Welcome, Guest. Please login or register.
May 21, 2024, 10:58:08 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ขอแสดงความยินดีกับอ.เชอร์รี่
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 Print
Author Topic: ขอแสดงความยินดีกับอ.เชอร์รี่  (Read 14889 times)
ariya kitticharoenwiwat
A Pro

Email
« on: February 24, 2009, 12:39:54 AM »

ในวงการศิลปะระดับชาติของเมืองไทย  มีการมอบรางวัลทุนสร้างสรรค์ศิลป์  พีระศรี จัดขึ้นโดยหอศิลป์
ม.ศิลปากรเป็นประจำทุก ๆ ปีตั้งแต่ปีพ.ศ. 2544 เป็นต้นมาจนถึงปีปัจจุบัน ซึ่งในแต่ละปีได้มีศิลปินผู้
สร้างสรรค์ผลงานศิลปะต่างเสนอโครงการผลงานที่จะสร้างสรรค์ขึ้น  เพื่อให้คณะกรรมการ (ประกอบด้วย
ศิลปินระดับชาติของประเทศ ศิลปินชั้นเยี่ยม ศิลปินแห่งชาติในแต่ละปีสลับหมุนเวียนมาเป็นคณะกรรมการ
คัดเลือกผลงานของศิลปินไทยที่เสนอเข้ามาสู่การพิจารณา  และในปี 2552 อ.เชอร์รี่ได้นำเสนอผลงาน
ศิลปะขึ้นมา 1 ชุดเสนอให้กับคณะกรรมการพิจารณาตัดสิน ( พร้อม ๆ กับศิลปินที่มีชื่อเสียงในแวดวงศิลปะ
อีกจำนวนหนึ่งที่เข้ามาแข่งขัน เพื่อคัดเลือกให้รางวัลทุนสร้างสรรค์ศิลป์  พีระศรี ) ซึ่งการคัดเลือกเป็นไป
อย่างพิถีพิถัน ละเอียดถี่ถ้วนกับผลงานทุก ๆ ชุดที่นำเสนอขึ้นมา  อ. เชอร์รี่ได้รับการคัดเลือกให้เป็น 1 ใน
7 ศิลปินที่รับรางวัลในปีนี้  ซึ่งนับเป็นเกียรติและเป็นใฝ่ฝันของศิลปินผู้สร้างสรรค์ผลงานทุกท่าน   
        รางวัลนี้จะจัดมอบทุนจำนวนหนึ่งให้กับศิลปินที่ผ่านการคัดเลือกทั้ง 7 ท่านนำไปสร้างสรรค์ผลงานศิลปะที่ได้เสนอไว้กับคณะกรรมการ ( เห็นอ.เชอร์รี่บอกว่าจะทุมทุ่นสร้างผลงานทุก ๆ คันอย่างเต็มที่ โทษทีครับสร้างผลงานทุก ๆ ชิ้นอย่างเต็มความสามารถ ) ระยะเวลาสร้างสรรค์ผลงานประมาณ 1 ปี ซึ่งจะจัดแสดงให้ได้ชมกันประมาณต้น ๆ ปีหน้าครับ  ยังไงก็เป็นกำลังใจและหวังว่าจะได้ชมผลงานชิ้นเยี่ยม ๆ ของอ. เชอร์รี่ ทุกชิ้นในวันเปิดนิทรรศการทุนสร้างสรรค์ศิลป์  พีระศรีในปีหน้าครับ
        ขอแสดงความยินดีด้วยครับกับรางวัลในครั้งนี้ที่ได้รับ

( รายละเอียดอื่น ๆ สอบถามอ.เชอร์รี่ได้ครับ )             
« Last Edit: February 24, 2009, 12:42:32 AM by ariya kitticharoenwiwat » Logged
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #1 on: February 24, 2009, 12:52:49 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ..อาจารย์เชอร์รี่  Grin ซู้ดดดดด...ยอด

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #2 on: February 24, 2009, 12:53:37 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ และเป็นกำลังใจให้ครับ Wink
« Last Edit: February 24, 2009, 12:55:41 AM by ton » Logged

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
tongCM
B Pro

Email
« Reply #3 on: February 24, 2009, 01:00:40 AM »

ขอแสดงความยินดี กับ อ.เชอร์รี่ด้วยคับ ที่ด้ายรับการตัดสิน ในการประกวดครั้งนี้คับ สุดยอด จริงๆคับ  Wink
Jame
AA Pro

« Reply #4 on: February 24, 2009, 02:02:18 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ Cheesy

For Love Or Money
DOMI88
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #5 on: February 24, 2009, 06:28:16 AM »

ยินดีด้วยครับ... Wink

"Ride For Life"
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #6 on: February 24, 2009, 06:35:13 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยอีกครั้งนะครับ อ.เชอร์รี่
ได้ทราบข่าวจากเจ้าตัว ตอนเจอกันที่งานแข่งวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

ถ้าวันรับรางวัล ผมไม่ติดธุระอะไร จะไปร่วมยินดีด้วยนะครับ... Grin
(แล้วตกลงรับรางวัลที่ไหน และเมื่อไหร่ครับ อ.เชอร์รี่)
« Last Edit: February 24, 2009, 07:46:22 AM by Thanit » Logged

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #7 on: February 24, 2009, 06:41:53 AM »

ยินดีด้วยครับ เก่งมากๆเลย  Grin Grin Grin
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #8 on: February 24, 2009, 07:18:33 AM »

นั่นสิครับ.....ยินดีด้วยครับพี่เชอรรี่.......รับรางวัลวันไหน...บอกด้วยเด้อ...จะได้ไปร่วมยินดีครับ  Grin

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #9 on: February 24, 2009, 07:33:05 AM »

....เย้....สุดยอดครับอาจารย์... Grin Grin Grin Grin

bullterrier
A Pro

« Reply #10 on: February 24, 2009, 07:50:00 AM »

ดีใจด้วยคับ พี่    อ้าว    โ ห ม ด จ า น  ฮิ ฮิ ........................ Cool
mink-lam
AA Pro

Email
« Reply #11 on: February 24, 2009, 07:52:34 AM »

ดีใจกับ อาจารย์ เชอรี่ด้วยนะคับ

พอดีผมพึ่งไป นิทรรศการ ของลูกศิษย์ อาจารย์ ศิลป์  พีระศรี อีกคนคับ ท่านคือ อาจารย์ อินสนธิ์ วงศ์สาม

เอารูปมาฝากด้วยคับ

moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #12 on: February 24, 2009, 08:26:52 AM »

ขอบคุณทุกคนเลยครับ ที่เป็นกำลังใจให้ การมอบรางวัลน่าจะเป็นวันที่15กันยาของทุกปี เพราะเป็นวัน"ศิลปพีระศรี"และการแสดงงานคงเป็นปีหน้า อย่างไรผมคิดไว้แล้วเหมือนกันว่าจะชวนเพื่อนๆพี่ๆชาวosbmxไปชมผลงาน แล้วจะส่งข่าวให้ทราบอีกที คงต้องเริ่มทำงานเร็วๆนี้เพราะปีนี้มีงานที่ต้องแสดงหลายงาน และขอประจาน เอ้ย ประกาศว่าอ.อริยะก็เคยได้รับรางวัลนี้มาแล้วเมื่อครั้งที่4(ครั้งนี้เป็นครั้งที่8)และได้รางวัลต่างๆทั้งในประเทศและต่างประเทศมาแล้วหลายครั้งนับไม่ถ้วน(ไม่เชื่อลองไปเสริท์ดู ชื่ออริยะ กิติเจริญวิวัฒน์) ผมเองพึ่งกลับมาทำงานศิลปะจริงๆแค่3ปี ตอนที่กลับมาเรียนปริญญาโท ที่ผ่านมาทำหนัง(ภาพยนตร์ไม่ใช่กระเป๋า)ทำโฆษณา ถ่ายภาพนู้ด(ยังมีภาพเก็บไว้อยู่ด้วย Grin)ถ่ายภาพประกวดเมืองนอกได้รางวัลมาก็พอสมควร ส่งเมืองไทยทีไรโดนคัดออกทุกที Huh ที่เล่ามานี้ไม่ใช่ต้องการอวดอะไรหรอกครับแค่อยากจะบอกว่า จักรยานbmxและศิลปะทำให้ชีวิตผมรอดปากเหยี่ยวปากกามาได้ เพราะบ้าขี่จักรและฝึกมือเขียนรูปจนไม่มีเวลาไป มั่วสุมกับเพื่อนๆตอนเด็ก ซึ่งตอนนี้เสียชีวิตเพราะยาเสพติดบ้าง(ตายคาเข็ม) ติดคุกบ้าง และอีกหลายๆอย่างสุดแต่กรรมจะพาไป มีเพื่อนอีกคนที่ได้ดีขี่รถมาด้วยกันไปจบจุฬา ชื่อทรงพล ตอนนี้น่าจะจบเนติแล้ว และพวกเราหลายคนตอนนี้ก็มีหน้าที่การงานที่ดี บางคนอาจจะไม่ร่ำรวย แต่ชีวิตก็น่าจะมีความสุข แถมยังได้กลับมาขี่bmxกันตอนแก่อีกด้วย วันนั้นที่สนามอ่อนนุช53 ได้เห็นผู้ใหญ่หลายคนมีแววตาแบบเด็กๆ เห็นแล้วก็มีความสุขไปด้วย(ไม่ได้เวอร์) ได้เจอพี่จำเนียร์ เสือเฒ่า(พี่เค้าจะรู้หรือเปล่าว่าที่พี่เค้ามามันเป็นแรงบันดาลใจให้ใครๆอีกหลายคน เป็นทหาร อยู่ใกล้ขนาด3จังหวัดภาคใต้ยังมาขี่แข่ง) ได้เห็นลูกชายพี่พาวี(ขอโทษครับผมจำชื่อไม่ได้)น้องเชาๆ ลงแข่ง คุณพจน์ที่สร้างสีสรรค์(แต่งหล่อ) อีกหลายท่านที่ไม่ได้เอยนาม จะมากจะน้อยผมเชื่อว่าพวกเราได้อะไรๆและมีความทรงจำที่ดีมาจากจักรยานกันทั้งนั้น ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ "ขอจักรยานยี่ห้อที่ต้องการจงสถิตย์กับท่าน"

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #13 on: February 24, 2009, 08:34:22 AM »

ขอบคุณทุกคนเลยครับ ที่เป็นกำลังใจให้ การมอบรางวัลน่าจะเป็นวันที่15กันยาของทุกปี เพราะเป็นวัน"ศิลปพีระศรี"และการแสดงงานคงเป็นปีหน้า อย่างไรผมคิดไว้แล้วเหมือนกันว่าจะชวนเพื่อนๆพี่ๆชาวosbmxไปชมผลงาน แล้วจะส่งข่าวให้ทราบอีกที คงต้องเริ่มทำงานเร็วๆนี้เพราะปีนี้มีงานที่ต้องแสดงหลายงาน และขอประจาน เอ้ย ประกาศว่าอ.อริยะก็เคยได้รับรางวัลนี้มาแล้วเมื่อครั้งที่4(ครั้งนี้เป็นครั้งที่8)และได้รางวัลต่างๆทั้งในประเทศและต่างประเทศมาแล้วหลายครั้งนับไม่ถ้วน(ไม่เชื่อลองไปเสริท์ดู ชื่ออริยะ กิติเจริญวิวัฒน์) ผมเองพึ่งกลับมาทำงานศิลปะจริงๆแค่3ปี ตอนที่กลับมาเรียนปริญญาโท ที่ผ่านมาทำหนัง(ภาพยนตร์ไม่ใช่กระเป๋า)ทำโฆษณา ถ่ายภาพนู้ด(ยังมีภาพเก็บไว้อยู่ด้วย Grin)ถ่ายภาพประกวดเมืองนอกได้รางวัลมาก็พอสมควร ส่งเมืองไทยทีไรโดนคัดออกทุกที Huh ที่เล่ามานี้ไม่ใช่ต้องการอวดอะไรหรอกครับแค่อยากจะบอกว่า จักรยานbmxและศิลปะทำให้ชีวิตผมรอดปากเหยี่ยวปากกามาได้ เพราะบ้าขี่จักรและฝึกมือเขียนรูปจนไม่มีเวลาไป มั่วสุมกับเพื่อนๆตอนเด็ก ซึ่งตอนนี้เสียชีวิตเพราะยาเสพติดบ้าง(ตายคาเข็ม) ติดคุกบ้าง และอีกหลายๆอย่างสุดแต่กรรมจะพาไป มีเพื่อนอีกคนที่ได้ดีขี่รถมาด้วยกันไปจบจุฬา ชื่อทรงพล ตอนนี้น่าจะจบเนติแล้ว และพวกเราหลายคนตอนนี้ก็มีหน้าที่การงานที่ดี บางคนอาจจะไม่ร่ำรวย แต่ชีวิตก็น่าจะมีความสุข แถมยังได้กลับมาขี่bmxกันตอนแก่อีกด้วย วันนั้นที่สนามอ่อนนุช53 ได้เห็นผู้ใหญ่หลายคนมีแววตาแบบเด็กๆ เห็นแล้วก็มีความสุขไปด้วย(ไม่ได้เวอร์) ได้เจอพี่จำเนียร์ เสือเฒ่า(พี่เค้าจะรู้หรือเปล่าว่าที่พี่เค้ามามันเป็นแรงบันดาลใจให้ใครๆอีกหลายคน เป็นทหาร อยู่ใกล้ขนาด3จังหวัดภาคใต้ยังมาขี่แข่ง) ได้เห็นลูกชายพี่พาวี(ขอโทษครับผมจำชื่อไม่ได้)น้องเชาๆ ลงแข่ง คุณพจน์ที่สร้างสีสรรค์(แต่งหล่อ) อีกหลายท่านที่ไม่ได้เอยนาม จะมากจะน้อยผมเชื่อว่าพวกเราได้อะไรๆและมีความทรงจำที่ดีมาจากจักรยานกันทั้งนั้น ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ "ขอจักรยานยี่ห้อที่ต้องการจงสถิตย์กับท่าน"

....สา...ธุ..... Grin Grin Grin

friendgroup
B Pro

Email
« Reply #14 on: February 24, 2009, 08:36:08 AM »

ยินดีด้วยครับ อ. เชอรี่.... Grin Grin

!!!  GO HARD OR GO HOME  !!!
Pages: [1] 2 3 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length