Welcome, Guest. Please login or register.
May 08, 2024, 01:01:03 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  D.I.Y. & Restoration (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  มาแต่งรถให้แรงๆแบบสเต็ปเทพกันเถอะ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: มาแต่งรถให้แรงๆแบบสเต็ปเทพกันเถอะ  (Read 10300 times)
Spammer
Moderator
AA Pro

« on: November 11, 2008, 09:33:24 PM »

ว่างๆผมก็ว่าจะลองทำดูสักคัน เอามันส์ครับ อิอิอิ Grin

...

...

...

...
ขอขอบคุณข้อมูลดีๆจากนิตยสาร 'จักรยาน' ฉบับเก่าๆไว้ใน ณ ที่ด้วยครับ  Cheesy

* รูปคงหมดอายุไปแล้ว (ไปเร็วกว่าภาพถ่ายจากฟีล์มเสียอีก แย่ๆ Tongue) ว่างๆจะหารูปมาลงให้ใหม่ครับ
« Last Edit: September 13, 2009, 10:55:57 AM by Spammer » Logged
petchy
Intermediate

Mahasarakham OS-BMX Club

f.fann@msn.com
Email
« Reply #1 on: November 12, 2008, 04:51:23 AM »

พรุนเลย สงสารเบาะ uni อ่ะ

MSN : f.fann@msn.com
Tel : 084-0308720
อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #2 on: November 12, 2008, 07:59:54 AM »

รูเพียบเลย เบา แต่จะแข็งแรงรึป่าวเนี่ย Huh Huh
james
B Pro

old school อยู่ในกล่อง

name_james@hotmail.com
WWW Email
« Reply #3 on: November 12, 2008, 08:07:40 AM »

เจาะเป็นร้อยๆรู อดทน และมานะจริงๆ
ถ้าล้มแรงๆ มีเสียหายแน่แบบนี้  Grin
Jame
AA Pro

« Reply #4 on: November 12, 2008, 12:57:38 PM »

นึกว่าจอดอยู่ท่ามกลางสงคราม รูกระสุนเพียบ   Grin Grin Grin

For Love Or Money
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #5 on: November 12, 2008, 01:45:12 PM »

เอาลูกซองมายิงแม่มเลย เร็วดี อิอิ
ดูเจ้าของรถดิ เด็กๆทั้งนั้น ผู้ใหญ่ปั่นสงสัยไม่ถึงเส้นชัยเหงๆ หุหุ Cheesy
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #6 on: November 12, 2008, 04:03:23 PM »

ขอโม้นิสนึง
จำได้ลางๆว่าเคยเห็นคนแถวบ้านเค้าเจาะปีกดุม Suntour เจาะล้อ Araya 7x เจาะป้ายเบอร์ที่ทำมาจากถังน้ำ เจาะหูรัดหลักอาน Suntour เจาะหลักอานอัลลอยด์ เจาะอานนั่ง เจาะขาจานดูด เจาะหางปลาหลัง DB ธรรมดาเพิ่ม เพื่อเอาไปแข่งกับพวกตัวถัง Cr-Mo จากต่างถิ่นที่มาล่ารางวัลข้ามเขตอ่ะครับ บ้านเค้ามีพี่ชายเป็นนักปั่น bmx ใช้ตัวถัง Skyway ไทยสีแดงที่ได้เป็นรางวัลจากการแข่งชนะ เดิมใช้ตัวถัง Suntour และ RB Colnago สีฟ้าที่ซื้อต่อเพื่อนมาอีกที ส่วนเพื่อนบ้านรุ่นพี่ที่เป็นน้องของคนนี้ (ผมเรียกพี่) เค้าใช้ DB ไทยสีขาวพ่นทีหลัง อะไหล่แดง (คอ Suntour ดุม Suntour จาน Maxy Cross วงล้อ Araya นอกนั้นก็เปลี่ยนบ่อยครับราวทุกสองเดือน เพราะแกขี้เบื่อ) พี่คนนี้เก่งเหมือนกัน ตอนหลังขายทิ้งไปเล่นมอ'ไซด์แทน NSR 250 ใส่เครื่อง NSR 250 ตัวแข่ง แถวบ้านทุกโค้งรู้จักแก <-- ดูเวอร์ไปนิดนะ หุหุ
ปล.อย่าเชื่อผมไปหมดนะครับ ถ้าไม่ได้เจอของจริง (เพราะของจริงมันคงพินาศไปหมดแล้ว ฮี่ฮี่) น่าหา Scorpion ไทยมาเจาะเล่นให้พรุนไปเยย.. อิอิ
สวนเจ้า Jaguar BMX ไทยของผม (ดังในรูปแทนหน้าตัวเอง) หากนำมาเจาะพรุน (เดิมก็เบาอยู่แล้ว) สงสัยว่ามันคงจะลอยได้แหงๆ Grin
« Last Edit: November 12, 2008, 04:29:03 PM by Spammer » Logged
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #7 on: November 12, 2008, 04:36:51 PM »

ว่าแต่ท่าน admin ไม่เอาเรซอิ้งค์มาทำบ้างเหรอครับ ประชันกันว่าจะเบากว่า 7.937867 Kg. มะ
ใช้ล้อ UKAI ดุม Sunshine จานเลื้อย SR Tubular ผมว่ามีลุ้นนะเนี่ย แต่ต้องเจาะให้หมดเลยนะครับ อิอิ Grin
Tradesman

.....ฮาโหล.....

« Reply #8 on: November 12, 2008, 11:09:52 PM »

ขอโม้นิสนึง
จำได้ลางๆว่าเคยเห็นคนแถวบ้านเค้าเจาะปีกดุม Suntour เจาะล้อ Araya 7x เจาะป้ายเบอร์ที่ทำมาจากถังน้ำ เจาะหูรัดหลักอาน Suntour เจาะหลักอานอัลลอยด์ เจาะอานนั่ง เจาะขาจานดูด เจาะหางปลาหลัง DB ธรรมดาเพิ่ม เพื่อเอาไปแข่งกับพวกตัวถัง Cr-Mo จากต่างถิ่นที่มาล่ารางวัลข้ามเขตอ่ะครับ บ้านเค้ามีพี่ชายเป็นนักปั่น bmx ใช้ตัวถัง Skyway ไทยสีแดงที่ได้เป็นรางวัลจากการแข่งชนะ เดิมใช้ตัวถัง Suntour และ RB Colnago สีฟ้าที่ซื้อต่อเพื่อนมาอีกที ส่วนเพื่อนบ้านรุ่นพี่ที่เป็นน้องของคนนี้ (ผมเรียกพี่) เค้าใช้ DB ไทยสีขาวพ่นทีหลัง อะไหล่แดง (คอ Suntour ดุม Suntour จาน Maxy Cross วงล้อ Araya นอกนั้นก็เปลี่ยนบ่อยครับราวทุกสองเดือน เพราะแกขี้เบื่อ) พี่คนนี้เก่งเหมือนกัน ตอนหลังขายทิ้งไปเล่นมอ'ไซด์แทน NSR 250 ใส่เครื่อง NSR 250 ตัวแข่ง แถวบ้านทุกโค้งรู้จักแก <-- ดูเวอร์ไปนิดนะ หุหุ
ปล.อย่าเชื่อผมไปหมดนะครับ ถ้าไม่ได้เจอของจริง (เพราะของจริงมันคงพินาศไปหมดแล้ว ฮี่ฮี่) น่าหา Scorpion ไทยมาเจาะเล่นให้พรุนไปเยย.. อิอิ
สวนเจ้า Jaguar BMX ไทยของผม (ดังในรูปแทนหน้าตัวเอง) หากนำมาเจาะพรุน (เดิมก็เบาอยู่แล้ว) สงสัยว่ามันคงจะลอยได้แหงๆ Grin

เจาะทำไมมีสำเร็จรูป

Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #9 on: November 13, 2008, 01:38:26 PM »

คุณ Tradesman นี่มันเทพชัดๆ ไม่ลองเจาะเพิ่มอีกสักหน่อยเหรอ ๕๕ Grin
Tradesman

« Reply #10 on: November 13, 2008, 11:35:01 PM »

คุณ Tradesman นี่มันเทพชัดๆ ไม่ลองเจาะเพิ่มอีกสักหน่อยเหรอ ๕๕ Grin ไม่กล้าอ่ะ ถ้าจะเจาะต้องไปเจาะกันเองที่เหลือ

เอ๊า เดี๊ยว sale จองไว้จะเอามาเติมอีก 3 คู่ หมดแล้วหมดเลยนะขอบอก
« Last Edit: November 13, 2008, 11:40:28 PM by Tradesman » Logged

Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #11 on: November 14, 2008, 10:45:33 PM »

คุณ Tradesman นี่มันเทพชัดๆ ไม่ลองเจาะเพิ่มอีกสักหน่อยเหรอ ๕๕ Grin ไม่กล้าอ่ะ ถ้าจะเจาะต้องไปเจาะกันเองที่เหลือ

เอ๊า เดี๊ยว sale จองไว้จะเอามาเติมอีก 3 คู่ หมดแล้วหมดเลยนะขอบอก

แห่ะสู้ราคามะไหวหรอก ผมเล่นแต่ของบ้านๆน่ะคร้าบบบบบ Tongue
Tradesman

« Reply #12 on: November 14, 2008, 11:19:47 PM »

แห่ะสู้ราคามะไหวหรอก ผมเล่นแต่ของบ้านๆน่ะคร้าบบบบบ Tongue
คนกันเอง เกิดอารมณ์...เดี๋ยวก็หิ้วไปขายที่งานเองครับ

Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #13 on: November 16, 2008, 08:07:19 PM »

.....โอ..เห็นแล้วนึกขึ้นได้ครับ..เป็นเรื่องจริงครับ..มีอยู่ช่วงหนึ่งจริงๆราวปี 2525-2526 ประมาณนี้แหละที่เซียน BMX บางคนยุคนั้นบ้าเจาะรูอะไหล่อย่างมาก...นัยว่าแข่งกันลดน้ำหนักรถนั้นแหละ..ทั้งมือเบรค,ดุม,ตัวถัง,หลักอาน,จาน..อะไรเจาะได้..พ่อเจาะแหลก....แล้วพอเลิกมาขี่มอร์ไซค์โรคเจาะรูอะไหล่ยังระบาดมาถึงด้วยน่ะ.... Grin Grin

Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #14 on: November 17, 2008, 12:15:42 AM »

.....โอ..เห็นแล้วนึกขึ้นได้ครับ..เป็นเรื่องจริงครับ..มีอยู่ช่วงหนึ่งจริงๆราวปี 2525-2526 ประมาณนี้แหละที่เซียน BMX บางคนยุคนั้นบ้าเจาะรูอะไหล่อย่างมาก...นัยว่าแข่งกันลดน้ำหนักรถนั้นแหละ..ทั้งมือเบรค,ดุม,ตัวถัง,หลักอาน,จาน..อะไรเจาะได้..พ่อเจาะแหลก....แล้วพอเลิกมาขี่มอร์ไซค์โรคเจาะรูอะไหล่ยังระบาดมาถึงด้วยน่ะ.... Grin Grin
ปัจจุบันพวกเขามาขับรถยนต์กัน ทำไงล่ะทีนี้ Huh Huh ไม่อยากนึกภาพเล้ย Tongue
Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length