Welcome, Guest. Please login or register.
May 15, 2024, 12:53:22 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ++++ BMX กับ ความ ทรงจำ ของแต่ละท่าน คือ.... ++++
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 ... 5 Print
Author Topic: ++++ BMX กับ ความ ทรงจำ ของแต่ละท่าน คือ.... ++++  (Read 27630 times)
friendgroup
B Pro

Email
« on: December 26, 2008, 03:25:47 PM »

ผมเอง อายุ แค่ 31 หยกๆ ถึงแม้หน้าตา จะไม่ได้ เพราะตัวจริงดูเด็กมากๆ  Roll Eyes  เข้าสู่ วงการ BMX ที่ปั่นอยู่ มาเกิน 10 ปี ครับ ไม่นับ สมัยเด็ก ที่ปั่นไปดูรุ่นพี่ๆ ที่เค้าโชว์กัน (บ้านอยู่สุรินทร์ครับ ) ตอนนั้น  ก็ได้แต่ยืนดู เพราะตัวเล็ก  ประมาณ ป. 2 ได้รถ ห่วยๆ มา 1 คัน จาก คุณพ่อ เงินก็ไม่ค่อยมี .... จะไปหารถ ดีๆ ก็ลำบาก มีรถดีๆ หลังจากที่เค้าเลิกฮิต เห็นตั้งแต่ เรซซิ่ง กำลัง ดัง แถว บ้านนอก กระแส จากเมืองหลวงเดินทางช้า มีให้เห็น ถึงราวๆ ปี 30   จากนั้น ก็เป็น ยุค ฟรีสไตล์ ครับ ก็ มีรถ ที่ได้จาก   กทม.   ซื้อจาก งี่ฮง จีที สีขาว เลยครับ ล้อไข่ สีดำ เบาะ คาชิแม็ค.......  ซึ่ง ยังนึกไม่ออกเลยว่าตอนนี้ มันไปอยู่ไหน  หลังจากนั้น ก็ สาบสูญไป ซํก ระยะ จนมาปี 39 ผมก็ เริ่ม ไป ขอซื้อ รถ ฟรีสไตล์  จาก พี่ๆ ที่เคยไปดู มาเล่นกัน  อันที่จริง มีรุ่นน้องคนนึง เอารถ จากพี่ เค้ามาปั่น เราเลย อดไม่ได้ ของขึ้น  จากนั้น ก็ ติดงอมแงมจนมาทุกวันนี้เลยครับ   ถ้าจะเลิก ก็ ไม่รู้ว่า ถ้ำกระบอก จะช่วยได้รึเปล่า เคยอยากได้ รถเก่าๆ แบบ เรซซิ่ง มาเก็บไว้ นานแล้ว ไม่นึกว่าเค้าจะสะสมกัน อารมณ์เดียวกับพี่ ๆ บางคน ที่เคยเจอมา ก็ ตามเก็บมาเรื่อยๆ ครับ จนมาทุกวันนี้ แหละครับ...

ไอดอล ของผม  ..... พี่อั๋น....
« Last Edit: December 26, 2008, 06:19:36 PM by friendgroup » Logged

!!!  GO HARD OR GO HOME  !!!
friendgroup
B Pro

Email
« Reply #1 on: December 26, 2008, 03:30:32 PM »

พี่ๆ ละแวกบ้านทั้งนั้น บางคัน ยังอยู่ เหมือนเดิมครับ  เค้า ก็รักเหมือนกัน  ว่างๆ จะไปถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ

nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #2 on: December 26, 2008, 03:33:22 PM »

so cool.... Shocked Shocked Shocked

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
friendgroup
B Pro

Email
« Reply #3 on: December 26, 2008, 03:36:16 PM »

เป็นท่า ที่เคยบอกตัวเองว่า ถ้าเล่นได้ ก็จะหยุด เล่น ถือว่า โคตรเซียน (กบในกะลา) หลังจากหัด 3 วัน ก็เป็น และต้องกลืนน้ำลายตัวเอง เมื่อไปเจอ ที่ลานพระรูป ตอนโน้นนน  555555+

Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #4 on: December 26, 2008, 03:52:59 PM »

โอ้โห...ดูจากรูป นึกไม่ถึงว่าคนสุรินทร์จะเจ๋งขนาดนี้ครับ ยอดเยี่ยมครับ ยอดเยี่ยม

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #5 on: December 26, 2008, 04:03:49 PM »

สุด  Grin Grin Grin
ตัวผมไม่มีความหลังกับมันเลยครับ เพราะด้วยฐานะทางบ้านค่อนข้างรวย  Cry จึงไม่มีโอกาสได้สัมผัสกับรถจักรยานเลย
อยู่กับจักรยานในจินตนาการมาตลอดจนอายุ28ปีถึงได้มีโอกาสสัมผัสกับมัน และหลงรักมัน อาจเป็นเพราะเก็บกด   Grin
รู้สึกดีที่ได้ขี่ ได้รู้จักพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านที่มีอุดมการณ์เดียวกัน ทุกท่านที่มีน้ำใจ รักทุกคนครับ
ขอพลังจงอยู่กับท่าน
Happy new year  Grin
« Last Edit: December 26, 2008, 04:11:54 PM by อั้น » Logged
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #6 on: December 26, 2008, 04:20:28 PM »

แหม..ความทรงจำทั้งดีและไม่ดีมีอยู่ครบครับสำหรับ BMX อาจเป็นเพราะว่าอยู่ในยุคนั้นพอดี..อิอิ

ที่แน่ๆคันแรกที่ซื้อเป็น Redline ก๊อปปี้..นั่งรถเมล์ไปกับแม่ที่วรจักรครับ.....เพื่อนเอามาโดด 360 ไม่กี่ทีท่อนั่งฉีกตะเกียบแอ่น...หลังจากนั้นซื้อมือสองต่อจากเพื่อนๆนี่แหละ....ป้ายแดงที่ดีที่สุดตอนนั้นที่แม่ซื้อให้คือเบรค MX1000 นี่แหละครับ...อย่างอื่นมือสองสถานเดียว  Grin

หลังจากนั้นไม่นานก็เป็น Diamond Back Cro-mo FX นี่แหละขี่จนเลิกขี่..ปัจจุบันยังอยู่ได้คืนจากหลานสาวที่ต่างจังหวัดขี่ตั้งแต่เล็กจนตอนนี้หลานจะเข้ามหาวิทยาลัยแล้ว...สภาพโทรมมากเลยจะเก็บไว้ดูเฉยๆครับ
« Last Edit: December 26, 2008, 04:22:20 PM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #7 on: December 26, 2008, 04:34:52 PM »

...ผมได้รถ BMX คันแรกชื่ออะไรจำไม่ได้สีดำรมควัน อะไหล่สีทองหมด คอห่าน แฮนด์วี จานร้อย ปั่นลื่นมากๆ คันที่สองก็ได้ในวันเดียวกัน แต่เป็นช่วงบ่าย Diamond Back ไทยสีน้ำเงินเมทัลลิค รุ่นพี่แนะให้เอาคันแรกไปคืนร้านแล้วจะไปซื้อคันที่เขานิยมกันแทน ปีไหนจำไม่ได้แล้วราวๆม.ต้นได้

...ท่าที่เป็นจริงๆตอนนี้ก็หันหลังนั่งแฮนด์ปั่นท่าเดียวมั้ง ท่าอื่นพยายามอยู่หลายครั้งแต่ก็ไม่เป็นสักที คงขาดเทคนิคอะไรบางอย่างอ่ะครับ

...เสียดายที่สมัยเด็กๆเป็นคนขี้อายกล้อง เลยไม่มีรูปเก็บไว้เลยครับ

My idol is Mike Buff.  Wink
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #8 on: December 26, 2008, 04:36:55 PM »

บางส่วนจากความทรงจำในเรื่อง BMX ของผมคือ
- BMX คันแรกส่งตรงมาจาก ก.ท.ม. ปรีดา BMX สีดำ คันแรกในจังหวัดเลยครับ ตอนรับของตื่นเต้นมาก ขอบอก
- สุดท้าย ปรีดาคันนั้นก็มีคนยืมไปแบบไม่บอกกล่าวและไม่ยอมคืน เพราะเผลอไปจอดแบบไม่ล็อคเข้าให้ โดนผู้ปกครองสวดเละเทะเลยครับ
- ลงมา ก.ท.ม. เมื่อไหร่ ต้องกำเงินค่าขนมที่เก็บรวบรวมมาได้ ไปใช้แถววรจักร ใหม่ ๆ ก็ให้พ่อพาไป หลัง ๆ ไปเองเลยครับ ร้านประจำของผมคือ มนต์ชัย จักรยาน ตอนนี้น่าจะไม่อยู่แล้ว
- ฝันว่าวันนึงจะมีโอกาสเป็นเจ้าของ PK RIPPER ให้ได้ เพราะตอนเด็ก มีลูกเศรษฐีในจังหวัดคนนึง ขี่ PK ใส่ล้อ ACS
  รู้จักกันแต่ไม่สนิท เคยบากหน้าไปยืมมันขี่ แต่มันไม่ยอมให้ขี่...น่าสงสารไหมครับ  Cry
- สุดท้าย พอวัยเลยเข้าหลักสี่ บังเอิญไป search google เจอกระทู้พี่ KB ใน ThaiMTB เข้าให้ เลยเป็นเรื่องมาจนถึงทุกวันนี้เลยครับ... Cheesy

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
bmxordie
B Pro

ปั่นกันไปยาว ๆ

Email
« Reply #9 on: December 26, 2008, 05:00:57 PM »

กว่า 20 ปีได้แล้วมั้ง มันส์สุด ทรมานสุด ก็ตอน ปั่น dB คันนี้แหละ ไปกลับ กรุงเทพฯ-บางแสน Cheesy Cry ไว้ค้นรูปถ่ายเจอแล้วจะเอามาลงให้ชมครับ
« Last Edit: December 27, 2008, 04:33:44 PM by bmxordie » Logged

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2010, 00:00:01 AM โดย KOOK »
มือถือสาก ปากถือศิล
markv
Intermediate

« Reply #10 on: December 26, 2008, 05:39:26 PM »

ความทรงจำที่ดีมีเพื่อนเยะมาก เริ่มจาก ปี2525 รถคันแรกแม่ซื้อให้ ตัวถังเฟรสสัน ล้อACS จานดูดแม็คซี่ครอส  ไม่ได้ซื้อทั้งคัน ไปวรจักรเลือกเป็นชิ้นๆเลย และได้เจอพี่คนหนึ่งในซอยบ้านเล่นบันนี่ฮอฟ ด้วยรถREDLINEโครโม่รี่ซึ่งตอนนั้นไม่รู้จักหลอกรู้แต่ว่าเขาสามารถฮอฟข้ามรถเราได้ และยังทำ UTRUN360 ได้ด้วยเลยจุดประกายขอให้พี่เขาสอนให้ (พี่คนนี้ชื่อพี่ตี๊ ทุกวันนี้อยากเจอพี่มากเพราะเชื่อว่ารถพี่ยังเก็บไว้) พร้อมเพื่อนตัวแสบอีกสองคน และได้ฝึกฝนจนพอจะออกท่องยุทธภพได้ จากซ.ช่างนาค-ท่าดินแดง ก็ขยับมาสะพานพุทธ ฝั่งวัดประยูรตอนนั้นสะพานพระปกเกล้าทำเสร็จใหม่มีที่จอดรถบัสผมเล่นกันอยู่ที่นั้นแหละตอนนั้นใช้DIAMONBACKแล้ว แล้วก็ซ่าข้ามฝั่งมาอู่รถเมล์สาย8 ตอนนั้นยังไม่มีตลาดเหมือนสมัยนี้ ได้เพือนอีกเพียบประมาณ 10 กว่าคันและเพิ่มขึ้นอีกเรื่อยๆ ประทับใจมากที่สุดคือได้เข้าร่วมงานแข่งBMXในงานโมโตครอสปีไหนจำไม่ได้บอกแม่ว่าดูโทรทัศน์ไว้นะจะเข้ารอบออกโทรทัศน์ให้ได้ ที่สนามเสนา สุดท้ายเข้าที่4  ได้เพื่อนอีกเพียบ (นี่แหละประโยชน์ของBMX) ปั้นจากสะพานพุทธไปเสนาใช้ได้เลย ไกลมาก อีกเรื่องคือการประสบอุบัติเหตุ คือจะไปภูเขาทองวันลอยกระทงแวะเข้าปั๊มเชลปากซอยเข้าคันแรกเลยอยากโชว์ เล่นU-TURN360 โชว์เลยแต่ไม่ครบ360 หงายท้องหัวฟาดหลับเลยรู้สึกอีกที่มีรองเท้ากับเสื้อหนาวยัดอยู่ในปากเพื่อบอกผมจะกัดลิ้นหลังจากนั้นส่งโรงบาล ยังมีอีกเยอะมากความประทับใจ เดียวจะมาเล่าใหม่ ตอนนี้ได้กลับมาเจอเวปนี้ ดีมากครับได้หวนถึงอดีคตที่ผ่านมาและอาจจะได้เจอเพื่อนเก่าที่ไม่ได้เจอกันนานมาก  ท่านใดคุนๆก็แอดมาคุยกันได้เผื่ออาจจะเคยเจอกัน ครับผมหมูสะพานพุทธ แต่ตอนนี้ถึงจะไม่มีรถขี่แล้วก็ยังติดตามข่าวสารของ OSBMX อยู่คือว่าชอบอะครับ ไว้พร้อมเมื่อไหร่จคงได้ร่วมกิจกรรมกับเพื่อนๆสมาชิกนะครับ

342/51 พหลโยธิน63 สะพานใหม่
 อาดิษฐ นรสวัสดิ์  บ/ช กรุงไทย เลขที่ 019-1-49962-5
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #11 on: December 26, 2008, 06:11:14 PM »

ยินดีต้อนรับครับคุณ หมู...เรื่องราวน่าสนใจทีเดียว...อาจจะได้เจอเพื่อนเก่าๆที่นี่ก็เป็นได้นะ  Wink

ความทรงจำที่ดีมีเพื่อนเยะมาก เริ่มจาก ปี2525 รถคันแรกแม่ซื้อให้ ตัวถังเฟรสสัน ล้อACS จานดูดแม็คซี่ครอส  ไม่ได้ซื้อทั้งคัน ไปวรจักรเลือกเป็นชิ้นๆเลย และได้เจอพี่คนหนึ่งในซอยบ้านเล่นบันนี่ฮอฟ ด้วยรถREDLINEโครโม่รี่ซึ่งตอนนั้นไม่รู้จักหลอกรู้แต่ว่าเขาสามารถฮอฟข้ามรถเราได้ และยังทำ UTRUN360 ได้ด้วยเลยจุดประกายขอให้พี่เขาสอนให้ (พี่คนนี้ชื่อพี่ตี๊ ทุกวันนี้อยากเจอพี่มากเพราะเชื่อว่ารถพี่ยังเก็บไว้) พร้อมเพื่อนตัวแสบอีกสองคน และได้ฝึกฝนจนพอจะออกท่องยุทธภพได้ จากซ.ช่างนาค-ท่าดินแดง ก็ขยับมาสะพานพุทธ ฝั่งวัดประยูรตอนนั้นสะพานพระปกเกล้าทำเสร็จใหม่มีที่จอดรถบัสผมเล่นกันอยู่ที่นั้นแหละตอนนั้นใช้DIAMONBACKแล้ว แล้วก็ซ่าข้ามฝั่งมาอู่รถเมล์สาย8 ตอนนั้นยังไม่มีตลาดเหมือนสมัยนี้ ได้เพือนอีกเพียบประมาณ 10 กว่าคันและเพิ่มขึ้นอีกเรื่อยๆ ประทับใจมากที่สุดคือได้เข้าร่วมงานแข่งBMXในงานโมโตครอสปีไหนจำไม่ได้บอกแม่ว่าดูโทรทัศน์ไว้นะจะเข้ารอบออกโทรทัศน์ให้ได้ ที่สนามเสนา สุดท้ายเข้าที่4  ได้เพื่อนอีกเพียบ (นี่แหละประโยชน์ของBMX) ปั้นจากสะพานพุทธไปเสนาใช้ได้เลย ไกลมาก อีกเรื่องคือการประสบอุบัติเหตุ คือจะไปภูเขาทองวันลอยกระทงแวะเข้าปั๊มเชลปากซอยเข้าคันแรกเลยอยากโชว์ เล่นU-TURN360 โชว์เลยแต่ไม่ครบ360 หงายท้องหัวฟาดหลับเลยรู้สึกอีกที่มีรองเท้ากับเสื้อหนาวยัดอยู่ในปากเพื่อบอกผมจะกัดลิ้นหลังจากนั้นส่งโรงบาล ยังมีอีกเยอะมากความประทับใจ เดียวจะมาเล่าใหม่ ตอนนี้ได้กลับมาเจอเวปนี้ ดีมากครับได้หวนถึงอดีคตที่ผ่านมาและอาจจะได้เจอเพื่อนเก่าที่ไม่ได้เจอกันนานมาก  ท่านใดคุนๆก็แอดมาคุยกันได้เผื่ออาจจะเคยเจอกัน ครับผมหมูสะพานพุทธ แต่ตอนนี้ถึงจะไม่มีรถขี่แล้วก็ยังติดตามข่าวสารของ OSBMX อยู่คือว่าชอบอะครับ ไว้พร้อมเมื่อไหร่จคงได้ร่วมกิจกรรมกับเพื่อนๆสมาชิกนะครับ
« Last Edit: December 26, 2008, 06:21:45 PM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
PocH
Expert

"อยู่ในระหว่างเก็บตัวสุดๆ "

9361025 longhair_poch@hotmail.com
Email
« Reply #12 on: December 26, 2008, 06:14:52 PM »

ที่พอจำได้ ผมแคะกระปุกแอบไปซื้อตัวถังจากัวร์ถึงโรงงานแถววุฑากาศ ตลาดพลู มาประกอบเองกับอะไหล่ธรรมดา เอามาหัดยกล้อหน้ากับบันนี่ฮ๊อบ เป็นศิลปินเดียวแถวบางคอแหลม ถนนตกร่วมปีเศษ ฝึกได้แต่บันนี่ฮ๊อบยกล้อไม่ได้เลย จนได้มีโอกาศรู้จักเพื่อนที่โรงเรียนช่างกลตอนนั้นอายุแค่15  เพื่อนเป็นญาติกับเจ้าของโรงงานร่วมเจริญ เพื่อนพาเข้าไปซื้อถึงโรงงาน(อีกแล้วครับท่าน) ตอนนั้นชุดเฟรมไดม่อนแบ็คโครโมลี่ดังสุด ก็บอกเพื่อนว่าเอาตัวนี้หล่ะชอบมาก ได้เห็นวิธีเชื่อมเกล็ดปลาด้วย เป็นเครื่องเชื่อมอัตโนมัต ไม่ได้ใช้คนเชื่อม แต่อาจจะใช้คนเชื่อมเป็นบางจุด ได้ในราคาพิเศษเพียง900กว่า แถมชวนเข้าร่วมทีมไดม่อนแบ็คอีก ไอ้เราก็ไม่มั่นใจเลยตอบเขาไปว่า ขอไปฝึกให้เข้าขั้นก่อน Cheesy จากนั้นก็เริ่มเก็บเงินเพื่อซื้ออะไหล่ระดับเรซซิ่ง จนได้เกือบครบ ขาดจานหน้าอย่างเดียว ตอนนั้นเก็บเงินซื้อเองทั้งหมด อยากได้จานหน้าใจจะขาด ขาดอีกอย่างเดียวก็ออกไปแร่ดได้แล้ว ในที่สุดก็ต้องเอ่อปากขอเงินแม่ ว่าขอเงิน500จะไปซื้อจานหน้า เหตุการณ์ตอนนั้นผมจำได้แม่นเลย ว่าแม่นั่งขายไข่ไก่อยู่หน้าตลาดบางคอแหลม ผมบอกแม่ว่าขาดแค่500บาทก็ซื้อจานหน้าได้แล้ว แม่ไม่พูดอะไรควักเงินให้เลย ผมอยากบอกว่าผมรักแม่มาก หลังจากประกอบเป็นคันสำเร็จแล้ว ลองเอาไปยกล้อดูปรากฏว่า เราทำได้แล้ว ฝึกมาตั้งนานกับจากัวร์ ไม่ได้ซะที ไดม่อนแบ็คไม่ทันข้ามวัน เหลือเชื่อ ตอนนี้ก็บ้ายกล้ออย่างเดียวเลย ยกล้อจนเด็กที่ขี่BMXแถวบางคอแหลมยกให้เป็นอาจารย์ แล้วก็ได้รวบรวมกลุ่มกัน ปั่นเล่นหลังเลิกเรียนทุกเย็น อย่างมีความสุข Wink
« Last Edit: December 26, 2008, 06:25:19 PM by PocH » Logged

LINE คุยกันได้ครับ 0817775575
kaweepong
AA Pro

« Reply #13 on: December 26, 2008, 06:18:09 PM »

คันแรกที่ได้ ripper ครับอาโส้ยพาไปซื้อขี่ไปขี่มากระโดดเนินไปมาแรงไปหน่อยโครงตรงใต้กระโหลกขาด กระแทกกับกระถางต้นไม้ เลยจอดทิ้งไว้ไหนแล้วไม่รู้ครับ เลยไปซื้อ Sky way freestyle มาขี่อีกคันแล้วก็เอาอะไหล่เก่าของ sky way ถอดเปลี่ยนใส่อะไหล่ใหม่จะได้แข็งแรงขี่ได้สักพัก ก็จอดทิ้งไว้ล้อนี้เปลี่ยนบ่อยมาก ล้อmax แล้วก็ซี่ลวด เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาจนหางปลาเป็นรอยเต็มเลยครับ อิอิ Grin Grin
markv
Intermediate

« Reply #14 on: December 26, 2008, 06:51:40 PM »

ยินดีครับท่าน admin เห็นไม๊เพื่อนสมาชิกอย่างน้อยก็ได้รู้จักเพื่อน หรืออาจจะเป็น พี่ ก็ได้อีก 1 คนละ นี่แหละมิตรภาพของผู้มีใจรักในBMX จะเล่าให้ท่านadmin หรือเค้าเรียกว่าติหรือเปล่าก็ไม่รู้นะ (พูดเล่นอย่าโกรธนะ) อ่านจบก่อนนะครับ เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อประมาณปี40 ผมเกิดฟิตอยากขี่BMXก็เลยออกตามล่าDIAMONBACK FXตอนนั้นยังทิ้งขว้างกันอยู่เลยได้แต่ตัวถังมาในราคา 200 บาท จัดการเสียเงินเพราะอยากซะประมาณ 4000บาทได้รถดังใจแต่ก็จอดทิ้งซะ 2ปี เพื่อนมาจากฝาง จ.เชียงใหม่ ขอซื้อไปใช้ปั่นบนดอยคือสวนดอกไม้ของเขาเลยขายให้ในราคา 1500 บาท ยับเลยตั้ง 2500 บาท แต่เพื่อนสนิทมากช่างมันพอมาเจอOSBMX แล้วสิ่งแรกที่ทำคือโทรไปหาเพื่อนที่ซื้อไป(ตอนนี้เขากลับมาอยู่กทมแล้ว) เขาบอกผมว่าเป็นปุ๋ยในสวนดอกไม้ไปแล้วลมใส่เลยผม จบเลยละกันทำไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆท่านไม่ทำเวปนี้ซะ ตั้งแต่ปี40 อะคร๊าฟ.............

342/51 พหลโยธิน63 สะพานใหม่
 อาดิษฐ นรสวัสดิ์  บ/ช กรุงไทย เลขที่ 019-1-49962-5
Pages: [1] 2 3 ... 5 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length