Welcome, Guest. Please login or register.
May 17, 2024, 06:56:00 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ที่เชียงใหม่ ที่ไหนรับลอกโครเมี่ยม ชี้เป้าหน่อยค๊าบ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: ที่เชียงใหม่ ที่ไหนรับลอกโครเมี่ยม ชี้เป้าหน่อยค๊าบ  (Read 15753 times)
surapan
A Pro

เดี๋ยวตืบเยย

« on: October 10, 2011, 07:48:18 PM »

ตามที่ถามครับ เคยมีคนบอกนานแล้วผมจำบ่ได้  ช่วยชี้เป้า ชัดๆหน่อย ตรงไหน ซอยไหน จะลอกโครเมี่ยมไปทำสีใหม่ อันเดิม โครเมี่ยมมัน ลอก ซีด ไม่เหลือสภาพ แนะนำที ครับ Grin
keak
Expert

Email
« Reply #1 on: October 10, 2011, 09:04:31 PM »

ที่พอรู้มาครับมันจะมีที่ลำปางรับช๊อตออก แต่ผมไม่แน่ใจว่าข้างริมปิงเก่าข้างค่ายกาวิละรับช๊อตออกหรือเปล่า เพราะผมชอบเอาอาหลั่ยไปชุบบ่อยๆ แต่ไม่เคยไปช็อตออก เอาไว้เดี๋ยวถ้าผ่านไปจะถามให้นะครับพี่
KK
AA Pro

« Reply #2 on: October 10, 2011, 09:08:32 PM »

ส่วนมากที่ผมเห็นถ้ารับชุบ เค้าก็จะรับลอกออกด้วยทั้งนั้นนิครับ ไม่แน่ใจนะ อิอิ.... Grin Grin Grin

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
surapan
A Pro

« Reply #3 on: October 10, 2011, 09:16:49 PM »

ที่พอรู้มาครับมันจะมีที่ลำปางรับช๊อตออก แต่ผมไม่แน่ใจว่าข้างริมปิงเก่าข้างค่ายกาวิละรับช๊อตออกหรือเปล่า เพราะผมชอบเอาอาหลั่ยไปชุบบ่อยๆ แต่ไม่เคยไปช็อตออก เอาไว้เดี๋ยวถ้าผ่านไปจะถามให้นะครับพี่

ขอรบกวนตวย เน้อครับพ่อเลี้ยงเกี๊ยก เดียวบ่ะมีรถไป งานยิ่งใหญ่
surapan
A Pro

« Reply #4 on: October 10, 2011, 09:18:36 PM »

ส่วนมากที่ผมเห็นถ้ารับชุบ เค้าก็จะรับลอกออกด้วยทั้งนั้นนิครับ ไม่แน่ใจนะ อิอิ.... Grin Grin Grin

เชียงใหม่มันไม่งั้นสิคับพี่  นักเล่นรุ่นก่อนผม หากันทั้งบาง มีแต่รับชุบอย่างเดียว 
Undecided
KK
AA Pro

« Reply #5 on: October 11, 2011, 09:52:49 PM »

งั้นก็หาต่อไปครับ หรือไม่ก็วิธีในเน็ตครับ เผาไฟ แต่ผมไม่เคยลองนะ และไม่แนะนำ 555+

thep
Novice
**

Email
« Reply #6 on: October 12, 2011, 01:43:49 PM »

ไปลอกมาแล้ว ซอยข้างร้านของเก่า แยกหนองหอย สายมหิดล จะไปแอร์พอร์ต งานเนี้ยบ โครงกับตะเกียบ 700
ที่ลำปางทำมาแล้ว ลอกไม่ถึง มันใช้เครื่องขัด งานเละ เชื่อพี่เทพ เหอะ เหอๆ
surapan
A Pro

« Reply #7 on: October 12, 2011, 07:13:38 PM »

เข้าจากร้านขายของเก่าไปลึกป่าวครับ  ผมเคยไป หลายครั้ง ใกล้บ้านอยู่ แต่หาไม่เคยเจอ  Roll Eyes

มันมีชื่อร้านป่าวครับ ตอนนี้ ร้านขายของเก่าไม่มีแล้ว  แต่ยังมีร้าน นพรัตน์ขายยางอยู่ 

บอกอีกนิดน่ะครับพี่  เคยหลง มากที่สุด
thep
Novice
**

Email
« Reply #8 on: October 12, 2011, 07:42:49 PM »

ซอยก่อนถึงร้านของเก่า เข้าไปประมาณ 50 เมตรซ้ายมือ  มันน่าจะเป็นประเสริฐโครเมี่ยมเดิมนะครับ ไม่มีป้ายหน้าร้าน (คงหลีกเลี่ยง เกี่ยวกับการตั้งโรงงาน เพราะอยู่ในเมือง และสารเคมี พวกนี้คงสร้างมลภาวะเยอะ) สังเกตุ ซ่อมรถบิ๊กไบค์หน้าร้าน ตรงข้ามเป็นอู่ทำสีรถยนต์ ผมไม่มีส่วนได้เสีย ดีก็ว่าดี ลองมาหลายที่แล้ว เสียของไปเยอะ เจ้านี้ โอเคนะ
surapan
A Pro

« Reply #9 on: October 12, 2011, 09:09:19 PM »

ขอบคุณมากๆครับพี่    เคยถามมากหลายคนแต่คำตอบยากถึงยากมาก ไปเองก้อดันมีหลายซอย หลงทุกๆครั้งครับ

พรุ่งนี้ ลุ้ย   Grin Grin Grin
surapan
A Pro

« Reply #10 on: October 14, 2011, 07:05:03 PM »

เจอแล้วครับ ปกติไปหาตอน 8.00 น.เค้ายังไม่เปิดไม่พร้อมทำงาน

วันนี้ไปบ่ายแก่ๆ  เป็นรั้วสีเขียว จุดสังเกตุง่ายคือ ตรงกันข้ามอู่รถ10ล้อ   ในร้านทำหลายอย่าง สับสนไปหมด ทั้งเชื่อมโครงเหล็ก ซ่อมรถยนต์ แต่ไม่มีบิ๊กไบค์ครับ

นัดมาเอาพรุ่งนี้  ค่าลอกเฟรมอย่างเดียว 300 บาท 
KK
AA Pro

« Reply #11 on: October 14, 2011, 09:29:58 PM »

เจอแล้วครับ ปกติไปหาตอน 8.00 น.เค้ายังไม่เปิดไม่พร้อมทำงาน

วันนี้ไปบ่ายแก่ๆ  เป็นรั้วสีเขียว จุดสังเกตุง่ายคือ ตรงกันข้ามอู่รถ10ล้อ   ในร้านทำหลายอย่าง สับสนไปหมด ทั้งเชื่อมโครงเหล็ก ซ่อมรถยนต์ แต่ไม่มีบิ๊กไบค์ครับ

นัดมาเอาพรุ่งนี้  ค่าลอกเฟรมอย่างเดียว 300 บาท 

ถูกด้วย เจอซะทีนะครับ.............. Grin Grin Grin

thep
Novice
**

Email
« Reply #12 on: October 17, 2011, 05:03:19 PM »

เหอๆ ไปวันนั้นมันทำบิ๊กไบค์อยู่ ทางร้านคงทำหลายอย่าง ที่แน่ๆ มันไม่มีป้ายหน้าร้าน...ฝีมือดี ก็อุดหนุนหน่อย...และขอ
บอกว่าร้านชุบโครเมี่ยมแถวหนองผึ้งถนนต้นยาง โปรดอย่าลอง..
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length