Welcome, Guest. Please login or register.
May 15, 2024, 09:38:47 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ประกวดรถไทย
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 Print
Author Topic: ประกวดรถไทย  (Read 16883 times)
bear blur
A Pro

Email
« Reply #15 on: February 13, 2010, 01:35:27 AM »

จัดประกวดเลยครับพี่ๆ ผมมีรถไทยอยู่คันนึง สีเดิม อะไหล่ก็สีเดิม แห้งๆ

พอจะขึ้นคัน จะเอาไปทำสีก็เสียดาย สีเก่าจากโรงงาน

ถ้ามีจัดประกวดขึ้นมาจริงๆ ก็ อยากลองดูเหมือนกัน หนุกๆ ..... ถึงแม้จะเป็นรถไทย

ทำให้ใหม่ง่าย แค่ 1 วัน  แต่กว่าจะเก่าตั้ง 20 กว่าปี ......
จัดไป
CARRO NOS
Expert

cb2200xl@gmail.com
Email
« Reply #16 on: February 13, 2010, 04:09:35 AM »

ดีครับผมมีdbไทยเจ้าของเดิมจอดในบ้านไว้20ปีได้สถาพสีเดิม95%อิอิ
ขอลงด้วย Shocked
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #17 on: February 13, 2010, 06:48:48 AM »

คุณนะเงียบ Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
A-KiT
B Pro

Email
« Reply #18 on: February 13, 2010, 07:47:53 AM »

น่าจะมีประกวดแบบแห้งๆเดิมๆด้วยนะครับผมว่าคงสนุกดี Grin

บางทีรถเก่า ดูคลาบกรุแล้วก็สวยไปแบบ    Smiley Wink Cheesy Grin

เรารักในหลวง
jimjan
AA Pro

« Reply #19 on: February 13, 2010, 08:23:35 AM »

เอากติกาเดิมก็ได้ครับ  ขอยกกติกาเดิม มาบอกหน่อย
กติกาการลงประกวดง่ายๆตามนี้นะครับ

1. ต้องเป็นตัวถังไทยพร้อมตะเกียบ...อนุโลมจะใช้ตะเกียบต่างประเทศเทศได้ถ้าไม่มีจริงๆ...ทั้งนี้ถ้าใช้จะเกียบไทยจะได้คะแนนความสมบูรณ์ครับ
2. อะไหล่ไม่จำกัดจะเป็นไทยหรือเทศก็ได้...คะแนนจะได้จากความสมบูรณ์ไม่ว่าจะใหม่หรือเก่าแล้วนำมาทำใหม่ได้หมด
3. ถ้าเป็นไปได้ขอรูปก่อนและหลัง

คะแนนที่ได้นั้นขึ้นอยู่กับ
- ความสมบูรณ์ของตัวถังและตะเกียบ....เช่น การทำสี...สติกเกอร์ เป็นต้น
- เน้นความลงตัวของการแต่งรถนะครับไม่จำเป็นจะต้องเป็นอะไหล่เดิมๆตรงรุ่น
- ถ้าเอาของเก่ามาทำใหม่ได้มากที่สุดจะมีผลต่อคะแนน..แต่ที่สำคัญต้องดูลงตัว

เพิ่ม รถขวัญใจ กับเพิ่มรถเดิมๆและสมบูรณ์ที่สุด  น่าจะดีครับ

Drop Out Saver 550฿

FB :
https://www.facebook.com/groups/bkkoldschoolbmx/
มันไม่ยากเลยครับ ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้ออ
BMX025
AA Pro

Email
« Reply #20 on: February 13, 2010, 08:29:03 AM »

เอากติกาเดิมก็ได้ครับ  ขอยกกติกาเดิม มาบอกหน่อย
กติกาการลงประกวดง่ายๆตามนี้นะครับ

1. ต้องเป็นตัวถังไทยพร้อมตะเกียบ...อนุโลมจะใช้ตะเกียบต่างประเทศเทศได้ถ้าไม่มีจริงๆ...ทั้งนี้ถ้าใช้จะเกียบไทยจะได้คะแนนความสมบูรณ์ครับ
2. อะไหล่ไม่จำกัดจะเป็นไทยหรือเทศก็ได้...คะแนนจะได้จากความสมบูรณ์ไม่ว่าจะใหม่หรือเก่าแล้วนำมาทำใหม่ได้หมด
3. ถ้าเป็นไปได้ขอรูปก่อนและหลัง

คะแนนที่ได้นั้นขึ้นอยู่กับ
- ความสมบูรณ์ของตัวถังและตะเกียบ....เช่น การทำสี...สติกเกอร์ เป็นต้น
- เน้นความลงตัวของการแต่งรถนะครับไม่จำเป็นจะต้องเป็นอะไหล่เดิมๆตรงรุ่น
- ถ้าเอาของเก่ามาทำใหม่ได้มากที่สุดจะมีผลต่อคะแนน..แต่ที่สำคัญต้องดูลงตัว

เพิ่ม รถขวัญใจ กับเพิ่มรถเดิมๆและสมบูรณ์ที่สุด  น่าจะดีครับ

คุณท๊อปก็ประกวดไม่ได้สิมีแต่รถนอก55555555 Grin แซวหน่อย

เต้ย lambretta mania
798-2-06812-0 กสิกรไทย
นาย วุฒิชัย เจริญพันธ์
โทรเช็คสินค้าก่อนโอนเงินนะครับ
jimjan
AA Pro

« Reply #21 on: February 13, 2010, 12:19:48 PM »

ผมย้ายแล้ว เล่นแต่รถไทย ขายรถนอก ไม่ใช่คุณเต้ย ขายรถไทยซื้อรถนอก Grin

ว่าแต่เงินหายไปไหนหมดทั้งๆที่เล่นรถไทย Grin

Drop Out Saver 550฿

FB :
https://www.facebook.com/groups/bkkoldschoolbmx/
มันไม่ยากเลยครับ ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้ออ
Red-pio
AA Pro

« Reply #22 on: February 14, 2010, 09:30:27 PM »

รถไทยน่าจะหมายถึง รถไทยไง Grin Grin Grin ก็รถที่ผลิตในเมืองไทย หรือรถไทยจ้างไต้หวันผลิต ตัวถังสั่งตัด ทำเอง ออกแบบเอง ก๊อปปี้เค้า ใช้ได้ทั้งนั้น  Grin Grin Grin ก็น่าจะใช้เวลาสัก1เดือนต่อจากนี้ เผื่อให้เพื่อนๆได้หาอะไหล่ ทำสี  ต้องรอดูคุณนะครับว่าจะว่าไง Grin Grin Grin

*** เหลือไหมนี่...เรา!!!  Cry Cry Cry Cry
guttsu
AA Pro

« Reply #23 on: February 15, 2010, 10:42:24 AM »

รถไทยน่าจะหมายถึง รถไทยไง Grin Grin Grin ก็รถที่ผลิตในเมืองไทย หรือรถไทยจ้างไต้หวันผลิต ตัวถังสั่งตัด ทำเอง ออกแบบเอง ก๊อปปี้เค้า ใช้ได้ทั้งนั้น  Grin Grin Grin ก็น่าจะใช้เวลาสัก1เดือนต่อจากนี้ เผื่อให้เพื่อนๆได้หาอะไหล่ ทำสี  ต้องรอดูคุณนะครับว่าจะว่าไง Grin Grin Grin

*** เหลือไหมนี่...เรา!!!  Cry Cry Cry Cry

Red-SE ตามพี่ ดำ คูวา ไปติดๆ Grin Grin Grin Grin Grin

จักรยานของพี่ราคาไม่กี่ร้อยบาท. ถึงช้าอืดอาดแต่ก็เมดอินไทยแลนด์ ...
aonoldschool
Intermediate

Email
« Reply #24 on: February 15, 2010, 03:12:39 PM »

ของรางวัลคืออะไรอะครับ Cheesy Cheesy Cheesy
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #25 on: February 17, 2010, 12:46:25 PM »

เอ้า....นึกว่าเป็นกระทู้เก่าที่เคยโพสต์....อิอิ  Grin

เอาสิครับ...แหม่น่าสนใจออกอย่างนี้.....งานนี้มีผู้สนับสนุนรางวัลบ้างมั้ยครับ  Grin Grin

กำหนดการและกติกาขอเวลาแป๊บนึงคร๊าบบบบ  Grin

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #26 on: February 17, 2010, 05:10:59 PM »

รางวัลชนะเลิศที่1ผมขอมอบโล่รางวัล1อันก็แล้วกัน(เดี๋ยวออกแบบให้) Grin Grin Grin

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
wnccdr
AA Pro

"คนน่ะ..ไม่ใช่แมว"

« Reply #27 on: February 17, 2010, 05:30:40 PM »

Grin Grin ;Dเตรียมรถได้เลยเรา..เผื่อฟลุ๊ก.. Grin Grin Grin

" วัดก็เข้า..เหล้าก็กิน..เพื่อนก็รัก..เฮ้อ"
wut@bangkae
B Pro

« Reply #28 on: February 17, 2010, 06:10:32 PM »

รอชม รอเชียร์
StreetRod
Looking Over the Fence
*

« Reply #29 on: February 17, 2010, 09:25:59 PM »

ติดตามชมผลงาน ของทุกท่านอยู่นะคร้าบบบ อิอิ
 Grin

support your local bike
Pages: 1 [2] 3 4 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length