถนนพระราม 2 โดยใช้ชื่อทีมว่าบางมด   เราแข่งกันจนถึงวาระสุดท้ายของสนาม ท.อ.  หลังจากนั้นก็มีประปรายตามสนามชานเมือง สนามต่างจังหวัดบ้าง  จัดแข่งเองบ้าง  จนเข้ามหาวิทยาลัย  ก็เลยห่างจากวงการ BMX ไปอย่างชิ้นเชิง   และก็ไปเล่นกิจกรรมต่างๆ  ทั้งฟุตบอล กอล์ฟ เล่นรถบังคับ เเครื่องบินบังคับ  มาจนเมื่อกลางปีนี้  น้องชายไปเที่ยวเขาเขียวในช่วงจังหวะที่เขามีการแข่งขัน BMx ชิงแชมป์ประเทศไทยพอดี  จะได้เจอกับ คุณหนุ่ม เฟสสัน  ที่พาลูกสาวไปแข่งจึงได้ทราบว่า  BMX ได้กลับมาสู่ประเทศไทยอีกครั้ง  และคุณหนุ่ม ได้บอกว่ามีสนามของคุณหน่อย ที่ถนนมอเตอร์เวย์  จึงเป็นจุดที่ผมได้เกิดความคิดที่จะดึงลูกชาย 2 คน วัย 13 ปีกับ 9 ปี  ออกจากเกมคอมพิวเตอร์   ก็พาเขาไปดูที่สนามมีศักดิ์     และก็จัดหารถให้เขาคนละคัน เป็น SE Racing 1 คัน ที่ซื้อยี่ห้อนี้เพราะเราฝังใจว่ามันสุดยอดมากในสมัยที่เราใช้มันแข่ง  แต่มาทราบภายหลังก็ไม่ค่อยอยากได้ตัวนี้เลย เพราะบริษัทที่ขาย............  จึงมาซื้อ RED LINE กับคุณหน่อยให้ตัวเล็กอีกคัน   ส่วนของผมตอนนี้กำลังปลุกปั้น เจ้า PK RIPPER คันเก่าที่จอดอยู่ที่บ้าน  ในสภาพที่ใช้งานมาตลอด 26 ปี   กำลังจะคืนชีพมันให้ได้

ดีใจที่มีเด็กๆมาขี่ BMX กันอีกครั้ง  และอยากพบปะเพื่อนๆที่เคยเจอกันในสมัยก่อน  ไม่รู้ว่าอยู่ใน O.S. BMX กันบ้างไหม  เช่นวินัย(ป้อ)เฟสสัน  เล็ก เฟสสัน   แขก พีดีเค  บิ๊ก สงวนสิน(ระยอง)  หรั่ง ซันแอร์ฟอร์ต  วิบูลย์ หลานหลวง  เหลา หลานหลวง  สุรเดช สแกรมเบิ้ล 

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #12 on: January 12, 2010, 04:50:30 PM »

หวัดดีจ้า เรารู้จักกันแล้วนะ แล้วเสาร์ที่แล้วไม่ได้พาลูกไปแข่งที่เขาอีโต้ด้วยหรือ พวกเรายังไข่งกันเลย นึกว่าจะเจอกันที่โน้น
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length