Welcome, Guest. Please login or register.
May 08, 2024, 10:46:46 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Vintage Freestyle (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ขอย้ายมาห้องนี้ dyno
0 Members and 2 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10 Print
Author Topic: ขอย้ายมาห้องนี้ dyno  (Read 51117 times)
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #90 on: October 08, 2012, 09:24:34 PM »

ทีนี้ไปเจอเรื่องขำๆ  เกี่ยวกับ เฟรม เจ้า อซูร่า จอมโหด  ญี่ปุ่น เขาก็หวังดี  ออกแบบมาเพื่อให้แข็งแรง
แต่ คนเล่น บอกไม่เอา   ไม่ไหวๆ หนัก  เฉพาะเฟรม  3000 กว่ากรัม เข้าไปแล้ว  (ผมเองกล้ามเนื้อใต้ัหัวเข่าฉีก เพราะเจ้านี่แหละ)
ในขณะ ที่เฟรม ยี่ห้ออื่นจะ 2000 กรัม ต้นๆ
ก็เลย มีคนเฉือน  บางอย่าง ของ เจ้าเฟรมดังกล่าวออกซะ  เหลือ ประมาณ 2000 กรัม กลางๆ

ท่านใด อยากจะเอาแนวความคิดนี้ ไปทำบ้างก็ได้ครับ Cheesy

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
paba1
Intermediate

Email
« Reply #91 on: October 12, 2012, 04:38:45 PM »

พอเจาะเอาบางส่วนออกผมว่ามันดูสวยแปลกตาดีนะครับ
ตั้ม หนองแขม
Expert

Email
« Reply #92 on: October 12, 2012, 04:40:28 PM »

พอเจาะเอาบางส่วนออกผมว่ามันดูสวยแปลกตาดีนะครับ
  ลดน้ำหนัก หรือแต่ง สวย ครับพี่เจน Grin

นายพีระศักดิ์  คุ้มครอง
บจก.นิปด้าคอมพิวเทค 97/77-80 ม.10 ถ.เพชรเกษม 60/2 แขวงบางด้วน
เขตภาษีเจริญ กรุงเทพฯ 10160 โทร.086-9006773
ธนาคารกรุงเทพ สาขา เดอะมอลล์ บางแค
เลขที่ 238-4-02149-5

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #93 on: October 12, 2012, 11:53:59 PM »

ลดน้ำหนัก หรือแต่ง สวย ครับพี่เจน Grin

จุดประสงค์คือ  เจ้าของเขาต้องการ ลดน้ำหนักของเฟรม ลงมา ครับ Grin
ถ้า ต้องการ ออกกำลังกาย ด้วยการเล่นฟรีสไตล์ กับ เฟรม อซุร่า นี่ไม่ผิดหวังเลยครับ
คล้ายกับเป็นการ ออกแบบที่ผิดพลาดครับ  ที่ทำเฟรม ออกมาหนักได้ขนาดนั้น  แข็งแรงจริงครับ แต่หนัก บางท่าเช่น  Lard yard  ต้องออกแรง มากกว่า พวก เฟรมเบาๆ จนขาดความคล่องแคล่วไปครับ Tongue

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #94 on: October 23, 2012, 09:43:56 PM »

ถ้าสนใจ ก็ทำตามๆ  คุณ  พอลล่า  แกไปครับ  ไม่ต้องคิดมาก Roll Eyes

บางท่าผมไม่เนียนเท่าครับ...............http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=n3mYZbh4u3Y#!

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #95 on: October 24, 2012, 09:19:23 PM »

ขอฝากไว้ในทำเนียบ จักรยานเก่าครับ.....

yoke fellow flower    เฟรมโครโมลี่   ซื้อมือสอง มา ราคา  600 บาท

ใช้ออกกำลังกาย เป็นอุปกรณ์ฟรีสไตล์ แฟลตแลนด์   กับ ใช้ปั่นไปหาข้าวกิน Cheesy

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #96 on: October 30, 2012, 11:26:58 PM »

ขอฝากไว้ที่นี่เผื่อบางท่าน  อยากเล่น แก้เซ็ง  แต่ ไม่ต้องไปถอดเสื้อหรอกนะครับ  เดี๋ยวจะเป็นโปร ฯ  เอา........... Grin

http://www.youtube.com/watch?NR=1&v=X7kZrtJU4o4&feature=endscreen

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #97 on: December 04, 2012, 06:23:36 AM »

รูปหาย  ท่านใดเคยเล่นบ้างครับ.......... Roll Eyes

เล่นอันนี้ได้คงจะเท่มาก  เล่นแบบทางไกลได้มั้นน้า Roll Eyes

เผื่อมีบางท่านอาจจะนึกอยากสนุก ติดท้ายรถไว้  จะได้สนุกได้ทุกที่ที่ไป...........ค้นหามานานเพิ่งเจอ ฝากไว้เวบนี้หน่อยนะครับท่าน Cool  (ไม่ต้องมีเป็นคัน  ก็มันส์ได้ Grin)

http://www.youtube.com/watch?v=h6DnPKKYoYA

Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #98 on: December 07, 2012, 01:06:46 PM »

สนุกดีครับ ต้องลองละ  Grin

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #99 on: December 10, 2012, 08:47:26 AM »

สนุกดีครับ ต้องลองละ  Grin

ลองได้เลยครับ  หากมีอุปกรณ์อยู่แล้วยิ่งน่าสนุกใหญ่ 
เมื่อก่อน  ผมเล่น แบบเรื่อยเปื่อยสนุกไปวันๆ  แต  ปัจจุบัน เล่น เพื่อสุขภาพครับ

ส่วนลิ้งค์ข้างล่างนั่น  สำหรับท่านที่สนใจ  มีอาวุธ อยู่ในมือ แล้ว จะช้าอยู่ใย  ท่าที่อันตรายน้อยๆ  มีให้เลือกมากมาย
นอกจากจะเป็นยานพาหนะได้  มันยังท้าทายความสามารถ  และ เป็นเครื่องมือออกกำลังกายที่ดีครับ
ฟรีสไตล์มีเป็น ร้อยท่าครับ Shocked

http://www.diversiontv.com/DiversionTvPages/Users/BMX%20Flatland/3/Video/BMX%20Flatland/Ground-Rules/279.aspx

guitar
Novice
**

Email
« Reply #100 on: January 11, 2013, 10:42:21 AM »

รูปหาย  ท่านใดเคยเล่นบ้างครับ.......... Roll Eyes

เล่นอันนี้ได้คงจะเท่มาก  เล่นแบบทางไกลได้มั้นน้า Roll Eyes

เผื่อมีบางท่านอาจจะนึกอยากสนุก ติดท้ายรถไว้  จะได้สนุกได้ทุกที่ที่ไป...........ค้นหามานานเพิ่งเจอ ฝากไว้เวบนี้หน่อยนะครับท่าน Cool  (ไม่ต้องมีเป็นคัน  ก็มันส์ได้ Grin)

http://www.youtube.com/watch?v=h6DnPKKYoYA

สมัยก่อนพวกผมทำไว้ฝึกท่าประเภทโลริ่งด้วยครับ^^

ธ.กรุงเทพ
053-011-019-6
นายพุทธพร  สิทธิศุข
Mail: gui_tar10@hotmail.com
Tel: 087-917-9742 กีต้าร์ครับ
chockdee
AA Pro

Email
« Reply #101 on: January 11, 2013, 08:44:09 PM »

เข้าท่า เดี๋ยวเอามั่ง Grin

“ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง”
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #102 on: January 12, 2013, 08:01:14 AM »

ไม่ยากๆ ครับ  ใช้ออกกำลังกาย ก็ได้ เมื่อก่อน ผมขี่เพื่อสนุกๆ แบบเรื่อยเปื่อย แต่ ปัจจุบัน อายุ มากขึ้น ก็ต้องออกกำลังกายบ้างครับ  ไม่งั้น หลายโรค เหลือเกิน
ท่า มีให้เล่น มากมายครับ เลือกที่ไม่อันตราย เหมาะสมกับวัย รับรอง จะเป็นการออกกำลังกายทีสนุก ครับ Cheesy

sr.tech
Intermediate

''แค่เกิดทัน ก็มันส์แล้ว''

Email
« Reply #103 on: January 12, 2013, 08:41:34 PM »

ไม่ยากๆ ครับ  ใช้ออกกำลังกาย ก็ได้ เมื่อก่อน ผมขี่เพื่อสนุกๆ แบบเรื่อยเปื่อย แต่ ปัจจุบัน อายุ มากขึ้น ก็ต้องออกกำลังกายบ้างครับ  ไม่งั้น หลายโรค เหลือเกิน
ท่า มีให้เล่น มากมายครับ เลือกที่ไม่อันตราย เหมาะสมกับวัย รับรอง จะเป็นการออกกำลังกายทีสนุก ครับ Cheesy
ตอนนี้ผมสี่สิบกว่า ตัดทอลซิลไปแล้วยังไม่หาย ล่าสุดก็ความดันสูงเป็นของขวัญปีใหม่ คงต้องออกกำลังกายบ้างแล้ว Grin

''กลิ่นโคลน สาปนวม สวมหัวใจสิงห์''
Punkmusic
AA Pro

Punkmusic@hotmail.com Kadoordog@yahoo.com
Email
« Reply #104 on: January 12, 2013, 08:47:30 PM »

ตอนนี้ผมสี่สิบกว่า ตัดทอลซิลไปแล้วยังไม่หาย ล่าสุดก็ความดันสูงเป็นของขวัญปีใหม่ คงต้องออกกำลังกายบ้างแล้ว Grin

ลุยเลยครับพี่ ขยับ=ออกกำลังกาย

Cheesy Cheesy

แรกๆคิดว่าปั่นคันใหญ่ๆง่ายกว่า ตอนนี้ติด bmx งอมแงมเลยครับ ปั่นมันกว่า เยอะ-เยอะมาก เบาแรงกว่ามากด้วยครับ ควบคุมง่ายด้วย น้ำหนักมันเบาดีครับ

Grin Grin

เราไม่ใช่ศัตรู แต่เป็นเพื่อน
ต้องไม่เป็นศัตรูกัน แม้ความชอบจะจืดจาง
แต่ไม่อาจทำลายความผูกพันของเราได้
เส้นสายแห่งความทรงจำ
จะฟื้นเมื่อโดนสัมผัส แน่นอน... ทุกอย่างจะดี
เมื่อธรรมชาติของเราดำเนินไปถูกทิศทาง...

ยัง : 0875621116
Pages: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length