Welcome, Guest. Please login or register.
May 15, 2024, 02:21:50 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ++++ BMX กับ ความ ทรงจำ ของแต่ละท่าน คือ.... ++++
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 5 Print
Author Topic: ++++ BMX กับ ความ ทรงจำ ของแต่ละท่าน คือ.... ++++  (Read 27631 times)
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #15 on: December 26, 2008, 07:08:40 PM »

โอ้....ถ้ามีเว็บตั้งแต่ปี 40 ตอนนั้นอะไหล่เอยตัวถังเอยคงไม่หายากเหมือนอย่างเช่นในปัจจุบันเป็นแน่แท้  Cheesy

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Jame
AA Pro

« Reply #16 on: December 26, 2008, 07:14:11 PM »

โอ้....ถ้ามีเว็บตั้งแต่ปี 40 ตอนนั้นอะไหล่เอยตัวถังเอยคงไม่หายากเหมือนอย่างเช่นในปัจจุบันเป็นแน่แท้  Cheesy

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบ  Grin

For Love Or Money
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #17 on: December 26, 2008, 07:28:31 PM »

....BMX ในความทรงจำของผมก็คือความมันส์สุดยอดครับ การได้ลงสนามเป็นสิ่งที่วิเศษสุด กระโดดเนิน จั๊ม เข้าโค้ง ยกล้อ พอซ้อมได้ที่..ของขึ้น...ก็ไปลงแข่งขันในสนามใหญ่ สนุกครับ แต่ที่มันส์ที่สุดต้องกระโดนเนินสูงๆลงบ่อน้ำ ในระหว่างที่รถลอยอยู่กลางอากาศก็เล่นท่าให้สุดขีดแล้วแต่จินตนาการ....โอ้ย..นึกแล้วมันส์...
ปล.สมัยนั้น (ปี 2524-2526) พวกผมไม่เล่นยี่ห้อนั้น..ยี่ห้อนี้..หรอกครับ...อะไหล่ที่ประกอบเป็นคันขึ้นมาต้องเน้นที่แข็งแรงที่สุด เบาที่สุด เท่านั้นก็พอครับ...และสมัยผมก็ไม่มีการเล่นท่าแบบนี้กัน(ฟรีสไตล์)...ก็เลยทำไม่เป็น...ตอนฟรีสไตล์เข้ามาฮิตกันนั้นผมเลิกเล่น BMX แล้ว..พอมาเห็นเด็กรุ่นหลังเล่นกระดานโค้ง ยืนบนรถ เล่นท่ายากๆกัน แปลกๆ ยังคุยกับเพื่อนๆรุ่นเดียวกันเลยว่าสมัยนี้มันเล่นกันเก่งกว่าเราอีกว่ะ... Grin
« Last Edit: December 26, 2008, 07:33:55 PM by Phawee » Logged

mink-lam
AA Pro

Email
« Reply #18 on: December 26, 2008, 07:51:03 PM »

ส่วนตัวผม คือ อยากได้ BMX พ่อก่อไปซื้อให้ตอน ป.3 อายุก่อ 9 ขวบคับ  ก่อไม่รู้ว่ายี่ห้อ มีของแต่งไร คือ แค่อารมอยากขี่ BMX อย่างเดียว เอาไปโรงเรียนคับ แต่รู้ว่า BMX เท่กว่าชาวบ้านนิดหน่อย ที่ตรงแฮนด์นี่หล่ะ รู้ว่ามันเป็น อะลู สีทอง แล้วก่อ มีคอ สีแดง ไม่เหมือนชาวบ้าน พึ่งมารู้ว่ามันยี่ห้อไร ทุกอย่างก่อตอน ปี พศ 2551 เนี๊ยล่ะคับ ว่า แฮนด์ ยี่ห้อ นิโต้  คอ ยี่ห้อ SR ก่อรู้จาก เวปนี่หล่ะคับ ทำให้จุดประกาย หารถ หาอะไหล่ มาแต่งรถ ตัวเอง คับ อีกเรื่องตอนนั่นที่อยู่ ป.4 เพื่อนในห้อง เขาซื้อ แพนเทอร์ ที่มี เกียร์อยู่ต้องคอแฮนด์อ่ะคับ กับ สเตอร์ริง ผม นี่อิจฉาสุดๆๆๆ เพราะพ่อไม่ยอมซื้อใหม่ให้แล้วคับ แบบว่าอยากขี่เกียร์บ้าง เวลาไปเที่ยวไหน ผมอยู่คนสุดท้ายทุกครั้งเลยคับ ปั่นไม่ทันเพื่อนๆๆๆ แต่ ตอนนี่ ดีใจที่ได้ ขี่ BMX  อีกอย่าง เล่น BMX แฟนไม่ด่าคับ 5555
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #19 on: December 26, 2008, 07:51:07 PM »

ผมว่าป่านนี้อะไหล่กลายเป็นทองหมดแล้วซะมากกว่า หุหุ Roll Eyes
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #20 on: December 26, 2008, 10:45:27 PM »

ผมอ่านข้อความของคุณพจน์ ตอนขอตังค์แม่ซื้อจานหน้า แล้ว
รู้สึกได้เลยถึงความรักลูกของแม่คนหนึ่ง ที่แสดงออกให้ลูกได้รับรู้
โดยไม่ถามหาเหตุผล หรือคำอธิบายใด ๆ จากลูกตัวเองเลย...

ตอนนั้นเก็บเงินซื้อเองทั้งหมด อยากได้จานหน้าใจจะขาด ขาดอีกอย่างเดียวก็ออกไปแร่ดได้แล้ว ในที่สุดก็ต้องเอ่อปากขอเงินแม่ ว่าขอเงิน500จะไปซื้อจานหน้า เหตุการณ์ตอนนั้นผมจำได้แม่นเลย ว่าแม่นั่งขายไข่ไก่อยู่หน้าตลาดบางคอแหลม ผมบอกแม่ว่าขาดแค่500บาทก็ซื้อจานหน้าได้แล้ว แม่ไม่พูดอะไรควักเงินให้เลย ผมอยากบอกว่าผมรักแม่มาก

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #21 on: December 26, 2008, 10:49:18 PM »

ผมอ่านข้อความของคุณพจน์ ตอนขอตังค์แม่ซื้อจานหน้า แล้ว
รู้สึกได้เลยถึงความรักลูกของแม่คนหนึ่ง ที่แสดงออกให้ลูกได้รับรู้
โดยไม่ถามหาเหตุผล หรือคำอธิบายใด ๆ จากลูกตัวเองเลย...

ตอนนั้นเก็บเงินซื้อเองทั้งหมด อยากได้จานหน้าใจจะขาด ขาดอีกอย่างเดียวก็ออกไปแร่ดได้แล้ว ในที่สุดก็ต้องเอ่อปากขอเงินแม่ ว่าขอเงิน500จะไปซื้อจานหน้า เหตุการณ์ตอนนั้นผมจำได้แม่นเลย ว่าแม่นั่งขายไข่ไก่อยู่หน้าตลาดบางคอแหลม ผมบอกแม่ว่าขาดแค่500บาทก็ซื้อจานหน้าได้แล้ว แม่ไม่พูดอะไรควักเงินให้เลย ผมอยากบอกว่าผมรักแม่มาก

ต้องขายไข่กี่ฟองนะถึงจะได้จานหน้าหนึ่งอันเนี่ยน่ะ งึงึ คิดแล้ว... Cry
chest
B Pro

Back to Old school

pichestnewell@hotmail.com
Email
« Reply #22 on: December 26, 2008, 11:19:30 PM »

BMX สีเหลืองที่ผมเคยโพสไปแม่เขาซื้อให้เนื่องจากสอบได้ที่ 30 พอดี ทั้งห้องมี 35 คน ตอน ป.3 แบบว่าตอนเด็กๆๆเล่นมันลูกเดียวไม่สนไรทั้งนั้น สนุกไปวันๆๆ(แก้ตัวนิดนึง) พอได้รถBMXก็เรียนได้ดีขึ้นเลยทีนี้ติด1ใน20 ทันที เพราะแม่ บังคับให้ปั่นไปเรียน พิเศษ ทุกวันไม่เว้นวันหยุดราชการ  Cry แต่ก็ยังได้แวะ มันส์กะ แกงค์เพื่อนระหว่างทาง  Cheesy
friendgroup
B Pro

Email
« Reply #23 on: December 27, 2008, 12:37:38 AM »

กลายเป็น กระทู้ ไดอารี่ ..... ของ สมาชิก ละมั้งงานนี้  Grin Grin Grin  ขอบคุณ ทุกท่าน ที่เล่า ความทรงจำ กับ BMX ที่ท่าน คิดถึงครับ....  เอ้าา......... เอาอีก....คร้าบบบบบบบบบบบบบบ

!!!  GO HARD OR GO HOME  !!!
PocH
Expert

"อยู่ในระหว่างเก็บตัวสุดๆ "

9361025 longhair_poch@hotmail.com
Email
« Reply #24 on: December 27, 2008, 11:05:19 AM »

ต้องขายไข่กี่ฟองนะถึงจะได้จานหน้าหนึ่งอันเนี่ยน่ะ งึงึ คิดแล้ว... Cry

ผมว่าแม่ผมเข้าใจความรู้สึกตอนนั้นของผมได้เป็นอย่างดี ไข่ไก่สมัยนั้นถ้าจำไม่ผิดฟองละไม่เกิน1บาทได้มั๊ง นี่หล่ะความทรงจำที่ดีของผม Wink

LINE คุยกันได้ครับ 0817775575
Arrowhead
Novice
**

"RIDER HENSHIN"

« Reply #25 on: December 29, 2008, 11:51:43 AM »

ผมมีความสุขที่ปลุกเจ้าสกายเวย์คันเดิมขึ้นมาอีกครั้ง
เพื่อพามันปั่นย้อนสู่ "ความทรงจำ" เมื่อในอดีต  Smiley
.
.
.
แล้วมันยังพาผมมาเจอมิตรภาพที่ดีในเวปแห่งนี้  Wink

ปั่นBMXย้อนสู่ ความทรงจำในอดีต
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #26 on: December 29, 2008, 05:07:40 PM »

แจ่มจริงๆพ่อเจ้าประคูณ Arrowhead ไปขุดมาจากไหนละเนี้ย....เท่ห์ซะ...อิอิ...มุมสวยทีเดียวมีโอกาสจะเอามาแจมบ้างเด้อ

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #27 on: December 29, 2008, 05:59:15 PM »

ไม่ยอมครับ หล่อ ไป ครับ ไม่ยอม .......คร้าบ

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #28 on: December 30, 2008, 03:02:23 AM »

อยากย้อนกลับไปเล่นได้อีกจัง.. Grin
มีความทรงจำดีๆมากมาย...กับbmx.. Cheesy

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #29 on: January 03, 2009, 10:27:11 PM »

ขอเล่า สัก สองเรื่อง ครับช่วงที่อยู่บางแค ผมปั่นจักรยานไปสะพานพุทธ มี่พี่ชาย กับน้องชายปั่นตามหลัง ขากลับ มาจอด ตรงแยกไฟแดง ตอนนั้นยังเป็นสามแยกท่าพระอยู่ ตอนไฟเขียว ผม นึก อยากจะโชว์พาว ด้วยการ ออก ตัวแบบ กิ่งก่าโกยอ้าว คือ ยกล้อหน้า แล้วสะบัดส่ายแฮนด์ไปด้วย ปรากฏว่า โซ่หลุดครับ ผมหล่นตุ๊บ หัวเข่าคาอยู่ที่บันได มือหลุดจากแฮนด์ มี่ช่วงข้อศอก ตกมาเกาะแฮนด์พอดีเกือบจะกลิ้งอยู่แล้ว แต่ก็ประคองรถ ทรงตัว เข้าข้างทางมาได้ โดยมี พี่ชายกับน้องชายผม ขี่กัน ไม่ให้รถที่ตามหลังมา แซง มาบดผมอีกที  ตั้งแต่นั้นมา เลิกฮ้าวเลยครับ กับท่า กิ่งก่าโกยอ้าว อีกครั้งเพื่อน5-6คน แอบไปขี่โดดเนินฮวงซุ้ยกัน ที่สุสานคนจีนตีนเขา แถวอู่ทองสุพรรณ ฝนตกพร่ำๆ เลยขี่บ้างจุงบ้างลัดเลาะ กันไปตามทางร่องน้ำ ที่เป็นฝายทดน้ำระหว่างเขา ตอนนั้นยังไม่มีน้ำอยู่เลย  มาได้สักระยะ เห็นสำนักสงค์ อยู่บนเนินเขาเลยแบกจักรยานขึ้นไปสักการะกันยังไม่ทันถึงสำนักสงค์ คล้อยหลังนิดเดียว ได้ยินเสียงกิ่งไม้หักระเนระนาด อย่างกับช้างแตกฝูง เสียงน้ำใหลเชียวกรากอย่างแรง ทิ้งจักรยานวิ่งกันกลับไปดู ปรากฏ ร่องทางที่เราขี่ ทั้งจุงกันมาแต่แรก  มีแต่น้ำสีแดงขุ่นพร้อมกับกิ่งเศษไม้น้อยใหญ่ใหลตามร่องทางไปอย่างรวดเร็ว  ทุกคน มองหน้า กันเลิกลัก ถ้าเมื่อกี่ไม่ขึ้นมา ปานนี้ กลายเป็นอะไรกันไปแล้วก็ไม่รู้ นี่ละครับ ความประทับใจบางส่วนที่น่าจดจำ แบบไม่รู้ลึม  ยังมีอีกครับ แล้วจะมาเล่าต่อครับ

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

Pages: 1 [2] 3 4 5 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length