Welcome, Guest. Please login or register.
May 12, 2024, 10:59:12 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ประกาศถึงท่านสมาชิก / Announcements Heard By All
| |-+  สมาชิกใหม่แวะทักทายแนะนำตัว / Way up & Welcome (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ^v^ ผู้ใหญ่วัย 41 ขอระลึกความหลังด้วยคนครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: ^v^ ผู้ใหญ่วัย 41 ขอระลึกความหลังด้วยคนครับ  (Read 8087 times)
hs2mta
Looking Over the Fence
*

Email
« on: May 06, 2009, 12:25:31 PM »

ผมได้เข้ามาในเวปนี้แล้วทำให้รู้สึกถึงสมัยเมื่อ 20 กว่าปีที่แล้วจริงๆ
มีเรื่องราวมากมายที่เกิดขึ้นบนเบาะพลาสติกที่อยู่หลังแฮนด์  v-barและ u-bar
อยากแชร์และอยากเล่าประสบการณ์ให้น้องๆรุ่นหลังได้ฟังเหมือนกันนะครับหากมีเวลา Undecided

ใครๆหลายคนในนี้อาจจะอายุใกล้เคียงกับผม  คงจะมีประสบการณ์กันพอสมควร
ผมว่าเอามาแบ่งปันความรู้สึกมันส์ๆ ให้น้องๆหรือเด็กๆรุ่นหลังได้รับฟังบ้างก็ดีนะครับ Roll Eyes

ผมแนะนำตัวเองนิดนึงแล้วกัน  ผมชื่อ ป้อม จะเรียกว่าลุง หรือน้า  อาอะไรก็ได้นะครับ
ลองไล่อายุดูเอา  เป็นคนชลบุรีโดยกกำเนิด  รู้จัก bmx  ตั้งแต่เริ่มมีเข้ามาในเมืองไทย
เคยมีรถ bmx 2คัน  แต่ปัจุบันนี้เหลือคันเดียวยี่ห้อ  laser  ตัวถังกับตะเกียบหนักมากๆ  Angry

เคยมีประสบการณ์การแข่งๆ   หลายครั้งเหมือนกัน  แต่เป็นการแข่งขันตามงานวัด
แถวบ้านนอกอ่ะครับ   เมื่อก่อนเค้าใช้สนามแข่งมอเตอร์ไซย์วิบากแหละครับ   Cheesy

ถ้ามีเวลาจะเข้ามาคุยบ่อยๆนะครับ  คิดถึงความหลังจังเลย  Roll Eyes
ong55555
Intermediate

Email
« Reply #1 on: May 06, 2009, 12:30:41 PM »

สวัสดีครับท่านอาจรย์ป้อม..ผมขอเรียกอาจารย์ดีกว่าครับ....ผมอยู่เบตงครับอาจารย์อยู่ที่ไหนครับ

hs2mta
*

Email
« Reply #2 on: May 06, 2009, 12:33:06 PM »

555  เรียกอาจารย์เลยเหรอครับ  Grin  ผมทำงานอยู่ระยองครับ  ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #3 on: May 06, 2009, 12:35:43 PM »

ยินดีต้อนรับครับ... Grin หากอยู่ใน กทม....จะขอเชิญร่วมทริปปั่น..เพื่อระลึกอดีตกันครับ... Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
hs2mta
*

Email
« Reply #4 on: May 06, 2009, 12:40:50 PM »

ยินดีต้อนรับครับ... Grin หากอยู่ใน กทม....จะขอเชิญร่วมทริปปั่น..เพื่อระลึกอดีตกันครับ... Grin

อยากไปอยู่นะครับ   แต่ว่ารถคู่ใจผมมันจอดสงบนิ่งอยู่ในห้องเก็บของมานานหลายปีแล้วครับ  คงต้องเอามาบูรณะกันใหม่ก่อนนะครับ
เคยเห็นในเวปหรือเปล่าไม่แน่ใจ  ดูแต่ละคนอายุรุ่นราวคราวเดียวกับผมแน่ๆเลย
       Cheesy Grin
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #5 on: May 06, 2009, 12:47:14 PM »

นำมาปัดฝุ่นกันหน่อยคงไม่เลวครับพี่ ป้อม...มีหลายคนในนี้อยู่ระยองครับ....รอให้เข้ามาทำความรู้จักกับพี่เองแล้วกันนะครับ

ยินดีต้อนรับครับผม  Wink

อยากไปอยู่นะครับ   แต่ว่ารถคู่ใจผมมันจอดสงบนิ่งอยู่ในห้องเก็บของมานานหลายปีแล้วครับ  คงต้องเอามาบูรณะกันใหม่ก่อนนะครับ
เคยเห็นในเวปหรือเปล่าไม่แน่ใจ  ดูแต่ละคนอายุรุ่นราวคราวเดียวกับผมแน่ๆเลย
       Cheesy Grin

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
hs2mta
*

Email
« Reply #6 on: May 06, 2009, 12:52:42 PM »

นำมาปัดฝุ่นกันหน่อยคงไม่เลวครับพี่ ป้อม...มีหลายคนในนี้อยู่ระยองครับ....รอให้เข้ามาทำความรู้จักกับพี่เองแล้วกันนะครับ

ยินดีต้อนรับครับผม  Wink

Cheesy Grin

ครับได้เลยครับ    เอามาแปลงร่างสร้างให้สวย   ทำเสร็จเมื่อไหร่จะเอามาโชย์ตัวนะครับ
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #7 on: May 06, 2009, 01:18:06 PM »

สวัสดีครับเฮียลัคค์ อุ๊ย!พี่ป้อม<-- เนียนตั้งชื่ออีกแล้วผม Grin
hs2mta
*

Email
« Reply #8 on: May 06, 2009, 03:24:15 PM »

สวัสดีครับเฮียลัคค์ อุ๊ย!พี่ป้อม<-- เนียนตั้งชื่ออีกแล้วผม Grin

ให้ผมสงสัยอีกแล้ว คำว่าเฮียลัคค์เนี้ยมาจากไหนครับ  อิอิ    กลับมาตอบด้วยนะห้ามหนีไปเลยนะ Huh
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #9 on: May 06, 2009, 09:24:20 PM »

Cheesy Grin

ครับผม...ใกล้ๆกันครับ... Cheesy ยังไงรีบบูรณะเพื่อนคู่ใจนะครับ...รอชมอยู่ครับ...และหวังว่า...งานมีทติ้งใหญ่ประจำปีของชาว osbmx เรา...คงได้พบกันครับ  Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
aok_baby
B Pro

« Reply #10 on: May 06, 2009, 09:50:47 PM »

:สวัสดีครับ Cheesy Cheesy
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #11 on: May 06, 2009, 09:53:17 PM »

รออยู่นะครับ ไว้มาปั่นด้วยกัน เอามาให้พวกเราช่วยกันบูรณะก็ได้นะครับ ยินดีที่ได้ช่วยเหลือกัน นัดวันมาได้เลย Wink

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
Teeravot_boy
Expert

Email
« Reply #12 on: May 06, 2009, 10:23:21 PM »

สวัสดีครับ  Cheesy
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #13 on: May 06, 2009, 10:51:17 PM »

ให้ผมสงสัยอีกแล้ว คำว่าเฮียลัคค์เนี้ยมาจากไหนครับ  อิอิ    กลับมาตอบด้วยนะห้ามหนีไปเลยนะ Huh

อย่าถือสาผมเลย ผมชอบแหย่ไปเรื่อยแหล่ะ จนคนในเวบเรืิ่มๆจะบื่อหน้าผมบ้างแล้ว
ผมนึกว่าพี่ป้อมเล่นปืนเล่นพระมาก่อนก็เลยเรียกเฮีย(พี่) ส่วนชื่อก็เดาๆเอา (คงเดาไม่ถูกซะแล้ว)
pm ไปแล้วอ่ะครับ ไม่กวนแล้วครับพี่ เดี๋ยวจะเบื่อผมไปอีกคน Lips sealed
Jame
AA Pro

« Reply #14 on: May 06, 2009, 11:02:00 PM »

ยินดีต้อนรับครับพี่ Cheesy

For Love Or Money
Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length