Welcome, Guest. Please login or register.
May 07, 2024, 11:28:39 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  BMX เพื่อสุขภาพ...ทริปสวนรถไฟเช้าวันที่ 14 ธันวาคม 2551 เวลา 7.00 น.
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: BMX เพื่อสุขภาพ...ทริปสวนรถไฟเช้าวันที่ 14 ธันวาคม 2551 เวลา 7.00 น.  (Read 12203 times)
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« on: December 14, 2008, 09:32:09 PM »

ทริปเล็ก...เชิญชมครับ.. Grin

สถานที่นัดพบ

กลุ่มรถฟิคเกียร์ขอแจม

สีสวย..รถโคตรเบา

ร่อนถลาลม

OSBMX ก็เล่นท่าได้

อาจารย์อู๊ดสาธิตการทรงตัว

นั่งได้ทั้งวัน... Grin

ลูกศิษย์ขอลองมั่ง

โอ้ย...เสียวว้อย...

« Last Edit: December 14, 2008, 09:42:00 PM by Phawee » Logged

TUM
B Pro

« Reply #1 on: December 15, 2008, 12:52:27 AM »

<< ดีใจครับที่ได้ไปขี่จักรยานกับ พี่กร พี่อู๊ด พี่ภาวี >>
   ประกอบรถ GT เกือบไม่ทัน    Grin
« Last Edit: December 15, 2008, 12:58:24 AM by Begin » Logged

เบอร์โทร.    082 999 3518   (true.)   ตั้มครับ
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #2 on: December 15, 2008, 02:44:47 AM »

เด็ด..ดวง..ครับ...น่าสนุกจริง...เราเจอกันช้าไปนิดครับ... Grin Grin Grin

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #3 on: December 15, 2008, 02:59:15 AM »

อยากไปด้วยครับ แต่ตื่นไม่ไหว Grin

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #4 on: December 15, 2008, 06:44:12 AM »

...เอาไว้ตอนเย็นๆวันหยุดใหนว่างๆไปปั่นกันได้เสมอครับ..... ...พาครอบครัวไปได้ครับ..ปูเสื่อปิคนิค...มีสนามเด็กเล่น..สระว่ายน้ำ..อาหารการกินเพียบครับ....Grin Grin

อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #5 on: December 15, 2008, 07:01:06 AM »

Shocked Shocked Shocked
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #6 on: December 15, 2008, 07:15:50 AM »

น่าสนุกดีครับ
เป็นอีกที่นึง ที่ ว่าจะ ว่าจะ แต่สุดท้ายก็ยังไม่เคยไปปั่นจักรยานเล่นซักที...

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
aoodjumper
Intermediate

I Love BIKE

Email
« Reply #7 on: December 15, 2008, 08:14:49 AM »

ไม่ได้ไปขี่เล่นที่นี่นานแล้ว เปลี่ยนไปเยอะเหมือนกัน ทางสำหรับวิ่งและขี่จักรยานถูกขยายให้ใหญ่ขึ้น อันนี้ดีมากเลย และเห็นกำลังจะสร้างอะไรอีกหลายอย่างเลย (หวังว่าคงจะไม่เบียดบังพื้นที่ส่วนกลางนะ)
ขอบคุณ คุณภาวีมากสำหรับรูป และเพื่อนๆ ที่มาสนุกกัน น้องไอซ์ฝึกได้เร็วมาก สอนแป๊บเดียวเล่นได้เลย
ใครสนใจก็ขอเชิญเลย เป็นที่ๆ เหมาะทั้ง พ่อ แม่ ลูก ได้มาทำกิจกรรมร่วมกัน แต่ถ้ามาเสาร์-อาทิตย์ตอนเย็นๆ แนะนำให้รีบมาเร็วหน่อยนะครับ เพราะที่จอดรถมีค่อนข้างจำกัดพอสมควรเลย Grin

HANAMI let's have fun

y.yea
Novice
**

Master 1995/ Garrett 2011

Email
« Reply #8 on: December 15, 2008, 11:39:32 AM »

อยากไปร่วมครับ แต่ติดงานแข่งของสมาคม ที่ลพบุรี ต้องไปเซอร์วิสทีม กว่าจะกลับมาถึงก็ เล่นไปเที่ยงคืน
แต่คุณ ธนากร ก็ได้โทรมาชวนผมแล้วครับ เลยต้องขอบายก่อนงานนี้ เท่าที่ดูบรรยากาศดีมาก

'' คนอื่นช่วยเรา...เราจะจำไว้ชั่วชีวิต

เราช่วยคนอื่น...จงอย่าจำใส่ใจ "
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #9 on: December 15, 2008, 03:24:45 PM »

ไม่ว่าทริปใหญ่หรือทริปเล็ก ความสุขของคนรักBMX คือการได้พบปะกับคนที่เป็นคอ BMX ด้วยกัน Wink

สุขใจครับ Grin Grin Grin

เสียดายที่มีอีกหลายคนอยากมาแต่มาไม่ได้ เพราะการตื่นเช้าและการเตรียมตัวบางทีอาจจะเป็นเรื่องลำบากสำหรับคนรุ่นๆพวกเรา โดยเฉพาะวันที่เป็นวันหยุดสุดสัปดาห์ จริงๆถ้าเราคิดว่าไม่ได้เป็นทริปที่เป็นทางการอะไรเลย เป็นการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพตัวเราเอง ผมว่าน่าจะมาขี่ได้เกือบทุกอาทิตย์เลย เพราะช่วงเช้าอย่างนี้ถึงอยู่บ้านก็คงไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันซักเท่าไหร แถมถ้าเป็นผมไม่ได้ไปใหนก็อาจจะยังนอนไม่ตื่น หรือดูทีวีหนังจักรๆวงศ์ๆ และก็การออกกำลังกายยามเช้านี้ก็ไม่ได้เบียดบังเวลาสำหรับครอบครัวไปซักเท่าไร แค่สิบโมงก็เริ่มแยกย้ายได้แล้ว ถ้าอยากอยู่นานก็มาเช้าหน่อย แถมสามารถที่จะพาครอบครัวมาพักผ่อนและออกกำลังกายกันได้เหมือนป๋าวีร์ไง เห็นแล้วอิจฉาครอบครัวรักสุขภาพจริงๆเลย Cheesy

ปล. ได้ทั้งสุขภาพกายและสุขภาพใจเลยนะครับ (สุขภาพดีต้องมาจากจิตใจที่เบิกบานจริงมั๊ย) Smiley
« Last Edit: December 15, 2008, 03:28:51 PM by Lt. PT. / BMX freestyler » Logged

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
bmxmania
B Pro

BMX ห้าวเป้ง

« Reply #10 on: December 15, 2008, 03:48:46 PM »

ไม่ว่าทริปใหญ่หรือทริปเล็ก ความสุขของคนรักBMX คือการได้พบปะกับคนที่เป็นคอ BMX ด้วยกัน Wink

เสียดายที่มีอีกหลายคนอยากมาแต่มาไม่ได้ เพราะการตื่นเช้าและการเตรียมตัวบางทีอาจจะเป็นเรื่องลำบากสำหรับคนรุ่นๆพวกเรา โดยเฉพาะวันที่เป็นวันหยุดสุดสัปดาห์ จริงๆถ้าเราคิดว่าไม่ได้เป็นทริปที่เป็นทางการอะไรเลย เป็นการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพตัวเราเอง ผมว่าน่าจะมาขี่ได้เกือบทุกอาทิตย์เลย เพราะช่วงเช้าอย่างนี้ถึงอยู่บ้านก็คงไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันซักเท่าไหร แถมถ้าเป็นผมไม่ได้ไปใหนก็อาจจะยังนอนไม่ตื่น หรือดูทีวีหนังจักรๆวงศ์ๆ และก็การออกกำลังกายยามเช้านี้ก็ไม่ได้เบียดบังเวลาสำหรับครอบครัวไปซักเท่าไร แค่สิบโมงก็เริ่มแยกย้ายได้แล้ว ถ้าอยากอยู่นานก็มาเช้าหน่อย แถมสามารถที่จะพาครอบครัวมาพักผ่อนและออกกำลังกายกันได้เหมือนป๋าวีร์ไง เห็นแล้วอิจฉาครอบครัวรักสุขภาพจริงๆเลย Cheesy

ปล. ได้ทั้งสุขภาพกายและสุขภาพใจเลยนะครับ (สุขภาพดีต้องมาจากจิตใจที่เบิกบานจริงมั๊ย) Smiley

Cheesy Cheesy Cheesy ฟิตให้เต็มที่นะครับ คุณธนากร ปีหน้าสนามเรซซิ่งยังรออยู่นะคร้าบ.... Grin Grin Grin

...ไอ้เรามัน "สายโหด"

A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #11 on: December 15, 2008, 03:53:58 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy ฟิตให้เต็มที่นะครับ คุณธนากร ปีหน้าสนามเรซซิ่งยังรออยู่นะคร้าบ.... Grin Grin Grin

แน่นอนครับ ปีหน้าเจ้าพังพอนดำของผมจะไปแผลงฤทธิที่ เขาเขียว(โบว์)ตามเสียงเรียกร้องครับ Tongue

ช่วงนี้คงต้องฝึกร่างกายโดยการออกกำลังกายแบบ Aerobic ไปพลางก่อนครับ Huh

Grin    Grin    Grin

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
TUM
B Pro

« Reply #12 on: December 16, 2008, 10:39:10 AM »

<<  วันเสาร์นี้ถ้าใครว่าง ว่าง ก็ไปขี่จักรยานด้วยกันนะครับ >>
<<ถือโอกาสชวนพี่อู๊ด พี่ภาวี พี่ธนากร ถ้าไม่ขัดข้อง อยากชวนพวกพี่ไปอีกครับ >>
   (จริง จริง อยากไปทุกอาทิตย์ )  ตั้มครับ  Wink
« Last Edit: December 16, 2008, 11:09:25 AM by Begin » Logged

เบอร์โทร.    082 999 3518   (true.)   ตั้มครับ
A Pro

Email
« Reply #13 on: December 16, 2008, 12:37:43 PM »

<<  วันเสาร์นี้ถ้าใครว่าง ว่าง ก็ไปขี่จักรยานด้วยกันนะครับ >>
<<ถือโอกาสชวนพี่อู๊ด พี่ภาวี พี่ธนากร ถ้าไม่ขัดข้อง อยากชวนพวกพี่ไปอีกครับ >>
   (จริง จริง อยากไปทุกอาทิตย์ )  ตั้มครับ  Wink

เสาร์เอาเช้าหรือเย็นหล่ะ ถ้าเย็นๆจะถูกใจพี่วีมากกว่ามั๊ง  Wink

ส่วนพี่ตอนเช้าวันอาทิตย์มีปั่นจากสวนรถไฟไปตลาดน้ำไทรน้อย กับทางชมรมฯ (ใครสนใจก็เชิญนะครับ แต่ต้องรถมีspeedเดี๋ยวปั่นไม่ทัน) Grin  Grin  Grin

A Pro

Email
« Reply #14 on: December 16, 2008, 01:29:14 PM »

เสาร์เอาเช้าหรือเย็นหล่ะ ถ้าเย็นๆจะถูกใจพี่วีมากกว่ามั๊ง  Wink

ส่วนพี่ตอนเช้าวันอาทิตย์มีปั่นจากสวนรถไฟไปตลาดน้ำไทรน้อย กับทางชมรมฯ (ใครสนใจก็เชิญนะครับ แต่ต้องรถมีspeedเดี๋ยวปั่นไม่ทัน) Grin  Grin  Grin

น้องตั้มโทรมา Confirm เป็นเช้าวันเสาร์ที่ 20 นี้ครับ Huh

Smiley Wink Cheesy Tongue Grin

Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length