Welcome, Guest. Please login or register.
May 18, 2024, 10:56:56 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  โชว์รูม BMX / BMX Showroom
| |-+  โชว์ทั้งคัน / Complete Bikes (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ไม่ใช่ bmx แต่เป็น อนุบาลoldschool
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: ไม่ใช่ bmx แต่เป็น อนุบาลoldschool  (Read 4973 times)
Tradesman
Intermediate

.....ฮาโหล.....

« on: October 17, 2008, 12:22:23 AM »

คุ้ยเจอในบ้าน นานมากแล้ว มินิพอชเปิดประทุน ดีที่บ้านเก็บไว้ให้ชมไม่ยอมให้เอาลงมาขับเล่นสมัยเด็ก ๆ  ยังงี้ออกงานได้ป่าวครับ... Tongue

ระบบสองแรงขาถีบ

ป้ายทะเบียนครับ ขับได้ไม่โดนจับแน่ ๆ

gapong1969
Looking Over the Fence
*

« Reply #1 on: October 17, 2008, 09:36:12 AM »

ของลูกพี่ลูกน้อง ผมมีคันหนึ่ง
...แต่เป็นรถจี๊บครับ
เป็นเหล็กทั้งคัน ยางเป็นยางตัน
ใช้เท้ายัน เหมือน POCH คันนี้แหละ
สภาพตอนนี้ คาดว่า คงใช้งานไม่ได้แล้ว
เพราะอายุของรถ มันเกิน30ปีแล้ว แต่เมื่อตอนไปบ้าน
น้าเมื่อสงกรานต์ ยังเห็นอยู่
.......ส่วน ของผมเป็น รถฟอมูล่า แต่ใช้เท้าปั่น
เราขับแข่งไล่กันตอนเด็กๆ ของผมชนะทุกที เพราะถอยหลังง่ายกว่า
แต่ปั่นย้อนมันก็ถอย แต่ไอ้ระบบเท้ายันต้องรอรถหยุดก่อน
แต่ว่า พอชนกัน เมื่อไหร่
ของผมต้องมีอะไรแตกหัก อย่าง หนึ่งทุกที
นึกถึงแล้ว ช่วงเวลาวัยเด็กของเรานี่มันสนุกดี.....
สมัยนั้น ..ญาติพี่น้องอยู่ใกล้ๆกันมันอบอุ่นดี ไม่เหมือนตอนนี้ กว่าจะเจอกันที
โน่น สงกรานต์โน่นแหละ....

I just call to say I love you
Tradesman
Intermediate

.....ฮาโหล.....

« Reply #2 on: October 17, 2008, 11:08:55 PM »

จี๊ปคิดว่าน่าจะเ made in usa นะครับแบบเป็น 2ตอนใช่หรือเปล่าครับ ผมเคยเห็นเมื่อปลายปีที่แล้ว ขายที่ 3500 บาท สภาพมือสอง80%เสียดายโดนตัดหน้าไปก่อน
สำหรับผมคิดว่าน่าจะบูรณะได้นะครับ ปะผุใหม่เหมือนรถยนต์ และทำสี โก้ไม่หยอก หายากแล้วนะครับสำหรับรุ่นแบบนี้

SUPA
B Pro

มิตรภาพเกิดขึ้นด้วยสองล้อ

Email
« Reply #3 on: October 18, 2008, 09:44:09 PM »

Grin  ถ้าคุยกันเรื่อง รถเหล๊กแบบนี้ขอแจมด้วย ..ผมก็เคยขับเล่นตอนเด็กๆ มีแบบใช้ขายันไปมาแล้วก็มาพัฒนามาใช้โซ่ถีบแบบจักรยาน เป็นรถจี๊ปแบบทหาร แล้วก็กองไว้ข้างบ้านกลายเป็นเศษเหล็ก เห็นตามตลาดขายของมือ 2 แล้วยังนึกถึงเสมอ
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #4 on: October 18, 2008, 10:37:33 PM »

เคยมีแบบเป็น Jeep เหมือนกัน แต่เป็นของพี่ชาย พอตกมาถึงผมก็ผุขับไม่ได้แล้ว
เคยไปเจอสามล้อเล็กที่ Zeer Rangsit ของนอกเลยขอบอก สวยมากของเก่าสนิมกินน้อยมาก ขายที่ 1000 ลดเหลือ 800 ตอนนั้นพกตังค์ไปแค่ 500 เลบชวดเลย อิอิ  Cheesy
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length