Welcome, Guest. Please login or register.
May 05, 2024, 10:31:19 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Product Review & Catalog (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  Review ACS บางค้อ (BKF)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: Review ACS บางค้อ (BKF)  (Read 4131 times)
Spammer
Moderator
AA Pro

« on: November 11, 2008, 07:49:19 PM »

รูปที่ฝากไว้คงไปแล้ว ไว้คราวหน้าละกันครับ

...

...

...

...
« Last Edit: August 27, 2009, 10:20:04 PM by Spammer » Logged
surapan
A Pro

เดี๋ยวตืบเยย

« Reply #1 on: December 28, 2008, 07:41:47 AM »

ผมขอถามหน่อยครับ  อยากรู้ว่า กรณี ที่ล้อยุบตัวแบบบิดเบี้ยว  พอมันดีดคืนรูป แล้ว ซี่ล้อ มันไม่งอเสียหายเหรอครับ

หรือว่าต้องใช่ซี่เฉพาะ  อันนี้อยากรู้จิงๆ

พอดี เกิดไม่ค่อยทันครับ  เกิด 2524  แถม ยังไม่เคยใช้ของดีแบบนี้เลย  ขอบคุณครัีบ
wat_sa
Expert

หลวงพ่อทวด วัดช้างให้

Email
« Reply #2 on: December 28, 2008, 08:10:04 AM »

คำตอบคือ  ซี่ลวดงอ  หรือไม่ก็หัก

ต้องซ่อมซี่ลวดอยู่บ่อย ๆ  ครับ

ผมเคยใช้  ตอนหลัง  หักก็หักไป  เหลืออยู่ไม่กี่ซี่

(ความเห็นส่วนตัวครับ  จากที่เคยใช้มา)
gapong1969
Looking Over the Fence
*

« Reply #3 on: December 28, 2008, 09:06:36 AM »

ผมขอถามหน่อยครับ  อยากรู้ว่า กรณี ที่ล้อยุบตัวแบบบิดเบี้ยว  พอมันดีดคืนรูป แล้ว ซี่ล้อ มันไม่งอเสียหายเหรอครับ

หรือว่าต้องใช่ซี่เฉพาะ  อันนี้อยากรู้จิงๆ

พอดี เกิดไม่ค่อยทันครับ  เกิด 2524  แถม ยังไม่เคยใช้ของดีแบบนี้เลย  ขอบคุณครัีบ
...เมื่อก่อน มันจะมีซี่ แปะยี่ห้อ ACS ....ตะก่อน ซี่ละ3 บาท (แพงกว่าสแตนเลสทั่วไป บาทหนึ่ง)
หัวซี่มันจะโตกว่าปกติ แต่เส้นซี่ จะเล็กกว่าปกติ
เมื่อทำการตบล้อหลังแต่ละครั้ง  การคืนตัวของมัน ดีกว่าซี่สแตนเลส ทั่วไปเล็กน้อย
ทำไห้ไม่ต้องตั้งซี่บ่อย... แต่ก็ มีการเปลี่ยนแปลงอยู่บ้าง ....
ถ้าตบ ซ้ำๆ กันหลายครั้ง ก็จะมีซี่ขาด เหมือน ซี่ทั่วๆไปเช่นกัน
ถ้าซี่ ใดซี่หนึ่งขาด ก็ต้องถอดล้อ ไปซ่อมล่ะครับ  มันจะงอบิดเบี้ยวจนขี่ไม่ได้

I just call to say I love you
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length