Welcome, Guest. Please login or register.
June 18, 2024, 02:19:45 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ข่าวดีหรือข่าวร้าย เครื่องเล่น ET ใน USJ จะถูกปลดระวางคับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] Print
Author Topic: ข่าวดีหรือข่าวร้าย เครื่องเล่น ET ใน USJ จะถูกปลดระวางคับ  (Read 5325 times)
Dirty old man
Expert

« on: March 25, 2009, 12:35:22 AM »

ตอนนี้มีข่าวใน ประเทศญี่ปุ่นที่โอซาก้าว่าเครื่องเล่น ET ใน USJ (Universal Studio Japan)จะปลดระวางเปลี่ยนเป็นเครื่องเล่นใหม่มา่เเทนครับ เเละวันสุดท้ายคือวันที่10เดือนพฤษภาคม ปีนี้คับ..ถ้าท่านไม่เคยมามาดูวีดีโอตามนี้ได้คับ
http://www.youtube.com/watch?v=_TVAqwWcAw0
เเละที่สำคัญเปลี่ยนเเปลงครั้งใหญ่เเละอุุปกรณที่ใช้ต้องถูกทำลายทิ้งคับ.เพื่อนท่านไหนที่เคยมาเที่ยวคงทราบคับ เเละในร้านขายชองที่ระลึกเกี่ยวกะET จะมี ฺBMX อีทีจอดอยู่1คันคับ.. :Dคันที่โชว์นั้นเป็น1ใน8คันที่เป็นโปรโตไทป์ทีทางบริษัทเเม่ Kuwahara.ในโอซาก้า ผลิตให้โดยเฉพาะเพื่อใช้ในการเเสดงโซ์วพาเรททอีกคับ
เพรมเเละตะเกียบทำในญี่ปุ่นจากโรงงานคูวาฮ่าร่าใน โอซาก้าคับ เมื่อ8ปีที่เเล้วคับ...เเต่อะไหล่ใช้อะไหล่ไต้หวันมาประกอบเเทนคับ
โปรเจดนี้เป็นโปรเจดเเรกที่ ก่อนจะผลิตรีโปรดักชั่น300คันคับ.. ;)ออกมาเมื่อ3ปีท่ีผ่านมาคับ
ภาพนี้คือ1ใน8คันที่ผลิคมาเป็นโปรโตไทปโดยเชื่อมเพรมเเละตะเกียบในญี่ปุ่นครับ..

ตอนนี้ผมพยายามติดต่อเพื่อนชาวอเมริกันเเละเพื่อนญี่ปุ่นที่ทำงานในUSJ
ให้หาข้อมูลว่ามีการประมูลขายทอดตลาดฺBMX ที่ใช้ใน USJ ทั้ง8คันนี้คับ..เพราะเสียดายเพราะเป็นงานที่ทำในญี่ปุ่นเเท้ๆครับ
ได้ไม่ได้เเต่ต้องไปสืบหาข้อมูลมาก่อนครับ
(ข้อมูลจาก ลูกชาย ประธานบริษัทKuwahara ทีผมนัดมาคุยเรื่องเพรม รีโปรดักชั่น ลิมิเต็ด ของKuwahara คับเเละทั้ง8คันได้ประกอบในร้านที่พวกเราไปติดต่อกางเกงเเข่งคับ ทีเป็นเพื่อนสนิกเเละเคยเป็นนักเเข่งของคูว่าฺฮ่าร่ามาก่อนคับ)

เเต่คูว่าฮ่าร่าจิงๆที่ใช้ในการถ่ายทำหนังจิงๆเเล้วไม่ใช่้คูว่าฮ่าร่า KZ -2.5 เเต่เป็น KZ-1 คับที่เอาไปพ่นสี ทูโทนมาใช้ในการถ่ายทำหนังตอนนั้นคับ...มาดูรูปกันคับ รูปที่ เอเลี้ยตนั่งค่อมรถครับ ดูทีหางปลาหลังสิคับ เป็นเเบบ KZ-1ครับ.. Shocked
ซึ่งทำออกมาในการถ่ายทำโดยนำรถที่มีในอเมริกามาประกอบทำสีฟิเศษออกมาจำนวน25คันเท่านั้นครับ
ไม่ใช้รุ่นที่KZ-2.5ที่ทำออกมาชายในตลาดเหมือนที่ผมคิดมาก่อนคับ...รุ่น ET ใน2.5เป็นรุ่นที่ผลิตขายตามการตลา่ดคับ..
http://www.dreamgate.ne.jp/kuwahara/riders/hidekazu_shinohara2.html
จะเหมิอนกะรถคันนี้คับ..ที่เป็น OS ทำขึ้นมาใหม่โดยคอเล็กเตอรชาวญี่ปุ่นคับ...ทำตามภาพในหนังที่ใช้ในตอนน้ั้นคับ. Shocked
มาดูกันครับ

หรือลองไปดูจากหนังอีกทีคับสังเกตุที่หางปลาสิคับ เป็น KZ -1คับ.. Grin
http://www.youtube.com/watch?v=ns-sBuQbTGA&feature=related

มาเปรียบเทียบกันดูครับ...เเละมาเปรียบเทียบกะ รีโปรดักชั่นในภาพสุดท้ายที่ทำออกมา300คันคับ
ในรีโปรดักซั่นดันทำที่ร้อยสายออกมาให้คับ..ซึ่งไม่น่าทำเลยเเละเพรมไม่ใช้โคโมรีอีกด้วยคับ.. Huh
:ซึ่งมาดูเหตุผลกันเลยว่าทำไมรีโปรดักชั่น300คันที่ผลิตออกมาทำไมเป็นเพรมที่ออกเเบบมาใกล่้เคียงรุ่น KZ1ออกมาคับ.. Grin
ดังนั้นท่านที่มีKZ- 1ภูมิใจได้ว่า ตัวเเท้ๆทีเอาไปถ่ายหนัง ET เป็น KZ-1มากกว่าที่จะเป็น KZ2.5ครับ

มาดูความเป็นอมตะของ kuwahara ET ที่ทำออกมาเรื่อยๆในรุ่่นรีโปรดักชั่นที่ยังเป็นขวัญใจชาวOS BMXทุกท่านคับ.. Cheesy
Thanks nice data and Pics from
http://www.dreamgate.ne.jp/kuwahara/history/history.html

Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #1 on: March 25, 2009, 06:47:19 AM »

เอาใจช่วยครับคุณหรั่ง

แต่อยากบอกอีกทีว่า ผมชอบคัน ขาว-ดำ มาก...

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #2 on: March 25, 2009, 07:06:18 AM »

ใช่ครับพี่...ผมกับเพื่อนๆในนี้เคยคุยกันตรงจุดนี้เหมือนกันเพราะตอนที่ถ่ายทำหนังนั้นเจ้ารุ่น KZ 2.5 นี่ยังไม่ได้ผลิตด้วยซ้ำ....เลยเป็นที่มาว่าเอาเจ้า KZ1 นี่แหละมาเข้าฉาก...หนังออกฉายประมาณปี 1982 ซึ่งเจ้ารุ่น ET นี่ก็ทำออกมาหลังจากนั้น
« Last Edit: March 25, 2009, 08:03:13 AM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Dirty old man
Expert

« Reply #3 on: March 25, 2009, 12:18:50 PM »

ขอบคุณคับ เดี๋ยววันพุธหน้านัดไปลงหม้อสุกิื่้กันคับ ..อิอิอิ..ป่าวอะ ขอบคุณสำหรับความเห็นเเต่เสนอมาได้นะคับ
ว่าต้องการสีอะไร..ดำขาว เเดงขาว  เพราะจะเอาไปคุย คับ
ที่เเน่ๆผมคงเน้นเป็น เพรมเเบบ KZ-1มากกว่าคับเเละให้ดีก่ารีโปรดักชั่นในรุ่น อีที300คัน ที่ใส่ตัวยึดสาย
เเต่ไม่อยากได้ เน้นเหมือนกะออริจินัล ตอกหมายเลข ซี่รียฺใต้ กระโหลก เหมิอนก่อนๆคับ
(เเละเป็นไปได้ Made in Japan ยิ่งดีอะ Grin )
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #4 on: March 25, 2009, 12:37:35 PM »

เยี่ยมเลยๆ..หนับหนุนๆหนึ่งเสียงขอรับ  Grin

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
chao chao
AA Pro

« Reply #5 on: March 25, 2009, 01:14:30 PM »

หรือความฝันจะเป็นจริง Wink Cheesy Grin
bm...x
B Pro

คิดถึงพ่อ

Email
« Reply #6 on: March 27, 2009, 02:47:29 AM »

ยิ่งใหญ่ดีครับ Wink
เสียดายอีทีครับ

พ่อผมขอโทษ...ผมอยากได้รถคันนั้นกลับคืนมา (T_T)
Pages: [1] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length