Welcome, Guest. Please login or register.
May 17, 2024, 12:00:33 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  มีข่าวสารมาฝากครับ...
0 Members and 2 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 4 Print
Author Topic: มีข่าวสารมาฝากครับ...  (Read 18997 times)
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« on: December 07, 2009, 09:39:59 AM »

มีข่าวสารมาฝากให้รับทราบกัน...เกี่ยวกับสนาม BMX ที่เรารู้จัก เผื่อใครจะยังไม่ทราบเดี๋ยวจะขับรถไปเก้อ....

http://www.bmxracingthailand.com/forum/index.php?topic=396.0
http://www.bmxracingthailand.com/forum/index.php?topic=412.0

Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #1 on: December 07, 2009, 09:43:48 AM »

http://www.bmxracingthailand.com/forum/index.php?topic=402.0

Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #2 on: December 07, 2009, 10:13:58 AM »

เพิ่งรู้รายละเอียดจากป๋าวี และพอได้เข้าไปดูกระทู้ที่ลิ้งค์มาให้

อึ้งเลยครับ...คิดกันได้ยังไงครับเนี่ย การกระทำเลว ๆ แบบนี้
หัวจิต หัวใจ ทำด้วยอะไรเหรอครับ คิดได้แต่เรื่องธุรกิจ และผลประโยชน์ของตัว อย่างเดียวเลยหรือ

จากก่อนนี้ ที่ผมไม่มองหน้า และไม่เคยคิดจะพูดคุยด้วย
คงเปลี่ยนเป็น ถ้างานไหนมีคน ๆ นี้ไปด้วย ผมไม่ไปครับ...

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
KB
AA Pro

« Reply #3 on: December 07, 2009, 10:33:41 AM »

คนนี้อีกแล้วหรือนี่ แย่จริง  ผมคงไม่สนับสนุนสินค้าของเขาอีกแล้ว แม้แต่ สลึงเดียว Sad Sad Sad

Leadership is Action not a Position[/font][/color][/b]
mikah_ce
AA Pro

***SLOW MAN***

Email
« Reply #4 on: December 07, 2009, 10:36:41 AM »

เขาเป็นใคร หรอครับ พี่

Huh Huh Huh Huh

pm มาบอกหน่อยได้ไหมครับ

Jame
AA Pro

« Reply #5 on: December 07, 2009, 10:48:23 AM »

พอได้อ่านคร่าวๆเมื่อวันสองวันที่ผ่านมาขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

For Love Or Money
mikah_ce
AA Pro

Email
« Reply #6 on: December 07, 2009, 11:13:15 AM »

เขาเป็นใคร หรอครับ พี่

Huh Huh Huh Huh

pm มาบอกหน่อยได้ไหมครับ

มีพี่ๆ pm มาบอกแล้วครับ   ขอบคุณมากๆๆเลยพี่

Grin Grin Grin Grin Grin

ped
Expert

Email
« Reply #7 on: December 07, 2009, 11:46:54 AM »

ปุดโธ่..อุตส่าห์สร้างภาพเป็นคนดี(อ่านเจอในหนังสือ)สุดท้ายก็เป็นผู้ทำลายวงการเสียเอง จะเอาแต่พวกและธุรกิจของตัวเองโดยไม่คำนึงถึงหัวจิตหัวใจเด็กๆตาดำๆ ที่เค้าไม่รู้เรื่องในเรื่องความบาดหมางและความสะใจของพวกคุณเลย ผมอุตส่าฆ์แอบชื่นชมมานาน นี่หรือนักกีฬาและคนที่จะพัฒนาวงการ ... ผมคนนึงขอประณามการกระทำของคุณ..ว่ะ Huh(ต้องขออภัยทุกท่านที่เกี่ยวข้องกับเวปๆนี้ด้วยที่ผมใช้คำไม่เหมาะสม)
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #8 on: December 07, 2009, 12:05:49 PM »

ตามพี่ kbไปติดๆเลยครับ Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh ได้คุยกันคร่าวๆกับคุณหน่อยแล้วว่าเรื่องเป็นยังไง มันเป็นยังงี้ครับ คุณหน่อยเช่าที่ทำร้าน จักรยาน ไม่ได้เช่าที่ทำสนาม เคยขอเช่าแต่เจ้าของคิดเดือนละ3หมื่น คุณหน่อยเลยเช่าไม่ไหวแต่ขอใช้ทำสนามให้เด็กๆใช้ (สร้างสรรค์มากๆขอยืนยัน)เจ้าของก็อนุญาติให้ใช้คงมีข้อแม้ว่าถ้ามีคนมาเช่า จะขอคืน ตรงนี้ผมเดาว่าน่าจะเป็นยังงี้ วันเลวคืนเลว ก็มีคนมาขอเช่า ถ้าขอเช่าไปฝังกระดูกบรรพบุรุษ ก็คงไม่เป็นไร ถ้าจะของเค้ายอม แต่นี่ทำเหมือนแกล้งกัน(แกล้งยังไงคุณรู้อยู่แก่ใจ) คุณจะทำไปหาพระแสงด้ามยาวอะไร(วะ) ก็ไปทำอีกที่หนึ่งจะให้มันดีกว่า  สวยหรูดูดี ยังไงก็ได้ คุณมีเงิน มีโอกาสมากกว่าอยู่แล้ว เด็กๆจะได้มีสนามหลายๆแห่ง มีที่แสดงออกในทางที่ถูก ผลที่ตามมาก็คือผู้ปกครอง ก็ต้องซื้อรถให้เด็กๆขี่เป็นอุปกรณ์กีฬา ร้านคุณก็(น่าจะขายได้มากขึ้น ขายคนเดียวมันไม่สนุกหรอกครับมีคู่แข่งสิดี ทำทีมแล้วทั้งประเทศมีคุณอยู่ทีมเดียวแล้วคุณจะไปแข่งกับ....มาที่ไหนละครับ) ถ้าถามตรงๆเลยว่าคุณเช่า คุณทำมันผิดตรงไหน ก็เงินของคุณก็ถูกครับ  แต่คุณคิดถึงแต่ตัวเอง คุณคิดแค่นั้น นี่มันเกี่ยวกันกับกีฬานะครับเกี่ยวกับเด็กๆด้วย คุณยิ่งทำแบบนี้ ร้านคุณมันจะยิ่งแย่ไปกว่าเดิมนะครับ(ครั้งแรกที่ได้ยินว่ามีร้าน...มาเปิดที่...ผมและเพื่อนๆพี่ๆในนี้ ดีใจมากที่มีคนแบบนี้อยู่ในประเทศ ยังเป็นห่วงอยู่เลยว่าจะไปรอดมั้ย แต่ตอนนี้ไม่ต้องห่วงแล้วละครับ ไม่รอดแน่ๆ ถ้ายังทำแบบนี้อยู่  ผมเองไม่มีผลได้มีแต่ผลเสีย ไม่ได้เกลียดคุณเป็นการส่วนตัว เจอหน้ายังทักทายกันดี แต่ต่อไปนี้เห็นทีจะไม่ละครับ  เพราะคุณและพวกๆก็คงไม่ชอบหน้าผมแน่ๆ แต่ผมจะแคร์ พวกคุณทำไม คุณมันก็แค่พ่อค้า  คุณดูข่าวการเมืองมากไปหรือเปล่า วงการนี้มันแคบจะตาย ยิ่งพวกos รู้จักกันแทบทุกคน  พวกแก่ๆนี่ก็ไม่ช่วยสร้างสีสรรค์ให้ อยู่บ่อยๆ อย่าคิดว่าเป็นแค่ไม้ประดับคุณหาประโยชน์จากพวกเรามาแยะแล้ว  แต่ละคนเค้าก็มีงานมีการทำไม่ใช่เด็กๆแ้ล้ว หลายคนไม่พอใจกับเรื่องนี้ หาทางออกกันดีกว่ามั้ยครับ ถือซะว่าช่วยเด็กๆดีกว่า เราก็อายุไม่น้อยกันแล้วทั้งนั้น คิดถึงตอนที่เราเป็นเด็กขี่รถกระโดดอยู่กองทรายแถวบ้าน คิดแล้วสงสารเด็กๆครับ

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
moonman
B Pro

กูไม่มีเสื้อจะใส่แล้ว ไม่รู้จะใส่สีอะไร

Email
« Reply #9 on: December 07, 2009, 12:08:51 PM »

โมโหจนพิมม์ผิด"พวกแก่ๆนี่ก็ไปช่วยสร้างสีสรรค์ให้หลายครั้งแล้ว"

รู้มากยากนาน รู้น้อยพลอยรำคาญ
Red-pio
AA Pro

« Reply #10 on: December 07, 2009, 12:14:03 PM »

คนนี้อีกแล้วหรือนี่ แย่จริง  ผมคงไม่สนับสนุนสินค้าของเขาอีกแล้ว แม้แต่ สลึงเดียว Sad Sad Sad

***เป็นวิธีที่ "พวกเรา" ร่วมกันทำได้ง่ายที่สุดครับ
...ผมเริ่มตั้งแต่...วินาที...นี้เลยครับ!!!!! Angry Angry Angry
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #11 on: December 07, 2009, 03:27:22 PM »

ผมแนะนำให้คุณหน่อยไปทำสนามที่ RCA ซิครับง่ายดี..555555.. Cool (แต่คงจะยาก)
ผมเห็นอยู่บ่อยๆครับ..มีเงิน..มีแรง..แต่ไม่มีจิตสำนึก...สังคมเราถึงน่าอยู่ ชิบ...ขนาดนี้ไงครับ.. Cool
ทุกอย่างมันมีเหตุผลในตัวของมันเองครับ..อยู่ที่ว่าทำออกมาแล้วสังคมส่วนใหญ่จะยอมรับได้รึเปล่าก็เท่านั้นเองครับ...
ถ้าที่เค้าทำอยู่คนที่ทำเค้าไม่ได้คิดว่าเป็นเรื่องผิด..ก็ไม่มีประโยชน์ที่จะไปต่อต้านครับ..(ตัวเค้าเองยังคิดไม่ได้)..
ก็คงต้องปล่อยให้สังคมเป็นตัวตัดสินครับ..และก็ปล่อยให้เค้าได้ใช้เงินและใช้แรง..ต่อไปครับ.. Cool

สุดท้ายนี้ก็ขอให้คุณหน่อยมีสุขภาพที่แข็งแรงทั้งใจและกายนะครับ..จะได้มีแรงเอาไว้ต่อสู้กับเรื่องเลวๆ..ร้ายๆที่อาจจะเกิดขึ้นมาอีกแบบไม่ทันตั้งตัวครับ..อืมมม..แล้วอย่าเอาแต่ซ้อมจักรยานล่ะ..ซ้อมมวยด้วยนะ..เพราะมันอาจจะต้องใช้ควบคู่กันกับกีฬา bmx ในประเทศไทยครับ...
                                                                             น่าเสียดายที่เกิดมาจนครับ..หัวอกเดียวกัน... Grin

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #12 on: December 08, 2009, 12:20:32 AM »

เรื่องของผู้ใหญ่....ทำไมต้องใช้เด็กเป็นตัวประกันครับ   Angry

ผมขอร่วมประนามผู้ที่ไม่ประสงค์ดีกับวงการ bmx ของเราครับ...
คุณผู้นั้น...เคยได้ยินเพลงนี้มั๊ยครับ... Huh
"กีฬา-กีฬาเป็นยาวิเศษ...แก้กองกิเลส ทำคนให้เป็นคน"
ถ้าคุณมีความเป็นคน...เพลงนี้น่าจะซึมซับได้บ้างนะครับ  Angry

ถามนิดนึง...คุณอยากเห็นเยาวชนเรา..ไปเป็นเด็กแว๊นกวนเมือง..หรือติดยาเสพติด...หรือติดคอมฯหรือครับ  Huh
ตอบผมไม่ได้ไม่เป็นไร...แต่ตอบใจตัวเองให้ได้แล้วกัน  Sad
ผมไม่อยากจะพูดหรือโยนความผิดให้คุณว่า...
คุณใช้เงินซื้อเยาวชน..เพื่อให้มาเป็นส่วนเกินของสังคม  Angry

ผมไม่รู้ว่า..ผมพูดแรงเกินไปรึเปล่าสำหรับคุณ...
แต่ที่ผมรู้...สิ่งที่คุณทำ..มันรุนแรงสำหรับความรู้สึกของเด็กๆและเยาวชน...ผู้ซึ่งจะเติบโตขึ้นเป็นผู้ใหญ่ในวันหน้าเหมือนคุณและผม

คุณจะตอบได้มั๊ย...ถ้าสมมุติ..ลูกของคุณมาถามว่า...
"วันนี้ไม่มีสนามจักรยานให้ขี่...แล้วผมจะทำอะไรดีเย็นนี้..." Huh Huh Huh 

เป็นกำลังใจให้...สำหรับผู้ต่อสู้เพื่อเยาวชนครับ  Cool

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #13 on: December 08, 2009, 08:10:51 AM »

แทนที่ จะช่วยกัน พัฒนา เอื้อเฟื้อต่อกัน ใหก้าวใกล
แล้วนี่กับวงการเล็กๆ กับผลประโยชน์ ที่ได้ มันคุ้มกันหรือ อยากจะได้ให้เติบโต จะสู้หรือเทียบเท่ากับนาประเทศเขาบ้าง หรือต้องแตกเป็นสีๆเหมือนกันอีก  เหลือเชื่อคิดได้ใง ไม่น่าทำกันได้ลงคอ Cry Cry Cry Cry

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

mikah_ce
AA Pro

Email
« Reply #14 on: December 08, 2009, 10:12:34 AM »

สรุปเอง คิดว่ามันเป็นเพราะเงิน ครับ

เรื่องแบบนี้พูดยากนะครับ  อีกอย่างผมไม่ค่อยรู้รายละเอียดอะไรมาก  ( ตีความเอาเอง)

น่าเห็นใจเด็กๆ   น่าเห็นใจทุกคนที่ช่วยกันลงขันเพื่อเด็กๆ    น่าเห็นใจเจ้าของที่ดินก็เขาอยากได้เงิน 555+

เงินซื้อได้ ทุกอย่างจรึงหรอครับ Cry Cry Cry

Pages: [1] 2 3 4 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length