Welcome, Guest. Please login or register.
May 08, 2024, 04:56:20 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ถึงพี่นะ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: ถึงพี่นะ  (Read 3937 times)
YUSRON
Looking Over the Fence
*

Email
« on: November 07, 2008, 09:35:13 PM »

พี่นะคับ ชุดกะโหลกของผมพอเอาไปใส่ที่กะโหลกแล้วมีอยู่ข้างหนึ่งมันหลวมเลยคับจะเป็นอะไรหรือเปล่า แก้ปัญหายังไงดีคับ ขอบคำแนะหน่อยคับ
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #1 on: November 07, 2008, 11:46:14 PM »

ขออนุญาตเสริม ผมมักแก้โดยการใช้เทปล่อน(ที่ใช้พันเกลียวท่อน้ำ)พันแน่นๆหลายๆทบแล้วอัดเข้าไป แน่นมากไม่สั่นคลอน ใช้กับถ้วยคอก็ได้ครับ Wink
Tradesman
Intermediate

.....ฮาโหล.....

« Reply #2 on: November 08, 2008, 12:08:46 AM »

พี่นะคับ ชุดกะโหลกของผมพอเอาไปใส่ที่กะโหลกแล้วมีอยู่ข้างหนึ่งมันหลวมเลยคับจะเป็นอะไรหรือเปล่า แก้ปัญหายังไงดีคับ ขอบคำแนะหน่อยคับ

ใช้ถ้วยกระโหลกของอะไร จานดูดหรือจานเลื้อย ของจีนหรือว่าของไต้หวัน หรือว่าญี่ปุ่น ของจีนตอนนี้ค่อนข้างเจอปัญหานิดนึงในเรื่องของไซร์

YUSRON
*

Email
« Reply #3 on: November 08, 2008, 12:55:36 AM »

ใช่ของญี่ปุ่นคับ มันมีปัญหาที่กะโหลกของเฟรมมากกว่าเพราะว่าลองทั้งสองอันฝั่งซ้ายโอเคแต่ขวาไม่คับมันหลวม แต่ก็ขอบคุณพี่ทั้งสองคนมากคับ
YUSRON
*

Email
« Reply #4 on: November 08, 2008, 01:06:12 AM »

พี่คับ แต่ถ้าใส่ขาใส่ใบจานแล้วขันน็อตให้แน่นก็โอเคใช่มั้ยคับเวลาปั่น
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #5 on: November 08, 2008, 02:14:22 AM »

ขออนุญาตแทรก ok แต่อาจทำให้โซ่ตกง่ายกว่าปรกติ ลูกปืนอาจชำรุดก่อนวัยอันควร และอาจทำให้ผู้ปั่นเสียจังหวะเวลาจะปั่นหรือspintได้
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #6 on: November 08, 2008, 07:20:51 AM »

แหม..ขอบพระคุณหลายๆสำหรับคำแนะนำครับท่านสมาชิก....น้องเล่นมาล่าไปนิด...ผมนอนกรนสบายไปหลายตื่นแล้ว...อิๆ  Grin

ปกติที่เคยใช่ก็แบบท่าน Spammer อ่ะครับ..เทปพันเกลียวประปาก็โอ....หรือกระป๋องโค้กตัดออกมาเป็นแผ่นๆ (ระวังมือเป็นอย่างมาก)

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length