Welcome, Guest. Please login or register.
May 21, 2024, 08:29:56 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  วัฒนธรรมการดื่มสุราของชาว OS BMX Thailand
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 Print
Author Topic: วัฒนธรรมการดื่มสุราของชาว OS BMX Thailand  (Read 13598 times)
Dirty old man
Expert

« Reply #15 on: February 24, 2009, 10:49:47 PM »

ถ้่าดิื่มไม่ขับ เเต่ไปขี่BMXเเทนอะ อิอิอิ Wink ผมไม่ดิื่มถ้าต้องขับครับ ธรรมดาไม่ดิ่มอยู่เเล้ว อะ
กินเหล้าเบื่อๆไปเเล้ว ครับ  ;Dไม่ดื่มไม่ตาย ค่าปรับเเถวบ้านผม 250000 yenครับ
(คิดเป็นเงินไทยดูสิคับไปหาซื้อBMXได้เพียบหลายคันเลยอะ)
ขอบคุณครับ  Cheesy
ปล  ห้อยพระอะไรก็อยู่ที่ใจอะ เเต่พักหลังๆขี้เกียจถอดเเขวนเเต่หลวงพ่อคูณตลอดครับ
มีอยู่เเค่นี้ทุกองต์ทุกเหรีนญ มีเเต่ผู้ใหญ่ท่านให้มาคับ ตั้งเเต่เกิดมาไม่เคยไปเช่าพระ Cheesy
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #16 on: February 24, 2009, 10:51:07 PM »

เรื่องพระผมมีทุกรุ่น แต่ท่านจะกระโดดหนีเราตอนความเร็วเกิน 120 km/h ครับ ขอบคุณสำหรับความหวังดีของพี่ชายครับ ผมเชื่อ และจะปรับปรุงตัวครับ Cheesy

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
james
B Pro

old school อยู่ในกล่อง

name_james@hotmail.com
WWW Email
« Reply #17 on: February 24, 2009, 11:34:00 PM »

เห็นด้วยครับผม
เมาไม่ขับ  Grin
dow
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #18 on: February 24, 2009, 11:43:00 PM »

ขอบคุณมากค่ะพี่ ดาวอยากพูดมานานแล้ว แต่ไม่อยากพูด Lips sealed
bullterrier
A Pro

« Reply #19 on: February 25, 2009, 12:01:55 AM »

ขอบคุณครับคุณธนิต...น้อมรับและจะปฏิบัติให้ได้ครับ...ตามป๋าวีเลยครับ... Grin
เพื่อนย่อมเป็นห่วงซึ่งกันและกัน...จะได้เห็นกันไปนานๆครับ... Grin
แต่เวลาเจอกันทีไร...คอเดียวกัน..พูดเรื่องเดียวกัน...คติจีนมันจะนำมาเสมอเลยอ่ะครับ...เจอเพื่อนรู้ใจ..ดื่มร้อยจอกก็ไม่เมา...แต่..เมามันทุกที  Grin Grin Grin

เป็นเหมือนกันคับ พี่ pum...............ใจจริงอยากจะจัด trip ไปเที่ยวต่างจังหวัด แล้วดื่มแบบไม่ต้องขับรถ คือเมาก็เดินไปนอน อะไรประมาณนี้ครับ .............แต่ก็ต้องขอบคุณมากครับ สําหรับความห่วงใยที่มีให้กันครับ..................... Cool
Tradesman
Intermediate

.....ฮาโหล.....

« Reply #20 on: February 25, 2009, 12:09:51 AM »

ผิดศีล 5  Cheesy
ถ้าได้รู้ ถ้าได้ถึง ถ้าได้เห็น ต่อให้คอทองแดงแค่ไหน ก็ต้องเลิก...

guttsu
AA Pro

« Reply #21 on: February 25, 2009, 12:11:28 AM »

ทีแรกเลิกงานกะว่าจะไปสมทบที่เพื่อนซะหน่อยแต่กระทู้นี้แรงจริงๆครับ

หลวงพ่อก็มา จากใต้ยันอีสานเพื่อเตือนสติ ยิ่งทุกวันนี้ปั่นจักรยานมาทำงานอีก

เลยของดก่อนดีกว่า รณรงค์ ""เมาไม่ปั่น""

จักรยานของพี่ราคาไม่กี่ร้อยบาท. ถึงช้าอืดอาดแต่ก็เมดอินไทยแลนด์ ...
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #22 on: February 25, 2009, 12:26:20 AM »

อะไรเนี้ย Huh เมื่อกี้ยังอยู่ด้วยกันแท้ๆ บอกขอยืมเครื่องตรวจงานเด็ก แอบมาเช็คอีก Cry

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
guttsu
AA Pro

« Reply #23 on: February 25, 2009, 12:39:29 AM »

คู่พี่ดูน่ารักกันจัง  Grin Grin Grin Grin อิจฉา

จักรยานของพี่ราคาไม่กี่ร้อยบาท. ถึงช้าอืดอาดแต่ก็เมดอินไทยแลนด์ ...
Tradesman

.....ฮาโหล.....

« Reply #24 on: February 25, 2009, 12:45:05 AM »

อะไรเนี้ย Huh เมื่อกี้ยังอยู่ด้วยกันแท้ๆ บอกขอยืมเครื่องตรวจงานเด็ก แอบมาเช็คอีก Cry

ยืมเครื่องตรวจงานเด็ก Grin  ตรวจแบบไหนบอกสรรพคุณมาหน่อยสิ จะได้ยืมบ้าง

Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #25 on: February 25, 2009, 07:12:53 AM »

ดีใจกับเสียงตอบรับในทางบวก จากทั้งเพื่อนสมาชิก และเหล่าบรรดา ผบ.ทบ.  Grin Grin Grin ครับผม

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #26 on: February 25, 2009, 07:24:56 AM »

หันมาบริโภคน้ำข้าวกล้องกันดีกว่าครับ มีประโยชน์
หรือน้ำใบบัวบก แก้ช้ำใน ช้ำใจ ช้ำอุรา  Grin Grin Grin
aoodjumper

I Love BIKE

Email
« Reply #27 on: February 25, 2009, 07:45:14 AM »

ขอบคุณครับคุณธนิต...น้อมรับและจะปฏิบัติให้ได้ครับ...ตามป๋าวีเลยครับ... Grin
เพื่อนย่อมเป็นห่วงซึ่งกันและกัน...จะได้เห็นกันไปนานๆครับ... Grin
แต่เวลาเจอกันทีไร...คอเดียวกัน..พูดเรื่องเดียวกัน...คติจีนมันจะนำมาเสมอเลยอ่ะครับ...เจอเพื่อนรู้ใจ..ดื่มร้อยจอกก็ไม่เมา...แต่..เมามันทุกที  Grin Grin Grin

เป็นเหมือนกันคับ พี่ pum...............ใจจริงอยากจะจัด trip ไปเที่ยวต่างจังหวัด แล้วดื่มแบบไม่ต้องขับรถ คือเมาก็เดินไปนอน อะไรประมาณนี้ครับ .............แต่ก็ต้องขอบคุณมากครับ สําหรับความห่วงใยที่มีให้กันครับ..................... Cool

มีความคิดเหมือนกับคุณbullterrier กินเสร็จแล้วก็เดิน(ลาก)เข้าที่นอนไปเลย..... Wink

HANAMI let's have fun

KB
AA Pro

« Reply #28 on: February 25, 2009, 08:00:21 AM »

ขอบคุณครับคุณ ธนิต สำหรับผมแล้ว เลิกดื่มเหล้าเด็ดขาดมาเกือบ20ปีแล้วครับ น้ำอัดลมด้วย  น้ำเปล่าดีที่สุดครับ

Leadership is Action not a Position[/font][/color][/b]
Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #29 on: February 25, 2009, 08:24:42 AM »

จริงๆทกครั้งที่นัดคุยกันกับพี่ๆ เพื่อนๆ ชาว OS Bmx และมีการดื่มกัน ผมตั้งใจจะนั่งไม่นาน...พอเวลาผ่านไปคุยกันสนุกสนาน...ติดลมทุกครั้ง..
แต่จริงๆก็เป็นห่วงทุกคนเวลาขับรถกลับบ้านกัน..เพราะหนักๆกันทุกครั้ง...สงสัยคราวหน้าต้องมีลดๆปริมาณการดื่มน้ำเมีอารมณ์ลงหน่อย...(ได้จริงอะป่าว) Wink Wink Wink
Pages: 1 [2] 3 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length