Welcome, Guest. Please login or register.
May 16, 2024, 09:21:52 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  โชว์รูม BMX / BMX Showroom
| |-+  Before & After (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  มาทำรถจ่ายตลาดกันเถอะครับ...ไปกระโดดไม่ไหวเเย่้วคับ..E.T. go home
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: มาทำรถจ่ายตลาดกันเถอะครับ...ไปกระโดดไม่ไหวเเย่้วคับ..E.T. go home  (Read 8430 times)
Dirty old man
Expert

« on: May 28, 2009, 08:51:01 AM »

หลังจากได้ไปซื้อของทอดตลาดออกจาก สวนสนุก๊ USJ,มา 4คันเเท้ๆน่าจะได5คันครับ.. :Dเเต่เค้าขอเก็บไว้1คันครับ..
ผมเลยคิดไปหาอะไหล่มาใส่เเทนของเดิมที่เป็นอะไหล่ไตหวันทีหนักมากๆคับ..ไม่เต้ากะเพรมที่เป็นอเมริกันเเท้ๆอะ
เเต่ก็มีอะไล่ทีพอกล่อมเเกล้มไปได้ครับ... รวมทั้งทำสีใหม่เเต่จัะเหลือสีออรริินัลเดิมสติ้กเกอรเดิมไว้ก่อนคับ.. Grin เพื่อจะได้รู้ว่ามาจาก สวนจิงๆคับ..เเล้วเอาไว้ปั่นไปทำงานได้คับ..
สภาพเดิมอยากเก็บไว้ครับคงเเก้เฉพาะสีขาวๆเท่านั้นส่วนรอยบุบคงปล่อยไว้ไว้รอสาดสีใหม่ค่อยไปโป้วเก็บครับ..
ตอนสาดสีใหม่ทั้งคันเเทนคับ.. :Dเพราะเอาไว้ปั่นไปจ่ายตลาดจิงๆครับ
ภาพตามลำคับไม่ขออธิบายนะคับ ...ดูภาพตามลำคับไปเลยคับ
สีขาวใช้สีขาวโตโยต้าสีกระป๋องมาสาดเอง เเละ สติ้กเกอรก็เอามาสกิ้งเทปมาปิดไว้เท่านั้นส่วยสีเเดงปล่อยไว่้คับ
เพราะเป็นสีเเดงเเคนดี้ตามสเปตตูว่าฮ่าราในสมัยนั้นคับ..ที่ทำรีโทรออกมาครับ..
คอนเซปปเน้น เดิมๆเอาไว้ใช้งานไปตลาดตครับ..

สรุปว่านำเอาอะไหล่เก่าๆของที่ตุนไว้อยู่มาใส่เช่นชุดจานเลื้อยทะกะกิ สีเเดง หรือ เเฮอนเก่าๆสีดำ ที่เป็นวีบาร์ ตอนนี้ึคงรอหาเก็บอะไหล่ไปบางส่วนไปก่อนคับ..รอหาบันไดKKT เเละขุดคอใหม่มากก่อน เเต่เบาะต้องอะลีน่าสายผ้า ถึงจะสวยที่สุดครับ..
ขอบคุณครับที่ติดตามชมคับ..Hand ประกอบเองรื้อเอง ใข้เวลา3วันคับ....ก็นำมาใช้ได้ตอนนี้ทำลังหาตะกร้าสวยๆสีขาวพร้อมไปทำที่ยึดตะกร้าหน้าอยู่คับ...ไว้เสร่็จอย่างไรจะมาให้ดูกันอีกทีคับ... Wink

ryan sb
Intermediate

Email
« Reply #1 on: May 28, 2009, 01:01:41 PM »

เอ รู้สึกเห็นมากว่า 2 คัน.... Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

ิbm....xw?
james
B Pro

old school อยู่ในกล่อง

name_james@hotmail.com
WWW Email
« Reply #2 on: May 28, 2009, 01:04:35 PM »

รถจ่ายตลาดขนาดนี้
เป็นผมไม่กล้าจอดทิ้งไว้เลยนะ
กลัวโดนยดขึ้นรถไป มันประเมินค่าไม่ได้ด้วย  Grin
Expert

« Reply #3 on: May 28, 2009, 01:26:32 PM »

เอ รู้สึกเห็นมากว่า 2 คัน.... Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
ป่าวอะตอนไปขอซื้อออกมาทางสวนสนุกเเจ้งว่าได้มา5คันที่เหลิือ (จิงๆตามข้อมูลมี8คันที่เชื่อมเพรมเเละตะเกียบในโอซาก้าญี่ปุ่นเพื่อส่งพิเศษเเก่ทางสวนสนุกUSJ ครับ..)
เเต่ตอนไปรับ ทางเเผนกเอนเตอรเทนของเก็บไว้1คันไว้ก่อน (คันที่มีตะกร้าคับ) Embarrassedผมเลยได่่้มา4คันคับ..
เเต่งานไม่ค่อยว่างเลยทำไว้ปั่นเล่นเพียง1คันคือคันนี้คับ ซ่อมสีบางส่วนเปลี่ยนใส่อะไหล่ญี่ปุ่นลงไปก่อน
(ทำให้น้ำหนักรถลงไปเยอะคับ..)
ใส่ล้ออูไกดุมซูซี กะชุดจานเลื้อยทะกะกิ ใบจานซุจิโน่ เปลียนเบรดไดอะคอมMX1000 ใส่เบาะอะลีน่าสายฟ้า พร้อมหลักอานอะลูมืเนียมnagaoka ที่ยึดหลักอานไดอะคอม เปลียนใส่ปลอกมือOGK วินเทจเเล้วดูไม่สวยเลยเอา โอ้กเล่ห์โบราณมาใส่ดีก่าครับ
  ส่วนชุดคอจับรอจากเมืองไทยมาก่อน..กำลังไปรอที่ขาตั้งยึดตะกร้าที่ไปหาจาก Home center สีขาวมาใส่เเทนไปก่อนอะ...
ปั่นสนุกดีก่าเก่าเยอะคับ เพราะล้างจารบีเก่าออกหมดพร้อมอัดจาระบีใหม่ลงไปหมดคับ.. Cheesy

Expert

« Reply #4 on: May 28, 2009, 01:32:17 PM »

รถจ่ายตลาดขนาดนี้
เป็นผมไม่กล้าจอดทิ้งไว้เลยนะ
กลัวโดนยดขึ้นรถไป มันประเมินค่าไม่ได้ด้วย  Grin
เอาโซ่ไปล่ามด้วยจ้า เดี๋ยวใส่ตะกร้าก่อน เเล้วค่อยไปจ่ายตลาดได้อะ ผมจะไม่ใส่ขาตั้งเพราะจอดเเบบไม่มีขาตั้งต้อง
เอารถไปพิงราวเหล็กหรือเสาเเทน จะได้เอาโซ่ล่ามไปอีกทีไงละคับ..(เเต่จอดนานๆก็ไม่กล้าสัก1ชั่วโมง2ชั่วโมงโอเคครับ)
ญี่ปุ่นไม่ค่อยมีอุ้มขึ้นรถคับ..เพราะไม่ต่อมีรถกะบะคับ..

ryan sb
Intermediate

Email
« Reply #5 on: May 28, 2009, 08:08:33 PM »

ดูแล้วอยากจะร้องไห้ยเป็นภาษาญี่ปุ่นครับ... Cheesy   สวยจริงๆ

ิbm....xw?
bm...x
B Pro

คิดถึงพ่อ

Email
« Reply #6 on: May 28, 2009, 11:39:46 PM »

น่าขี่มากๆเลยครับ Cheesy

พ่อผมขอโทษ...ผมอยากได้รถคันนั้นกลับคืนมา (T_T)
Expert

« Reply #7 on: May 29, 2009, 05:02:29 AM »

มาดูกันครับ เช็ดจากภาพของรถจักรยานของ เอเลี้ยตในเรื่องอีทีมาตามข้อมูลที่คนญี่ปุ่นมาเขียนไว้ก่อน
เป็นรถที่ใช้ถ่ายทำในหนังอีทีที่ทางคูว่าฮ่าร่าทำมาส่งให้ กองถ่ายจำนวน25คันในปี1981ครับ
(ไม่ใช่ข้อมูลพ่อญี่ปุ่น ที่กำลังฮิตตามหากันในตอนนี้คับ..) Grin

มาดูสเปตกันคับ ผมเองก็พยายามหาตามสเปตนั้นคับ
①เพรม:1981KUWAHARA KZ-1หรือ KZ-2 จะเป็นสเปตเพรมเดียวกันครับ Wink
②ตะเกียบ:Tange TR-X
③เเฮนดบาร์:REDLINE V-BAR
④กริ้ปมือจับ:OAKLEY 2(ไม่ใช่รุ่น B-2)
⑤ชุดคอจับStem:KUSUKI Win stem(KUWAHARA KZ-2 stem)
⑥ชุดคอ:HATTA MX-2 สีดำ
⑦ชุดเบรก:Dia compe890 สีเงิน
⑧ล้อ:UKAI 20×1.75 36H สีดำ
⑨ดุมล้อ:SUZUEปีกใหญ่ 36H สีดำ
⑩ชุดเเครคฺปั่น:Sugino one piece175×24T
⑪เกียร์หน้า:sugino44t สีเงิน
⑫บันได:KKT KM-X 1/2 สีดำ
⑬อานเบาะ:ELINA สีดำ
⑭เเกนเบาะ:NAGAOKAอะลูมิเนียม ขนาด22.4 สีเงิน
⑮ที่รัดเบาะ:KUWAHARA(ไม่มีเอาของซันทัวร์มาใส่เเทนก็ได้ครับ)
⑯ยาง:IRC หน้า20×2.125 หลัง20×1.75

เเต่ที่หายากที่สุดน่าจะเป็นตะกร้าหน้าของอีทีละคับเพราะตอนนั้นใช้ลังใส่นมของบริษัทนมในรัฐนิวเจอรซีมาทำคับ
⑰คอนเท่นเน่อร ลังพลาสติก:Knudsen CORPORATION REG-CAL 9-78 
เดิมๆเป็นสีฟ้่่ามาพ่นสี ขาว ดัดเเปลงใส่ขายึดติดหน้าจักรยานของ เอเลี่ยตในหนัง ET
ถ้าเป็นไปได้มารวมกันสะ5คัน ก็ครบทีม ในหนังเรื่องอีทีไงละคับ... Wink
เพื่อนๆท่านไหนจะลองทำก็ได้นะคับ เพื่อนว่าวันไหนวันเดือนเพ็ญ ขี่ๆไปจะได้ลอยไปบนท้องฟ้่่าได้คับ..
« Last Edit: May 29, 2009, 05:17:43 AM by Dirty old man » Logged
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #8 on: May 29, 2009, 08:20:23 AM »

พี่หรั่งครับ ผมอยากได้สักเฟรม ทำยังไงดี อยากเหาะได้กะเขามั่งอ่ะครับ Shocked
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #9 on: May 29, 2009, 10:56:57 PM »

เข้ามาชมความคืบหน้าฝูงอีทีของคุณหรั่งครับ...

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
TUM
B Pro

« Reply #10 on: May 30, 2009, 12:45:17 AM »

<< ใส่ตะกร้าไว้ไปจ่ายกับข้าว  พอจะไปซิ่งก็เอาตะกร้าออกครับพี่หรั่ง >>  Wink

เบอร์โทร.    082 999 3518   (true.)   ตั้มครับ
Expert

« Reply #11 on: May 30, 2009, 09:22:35 PM »

พี่หรั่งครับ ผมอยากได้สักเฟรม ทำยังไงดี อยากเหาะได้กะเขามั่งอ่ะครับ Shocked
ไว้ต้องรอเพรมใหมๆออกมาเถอะคับ เพราะล่าสุดในเวปประมลูญี่ปุ่นเล่นราคาไปมากกว่า 1เเสนเยนเเล้วสำหรับรุ่น300ที่ออกมาเต็ด
(ทำในไต้หวันคับ)ผมเพิ่งทำเสร็จมาทำใส่ตะกร้าให้ลูกสาวปั่นคับ Smiley
ผมว่าหาในเมืองไทยรุ่นET.2.5น่าจะหาได้ง่ายก่าที่ผมหาในญี่ปุ่นครับ..ที่เเน่ๆมีเป้าให้เห็นว่ามีใครเป็นเจ้าของบ้างเเล้วคับ

Expert

« Reply #12 on: May 30, 2009, 09:37:05 PM »

มาดูราคาประมูลในญี่ปุ่นสำหรับET รีโปรดักชั่นกันคับ
ไว้ต้องรอเพรมใหมๆออกมาเถอะคับ เพราะล่าสุดในเวปประมลูญี่ปุ่นเล่นราคาไปมากกว่า 1เเสนเยนเเล้วสำหรับรุ่น300ที่ออกมาเต็ด
http://page11.auctions.yahoo.co.jp/jp/auction/n76798978

อีกคันหนึ่งออกมาตามนี้คับ..เเต่ราคาไม่ได้ถูกเลยอะ..
http://page13.auctions.yahoo.co.jp/jp/auction/r55360285

ตอนนี้ผมทำใส่เองตะกร้าใส้ที่ยึดขา คับ...ปั่นหนุ่กๆเเต่เดียวจะัทำขายึดใหม่เพราะเตี้ยไปหน่อยอะ..

Expert

« Reply #13 on: May 31, 2009, 08:01:05 AM »

<< ใส่ตะกร้าไว้ไปจ่ายกับข้าว  พอจะไปซิ่งก็เอาตะกร้าออกครับพี่หรั่ง >>  Wink
ครับ เพิ่งลองเทสสไปวิ่ง ใส่ตะกร้ามาคับเเต่ไปทำยึดสั้นไปหน่อยเพราะจะให้ตะกร้าต่ำลงหน่อย...เพราะถ้าสูงไปถ่วงเเฮนนปั่นลำบากครับ
เเต่ต่ำไปหน่อยไม่เห็นป้ายรถKuwahara ที่คอด้วยครับ..
ไว้จะลองทำอีกอันคันเเละใส้ตะกร้าที่ใหญ่กว่านี้คับ..เเต่อันทีใส่อยู่เบาดีคับปั่นง่ายคับถ้าเอาตามสเปตหนังถ้าจะปั่นลำบากเพราะไปยึดกะเเฺฮนสมากกว่า น้ำหนักตะกร้าจะไปถ่วงที่เเฮนนคับ.. Embarrassed

Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #14 on: May 31, 2009, 08:23:40 AM »

โห อลังการงานสร้างจริงๆ ในไทยไม่มีท่านใดลองทำบ้างเหรอครับ หรือว่าทำไปแล้ว เคยเห็นแต่แบบคล้ายๆ แต่ยังไม่เหมือนซะทีเดียวนักครับ Shocked
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length