Welcome, Guest. Please login or register.
May 15, 2024, 12:00:08 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  ห้องคนไม่หลับไม่นอน / Sleepless Society
| |-+  ห้องคนไม่หลับไม่นอน / Sleepless Society (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  รูปผมเอง
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 5 Print
Author Topic: รูปผมเอง  (Read 23216 times)
yuttana
B Pro

SE THAILAND TEAM

Email
« Reply #15 on: May 11, 2012, 10:57:56 PM »

เรื่องราวมีเยอะจริงๆ สมัยก่อน วันๆจ้องแต่จะจิ๊กตังพ่อแม่มาซื้ออะไหล่จักรยาน กระทั่งต้องขอวันสำหรับออกไปขี่จักรยานหลังเลิกเรียนจิ๊กตังได้น้อยก็ไปพระโขนง จิ๊กได้เยอะไปวรจักรวันไหนไม่ให้ขี่ก็นัดเพื่อนมาช่วยกัยยกจักรยานข้ามรั้วบ้าน
(สงสัยเมาพิมพ์ไปเรื่อย) Cheesy
Beephomet
AA Pro

—• วัยรุ่นเพชรเกษม •—

« Reply #16 on: May 11, 2012, 10:58:21 PM »

เจ๋งที่สุดเลยเพ่ Grin

• ลาก่อย •
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #17 on: May 11, 2012, 11:06:08 PM »

พระโขนงที่ว่า..นี่ร้านพระโขนงจักรยานป่าวพี่เจี๊ยบ..ใต้สะพานลอย..ตรงข้ามแยกอ่อนนุชนะ.. Grin
ถ้าใช่ร้านนั้นนะ..ร้านประจำผมเลย..มีสองร้านติดๆกัน..ผมปั่นไปดมอะหลั่ยอยู่ตลอดเลยพี่..นึกถึงสมัยนั่นแล้ว..แค้นใจ..เก็บกด..ไม่มีเงินซื้อ
(สงสัยเมาด้วย..พิมพ์ไปเรื่อยด้วย).. Grin

เรื่องราวมีเยอะจริงๆ สมัยก่อน วันๆจ้องแต่จะจิ๊กตังพ่อแม่มาซื้ออะไหล่จักรยาน กระทั่งต้องขอวันสำหรับออกไปขี่จักรยานหลังเลิกเรียนจิ๊กตังได้น้อยก็ไปพระโขนง จิ๊กได้เยอะไปวรจักรวันไหนไม่ให้ขี่ก็นัดเพื่อนมาช่วยกัยยกจักรยานข้ามรั้วบ้าน
(สงสัยเมาพิมพ์ไปเรื่อย) Cheesy

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #18 on: May 11, 2012, 11:08:52 PM »

พระโขนงที่ว่า..นี่ร้านพระโขนงจักรยานป่าวพี่เจี๊ยบ..ใต้สะพานลอย..ตรงข้ามแยกอ่อนนุชนะ.. Grin
ถ้าใช่ร้านนั้นนะ..ร้านประจำผมเลย..มีสองร้านติดๆกัน..ผมปั่นไปดมอะหลั่ยอยู่ตลอดเลยพี่..นึกถึงสมัยนั่นแล้ว..แค้นใจ..เก็บกด..ไม่มีเงินซื้อ
(สงสัยเมาด้วย..พิมพ์ไปเรื่อยด้วย).. Grin

รุ่นใหญ่คุยกันถูกคอเลยนะ (ผมไม่เมา แต่ผม.......) Cheesy Cheesy Cheesy

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
yuttana
B Pro

Email
« Reply #19 on: May 11, 2012, 11:12:02 PM »

ใช่ครับพี่นุชา ป๊ะโหนงจักยาน มี 60 บาทมันยังปั่นไปดูอะไหล่เลย Grin
พี่เจี๊ยบยังไม่เมาก็รีบไปซื้อนะครับเดี๊ยวเลยเที่ยงคืน Cheesy
nucha
AA Pro

« Reply #20 on: May 11, 2012, 11:23:07 PM »

งั้นเราคงจะต้องเจอกันบ้างแหละพี่แต่ไม่รู้จักกัน.. Grin
แล้วก็มีร้านเฟสสันจักรยานมาเปิด..ถัดมาทางตีนสะพานพระโขนงซักถห้องแถวได้.. Cheesy
ร้านอยู่มุมตึกเลย..วันเปิดร้าน  สุรชัยเฟสสัน..มาโชว์ตัวผมจำได้เลย..มาโดดกระดานจั๊มโค้งโชว์..(ตอนนั้นเค้าเรียกแบบนั้น).. Wink
ผมก็วัยรุ่น..ซ่าส์ๆอยู่แถวนั้นแหละพี่..บ้านเดิมผมอยู่ซอย 81 (ศิริพจน์)..
ใกล้หน้าปากสอยบ้านผมเป็นโรงงาน "วิเศษนิยม"..มีสนามแข่ง..พี่เคยไปขี่มั้ยครับ. Wink
ผมไปขี่เล่น..มีเนินอยู่ลูกนึง..จำได้ว่ามันสูงท่วมหัวเลยนะตอนนั้น..นึกแล้วสนุกดีพี่.. Cheesy
                                    (ยาวววอีกแล้วพี่.. Grin)

ใช่ครับพี่นุชา ป๊ะโหนงจักยาน มี 60 บาทมันยังปั่นไปดูอะไหล่เลย Grin
พี่เจี๊ยบยังไม่เมาก็รีบไปซื้อนะครับเดี๊ยวเลยเที่ยงคืน Cheesy

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
kr
AA Pro

« Reply #21 on: May 11, 2012, 11:29:57 PM »

พี่2คนนี้กะลังมันส์เลย ถ้าตอนนี้นั่งรวมโต๊ะกันอยู่มีเมาพับแน่ๆ Cheesy
yuttana
B Pro

Email
« Reply #22 on: May 11, 2012, 11:31:06 PM »

โทษนะครับ 5 ขวดแล้ว ร้านข้างๆพระโหนง ทุกวันนี้ก็รู้สึกว่าเปิดอยู่นะครับ ว่าแต่ศิริพจน์ โจรจักรยานน่าจะเยอะไม่แพ้บ้านผมนะ
สุขุมวิท 101/1 วัดทุ่ง
yuttana
B Pro

Email
« Reply #23 on: May 11, 2012, 11:33:56 PM »

จอดปุ๊บ 5 นาทีหาย Grin
เป็นจริงๆนะแถวบ้านผม
nucha
AA Pro

« Reply #24 on: May 11, 2012, 11:42:59 PM »

ร้านที่พระโขนงปิดไปแล้วครับ..ตึกแถวนั้น..มันเปลี่ยนไปแบบจำไม่ได้เลยครับ.. Wink
ผมเคยไปตามอะหลั่ย..เมื่อสี่ปีที่แล้ว..ไม่มีร้านอยู่แล้วครับ..แต่กลับไปได้อะหลั่ยที่ร้าน "บางนาจักรยาน"..ตรงข้ามแยกอุดมสุข.. Wink
ตอนนั้นผมได้มาเพียบเลยครับ..ดุม Suntour สีแดงปีกใหญ่..ได้มาเป็นสิบคู่เลยพี่..
แฮนด์วี redline จานดูด Takagi เยอะเลยตอนนั้น..แลกมั่ง..ขายมั่ง..หมด Wink
ไปเหมาเฮียแกมา..แกดีใจมีคนมาซื้อ..ขนเสื้อแข่งสมัยก่อนที่แถมมากับเฟรม..ให้มาตั้งหลายตัวเลยครับ.. Grin
                 "ว่างๆมีโอกาสขอนั่งคุยนั่งซดเบียร์กับพี่เลยดีกว่าพี่เจี๊ยบ..ตาลายแล้วพี่.." Grin Grin Grin

โทษนะครับ 5 ขวดแล้ว ร้านข้างๆพระโหนง ทุกวันนี้ก็รู้สึกว่าเปิดอยู่นะครับ ว่าแต่ศิริพจน์ โจรจักรยานน่าจะเยอะไม่แพ้บ้านผมนะ
สุขุมวิท 101/1 วัดทุ่ง

nucha
AA Pro

« Reply #25 on: May 11, 2012, 11:44:25 PM »

จริงพี่..สมัยก่อนเป็นแบบนั้นเลยครับ..  Wink

yuttana
B Pro

Email
« Reply #26 on: May 12, 2012, 12:29:04 AM »

จริงพี่..สมัยก่อนเป็นแบบนั้นเลยครับ..  Wink

ตาลายเช่นกัน ใช้มือถือเก่าๆด้วยสิพี่
sr.tech
Intermediate

''แค่เกิดทัน ก็มันส์แล้ว''

Email
« Reply #27 on: May 12, 2012, 08:01:23 AM »

รูปขลังมากๆครับ Grin

''กลิ่นโคลน สาปนวม สวมหัวใจสิงห์''
yuttana
B Pro

Email
« Reply #28 on: May 12, 2012, 08:04:29 AM »

สิ่งที่ทำให้เราห่างเหินจากจักรยาน ก็คือไอ้พวกนี้แหละ Grin
ตั้ม หนองแขม
Expert

Email
« Reply #29 on: May 12, 2012, 09:00:23 AM »

ซ่า มากกกกกกก Cheesy

นายพีระศักดิ์  คุ้มครอง
บจก.นิปด้าคอมพิวเทค 97/77-80 ม.10 ถ.เพชรเกษม 60/2 แขวงบางด้วน
เขตภาษีเจริญ กรุงเทพฯ 10160 โทร.086-9006773
ธนาคารกรุงเทพ สาขา เดอะมอลล์ บางแค
เลขที่ 238-4-02149-5

Pages: 1 [2] 3 4 5 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length