Welcome, Guest. Please login or register.
May 18, 2024, 03:04:57 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  *** ขอเทคนิค ใส่ถ้วยลูกปืน...ตรงตะเกียบ...หน่อยครับ!!!
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: *** ขอเทคนิค ใส่ถ้วยลูกปืน...ตรงตะเกียบ...หน่อยครับ!!!  (Read 6009 times)
Red-pio
AA Pro

« on: June 08, 2011, 08:38:11 AM »

*** ขอเทคนิค ใส่ถ้วยลูกปืน...ตรงตะเกียบ...หน่อยครับ!!!

ตะเกียบชุบโครมมาใหม่ ใส่ถ้วยลูกปืนไม่ได้สักที ล่อชั่วโมงกว่า
สุด...ท้ายก็ยอมครับ ตอกผิด ตอกถูก ทั้งมือ ทั้งถ้วย ทั้งตะเกียบ
วอน...เซียน...เป็นวิทยาทานครับ...ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ประกอบ  Cry Cry Cry
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #1 on: June 08, 2011, 09:54:43 AM »

*** ขอเทคนิค ใส่ถ้วยลูกปืน...ตรงตะเกียบ...หน่อยครับ!!!

ตะเกียบชุบโครมมาใหม่ ใส่ถ้วยลูกปืนไม่ได้สักที ล่อชั่วโมงกว่า
สุด...ท้ายก็ยอมครับ ตอกผิด ตอกถูก ทั้งมือ ทั้งถ้วย ทั้งตะเกียบ
วอน...เซียน...เป็นวิทยาทานครับ...ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ประกอบ  Cry Cry Cry

ต้องหาท่อที่ใหญ่กว่าซางตะเกียบ กระแทก ครับ Grin Cheesy Wink

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
Red-pio
AA Pro

« Reply #2 on: June 08, 2011, 10:45:47 AM »

*** ขอยืมท่อหน่อย...?? Grin Grin Grin

*** เปิด...รับเทคนิค...เรื่อยๆ ครับ  Cheesy Cheesy Cheesy
Jame
AA Pro

« Reply #3 on: June 08, 2011, 10:49:02 AM »

ใช้วาสลีนสิพี่ Cheesy

For Love Or Money
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #4 on: June 08, 2011, 11:07:02 AM »

ถือตะเกียบมาดิ Grin Grin Grin ;Dเดี๋ยวใส่ให้ คิดไม่แพง Grin Grin Grin Grin
taiy_bmx
Expert

« Reply #5 on: June 08, 2011, 11:23:01 AM »

ตะเกียบที่ชุบมาใหม่   ถ้าร้านไม่พันเทปไว้ดีๆ   โครมเมี่ยม จะไปเคลือบตรงที่ใส่ถ้วยครับ

ลองเอาตะไบ แต่ง  หรือลองเจีย ดูครับ  หรือก็โรงกลึง ให้เค้าล้างๆ นิดหน่อย น่าจะเนียนกว่า

เอาแค่พอใส่ถ้วยได้ครับ อย่าให้หลวมมาก  เดี๋ยวจะอยากกว่าตอนที่มันฟิต ครับ

ขอบคุณครับ
Red-pio
AA Pro

« Reply #6 on: June 08, 2011, 11:42:28 AM »

*** ขอบคุณทุกความเห็นครับ...ต่าย !!!  Cheesy Cheesy

***วาสลีน...ท่าจะเวิร์ค ฝรั่ง เค้านิยม Wink Wink

***ตะเกียบ 4131 พี่...มันฟิต  Grin Grin
KK
AA Pro

« Reply #7 on: June 08, 2011, 07:02:38 PM »

ต้องหาท่อที่ใหญ่กว่าซางตะเกียบ กระแทก ครับ Grin Cheesy Wink
อันนี้น่าจะแจ๋วสุด
แต่ถ้าด้านล่าง ใกล้รูใส่เบรคมันเกิดหนากว่าขึ้นมาก็จะลงไม่สุด
กลึงหรือเจียออกนิดนึงจะแจ่มครับ ถ้าเจีย ระวังช่างทำงานเข้านะครับ..... Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #8 on: June 08, 2011, 08:07:36 PM »

ถือถ้วยรองลุกปืนกับตะเกียบไปโรงกลึงเลย จบข่าว Cheesy Cheesy Cheesy
Babanaz
AA Pro

Email
« Reply #9 on: June 08, 2011, 10:56:40 PM »

ผมประกอบชุดถ้วยคอให้เหมือนใช้งานทุกอย่างยกเว้นไม่มีลูกปืน แล้วใช้แหวนรองด้านบนสุดหลายๆชั้น แล้วค่อยๆหมุนเกลียวให้เข้ากดชุดถ้วยคอเข้าที่ทั้งสามชิ้น
kr
AA Pro

« Reply #10 on: June 09, 2011, 02:32:28 AM »

ผมประกอบชุดถ้วยคอให้เหมือนใช้งานทุกอย่างยกเว้นไม่มีลูกปืน แล้วใช้แหวนรองด้านบนสุดหลายๆชั้น แล้วค่อยๆหมุนเกลียวให้เข้ากดชุดถ้วยคอเข้าที่ทั้งสามชิ้น
วิธีนี้น่าสนใจครับพี่ ไว้ต้องเอาไปลองกับคันใหม่สักหน่อย ขอบคุณครับ Smiley
Red-pio
AA Pro

« Reply #11 on: June 09, 2011, 09:29:51 AM »

วิธีนี้น่าสนใจครับพี่ ไว้ต้องเอาไปลองกับคันใหม่สักหน่อย ขอบคุณครับ Smiley

*** วิธีนี้น่าสนใจครับ เดี๋ยวผมลองดู  Cheesy Cheesy Cheesy
ไม่สะดวกนำตะเกียบ 4131 ไปโรงกลึง กลังถูกปล้นกลางซอย!!!  Grin Grin Grin
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #12 on: June 17, 2011, 07:42:48 PM »

*** วิธีนี้น่าสนใจครับ เดี๋ยวผมลองดู  Cheesy Cheesy Cheesy
ไม่สะดวกนำตะเกียบ 4131 ไปโรงกลึง กลังถูกปล้นกลางซอย!!!  Grin Grin Grin
เอาไปฝั่งดินไว้ดีกว่า Grin Grin Grin Grin
Red-pio
AA Pro

« Reply #13 on: June 18, 2011, 09:09:15 AM »

เอาไปฝั่งดินไว้ดีกว่า Grin Grin Grin Grin

*** ลองแล้วไม่ได้  Cry Cry
ยกไปร้านรถแว้น...แยง...ง...ซะเลย เรียบร้อยครับ ขอบคุณทุกเทคนิคครับ  Grin Grin Grin
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length