Welcome, Guest. Please login or register.
May 10, 2024, 11:43:30 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ล้อ ACS สีเหลือง เบรคแล้วยางเบรคติดขอบล้อเป็นรอยเป็นรอย ต้องเอาอะไรเช็ด
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: ล้อ ACS สีเหลือง เบรคแล้วยางเบรคติดขอบล้อเป็นรอยเป็นรอย ต้องเอาอะไรเช็ด  (Read 4246 times)
TUM_NON
Looking Over the Fence
*

Email
« on: November 21, 2011, 05:52:46 PM »

ล้อ ACS สีเหลือง เบรคแล้วยางเบรคเลอะติดขอบล้อเป็นรอย ต้องเอาอะไรเช็ด หรือใช้ยางเบรคอะไรดีครับที่จะไม่เลอะ ตอนนี้ เอาผ้าชุบน้ำ ถูไปเรื่อยๆมันก็ออกครับ แต่เหนื่อยมาก ผมมีล้อคู่เดียวถ้า ลำบากจะได้ประกาศหาแลกมาใช้ครับ

= YOU'LL NEVER WALK ALONE  =
bebe213
Expert

Redline PL-20 team

Email
« Reply #1 on: November 21, 2011, 06:34:04 PM »

ผมก็เจอปัญหาเหมือนกัน. ตอนแรกก็ไม่รู้ครับ เบรคเป็นรอยดำ ขัดยังไงก็ไม่ออก. เลยไปร้านขายวัสดุก่อสร้าง เค้าลองเอานำ้ยา ยี่ห้อ power white มาให้ใช้ดู แล้วมันก็ออกครับ. จากนั้นก็เปลี่ยนยางเบรคหน้ากว้างตามสีล้อใส่. เท่านี้ก็หมดปัญหาแล้วครับ

ถ้าสนใจนำ้ยามาแบ่งไปใช้ได้นะครับ(แบ่งให้ฟรี) ซื้อมาขวดนึงเกือบ400 ใช้ไปนิดเดียวเอง

ผมอยู่แถวอารีย์ ตอนเย็นนะครับ. 

"REDLINE PL-20 POWER OF TEAM"
TUM_NON
*

Email
« Reply #2 on: November 21, 2011, 06:57:27 PM »

ขอบคุณมากครับ ที่ชี้ทางสว่างให้ผม  จะได้หาซื้อยางเบรคใหม่  วันไหนผมผ่านไปทางนั้น เอาขวดมาแบ่งซื้อพี่ได้มั้ยครับ

TUM_NON
*

Email
« Reply #3 on: November 21, 2011, 07:24:29 PM »

รบกวนพี่ ถ่ายรูปขวด ลงได้มั้ยครับเผื่อมีตังค์จะลงทุนซื้อครับ

bebe213
Expert

Redline PL-20 team

Email
« Reply #4 on: November 21, 2011, 07:28:49 PM »

เอาขวดมาแบ่งไปใช้เลยครับ. ไม่ต้องเสียเงินซื้อหรอกครับ. ใช้แค่นิดเดียวก็ขัดออกแล้วครับ. ถ้ายังไงก็โทรมาก่อนก็ได้นะครับ. เด๋วจะลงรูปขวดให้ดูครับ

"REDLINE PL-20 POWER OF TEAM"
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #5 on: November 21, 2011, 09:28:39 PM »

เอาขวดมาแบ่งไปใช้เลยครับ. ไม่ต้องเสียเงินซื้อหรอกครับ. ใช้แค่นิดเดียวก็ขัดออกแล้วครับ. ถ้ายังไงก็โทรมาก่อนก็ได้นะครับ. เด๋วจะลงรูปขวดให้ดูครับ

เห็นอย่างนี้แล้วชื่นจายยยยยยยยยยยยยย Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
surapan
A Pro

เดี๋ยวตืบเยย

« Reply #6 on: November 22, 2011, 11:44:02 AM »

ยางเบรค เท่าที่เห็น มีเกือบครบทุกสีแล้วน่ะครับ

ขาว แดง ชมพู เขียว น้ำเงินอ่อน(ฟ้า) น้ำเงินเข้ม ดำ   แต่ยังไม่เห็นเหลืองเลย
lanie666
Intermediate

Email
« Reply #7 on: November 22, 2011, 02:02:19 PM »

ล้อ ACS โดนน้ำยาลอกสีได้ป่าวครับ...อยากรู้มากไม่กล้าลอง...

T - 0812911585
TUM_NON
*

Email
« Reply #8 on: November 22, 2011, 10:46:32 PM »

ระหว่างที่ยังไม่มีน้ำยา ผมเอาผ้าชุบน้ำ ถูไปเรื่อยๆ มันก็ออกครับ แต่ต้องอดทนพอสมควรเลยทีเดียว (รู้สึกว่ากล้ามขึ้นทีเดียว)

jimjan
AA Pro

« Reply #9 on: November 24, 2011, 04:05:39 AM »

ยางเบรค เท่าที่เห็น มีเกือบครบทุกสีแล้วน่ะครับ

ขาว แดง ชมพู เขียว น้ำเงินอ่อน(ฟ้า) น้ำเงินเข้ม ดำ   แต่ยังไม่เห็นเหลืองเลย

เหลืองมี ครับ ผมใช้อยู่ แบบที่ใช้กับพวกเสือดอย Grin

Drop Out Saver 550฿

FB :
https://www.facebook.com/groups/bkkoldschoolbmx/
มันไม่ยากเลยครับ ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้ออ
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length