Welcome, Guest. Please login or register.
May 11, 2024, 07:18:04 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ประกาศถึงท่านสมาชิก / Announcements Heard By All
| |-+  สมาชิกใหม่แวะทักทายแนะนำตัว / Way up & Welcome (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ได้เวลาที่จะแนะนำตัวซักที
0 Members and 2 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: ได้เวลาที่จะแนะนำตัวซักที  (Read 10298 times)
cranker
A Pro

Email
« on: July 29, 2009, 11:49:37 AM »

สวัสดีครับผมชื่อหนุ่ม เกิด 2513 ตอนนี้ก็เกือบถึงหลักสี่แล้ว จบ ม.6 สาธิตเกษตร ตรี ธรรมศาสตร์ โท จุฬา ปัจจุบันทำงานอยู่ในเครือซิเมต์ไทยมา 18 ปีแล้ว มาป้วนเปี้ยนอยู่ในบ้านหลังนี้ประมาณ 7 เดือนแล้ว วันนี้นั่งประชุมเรื่องที่เราไม่ค่อยรู้เรื่องก็เลยใช้เวลาให้เป็นประโยชน์เพื่อแนะนำตัวแก้ง่วงหน่อย Cool

ผมได้ BMX คันแรกในชีวิตตอนเรียน ป.6 จำได้ลางๆว่าคันละแปดเก้าร้อยมั้งมั้ง ยี่ห้ออะไรก็จำไม่ได้รู้แต่ว่าไม่ดังเลย เป็นตัวย่อ T.P.C. อะไรทำนองนั้น พอเริ่มอ่านหนังสือมากก็เลยมีความอยากมากจึงเริ่มสะสมเงินค่าขนมแต่ละสัปดาห์ แล้วก็จะชวนแม่ไปเดินวรจกรอาทิตย์ละหนเพื่อซื้อของทีละชิ้นขึ้นรถเมล์กลับบ้านสบายใจ ร้านที่ซื้อประจำสมัยก่อนเป็นร้านที่อยู่ฝั่งตรงข้ามอาคารศรีวรจักรปัจจุบัน มีเจ๊ที่พูดไม่ค่อยชัดอู้อี้อู้อี้เป็นคนขาย  Embarrassed

รถคันที่ 2 เสร็จออกมาสมใจตามที่กำลังจะมีตอนนั้นเป็น DB Turbo สีดำ ตะเกียบ TRX ล้อทอง ARAYA จานดูด TAKAGI แฮนด์ NITTO คอกบ SUGINO เอามาขับเล่นๆได้ประมาณปีนึงก็โดนขโมยขึ้นบ้านหอบเอาจักรยานไปพร้อมๆกับของในบ้านด้วย แต่โกรธมากตอนที่มันวางยาเบื่อหมานี่แหล่ะ Angry

หลังจากนั้นก็ไปเห่อเล่นดนตรีกับเพื่อนๆซะมากกว่า จนมีอยู่วันนึงตอนเรียน ม.4ไปซ้อมดนตรีบ้านเพื่อน เจอจักรยานโทรมๆ ไม่มีล้อติดสติกเกอร์ Kuwahara อยู่ อยากได้มานานแล้วเลยขอซื้อต่อมาถูกๆ แล้วเอาอะไหล่ที่เหลือๆที่บ้าน บางชิ้นก็ขอจากเพื่อนๆมาที่เขาเลิกเล่นแล้ว ประกอบขึ้นมาเป็นคัน ขี่รับส่งเวลาแฟนมาหาที่บ้าน ให้แฟนนั่งหน้าบนเฟรมบนสยิวกิ้วดีครับ ตอนหลังพอเริ่มขัยรถเป็นก็ลืมมัน คนใช้เข็นไปเก็บในห้องเก็บของที่ไหนก็ไม่สนใจ Undecided

สุดท้ายเพิ่งมาค้นพบว่ามันจอดอยู่ในห้องใต้บันไดมากว่า 20 ปี เป็น Tange หัวใจไม่ใช่ Kuwahara ตอนแรกกะเอามาปัดฝุ่นแล้วเอามาขี่เล่นเฉยๆ สุดท้ายกิเลสในวัยเด็กก็กลับมาหลอกหลอนอีกครั้ง ทำให้ทุกวันนี้นั่งเฝ้าหน้าจอประมูลของ ได้มั่ง ไม่ได้มั่ง แต่มันส์ดี ถึงของบางชิ้นจะแพงจนคิดว่าตัวเองบ้าเช่น เบาะ Elina 4,600 บ. , Dia compe หน้าหลัง 8,000 บ. แต่ก็ช่วยไม่ได้ครับเพราะผมหาของในเมืองไทยไม่ได้เลย  Wink

สุดท้ายที่วนเวียนอยู่ในบ้านนี้มา 6-7 เดือน ก็มีทั้งความรู้สึกที่ดี และไม่ดี คละเคล้ากันไปครับ ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดาในทุกสังคมอยู่แล้ว แต่มันก็ช่วยให้เราเรียนรู้นิสัยของคนแต่ละประเภทได้อีกเยอะครับ Grin

ใครซื้อของผม :
โอนเงินมาที่ เฉลิมพล ทัศนนาวิน
กสิกรไทย บางซื่อ 020-2-37735-1
โอนแล้วช่วย SMS ที่ 081-8590318

ผมซื้อของใคร :
ส่งของมาที่ เฉลิมพล ทัศนนาวิน
               บ.เหล็กสยามยามาโตะ จำกัด
               เลขที่ 1 ถ.ปูนซิเมนต์ไทย
               บางซื่อ กทม. 10800
bullterrier
A Pro

« Reply #1 on: July 29, 2009, 02:26:02 PM »

Grin Grin Grin
หวัดดีตับพี่ welcome os bmx home...... Cool
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #2 on: July 29, 2009, 04:17:41 PM »

อ่านเพลินดีครับ คุณหนุ่ม

เอาใจช่วยให้รถเสร็จในเร็ววันนะครับ...

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #3 on: July 29, 2009, 06:36:47 PM »

แหม่ดีครับพี่หนุ่ม....ยินดีต้อนรับย้อนหลังครับผม... Wink

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Jame
AA Pro

« Reply #4 on: July 29, 2009, 07:57:23 PM »

หวัดดีครับพี่หนุ่มอยากเห็นรถพี่หนุ่มแล้วครับ Wink

For Love Or Money
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #5 on: July 29, 2009, 10:06:08 PM »

ยินดีต้อนรับครับ  Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
wnccdr
AA Pro

"คนน่ะ..ไม่ใช่แมว"

« Reply #6 on: July 29, 2009, 10:20:27 PM »

ชอบประโยคที่ว่า (แต่มันก็ช่วยให้เราเรียนรู้นิสัยของคนแต่ละประเภทได้อีกเยอะครับ )..เพราะว่ามันเป็นเรื่องจริงที่เกิดกับชีวิตของคนธรรมดาเช่น..เราๆ..ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าบ...

" วัดก็เข้า..เหล้าก็กิน..เพื่อนก็รัก..เฮ้อ"
chao chao
AA Pro

« Reply #7 on: July 30, 2009, 11:14:35 AM »

สวัสดีครับคุณหนุ่ม แล้วพบกันวันที่ 22 สค. นี้นะ Wink
cranker
A Pro

Email
« Reply #8 on: July 31, 2009, 09:31:53 AM »

ขอบคุณครับที่ให้การต้อนรับ ทั้งเพื่อนๆหลายคนที่เคยคุยโทรศัพท์กันมาแล้วด้วยนะครับ

วันที่ 22 นี้ สงสัยรถผมจะยังเป็นวุ้นอยู่ครับ ค่อยๆหาของไม่รีบร้อน และอย่าเพิ่งเบื่อกับมันเท่านั้นก็พอ Grin

โอนเงินมาที่ เฉลิมพล ทัศนนาวิน
กสิกรไทย บางซื่อ 020-2-37735-1
โอนแล้วช่วย SMS ที่ 081-8590318

Jame
AA Pro

« Reply #9 on: July 31, 2009, 09:35:26 AM »

ขอบคุณครับที่ให้การต้อนรับ ทั้งเพื่อนๆหลายคนที่เคยคุยโทรศัพท์กันมาแล้วด้วยนะครับ

วันที่ 22 นี้ สงสัยรถผมจะยังเป็นวุ้นอยู่ครับ ค่อยๆหาของไม่รีบร้อน และอย่าเพิ่งเบื่อกับมันเท่านั้นก็พอ Grin

ใช่ครับพี่อย่างเพิ่งเบื่อกับมันครับ ผมว่าการหาของมาด้วยความลำบากมันก็มันส์ดีนะครับ Grin

ปล.ถึงวันที่ 22 รถยังไม่พร้อมขอแค่ใจพร้อมก็มาได้ไม่มีปัญหาครับ Wink

For Love Or Money
Red-pio
AA Pro

« Reply #10 on: July 31, 2009, 09:47:53 AM »

***กลั่นนนนออกมาจากใจ...อ่านไป ยิ้มไป มันเกิดขึ้นกับเราๆ ทุกคนครับบบบบ

...จากเบรกชุดละ 400 ร้อย!!! (หน้า/ หลัง+มือเบรก+สาย)
..............เดือนนี้...ผ๊ม (กลั้นใจ) ซื้อ ล้อ+เบรก+จาน แค่ 3 ชิ้น 20,500...ไม่รวย..แค่อยากได้!!! Wink Wink
Old School
Looking Over the Fence
*

« Reply #11 on: July 31, 2009, 11:16:12 AM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ อยากขอชื่นชมในการดำเนินเรื่องแนะนำตัว นะครับ ดีมากเลยครับ แต่ว่าทุกสังคม ทุกที่ก้อมีทั้งดีและไม่ดีคละกันไปแระครับ

การให้เป็นสิ่งดี...คิดดี...ทำดี...จะได้ดี เสมอ
peeepee
Expert

"BMX"หล่อๆเท่ห์ๆ"

« Reply #12 on: July 31, 2009, 01:47:28 PM »

ชอบจังครับพี่ ตรงที่ให้แฟนนั้งบนเฟรม ตอนนี้ผมก็ทำอยู่เป็นประจำครับ ให้แฟนนั้งบนเฟรมจนเฟรมจาหักล่ะ

พอดีเค้าเป็นคนตัวอ้วนไปหน่อยครับ55+ Smiley Wink Cheesy Grin
guttsu
AA Pro

« Reply #13 on: July 31, 2009, 05:16:30 PM »

สวัสดีครับพี่หนุ่ม ขอให้รถเสร็จเร็วๆนะครับพี่ หวังว่าคงจัได้เจอกันอีกนะครับพี่

จักรยานของพี่ราคาไม่กี่ร้อยบาท. ถึงช้าอืดอาดแต่ก็เมดอินไทยแลนด์ ...
cranker
A Pro

Email
« Reply #14 on: August 02, 2009, 04:13:53 PM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ อยากขอชื่นชมในการดำเนินเรื่องแนะนำตัว นะครับ ดีมากเลยครับ แต่ว่าทุกสังคม ทุกที่ก้อมีทั้งดีและไม่ดีคละกันไปแระครับ
ขอบคุณสำหรับคำชมครับ  Cheesy ช่วงนี้เห็นมีสสมาชิกใหม่หลายๆท่านเข้ามาแนะนำตัว จริงๆถ้าเป็นไปได้อยากให้ทุกท่านสละเวลาแนะนำประวัติกันนิดๆหน่อยๆก็ยังดีครับ จะได้รู้สึกว่ารู้จักกันมากขึ้น เพราะเราอาจจะมีอะไรที่คล้ายๆกันนะครับ Shocked

บางท่านแค่มาสวัสดี และบอกว่าผมชื่อนั้นชื่อนี้ (บางครั้งเป็นชื่อเดียวกับuser) แทบจะไม่ได้รู้จักอะไรกันมากขึ้นเลยครับ Embarrassed

Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length