Welcome, Guest. Please login or register.
May 05, 2024, 02:28:30 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals
| | |-+  รวมกระทู้ Hot Hot ที่นี่ครับ (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | | |-+  กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 [3] 4 5 ... 19 Print
Author Topic: กระทู้ที่จะทำให้รู้จักกันมากขึ้นครับ  (Read 116956 times)
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #30 on: March 06, 2009, 06:17:43 PM »

ดีใจมาก ที่เจอคนที่เรียนรร.เดียวกัน ถ้าจำไม่ผิด ผมเรียนช่วงปี 2518-2521 (ป.1-ป.3) รุ่นเดียวกับพี่น้องปทุมมารัตน์ ที่พ่อเขาเป็นสส.อยู่ที่จ.นครปฐม หรือ รุ่นหอพักไฟไหม้

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
tongCM
B Pro

Email
« Reply #31 on: March 06, 2009, 07:11:14 PM »

สวัสดีดรับทุกท่านผมชื่อตรีครับ   เกิดกรุงเทพแถวจรัล65 ช่วงมัธยมเรียนที่ทิวไผ่งาม   ตอนนื้แหละครับที่บ้า BMX ช่วงนั้น คูวากำลังดัง   พอย้ายโรงเรียนก็วงแตกไปเล่นมอเตอร์ไฃค์   เรื่มทำงานก็ไปเล่นควอเตอร์ไมล์ที่ไทยแลนด์เชอร์กิต  เล่นคราสครอตไอ้ที่เหมือนโกคาร์ทแต่เป็นทางฝุ่นครับ  แต่ไม่ค่อยรุ่ง  ต่อมา  ธุรกิจเริ่มแย่เพราะมัวแต่แข่งรถเที่ยวกินเหล้า อาบอบนวดแต่คงไม่ทั่ว ก.ท.ม.  เหมือนพี่ธนิต  ผมติดแถว วาเลนไทนปิ่นเกล้ากลับบ้านไวดี    ตอนนี้เลยย้ายมาปักหลักอยู่เชียงใหม่  ขายเคมีเกษคร   เข้าหาธรรมชาติครับ   ตกปลาบ้าง   ตีเหยื่อปลอมบ้าง    BMX เอาไว้ขี่ลดพุงไขข้อเริ่มแย่   และขอขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วยหาอะไหล่   ใครผ่านไปผ่านมาแวะมาครับจะพาเข้าไปกินเบียร์ในสวน    ยินดีมากๆครับที่ได้รู้จักทุกท่านครับ       

เอาไว้ถ้าได้ผ่านไปทางบ้านกาดจะแวะเที่ยวนะคับ น้าตรีคับ อิอิ  Grin
tongCM
B Pro

Email
« Reply #32 on: March 06, 2009, 07:12:19 PM »

ดีใจมาก ที่เจอคนที่เรียนรร.เดียวกัน ถ้าจำไม่ผิด ผมเรียนช่วงปี 2518-2521 (ป.1-ป.3) รุ่นเดียวกับพี่น้องปทุมมารัตน์ ที่พ่อเขาเป็นสส.อยู่ที่จ.นครปฐม หรือ รุ่นหอพักไฟไหม้

มาแล้วคับ เจ้าพ่อ Merida เปิดตัวแล้วคับท่าน อิอิ ยินดีคับ เจ้าพ่อ Merida คับ  Grin แซวเล่นเด้อคับ พี่เจี๊ยบ Wink
james
B Pro

old school อยู่ในกล่อง

name_james@hotmail.com
WWW Email
« Reply #33 on: March 07, 2009, 04:58:04 PM »

ผมอยู่สระบุรีครับ
ชอบเล่นจักรยานตั้งแต่ตอนเด็กๆ ยุคผมราวปี 90 ไปแล้ว
สมัยฟรีสไตส์กำลังดัง
แต่ก็ใช้จักรยานไม่เปลือง ผ่านมือ 3-4 คันเห็นจะได้
มีเพื่อนเรียนด้วยกัน ที่มากรุงเทพบ่อยๆและผมพอจะไหว้วานซื้อของแต่งจักรยานให้ได้
เรียนหนังสืออยู่ที่สระบุรีทั้งประถม มัธยม
อนุบาลสระบุรี และสระบุรีวิทยาคม
ช่วงมัธยมผมเริ่มเบนเข็มไปเล่นรถบังคับวิทยุ
ค่อยๆเก็บเงินซื้อรถ ซึ่งสมัยนั้นแพงมาก หาซื้อก็ยาก
จากนั้นก็ต่อปริญญาตรีเข้าวิศวะเครื่องกล ที่เกษตรศาสตร์
ไปชอบการทำรถประหยัดพลังงานได้อยู่ 2 ปีระหว่างเรียน
จบมาแล้วด้วยความรักสถาบัน ไม่ได้คิดไปต่อที่อื่นครับ
อยู่ม.เกษตรต่อปริญญาโท สาขากลศาสตร์ประยุกต์
ทำงานข้องเกี่ยวกับรถยนต์มากกว่า ทั้งโปรเจค space frame
และthesis ทดสอบกันชนด้วย finite element

ปัจจุบันผมเปิดเว็ปเกี่ยวกับรถบังคับ ให้กลุ่มที่ใจรักเครื่องเล่นประเภทเดียวกันมา
เปิดได้สักปีกว่ามั้ง ผมเอารถจักรยาน bmx คันเก่าๆของผมมาโพส
ก็เจอพี่นะ admin มาเป็นสมาชิกเว็ป และได้พูดคุยเกี่ยวกับจักรยาน
ความทรงจำสีจางๆของผมก็ปะทุขึ้น และเริ่มสะสม old school เรื่อยมา

งานการหลักๆคือค้าขายอะไหล่รถยนต์ครับ
งานเสริมออกแบบและผลิต ชิ้นส่วนตกแต่งรถบังคับวิทยุ
แล้วก็จับส่งขายทั้งต่างประเทศและในประเทศ
ขายทั้งใน ebay และเว็ปผมเอง ประมาณ e-commerce นั่นแหละ
รายได้แค่พอประมาณครับ แต่ผมหวังว่าจะทำให้ดีกว่าเพื่อนในวัยเดียวกัน
รวมไปถึงปักหลัก ปักฐานให้สมารถต่อยอดให้ครอบครัวได้อีกในอนาคต

ใครสนใจแวะไปชมกันได้นะครับ ที่ www.rc-plus.net
DOMI88
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #34 on: March 07, 2009, 10:05:06 PM »

สวัสดีครับ ผมชื่อ ณทศพล วรวัชรพงศ์ ชื่อเล่น ช้าง อายุ 33 ปี เป็นคนสุรินทร์ครับ...
     ...สถานภาพ สมรส ...จบ ป.ตรี ม.ศรีปทุม นิเทศฯ โฆษณาครับ.....
           .....ปัจจุบันเปิดห้องซ้อมดนตรีเล็กๆ อยู่ที่บ้านครับ...แจมกันได้นะครับ..
                  ....ยินดีที่ได้รู้จักครับ....  Grin Grin Grin

"Ride For Life"
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #35 on: March 07, 2009, 10:41:25 PM »

คุณเจี๊ยบ...สงสัยจะไม่ทันกันครับ...ผมจบ ป.2 ปี 2517 ครับ... Cheesy
แต่ก็ยินดีนะครับ..ที่อย่างน้อย...มีเพื่อนร่วมสถาบันเดียวกันครับ.. Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
dow
*

Email
« Reply #36 on: March 09, 2009, 01:14:42 AM »

ปล.เป็นคนรักดาวครับ แต่ก็เมตตาเด็กด้วย Grin
อ๋อ เมตตาเด็ก โดนแน่ Angry Angry Angry
« Last Edit: March 11, 2009, 12:54:50 AM by dow » Logged
tongCM
B Pro

Email
« Reply #37 on: March 09, 2009, 01:25:32 AM »

ปล.เป็นคนรักดาวครับ แต่ก็เมตตาเด็กด้วย Grin
อ๋อ เมตตาเด็ก โดนแน่ Angry Angry Angry

โหยสุดๆคับ ทำงายได้นะคับ คนหน้าตาดี ก็เป็นธรรมดานะคับ มีแต่สาวๆ มาขอถ่ายรูปด้วยนะคับ น่าอิจฉาจังนะคับ ชาติหน้าเกิดมาขอหน้าตาดีกะเขามั่งนะคับ Grin แซวเล่นเด้อคับ Grin
bullterrier
A Pro

« Reply #38 on: March 09, 2009, 09:21:39 AM »

อย่างนี้ต้องหลังไมค์ซะแย้วว   พี่ ton..............hahaha Cool
swg
B Pro

Email
« Reply #39 on: March 09, 2009, 11:00:49 AM »

Shocked น่ารักทั้งน้านเลย . . .สงใสต้องเรียกว่าพี่ ต้น คาสโนว่าซะแล้ว
Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #40 on: March 09, 2009, 12:22:18 PM »

ผม อุ๊ ครับ เป็นคนจังหวัดนราธิวาส...ใต้สุดด้ามขวาน..ชอบBMXมาตั้งแต่เด็ก..ครั้งแรกมาเจอพี่ๆ เพื่อน ๆใน ThaiMTB ครับ...
ปัจจุบันทำงานเป็นวิศวกรของบริษัท เอกชน...ที่สำคัญรักเด็กครับ. Wink..ในรูปผมใส่หมวกคาวบอย...ส่วนคนที่ยืนเท่ห์ๆอยู่นั้นคือ..พ่อหมอพี่พจน์ ครับ..

« Last Edit: March 10, 2009, 08:45:25 AM by Au/Job » Logged
fa/1131
*

Email
« Reply #41 on: March 09, 2009, 01:11:22 PM »

สวัสดีคับผมชื่อ ฟีน คับ พื้นแพเป็นคนหนองคายคับ ปัจจุบันมาอยู่ที่ชลบุรีคับ สนใจและครั่งใคร่เจ้า bmx คับ
ตอนนี้กำลังเรียน ป.ตรี ที่มหาวิทยาลัยบูรพาคับ ถ้าวันไหนพวกพี่ๆๆอยากเปลี่ยนบรรยากาศมาปั่น bmx เล่นที่หาดบางแสนได้นะคับ
ติดต่อผมได้ที่ 082-2049998 ยินดีที่ได้รู้จักเสมอนะคับ
chao chao
AA Pro

« Reply #42 on: March 09, 2009, 01:18:44 PM »

งานเข้าแล้วครับพี่ต้น  Grin
ton
AA Pro

ตอนนี้รักB M X...ครับ

Email
« Reply #43 on: March 09, 2009, 03:30:02 PM »

งานเข้าแล้วครับพี่ต้น  Grin
ไม่มีปัญหาครับ น้องดาวเค้าเป็นครู เป็น อ. ย่อมมีความรัก และความเมตตาเด็กๆ Cheesy เรื่องนี้คุณอั้นยืนยันได้จากสิ่งที่ได้เห็นเมื่อคืนวันเสาร์ครับ Cheesy

B=BICYCLE, M=MOTORCYCLE AND MONKEY, X=SEX...
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #44 on: March 09, 2009, 11:12:27 PM »

...โอย.....

Pages: 1 2 [3] 4 5 ... 19 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length