Welcome, Guest. Please login or register.
May 06, 2024, 03:10:35 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals
| | |-+  รวมกระทู้ Hot Hot ที่นี่ครับ (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | | |-+  กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 15 16 [17] 18 19 Print
Author Topic: กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ  (Read 116958 times)
poommer
Novice
**

« Reply #240 on: April 29, 2012, 11:47:27 PM »

พวกเรามารวมตัวกันเล่นรถbmx ที่เรารัก แต่เราไม่เคยรู้เลยว่าใครเป็นใคร อยากเสนอว่า ลองนำแนะตัวเองกันดีมั้ยว่าใครเป็นใคร เด็ก ผู้ใหญ่ ทำงานอะไร จบอะไรกันมา มีเรื่องอะไรเราจะได้ปรึกษากันได้ ใครไม่สะดวกที่จะบอกข้อมูลก็ไม่เป็นไร บอกเท่าที่อยากบอก คุยกันจะได้รู้ด้วยว่าจะใช้สรรพนามเรียกกันยังไง ดีมั้ยครับ เริ่มจากผมเอง เรียนจบศิลปกรรมศาสตร์มหาบัณฑิตจากสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบังคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ ภาควิชาวิจิตรศิลป สาขาทัศนศิลป(ชื่อยาวจัง)อายุ28มา10กว่าปีแล้ว Grin Grin Grin ขณะนี้สถานะภาพ โสด (เผื่อจะมีสาวๆอ่าน)เป็นอาจารย์ สอนศิลปะ ช่างภาพ (บางทีนู้ด) ตะลอนๆขี่bmx และทำงานศิลปะครับ ขอบอกไว้ก่อนนะครับว่ากระทู้นี้ไม่ได้เป็นกระทู้อวดอ้างตัวเองหรือเหยียดคนที่เรียนน้อย เรียนมาก เรียนน้อย ไม่สำคัญเท่าการกระทำหรอกครับ บางคนอาจบอกว่าเล่นเน็ตไม่จำเป็นต้องเปิดเผยตัวเอง อันนี้แล้วแต่ครับ แต่สำหรับผมได้เพื่อนดีๆ พี่น้องหลายคนที่น่ารักในเวปนี้ครับ
Grin Grin สวัสดีครับ ผมชื่อภูมิ อายุ27ปี เกิดที่ฉะเชิงเทราโดยกำเนิด
มาเติบโตที่ชลบุรี แล้วก็มาศึกษาต่อที่มหาวิทยาลัยบูรพา
มีจักรยานคันแรกตอนปอ1 แม่ซื้อไห้ในราคา1800 HARO MASTER สีเปลือกไข่ ลายสายรุ้ง
ปัจจุบันอยู่ที่บางแสน ของที่ชื่นชอบ ได้แก่ หนังสือเก่า พระเครื่อง มอไซค์คลาสสิค BMX
สถานที่ที่ไปปั่นBMXบ่อยที่สุดคือ ชายหาดบางแสน ตอนเลิกงาน
ว่างๆเชิญพี่ๆน้องๆOS BMX ทุกท่านมาปั่นได้ครับ จุดนัดรวม หน้ามหาวิทยาลัยบูรพา
       Grin Grin Grin ฝากตัวด้วยนะครับ  Grin Grin Grin

หลงเสน่ห์บันไดจานสลัก  รักรถกระโหลกเล็ก  !!!!!!!!
KK
AA Pro

« Reply #241 on: April 30, 2012, 02:38:21 AM »

send for note 1 bong ! zooooodd!!! Grin Grin
me too.................. Cheesy Cheesy Cheesy

จะจน จะกรอบ ก็ไม่ยอมเลิกเล่น
poommer
Novice
**

« Reply #242 on: May 01, 2012, 03:58:08 AM »

send for note 1 bong ! zooooodd!!! Grin Grin
me too.................. Cheesy Cheesy Cheesy
บางแสนยังต้อนรับทุกคนเหมือนเดิมครับ Grin Grin Grin

หลงเสน่ห์บันไดจานสลัก  รักรถกระโหลกเล็ก  !!!!!!!!
Gun_DiamondBack
Intermediate

Email
« Reply #243 on: May 20, 2012, 09:38:27 PM »

สวัสดีครับ ผมชื่อกัน อายุ15 อยู่ชั้นม.3
อยู่แถวลาดปลาเค้าครับผม Grin Grin Grin
guttsu
AA Pro

« Reply #244 on: June 10, 2012, 04:48:44 PM »

สวัสดีครับ ผมชื่อ"กื้อ"ครับ อยู่หาดใหญ่ครับ ใครอยู่หาดใหญ่บ้าครับ อยากหาแนวร่วมไปปั่นนะครับ ไม่ใช่แนวร่วมไปวางบอม Grin Grin Grin

จักรยานของพี่ราคาไม่กี่ร้อยบาท. ถึงช้าอืดอาดแต่ก็เมดอินไทยแลนด์ ...
eggegg
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #245 on: July 22, 2012, 07:47:05 PM »

สวัสดีครับ ผมชื่อ"กื้อ"ครับ อยู่หาดใหญ่ครับ ใครอยู่หาดใหญ่บ้าครับ อยากหาแนวร่วมไปปั่นนะครับ ไม่ใช่แนวร่วมไปวางบอม Grin Grin Grin
โทษทีนะครับคุณกื้อ เกิดโตที่หาดใหญ่เลยหรอครับ พอดีผมเกิดและโตที่หาดใหญ่นะครับ ผมคุ้นๆๆว่าเคยรู้จักคนชื่อกื้อเนี่ยเหมือนกัน Grin ผมเรียนญว จำปีไม่ได้แล้วคับ Grin ปัจจุบัน อายุ38ครับ ย้ายมาจากหาดใหญ่ยี่สิบปีแล้วมั้งครับ
ปล.เมื่อก่อนหาดใหญ่มีร้านขายอะไหล่ิbmxอยู่สองสามร้านนี่ครับ ไม่ทราบเดี๋ยวนี้ยังขายอยู่ไหม (เรียกไม่ถูกแล้วว่าอะไร แต่ถ้าให้ไปก้อยังไปถูกครับ Grin)
bndbmx
*

Get a life

Email
« Reply #246 on: July 24, 2012, 01:02:18 PM »

ผมชื่อเล่นว่าตุ๊ก แต่ส่วนใหญ่ที่เชียงใหม่ เขาจะเรียกพี่บัน (ย่อจากบัณฑิต) ไปทางไหนแก่กว่าเขาไปหมด(42แล้ว ) ผมเกิดและโตที่อุดรธานี ย้ายตามภรรยามา เค้าสอนอยู่ ม.ช ลูกคนนึงอยู่ ป5 ผมเป็นคนคัดข่าวการลงทุนของ AsiaNews เวลาส่วนใหญ่ผมจะหมดไปกับลูก และอยู่บ้าน ไม่ค่อยสังคมกับใคร แต่กลับอุดรก็เต็มที่กับชีวิต
    ผมจบอุดรพิทยานุกูล รุ่นร่มเกล้า (ปีนั้นเรารบกับลาวที่ร่มเกล้าพอดี) จบตรีที่Salt Lake City, University of Utah เคยทำโฆษณา เปิดผับ เลี้ยงนกกระจอกเทศ แล้วก็สอนที่ราชภัฎอุดร 
    BMX คันแรกของผมก็ Merida เหมือนเด็กภูธรทั่วไป อีกคันก็ Mongooseพ่อสั่งจาก วรจักรมาให้ ตอนนั้นผมอยู่ ม2 เคยเจ็บตัวเพราะเล่นBMX หลายที แต่ไม่เคยเข็ด ล่าสุดเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้วเพิ่งเย็บไปสิบเข็ม  ผมมีงานอดิเรกเยอะ ปืนก็เล่น RCก็เล่น, กีต้าร์, อูคูเลเล่, นิยาย, อาหาร, MTB  นี่ถ้าผมเป็นคนขวนขวายหัดทำโน่นนี่ตั้งแต่เด็ก ชีวิตท่าจะรุ่งกว่านี้ แต่อย่างว่าตอนเด็กเราไม่ได้คิดได้เห็นอะไรไกลกว่ารั้วบ้านรั้วโรงเรียน Youtubeเป็นครูของผมในหลายหลายด้าน
    BMX สำหรับผม มันคล้าย Time Machine  ล้อมันวิ่งไปข้างหน้า แต่ใจเรากลับย้อนไปข้างหลัง ความรู้สึกบางอย่างมันแจ่มชัด เหมือนเมื่อยี่สิบกว่าปีที่ผ่านมา ไม่ว่าโลกมันไปไกลถึงCarbon, Titanuim หรือ Aluminuim แต่ใจเราก็ยังเชื่อมอยู่กับ โคโมรี่ เกล็ดปลา

ในวัยเยาว์ เราเฝ้าฝันถึงวันข้างหน้า...แก่ตัวมา เฝ้าตามหาวันข้างหลัง
guttsu
AA Pro

« Reply #247 on: November 24, 2012, 07:55:08 PM »

โทษทีนะครับคุณกื้อ เกิดโตที่หาดใหญ่เลยหรอครับ พอดีผมเกิดและโตที่หาดใหญ่นะครับ ผมคุ้นๆๆว่าเคยรู้จักคนชื่อกื้อเนี่ยเหมือนกัน Grin ผมเรียนญว จำปีไม่ได้แล้วคับ Grin ปัจจุบัน อายุ38ครับ ย้ายมาจากหาดใหญ่ยี่สิบปีแล้วมั้งครับ
ปล.เมื่อก่อนหาดใหญ่มีร้านขายอะไหล่ิbmxอยู่สองสามร้านนี่ครับ ไม่ทราบเดี๋ยวนี้ยังขายอยู่ไหม (เรียกไม่ถูกแล้วว่าอะไร แต่ถ้าให้ไปก้อยังไปถูกครับ Grin)

ใช่ครับพี่ ผมเกิดและโตที่หาดใหญ่เลยครับ ร้านจักรยานที่นั่นตอนนี้ก็จะเป็นรถตลาดหมดแล้วอะครับ ขอโทษด้วยที่ตอบช้านะครับ พอดีว่าไม่ค่อยได้เข้าดูเท่าใหร่ช่วงหลังงานเยอะ(เงินเท่าเดิม55)เลย

จักรยานของพี่ราคาไม่กี่ร้อยบาท. ถึงช้าอืดอาดแต่ก็เมดอินไทยแลนด์ ...
kanitsart
*

« Reply #248 on: January 31, 2013, 10:03:11 PM »

สวัสดีครับ ผมชื่อปอ อายุ 30 ปี อยู่โชคชัย 4 ตั่งแต่เด็ก

จักรยานสำหรับผมนั้นสมัยเด็กๆ ผมชอบมาก แต่เนื่องจากตอนเด็กที่บ้านไม่ค่อยมีเงินเลยต้องเล่นมือ 2

สมัยแรกที่เล่น เล่นรถแม่บ้านเฟสสัน เอามาใส่ล้อเล็ก เอามาทำสี ขี่กันเป็นกลุ่ม สมัยก่อนทางด่วนรามอินทรา

กำลังสร้างกลางคืนก็ไปขี่กันเป้นกลุ่มใหญ่ๆๆ พอเล่นได้ซักปี  มีคนแถวบ้านขึ่ pk ripper แล้วยกล้อขี่ได้ ทำให้

อยากเล่นรถbmx จะได้ยกล้อขี่ได้บ้าง ประจวบกับมีเพื่อนขายโคลง haro master แท้ให้ เลยค่อยๆ หาของ

มือ 2 มาใส่ สมัยนั้นพวกอะไหล่ bmx รุ่นแรกพวกญ๊่ปุ่นก็ยังพอหาได้แต่ก็ไม่ได้ง่าย อาจเป็นเพราะผมเล่นผิด

ช่วงก็ได้ เพราะช่วงนั้นคนเริ่มไปขี่มอเตอร์ไซค์กัน หลังจากได้ ก็เพียรฝึกยกล้อขี่จนสำเร็จ ถ้าใครอยุ่โชคชัย 4 -

รวมโชคคงจำผมได้ ผมชอบยกล้อขี่บนถนนโชคชัย 4-รวมโชค สมัยเด็กรู้สึกเท่มาก ที่ทำได้

พอขึ้นมหาลัยก็ไม่ได้ขี่หยุดไปยาว แต่ที่ทำให้ผมกลับมาขี่ได้เนื่องจากวันนั้นไปเดินตลาดนัดรถไฟ แล้วไป

ซื้อไฟฉายมาเล่น ประกอบกับคนขายขี่จักรยาน bmx ก็เลยคุยกันเล้กน้อย คุยไปคุยมาเลยอยากกลับมาขี่อีก

ครั้งคนขายของคนนั้นชื่อ คุณกอล์ฟ หลังว่าในนี้คงรู้จักดี ก็คุยกันเรื่องลูกปืนว่ากะโหลกใหญ่แบบสมัยก่อนมันมี

ลูกปืนแบริ่งไหม ที่ไหนได้แกบอกมีสิ เพราะแกกลึงใช้อยู่ คุยกันเรื่องอะไหล่ซักพักก็จบการสนทนา

พอกลับมาบ้านได้เท่านั้นและกิเลสเกิด เลยรีบไปเอาจักรยานที่เก็บไว้ออกมา แล้วจัดการซ่อมแซมให้ขี่ได้

หล่อลืนลูกปืนล้อหน้าหลัง+กะโหลก+เปลี่ยนยาง พอเสร้จวันนี้ความรุ้สึกแรกที่ได้กลับมาขี่ สนุกมาก ดีใจมาก

เลยจัดการขี่ซะชุดใหญ่จากบ้่านวิ่งไปเรียบทางด่วนไปกินก๋วยเตี่ยวแล้วกลับ ช่างมีความสุขจริงๆครับ

kai-bmx
*

Email
« Reply #249 on: April 05, 2013, 08:40:30 PM »

สวัสดีุกท่านครับผม ชื่อไก่ครับ อยู่ที่บุรีรัมย์ครับ อายุ31ขวบครับ ปัจจุบันไม่มีงานเป็นเรื่องเป็นราวครับ เลยว่างได้มาทำbmxอีกครั้งครับ ผูกพันกับbmxมาแต่เด็กครับ มันอยู่ในใจเรามาเสมอ คันแรกที่ได้ปั่นยุคนั้นคือเฟสสันล้อแดง16" โครงขาว ไม่รู้รุ่นครับผม แต่มันเก่ากว่าet สติ๊กเกอร์จะเป็นเส้นสายรุ้งปนกากเพชร กับอีกคันของพี่ชายเป็นpioneer aero สีน้ำเงิน พอเริ่มปั่นคันใหญ่ตอนนั้นเป็นhammerน้ำเงินครับ แถวนี้มันพอมีเหลือนิดหน่อยว่าจะนำกลับมาประกอบอีกครั้ง ราคาไม่แรงครับ ไม่รู้เป็นไรผมจะชอบรถสายไทยๆครับผม แต่ก่อนที่จะทำมันนั้นดันได้daimondblack turbo สภาพแต่งแข่งมาคันนึง จีบเจ้าของเขามาได้ ก็เลยพักโปรเจ็คhammer กับpioneer ไว้ก่อนครับ เงินทองมันหายากด้วยครับ ไว้มีโอกาสอาจได้ยลโฉมกันครับผม จากแต่ก่อนไม่รู้รุ่นรู้ยี่ห้อ มาเว็ปนี้เจอโปรเทพๆทั้งหลาย กระจ่างขึ้นเยอะเลยครับ ยุคนั้นแถวนี้แถบไม่มีอะไหล่ญี่ปุ่นให้ได้เห็นได้จับเลยครับ ต้องไปตามจังหวัดใหญ่ครับผม มาวันนี้ได้รู้ว่าอะไรคืออะไร สุดยอดที่สุดแล้วครับผม ขอขอบคุณมา ณ. ที่นี้ด้วยครับทุกๆท่าน
noomsaimai
*

« Reply #250 on: April 17, 2013, 01:47:06 PM »

::)ชื่อหนุ่มครับ เด็กลาดปลาเค้า เกิด กทม ครับดื้อเงียบ เป็นตัวเองจัดครับ art เข้าเส้นไม่ค่อยสนใจอะไรง่ายๆ ชอบแล้วชอบเลยครับ bmx เนี่ยโดนมานานแล้วแต่เงินน้อย ได้ใช้ pk ไทยป้ายแดงกะเขาด้วยแต่จอดลืมไว้บ้านเพื่อน คนเขาก็เลยยืมไปใช้ 555 เรียนโรงเรียนไทวิจิตรศิลป์ เหมือนคุณเจี๊ยบนะ แต่ไม่เคยเจอะกันเรียนคนละแผนก ผมเรียน ศิลปะประยุกต์ เป็นตัวแข่ง โรงเรียนด้วย  ;Dจบมาก็ไปต่อ ศิลปากรครับ interior design มีช่วงแข่ง coke music awards ปีเดียวกับ moderndog ป๊อดได้ถ้วยในหลวง ส่วนผมได้อีกถ้วยแต่ไม่ดัง เพราะสันดารไม่ดี 5555  Cheesy Cheesy :Dท่านใด สนใจจัดสวน ตกแต่งภายใน จัดงานแต่งงาน เครื่องเสียงงานย่อยๆ คุยกันได้ครับ ส่วนอื่นก็คงสอนเด็กสอบเข้ามหาลัยอะครับ เป็นหลายอย่าง งง ชีวิตดีเหมือนกัน Cry
ยินดีที่ได้สมาคมด้วยครับผม
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #251 on: April 17, 2013, 02:07:10 PM »

::)ชื่อหนุ่มครับ เด็กลาดปลาเค้า เกิด กทม ครับดื้อเงียบ เป็นตัวเองจัดครับ art เข้าเส้นไม่ค่อยสนใจอะไรง่ายๆ ชอบแล้วชอบเลยครับ bmx เนี่ยโดนมานานแล้วแต่เงินน้อย ได้ใช้ pk ไทยป้ายแดงกะเขาด้วยแต่จอดลืมไว้บ้านเพื่อน คนเขาก็เลยยืมไปใช้ 555 เรียนโรงเรียนไทวิจิตรศิลป์ เหมือนคุณเจี๊ยบนะ แต่ไม่เคยเจอะกันเรียนคนละแผนก ผมเรียน ศิลปะประยุกต์ เป็นตัวแข่ง โรงเรียนด้วย  ;Dจบมาก็ไปต่อ ศิลปากรครับ interior design มีช่วงแข่ง coke music awards ปีเดียวกับ moderndog ป๊อดได้ถ้วยในหลวง ส่วนผมได้อีกถ้วยแต่ไม่ดัง เพราะสันดารไม่ดี 5555  Cheesy Cheesy :Dท่านใด สนใจจัดสวน ตกแต่งภายใน จัดงานแต่งงาน เครื่องเสียงงานย่อยๆ คุยกันได้ครับ ส่วนอื่นก็คงสอนเด็กสอบเข้ามหาลัยอะครับ เป็นหลายอย่าง งง ชีวิตดีเหมือนกัน Cry
ยินดีที่ได้สมาคมด้วยครับผม

ไทวิจิตรศิลป์ มาอีกแล้วววว Grin Grin Grin

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
noomsaimai
*

« Reply #252 on: April 17, 2013, 04:13:05 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy
โก๋บอยปากเกร็ด
Intermediate

« Reply #253 on: April 17, 2013, 04:42:27 PM »

THAI FIRE ARTS
555555555555
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #254 on: April 17, 2013, 07:50:47 PM »

THAI FIRE ARTS
555555555555

นี่ก็ รุ่นใหญ่ ไทวิจิตรศิลป์ อีกคน Grin Grin Grin

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
Pages: 1 ... 15 16 [17] 18 19 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length