Welcome, Guest. Please login or register.
May 13, 2024, 01:17:24 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  สนามศรีสมาน
0 Members and 8 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 33 34 [35] 36 37 ... 199 Print
Author Topic: สนามศรีสมาน  (Read 727048 times)
ped
Expert

Email
« Reply #510 on: April 20, 2010, 08:55:01 AM »

ท่านใดสนใจจะเข้ามาขี่เล่น เพิ่มเติมทักษะเล็กๆน้อยๆ อะไรที่พอจะแนะนำกันได้ ยินดีให้คำแนะนำและยินดีต้อนรับครับ Cheesy

ทักษะไม่อาว...จาอาวทักษะอร  Grin Grin Grin

เห็นแล้วมีความสุขจริงๆครับ....นับวัน...ศรีสมานพาร์ค...ยิ่งเติบโต...มีผู้แวะเวียนมามากขึ้น...
คุ้มค่าจริงๆกับแรงกายและแรงใจที่ทุ่มเทลงไปครับ... Cool

ถ้าทักษะอร..ละก็ Roll Eyes Wink Grin
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #511 on: April 20, 2010, 09:43:24 AM »

ผู้ใหญ่ เขาพูดเรื่องไรกันอะ หนุ่มน้อยไม่เข้าใจ Grin Grin Grin Grin

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #512 on: April 20, 2010, 09:48:53 AM »

ขอกราบขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆครับ สำหรับแรงกายและแรงใจ
 เพื่อความสุขของพวกเราทุกคน อยากให้สังคมแห่งน้ำใจอันอบอุ่น แบบนี้อยู่ไปอีกนานๆครับ

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

aob-k16
AA Pro

คนไทนยิ้มใว้สู้ๆ

« Reply #513 on: April 20, 2010, 10:18:21 AM »

เหมือนกันเลยคับพี่

ว่าแต่ ทักษอร เลยหรอคับ Grin(อยากฝึกด้วย Grin)

งานมีขี้บ่อย งานน้อยทะยอยขี้ งานไม่มีไม่ขี้เลย
****ไม่ตรงรุ่นแต่ตรงใจ****
ped
Expert

Email
« Reply #514 on: April 20, 2010, 11:16:53 AM »

ผู้ใหญ่ เขาพูดเรื่องไรกันอะ หนุ่มน้อยไม่เข้าใจ Grin Grin Grin Grin
ทำเป็นไม่เข้าใจนะ Roll Eyes พ่อหนุ่มน้อย Wink Grin

เหมือนกันเลยคับพี่

ว่าแต่ ทักษอร เลยหรอคับ Grin(อยากฝึกด้วย Grin)
อย่าซ่า..น้องอ๊อฟ ;Dจะบวชอยู่แล้ว ท่องเอสาหังได้หรือยัง ;Dเดี๊ยะให้ดิวตี้จัดการซะเลยนี่ Roll Eyes Grin
ped
Expert

Email
« Reply #515 on: April 20, 2010, 11:21:36 AM »

ขอกราบขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆครับ สำหรับแรงกายและแรงใจ
 เพื่อความสุขของพวกเราทุกคน อยากให้สังคมแห่งน้ำใจอันอบอุ่น แบบนี้อยู่ไปอีกนานๆครับ
เอ๊ะ Grin สำนวนแบบนี้ คุ้นๆเหมือน สายันต์ สัญญา กราบขอบคุณมิตรรักแฟนเพลงยังไงไม่รู้..ฮิ..ฮิ.. Grin
DA CONCRETE VAMPIRE
Intermediate

Email
« Reply #516 on: April 20, 2010, 01:09:52 PM »

ไม่ได้ไปไหนเลยครับ พี่แดงอยู่แถวร้านผมมาพักใหญ่แล้ว เลยต้องดูแลที่ร้านตลอด

ถ้าอะไรดีขึ้นต้องไปร่วมโดดด้วยเป็นแน่ละครับ Smiley
aob-k16
AA Pro

« Reply #517 on: April 20, 2010, 01:15:19 PM »

ไม่ได้ไปไหนเลยครับ พี่แดงอยู่แถวร้านผมมาพักใหญ่แล้ว เลยต้องดูแลที่ร้านตลอด

ถ้าอะไรดีขึ้นต้องไปร่วมโดดด้วยเป็นแน่ละครับ Smiley

พี่แดงพวกผมไม่มีอะไรหลอก พี่นัดปิดร้านมาโดดเนินดีกว่า  Grin

งานมีขี้บ่อย งานน้อยทะยอยขี้ งานไม่มีไม่ขี้เลย
DA CONCRETE VAMPIRE
Intermediate

Email
« Reply #518 on: April 20, 2010, 01:22:39 PM »

ว่าจะอยู่เหมือนกันหนะครับ Grin ;
Death Rabbit
Expert

Email
« Reply #519 on: April 20, 2010, 01:30:08 PM »

กำลังประกอบรถเพื่อไป Srisaman BMX Park อยู่  Grin Grin Grin Grin รถเสร็จจะไปโดนด้วยครับ

★☆  ★☆  ★☆  ★☆  ★
Name : arty
Mobile : 085-830-5080
Msn : peruesu_design@hotmail.com
★☆  ★☆  ★☆  ★☆  ★
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #520 on: April 20, 2010, 01:35:03 PM »

....มีอยู่ 1 เรื่องที่อยากฝากไว้สำหรับเพื่อนๆน้องๆที่มาปั่น BMX ในสนาม ไม่ว่าจะที่ศรีสมานหรือไปปั่นที่ใหนก็ตาม ผมอยากให้คำนึงถึงเรื่องความปลอดภัยมาเป็นอันดับแรก ผมอยากให้ทุกคนที่ลงไปปั่นในสนามสวมใส่อุปกรณ์เครื่องป้องกัน อย่างน้อยต้องสวมหมวกกันน๊อค,ถุงมือ และรองเท้าผ้าใบ หากจะมีการ์ดแข้ง,เข่า,ศอก รวมทั้งชุดเกราะป้องกันบริเวณหน้าอกและหัวไหล่ได้ด้วยยิ่งจะเป็นการดีมากครับ... Smiley

....บ่อยครั้งที่ผมเห็นเพื่อนๆน้องๆหลายคน ทั้งมือโปร,มือใหม่ มักจะละเลยเรื่องความปลอดภัยตรงนี้ ด้วยอาจจะคิดว่า "ปั่นเบาๆคงไม่เป็นไร" "ไม่แข่งกับใครคงไม่ต้องใส่เครื่องป้องกันก็ได้" "เนินแค่นี้ไม่ต้องก็ได้" แต่โปรดเชื่อผมเถอะครับ คำว่า"อุบัติเหตุ" ความหมายของมันก็คือเหตุที่เกิดขึ้นอย่างฉับพลัน ทันที ทันใด และมักจะป้องกันไม่ทันเสมอ และไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น ดังนั้นหากเราจะหาวิธ๊ป้องกันไว้ก่อน ผ่อนหนักเป็นเบามันก็จะดีกว่าการปล่อยปะ ละเลย ไม่ใช่หรือครับ.... Smiley

.....ทั้งนี้มิได้มีเจตนาอื่นใดแต่ด้วยความเป็นห่วง อยากเห็นเพื่อนๆน้องๆเล่นกีฬา BMX อย่างมีความสุข สนุกสนาน ได้ออกกำลังกายบริหารกล้ามเนื้อแขนขาและหัวใจ เพิ่มพูนทักษะ ฝึกการทำงานร่วมกันของประสาทสมองและกล้ามเนื้อ ผมไม่อยากให้อาการบาดเจ็บจากอุบัติเหตุขึ้นกับใครทั้งสิ้นครับ...... Wink

รูปแบบการแต่งกายสำหรับการปั่นในสนาม BMX ที่ถูกต้องครับ

น้องตง แต่งกายอย่างถูกต้อง ครบถ้วน มีทั้งชุดเกราะ และนวมกันกระแทกต้นคอ(ตรงลูกศรชี้) ส่วนเด็กอีกข้างๆเด็กที่ใหนไม่รู้...ลูกหลานอย่าเอาเยี่ยงอย่างน่ะครับ.... Wink

แบบนี้ยิ่งไม่สมควรใหญ่....ชุดก็ไม่มี..หมวกก็ไม่ใส่...รองเท้าแตะ..แถมยังเอามอร์เตอร์ไซค์ไปวิ่งในสนามจักรยานอีก....เพื่อนๆน้องๆอย่าเอาเยี่ยงอย่างน่ะครับ.... Wink

aob-k16
AA Pro

« Reply #521 on: April 20, 2010, 01:40:13 PM »

Shocked Shocked Shocked โดนทั้งพ่อทั้งลูกเลย  Grin  Grin

Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #522 on: April 20, 2010, 01:45:31 PM »

...ต้องขออภัยโปรเป็ดและหลานฉายด้วย จริงๆแล้วผมเองที่เป็นฝ่ายออกปากขออนุญาต พ่อ ลูก คู่นี้เอารูปมาเป็นนายแบบกิตติมศักดิ์ และด้วยความยินยอมจากโปรเป็ด ต้องขอขอบคุณมา ณ ตรงนี้ด้วยครับ... Wink

อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #523 on: April 20, 2010, 02:03:49 PM »

น่าจะมีรูปตอนน้องฉายนั่งมอไซค์ไปด้วยนะครับ  Grin Grin Grin
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #524 on: April 20, 2010, 04:09:35 PM »

เห็นด้วยกับพี่วีครับปลอดภัยไว้ก่อน  และอยากให้เก็บค่าบำรุงสนามนิดหน่อย เพื่อเป็นค่า ใช้จ่ายต่างๆไม่ต้องมากครับ10-20ก็พอ ในแต่ละครั้งเป็นค่าน้ำ+น้ำแข็ง ค่ายาแดง ใครจะให้มากกว่านี้ก็ไม่เป็นไรครับ   หรือไม่เช่นนั้นก็ช่วยๆกันนำอาหารขนมน้ำดื่มไปช่วยๆกันหน่อยเพราะเห็นพี่เป็ดทำอาหารไปเลี้ยงทุกอาทิตย์ ให้เงินก็ไม่เอา เกรงใจครับ เลยอยากให้พวกเราช่วยกันหน่อย ไม่งั้นพี่เป็ดหนักอยู่คนเดียว สำหรับท่านที่ช่วยเหลืออยู่แล้วก็อย่าน้อยใจนะครับ สนามเป็นของชาวos bmx ทุกท่าน ช่วยๆกันจะได้มีที่มีทาง ไว้ชุมนุม สุมหัวกันขี่รถออกกำลังกายสนุกๆ ตอนนี้สนามศรีสมานยังขาดอะไรอีกหลายอย่าง เช่นป้ายชื่อสนาม (ไหนๆทำสนามแล้ว)ป้ายจุดสตาท์ ป้ายเส้นชัย ช่วยกันคิดช่วยกันทำครับ Grin Grin Grin

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
Pages: 1 ... 33 34 [35] 36 37 ... 199 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length